[Funland] Tổng hợp thông tin về đường cao tốc Bắc - Nam, giấc mơ xuyên Việt trở nên dễ dàng hơn

vumessi

[Tịch thu bằng lái]
Thú thực là từ đầu đến giờ tôi vẫn không hiểu ông nói câu này có ý nghĩa gì.
Thôi thì ông chỉ cho tôi xem tôi sai ở đâu. Hoặc ông đưa ra giải pháp của ông. Cứ công kích cá nhân làm gì cho nó hèn cái thằng người ra.
Cụ sai ở chỗ cụ chấp nhận quan tham xây dựng cao tốc B-N, cũng như nhiều người nghĩ quan tham trong chế độ này là sự mặc nhiên (phải thế)
Quan tham là những tên ăn cướp, quan tham đưa ra các "lựa chọn" cho dân thì đó là "lý luận" của kẻ cướp

Có thế mà cụ vẫn không hiểu sao?

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sai ở chỗ cụ chấp nhận quan tham xây dựng cao tốc B-N, cũng như nhiều người nghĩ quan tham trong chế độ này là sự mặc nhiên (phải thế)
Quan tham là những tên ăn cướp, quan tham đưa ra các "lựa chọn" cho dân thì đó là "lý luận" của kẻ cướp

Có thế mà cụ vẫn không hiểu sao?
Tóm lại theo cụ là không làm nữa đúng không? Cụ cứ lái đi đâu thế?
Nếu cụ không đưa ra được giải pháp nào thì đừng quote lại làm gì.

vumessi

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại theo cụ là không làm nữa đúng không? Cụ cứ lái đi đâu thế?
Nếu cụ không đưa ra được giải pháp nào thì đừng quote lại làm gì.
Ý cụ là làm và chấp nhận tham nhũng
Ý tôi là làm nhưng không chấp nhận tham nhũng

Chứ không phải vấn đề là làm hay không làm
Rõ chưa cụ?

haicangcanghai

Xe máy
Cái cốt lõi là khựa nó không sai. Mà quan nhà ta sai, thế thì làm đẹo gì được nó đâu.
Nếu cty Khựa là cty của bọn giãy chết thì nó vẫn sai cụ nhé. Bọn giãy chết mặc dù chính phủ nước có tham nhũng lq tới cty nước nó k truy cứu thì bọn nó vẫn truy cứu, vì nó tôn trọng pháp luật và có trách nhiệm cộng đồng k như xứ thiên dg toàn thằng khôn lỏi.

CP Khựa ngầm ủng hộ các cty Khựa đút lót rồi làm chất lg kém ở khắp nơi trên thế giới, nhiều nước kêu rồi, có nc đòi hủy dự án với Khựa và truy cứu trách nhiệm của những thằng đút lót lẫn ăn đút lót

Em đề nghị cho tập đoàn SƠN HẢI của VN làm.
Hải Phòng quê em có cái đường Nguyễn Văn Linh, cách đây 5 năm bị sụt lún, sống trâu, cứ sửa được khoảng 3 tháng lại bị hiện tượng đó. Sau thành phố thuê tập đoàn SƠN HẢI làm, cam kết bảo hành 5 năm, từ đó đến giờ ngon luôn.
Cơ mà chắc cũng vì đường không chịu hỏng nên từ đó đến giờ Tp em không cho trúng thầu con đường nào nữa :(
Là anh Thăng thuê chứ ko phải HP quê bác thuê. Tuyến đó nằm trên địa bàn thành phố nhưng là tuyến quốc lộ do BGTVT quản lý.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ là làm và chấp nhận tham nhũng
Ý tôi là làm nhưng không chấp nhận tham nhũng

Chứ không phải vấn đề là làm hay không làm
Rõ chưa cụ?
Tôi có nói thế à? Ở chỗ nào vậy???
Cụ có làm sao không đấy?
Hoặc cụ chỉ ra cho tôi xem, hoặc cụ phải xin lỗi vì đã bôi nhọ tôi.

Mr.luckk

Xe tải
Thầu công khai mà chỉ có 1 thằng tham gia thì 1 là dự án sai ngay từ bước đầu tiên, thứ nữa là do các quan cố tình déo cho thằng khác vào.

vumessi

[Tịch thu bằng lái]
Tôi có nói thế à? Ở chỗ nào vậy???
Cụ có làm sao không đấy?
Hoặc cụ chỉ ra cho tôi xem, hoặc cụ phải xin lỗi vì đã bôi nhọ tôi.
Đọc lại kỹ các post đi cụ:

" Streamline nói:
Cụ lại coi thường trí tuệ của nhân dân rồi.
Nếu minh bạch, nghiêm chỉnh ko tư lợi thì 1 cái cao tốc chứ 10 cái dân cũng bỏ tiền ra ngay.
Nhưng mà bài học có nhiều rồi.
Có cái ccc nhé."

Và đây là còm trả lời của cụ:
"Thế nên chỉ còn ba lựa chọn. Hoặc không làm nữa. Hoặc vay oda của tàu và buộc phải để tàu làm. Hoặc vay oda của nhật mỹ gì đó (nhưng bọn nó lại không chịu cho vay). Bây giờ nhân dân chọn đi để đầy tớ thực hiện."

Matxech

Xe container
Thuê thằng nào cũng được
Vay thằng nào cũng oki
Nhưng bố thuê mày mày phải làm theo ý tao
Chứ đi thuê mà sợ thằng làm thuê thì vỡ mõm

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Đọc lại kỹ các post đi cụ:

" Streamline nói:
Cụ lại coi thường trí tuệ của nhân dân rồi.
Nếu minh bạch, nghiêm chỉnh ko tư lợi thì 1 cái cao tốc chứ 10 cái dân cũng bỏ tiền ra ngay.
Nhưng mà bài học có nhiều rồi.
Có cái ccc nhé."

Và đây là còm trả lời của cụ:
"Thế nên chỉ còn ba lựa chọn. Hoặc không làm nữa. Hoặc vay oda của tàu và buộc phải để tàu làm. Hoặc vay oda của nhật mỹ gì đó (nhưng bọn nó lại không chịu cho vay). Bây giờ nhân dân chọn đi để đầy tớ thực hiện."
Tôi đưa ra 4 lựa chọn. Cụ kia gạch một thì tôi bảo còn 3. Cụ có biết cộng trừ không đấy? Hay là 4 trừ 1 còn 5?
Logic của cụ kiểu gì thế?

search

Xe điện
Mời mấy nhà thầu các nước vào: Anh Pháp Đức Mỹ Tàu vào chào thầu, xong công bố rộng rãi rồi trưng cầu dân ý, dân chọn ai thì cho thầu đó làm. Thế là dân hết kêu ngay. :))
Thầu giời thì phải có tiền nó mới làm, thầu Anh Pháp Đức Mỹ làm ko công cho chắc :))
Ts dân chửi thầu TQ nhưng thầu Nhật cũng khác đel gì, đơn giảm làm đel có tiền mà đòi làm xong :)) Anh Pháp Đức Mỹ lại càng ko nhá, chưa muốn nói nó mà chào giá thì nghe đã nổ cmn tai rồi :))
Đel có tiền thì mời đel ai bây giờ, dân cứ như nước mình là cục vàng, thầu nước khác thèm vào làm cho mình lắm =)) thuê thầu đel có tiền trả thì trả bằng niềm tin à =))
Tóm lại nói đông nói tây gì thì phải có tiền, nước thì nghèo, đel có tiền mà chả lo làm ăn pt gì, chỉ chém gió mị dân và tranh giành ghế. Dân thì càng nghèo càng thừa thời gian càng thích hóng bắt bớ tù tội :))

Co2an

Xe tải
Điều đó không không quan trọng , quan trọng là Thỏ đang chạy trong rừng thì gặp Sói đang hít Heroin.
- Thỏ nói: " Anh Sói ơi! Anh hãy bỏ thứ độc hại chết người đó đi và theo tôi đi khắp khu rừng ngoài kia, có nhiều cảnh đẹp lắm :))"
Sói nghe lời và chạy theo Thỏ.
Đang chạy thì Thỏ và Sói gặp Cáo.
Thấy Cáo đang chơi thuốc lắc.
Thỏ cũng thuyết phục được Cáo đi theo Thỏ và Sói.
Chạy tiếp Thỏ lại gặp Cọp đang hút Cocain.
Thỏ lại nói: " Anh Cọp ơi! Anh hãy bỏ thứ đọc hại chết người đó đi và.....
Chưa kịp nói hết Cọp gầm lên:" DM con Thỏ kia, lần nào mày ngáo Đá mày cũng rủ tao chạy khắp rừng =))
(Cháu sưu tầm từ bạn "nguyễn mười" trên Facebook)

edc

Xe lăn
Đệch. Sao không huy động vốn trong quan nhể??? Thấy nói ngược :))

Cốc San 2

[Tịch thu bằng lái]
Nhận thầu Vn phải là người dũng cảm ngoại cỡ. Mỗi Tung Của dám.

hành_khất_đêm

Xe điện
Chia thành nhiều gói cho VN làm chứ nhỉ ? VN làm tốt mà
Tất nhiên là VN làm được rồi, nhưng chính phủ ko có đủ tiền để làm nên phải đi vay, mà các nước nó ko cho vay để làm mà chỉ có TQ nó cho vay để làm nhưng điều kiện rằng buộc là phải để cho nhà thầu TQ nó làm thì nó mới cho vay, khôn vơ lờ

Civic_2010

Xe tải
Tất nhiên là VN làm được rồi, nhưng chính phủ ko có đủ tiền để làm nên phải đi vay, mà các nước nó ko cho vay để làm mà chỉ có TQ nó cho vay để làm nhưng điều kiện rằng buộc là phải để cho nhà thầu TQ nó làm thì nó mới cho vay, khôn vơ lờ
Em không tin là chỉ mỗi TQ cho vay. Nhưng có một điều chắc chắn là, giao dịch với TQ thì các quan nhà mình thích làm nhất vì làm với TQ sướng nhất, đút túi nhiều nhất, hậu quả ntn thì toàn dân chịu

hành_khất_đêm

Xe điện
Em không tin là chỉ mỗi TQ cho vay. Nhưng có một điều chắc chắn là, giao dịch với TQ thì các quan nhà mình thích làm nhất vì làm với TQ sướng nhất, đút túi nhiều nhất, hậu quả ntn thì toàn dân chịu
Em vẫn thiên về hết sự lựa chọn, chứ làm với bọn Khựa như cái đường sắt Cát Linh kia nhục bỏ mẹ, các quan cũng chả sướng gì đâu

6V4 PRADO

Xe điện
Thằng tư lệnh đấy có làm đc cái đíu gì đâu.Nghe nó trả lời mà đến nản :-o

thai-anbiauto

[Tịch thu bằng lái]
Cốt lõi là ở chỗ cắt phế cụ nhỉ, méo có 1 nước nào mà lại nhanh, tươi, nóng sốt ngon dẻo ngọt ... như mấy anh Tàu.