[Funland] Tổng hợp thông tin về đường cao tốc Bắc - Nam, giấc mơ xuyên Việt trở nên dễ dàng hơn

xukthal

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi nghỉ lễ 1-9 này em có đi flc sầm sơn thì nên đi cao tốc ra nút giao đông xuân rùi vòng ra thành phố thanh hoá đi flc là ok nhất đúng ko ạ
Cả các cụ cho e hỏi thêm từ pháp vân đến nút giao đông xuân thì nên nghỉ ở trạm dừng nghỉ nào ạ
Vì e thấy toàn đường cao tốc
Ko biết sau nút cao bồ đến đông xuân thì có trạm dừng nghỉ nào ko ạ
Em cảm ơn
Cụ đi SS thì xuống Gia Miêu cũng đc rồi đến Đại lộ Nam Sông Mã thẳng xuống FLC SS luôn. Giờ đoạn 1A từ Bỉm Sơn đến Tp TH xe vắng đáng kể đấy.
Hoặc cụ xuống Hà Lĩnh thì thêm 1 đoạn cao tốc đến Hà Trung nhưng lối ra QL1A hơi ngoằn ngoèo tý nhưng đi quen thì ko sao :D
Đi ĐX ra thì đoạn từ nút giao qua QL47 ra đến ĐL NSM đông đúc lắm.

4vnpro

Xe buýt
Nếu đi từ vinh ra hn thì lối vào đầu cao tốc ở Diễn Châu là chỗ nào thế các bác.

xukthal

Xe lăn

3077

Xe container
Các cụ Chính thức đc đi Ql45 - Nghi Sơn từ 2/9
Vẫn đang hoàn thiện, ko có lễ Khánh thành nên các thánh đừng chửi vì sao đúng 2/9 mới đc đi :)
Rất hợp lý, các cụ lãnh đạo có thể làm mâm cúng ở văn phòng nếu cần thiết không thì để qua tháng 7 vắng vẻ khánh thành. Lễ đông đúc mở cho dân đi là ok rồi

fundraiser

Xe container
ngon quá. HI vọng cái tuyến Diễn Châu Bãi Vọt hoàn thành trước 30/4 năm sau hehe. Tết này về quê là ổn rồi. 2/9 e quyết định ở lại canh giữ bầu trời Thủ đô vậy.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Rất hợp lý, các cụ lãnh đạo có thể làm mâm cúng ở văn phòng nếu cần thiết không thì để qua tháng 7 vắng vẻ khánh thành. Lễ đông đúc mở cho dân đi là ok rồi
Tháng ngâu. Kiêng.
Mùng 1 thông xe luôn

Nghen loc

Xe tăng
ngon quá. HI vọng cái tuyến Diễn Châu Bãi Vọt hoàn thành trước 30/4 năm sau hehe. Tết này về quê là ổn rồi. 2/9 e quyết định ở lại canh giữ bầu trời Thủ đô vậy.
Cụ về đi, tận hưởng cái đường mới tí. E đang định sáng mai về sớm đây. Chờ mong lắm, đi qua nửa cuộc đời rồi, ko biết đã bao nhiêu lần rong ruổi học hành mưu sinh, buồn vui trên con đường Hà Tĩnh - Hà Nội, từ cái thủa QL1 như cái đường liên huyện, sáng sớm tinh mơ bắt xe, đến chiều hoàng hôn ra đến đ Giải Phóng là mừng lắm rồi. Rồi bao nhiêu lần ngóng trông khấp khởi khi QL1 được mở rộng, rồi mong chờ từng đoạn cao tốc, mỗi lần thêm được một đoạn là mừng trong lòng: Pháp Vân - CG, CG- Ninh Bình, rồi NB-Cao Bồ, Cao Bồ - QL45, cho đến bây giờ là về đến Diễn Châu, sau đó là đến Bãi Vọt. Con đườn về nhà là con đường hạnh phúc nhất các cụ ạ.

fundraiser

Xe container
Cụ về đi, tận hưởng cái đường mới tí. E đang định sáng mai về sớm đây. Chờ mong lắm, đi qua nửa cuộc đời rồi, ko biết đã bao nhiêu lần rong ruổi học hành mưu sinh, buồn vui trên con đường Hà Tĩnh - Hà Nội, từ cái thủa QL1 như cái đường liên huyện, sáng sớm tinh mơ bắt xe, đến chiều hoàng hôn ra đến đ Giải Phóng là mừng lắm rồi. Rồi bao nhiêu lần ngóng trông khấp khởi khi QL1 được mở rộng, rồi mong chờ từng đoạn cao tốc, mỗi lần thêm được một đoạn là mừng trong lòng: Pháp Vân - CG, CG- Ninh Bình, rồi NB-Cao Bồ, Cao Bồ - QL45, cho đến bây giờ là về đến Diễn Châu, sau đó là đến Bãi Vọt. Con đườn về nhà là con đường hạnh phúc nhất các cụ ạ.
Em vừa book vé An Phú Quý cuối tuần sau về rồi. Dạo này cũng hơi lười lái vì hàng ngày đi làm đã lái tổng cộng gần 60km rồi. 30/4 vừa rồi E lái về Vinh mất hơn 9 tiếng, trên xe có cà người già lẫn trẻ nhỏ nên ngại quá. Tuần sau em về 1 mình, mà về 1 mình thì đi xe giường nằm cho thoải mái chứ lái gì cho cực.

banmotnucuoi

Xe lăn
Rất cầu thị và biết lắng nghe, M1 đi được cho dân về quê cho vui vẻ, trải nghiệm đường mới tý, khuyến cáo dân đi chậm là OK

Nghen loc

Xe tăng
Em vừa book vé An Phú Quý cuối tuần sau về rồi. Dạo này cũng hơi lười lái vì hàng ngày đi làm đã lái tổng cộng gần 60km rồi. 30/4 vừa rồi E lái về Vinh mất hơn 9 tiếng, trên xe có cà người già lẫn trẻ nhỏ nên ngại quá. Tuần sau em về 1 mình, mà về 1 mình thì đi xe giường nằm cho thoải mái chứ lái gì cho cực.
E mấy lần đầu năm về xe Văn Minh nhưng thấy lích kích quá, mất nhiều công đoạn quá, từ nay có cao tốc về đến Diễn Châu là e sẽ ko đi xe ngoài nữa cụ ạ.

fundraiser

Xe container
E mấy lần đầu năm về xe Văn Minh nhưng thấy lích kích quá, mất nhiều công đoạn quá, từ nay có cao tốc về đến Diễn Châu là e sẽ ko đi xe ngoài nữa cụ ạ.
E quyết định không về dịp này vì ngại cao tốc chuẩn bị khánh thành lại lôm côm như lần trước nên ko về. Em thấy mở cao tốc ra thật nhiều thì tiện lợi. Cao tốc đến đâu mở cho kinh tế phát triển đến đó. Mong sớm có tuyến cao tốc từ Vinh lên các địa bàn miền Tây Nghệ an chứ từ Vinh đi các huyện Tương Dương Con Cuông cũng gần 300km. Quá xa và đường khó đi.

Vo_thuong

Xe điện
Các cụ Chính thức đc đi Ql45 - Nghi Sơn từ 2/9
Vẫn đang hoàn thiện, ko có lễ Khánh thành nên các thánh đừng chửi vì sao đúng 2/9 mới đc đi :)
Bài báo nói hơi quá hoặc là em hiểu chưa đúng:
"Quãng đường từ Hà Nội về Nghệ An rút ngắn còn 1/3 thời gian so với hiện nay".
Trước đây đi tầm 5-6 tiếng, giờ chắc cũng tầm 4 tiếng (cụ nào đi nhanh cũng 3h30-4h) thì phải nói là giảm được 1/3 chứ đâu phải là "còn 1/3".
Còn tái Title thì lại càng không chính xác:
"Ô tô được đi cao tốc QL45 - Nghi Sơn dịp lễ 2/9, Hà Nội về Nghệ An còn 3 giờ".
Còn tái Title thì lại càng sai, dịp lễ thì kể cả có cao tốc thông đến Vinh, thời gian đi cũng khó < 5 tiếng.

Nghen loc

Xe tăng
E quyết định không về dịp này vì ngại cao tốc chuẩn bị khánh thành lại lôm côm như lần trước nên ko về. Em thấy mở cao tốc ra thật nhiều thì tiện lợi. Cao tốc đến đâu mở cho kinh tế phát triển đến đó. Mong sớm có tuyến cao tốc từ Vinh lên các địa bàn miền Tây Nghệ an chứ từ Vinh đi các huyện Tương Dương Con Cuông cũng gần 300km. Quá xa và đường khó đi.
Nghệ An nên có trục cao tốc Đông - Tây như Ninh Bình đang làm là sẽ khai mở được nhiều tiềm năng cụ ạ.

vitamint

Xe tăng
Cụ đi SS thì xuống Gia Miêu cũng đc rồi đến Đại lộ Nam Sông Mã thẳng xuống FLC SS luôn. Giờ đoạn 1A từ Bỉm Sơn đến Tp TH xe vắng đáng kể đấy.
Hoặc cụ xuống Hà Lĩnh thì thêm 1 đoạn cao tốc đến Hà Trung nhưng lối ra QL1A hơi ngoằn ngoèo tý nhưng đi quen thì ko sao :D
Đi ĐX ra thì đoạn từ nút giao qua QL47 ra đến ĐL NSM đông đúc lắm.
vâng em cảm ơn cụ
thế mà trong thớt hôm trước của cụ cụ lại bảo em ra ở đông xuân ahjhj
thế để em ra nút Gia Miêu Bỉm Sơn vậy cụ ạ

dinhson221

Xe tải
cụ nên xem cái bài báo ngân sách đâu tư công của Nghệ An. 1 tỉnh lớn như vậy mà đầu tư công 1 năm có hơn 5000 tỷ thì lấy đâu ra tiền mà làm cao tốc lên mạn tây bắc đó. còn BOT thì thôi chả ai dại mà đầu tư vào chỗ đó.

Chúc cả nhà có một ngày làm việc hiệu quả.
CCCM cho em hỏi đường cao tốc QL45-Diễn Châu đã thông xe trước lễ chưa. Cụ mợ nào đi chưa để em định hình tuyến đường về lễ ạ. Xin cảm ơn CCCM

fundraiser

Xe container
cụ nên xem cái bài báo ngân sách đâu tư công của Nghệ An. 1 tỉnh lớn như vậy mà đầu tư công 1 năm có hơn 5000 tỷ thì lấy đâu ra tiền mà làm cao tốc lên mạn tây bắc đó. còn BOT thì thôi chả ai dại mà đầu tư vào chỗ đó.
Cái đó thì em hiểu vì thu ngân sách của Nghệ An hàng năm thấp. Hiện giờ Tỉnh đang tập trung thu hút FDI cái đã, có nhiều Doanh nghiệp mở ở tỉnh thì ngân sách sẽ tốt hơn chưa kể thu nhập bình quân của Tỉnh tăng lên thì cũng có căn cứ để xin trung ương mở thêm. Như năm nay tới hết tháng 9, Nghệ an sẽ có FDI đăng ký hơn 1 tỷ USD và 2 năm nay đều trong top 10 tỉnh thu hút FDI. Nếu phong độ này giữ đc vài năm thì Ngân sách của Tỉnh sẽ manh hơn và lúc đó Tỉnh sẽ có thêm tiền để tái đầu tư vào hạ tầng.

3077

Xe container
Hôm nay có cụ nào chạy NA không update hộ em họ cho chạy tới Diễn Châu chưa với, chiều tối nay em chạy vào NA