[Funland] Tổng hợp thông tin về đường cao tốc Bắc - Nam, giấc mơ xuyên Việt trở nên dễ dàng hơn

huadinhsao

Xe buýt
Ah tiện đây các bác cho em hỏi là Mộ tướng Giáp được vào thăm chưa ah? cách đây mấy tháng vẫn chưa cho dân vào thăm.

Vo_thuong

Xe điện
Ah tiện đây các bác cho em hỏi là Mộ tướng Giáp được vào thăm chưa ah? cách đây mấy tháng vẫn chưa cho dân vào thăm.
Chưa cụ nhé, em mới vào hôm chủ nhật vừa rồi nhưng đi theo đoàn và có quen biết + xin phép họ trước nên mới được vào, khách lẻ thì vẫn chưa cho vào.

Lastbet

Xe buýt
Mộ đã chuyển về cho gia đình quản lý nên em thấy phải nhắn tin xin phép trước, ok thì mới được vào. Hơi loằng ngoằng không được public như trước.

BMW X10

Xe điện
Mộ đã chuyển về cho gia đình quản lý nên em thấy phải nhắn tin xin phép trước, ok thì mới được vào. Hơi loằng ngoằng không được public như trước.
Thế à bác? Lâu rồi tôi không chạy qua.
Vậy, chấc cũng không còn mấy chú lính ôm AK đứng gác nữa, phải không bác?

Kiên Khùng

Xe điện
Gia tộc Đại tướng có vấn đề gì mà không mở cửa nhỉ?
Mình vào đc đúng 1 lần năm Đại tướng vừa mất. Còn lại rào kín.
Thực ra họ ứng xử cũng không đúng đâu. Tầm của Đại tướng đã là người của nước non, của trăm họ, không còn của riêng 1 gia đình.

Vo_thuong

Xe điện
ko phải vì chuyển về gia đình nên mới ko được vào mà hôm trước em đi thấy biển là đang tu sửa (em ko chụp lại nên quên ko nhớ đến lúc nào xong, sửa từ cuối 2022 cơ). Khi vào thì đúng là họ đang thực thi một số hạng mục mới thật.

99% là tắc cụ ạ :) nhà em cũng đang cân nhắc có đi về nhà dịp này k :)
Khả năng tắc qua Liêm Tuyền, cùng lắm đến hết Hà Trung, sau đó chỉ còn các cụ các mợ đi về Nghệ An thì e nghĩ là nhịp xe ok. Hi vọng mọi thứ ổn để tối mai nhà e hành quân về Vinh nghỉ lễ.

dinhson221

Xe tải
Cảm ơn cụ, vậy là sau 2/9 là đi Cửa Lò nhanh hơn nhiều rồi, đoạn từ Vinh đi Nghệ An và Quảng Bình thì chạy QL1 em thấy vẫn ổn, đường vắng và ít xe, lại có đường tránh nhiều.
e đi xiên nửa con vịt đc 3 lần rồi phi tới Đà Nẵng. khổ nhất có 2 đoạn là Tam Điệp và Diễn Châu thôi. các chỗ khác thì OK.

Porsche 911

Xe container
E đoán dịp 2.9 sẽ mở đường cho dân đi trước chứ cũng chưa có Lễ lạt gì đâu. Chờ sau này khi xong nghiệm thu, mọi công tác hoàn chỉnh thì mới làm Lễ thông xe. Vì hai đoạn này, xong đợt nghỉ lễ lại tạm đóng lại để tiếp tục thực hiện công tác nghiệm thu mà.
Dịp 2/9 này bác có về quê Nghèn Lộc không bác ơi.

Cua Sầm Sơn

Đi bộ
Tình hình là các cụ ạ, Sắp tới nghỉ lễ 3-4 ngày em buồn quá nên muốn trải nghiệm cao tốc Bắc- Nam - cụ thể là vào đến Huế thôi. Ấy nhưng mà câu chuyện em muốn hỏi các Anh cụ hoặc Chị mợ là đường cao tốc TH- NA đã đi được chưa ạ, hay là còn chờ 00h 02/09/2023 mới đi được. Cụ nào đi qua, hoặc trải nghiệm rồi thì cho em xin cái review cho khỏi lạc lỏng trên cao tốc TH- NA với. Thanks các cụ/mợ!

Nghen loc

Xe tăng
Dịp 2/9 này bác có về quê Nghèn Lộc không bác ơi.
E định sáng mai về sớm nhưng con bé nhà e đang bị sốt, cho nên đang tính toán lại tí là sẽ chuyển sang chiều mùng 1 hoặc sáng sớm mùng 2 cụ ạ. Cụ mai về có gì thông báo tình hình đường sá cho a e với. Chúc Cụ và Gia đình có ngày nghỉ lễ vui vẻ và ý nghĩa nhé.

Porsche 911

Xe container
E định sáng mai về sớm nhưng con bé nhà e đang bị sốt, cho nên đang tính toán lại tí là sẽ chuyển sang chiều mùng 1 hoặc sáng sớm mùng 2 cụ ạ. Cụ mai về có gì thông báo tình hình đường sá cho a e với. Chúc Cụ và Gia đình có ngày nghỉ lễ vui vẻ và ý nghĩa nhé.
Em cảm ơn bác. Em lại đổi lịch sang sáng sớm 1/9 rồi bác à. Em về Đức Thọ.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Khả năng tắc qua Liêm Tuyền, cùng lắm đến hết Hà Trung, sau đó chỉ còn các cụ các mợ đi về Nghệ An thì e nghĩ là nhịp xe ok. Hi vọng mọi thứ ổn để tối mai nhà e hành quân về Vinh nghỉ lễ.
chuẩn cụ, em cũng Vinh cơ mà lần này ngồi chờ nếu xem map ok thì lại nổ máy lên đàng thôi :))

Race Dead

Xe điện
Các cụ tính toán cho cẩn thận nhé
Như chiều nay em chắc mẩm dc đi cầu VT 2 mà khai trương suốt từ sáng đến giờ vẫn ko thông . CT em dự cũng phải chậm ít nhất vài tiếng , và lượng xe ùn lại sẽ rất lớn

Nam Phong Viet

Xe tải
vâng em cảm ơn cụ
thế mà trong thớt hôm trước của cụ cụ lại bảo em ra ở đông xuân ahjhj
thế để em ra nút Gia Miêu Bỉm Sơn vậy cụ ạ
Cũng tùy thôi cụ.
Em vừa đi FLC Sầm Sơn về, cũng đến nút Đông Xuân mới ra khỏi cao tốc để rẽ về FLC Sầm Sơn. Em thà chạy 3km đường cao tốc còn hơn chạy 1km đường quốc lộ 1. Vì thế em chọn tuyến đường nào mà ít đường không phải là cao tốc nhất.

huadinhsao

Xe buýt
Mộ đã chuyển về cho gia đình quản lý nên em thấy phải nhắn tin xin phép trước, ok thì mới được vào.
ko phải vì chuyển về gia đình nên mới ko được vào mà hôm trước em đi thấy biển là đang tu sửa (em ko chụp lại nên quên ko nhớ đến lúc nào xong, sửa từ cuối 2022 cơ).
Tết dương 2023 em vào thì đúng là đóng cửa đang tu sửa thật. Mấy hôm nữa em quay ra Hanoi thì em chạy vào thăm xem sao. Sẽ cập nhật cho các cụ cùng nắm đc.

jonidontcry

Xe tăng
đường mỗi bên có 1 làn, toàn xe container chạy, mặt đường xấu, lại còn xa nên tốn thời gian lắm cụ. Đi qua Cửa Lò rồi qua cầu Cửa Hội nhanh hơn, đỡ dc 40k tiền phí nữa.
vâng em cũng chốt đi qua cầu Cửa Hội rồi đi theo đường ven biển cho thoáng

Thành Thị 1

Xe điện
Gia tộc Đại tướng có vấn đề gì mà không mở cửa nhỉ?
Mình vào đc đúng 1 lần năm Đại tướng vừa mất. Còn lại rào kín.
Thực ra họ ứng xử cũng không đúng đâu. Tầm của Đại tướng đã là người của nước non, của trăm họ, không còn của riêng 1 gia đình.
thế theo cụ h là của ai, ai sẽ phụ trách quản lý, tu bổ, duy tu, chi phí ở đâu? và vai trò gia đình của Đại tướng sẽ là gì trong trường hợp đó? và dựa trên quy định nào để lập ra các quy định mới đó và ai sẽ là người soạn thảo ra và rồi cấp nào duyệt???
Công nhận nói thì dễ....!!!!