[Funland] Tổng hợp thông tin về Cty Quốc Cường Gia Lai

Phú Hưng Pro

Xe máy
Cũng nhiều Công ty dính lắm, chỉ là có đưa ra không thôi...

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhìn thế hệ F1 những doanh nghiệp như anh Sáng gốm sứ Minh Long, Đặng Hồng Anh của Sacombank, 2 con trai nhà bầu Hiển, hay ở Mĩ như con gái Donald Trump không chỉ giỏi kinh doanh mà còn tham gia chính trị, ...

Em thấy ý kiến đánh giá Cường $ kém cỏi là xác đáng. Chỉ biết tiêu tiền của mẹ. Tiền đấy có nguồn gốc không liêm chính. Giàu nhờ tư bản thân hữu và tham nhũng chính sách.

Một số cụ khen Cường ngoan ngoãn, ko nghiện ngập thì em đến ạ. Chẳng nhẽ sống trên đời tiêu chuẩn thấp thế.
Xứ này có bao nhiêu tiền sạch sẽ hoàn toàn.
Kể các tập đoàn lớn.
Cũng không có cái gì bắt con nhà giầu phải giỏi cả cụ ạ vì nó liên quan đến khả năng tư duy.
Giờ con cụ nó có năng khiếu về âm nhạc nhưng nhà cụ làm kinh doanh lại cứ mong nó phải kinh doanh giỏi sao ?

tetsu82

Xe tải
Các cụ cứ chê! nói thì tự ái. Trong này nếu các cụ sinh ra vạch đích như nó liệu còn ngồi đây chém gió ko hay lại 6 ván từ trẻ rồi?

robertlang8282

Xe tải
Em có biết về tháp nhu cầu maslow, nhưng nhu cầu đâu phải ai cũng giống ai đâu cụ.. Có thể đối với cụ việc làm doanh nhân thành đạt, kiếm được nhiều tiền, quyền cao chức trọng mới khẳng định được bản thân và thỏa mãn mong muốn của cụ. Nhưng đối với C$ lại khác, đối với nó sưu tập siêu xe, nổi tiếng trong giới chơi xe, chinh phục được nhiều bạn gái, vợ là người nổi tiếng ( ca sĩ, diễn viên, người mẫu...) mới là mục đích của nó, thì nó quá thành công còn gì nữa? Mặt khác em thấy nó cũng đâu quá tệ đâu - Hiện tại vẫn là Doanh nhân, vẫn điều hành công ty mang tên mình ( Quốc Cường GL), tiền chẳng thiếu, vợ đẹp, con cái đuề huề, vậy là viên mãn cụ ạ!
trong comment của em có câu nào không tôn trọng hay chê bai cậu ấy đâu. Em đang giải thích cho 1 cụ nào đó đầy đủ vật chất không phải là mục đích cuối cùng của 1 con người.

Cũng giống như 2 cụ đều có tài sản 100 tỏi, nhưng 1 là doanh nhân thành đạt làm ăn chân chính còn 1 là ăn cướp lừa đảo chẳng hạn. Theo cụ thì ai viên mãn hơn ai ạ?

robertlang8282

Xe tải
Vậy cụ được những ai tôn trọng chưa ạ.E thì chưa thấy ai chê bai cường đô la kể cả người yêu cũ.Chơi đẹp sòng phẳng nhiều tiền cả nước biết tên nhưng không ai chửi.Cụ chê và chửi người ta nhưng cụ có gì hơn người ta không ạ về tiền bạc và danh vọng
cụ chắc còn ít tuổi + ít va vấp cuộc sống nên suy nghĩ còn đơn giản quá.

hitle888

Xe điện
Vẽ quy hoạch thì có (thích mảnh nào thì xin bổ sung quy hoạch) chứ chính sách thì DN không làm được mà chỉ biến tướng phần nào thôi.
Cái vật liệu không nung (gạch tuynen) hay điện gió là lobby chính sách kinh điển đấy cụ

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
trong comment của em có câu nào không tôn trọng hay chê bai cậu ấy đâu. Em đang giải thích cho 1 cụ nào đó đầy đủ vật chất không phải là mục đích cuối cùng của 1 con người.

Cũng giống như 2 cụ đều có tài sản 100 tỏi, nhưng 1 là doanh nhân thành đạt làm ăn chân chính còn 1 là ăn cướp lừa đảo chẳng hạn. Theo cụ thì ai viên mãn hơn ai ạ?
Nhiều người không quan tâm đến con đường hay cách thức kiếm tiền đâu cụ. Cứ thấy nhiều tiền là auto hâm mộ, auto là giỏi. Đem cả nghiện hút ra để so sánh: "đấy, mẹ nó nhiều tiền thế mà nó không nghiện, lại biết chén hotgirl hết em này em khác, thế là mỹ mãn thành công quá còn gì" :))

Isu_zu

Tháo bánh
Nhiều cụ đòi hỏi C $ phải có tài để lãnh đạo công ty góp sức pt cho đất nước cơ vì C $ có đủ đk để thực hiện.
Lại nói năng lực là do từng người, nhẽ con của tỷ phú là phải học giỏi vì nhà m có đk ?
Hài hước vãi.
C $ và Minh nhựa là hai thiếu gia em đánh giá là nó cũng giỏi đấy, mượn cái tên mình để quảng bá cho thương hiệu công ty gia đình mình.
Như Minh nhựa cũng chả biết tài giỏi như nào, nhưng cứ đi mua xe là bố vác theo cái thùng đá của công ty mình, báo trí chụp ảnh tới tấp thế là quảng cáo miễn phí cho nhựa Long Thành.
Còn về C $ bà Loan cũng đánh giá được năng lực của con mình nên cổ phần C nắm giữ rất ít so với em gái và mẹ.
Phần lớn là GATO và chắc là cũng không thành công trong cuộc sống, nên mới chê bai Cường thôi cụ :)). Em thì thấy bình thường với chuyện chơi siêu xe và gái mú của Cường, mẹ mình mà giàu thế mình cũng ăn chơi, miễn là ko hại ai. Tại sao lại chỉ đánh giá Cường theo năng lực kinh doanh nhỉ? Ăn chơi mà sành điệu, hiểu biết sâu về siêu xe...cũng là có tài chứ sao. Em có ông anh sống rất bình thường, đi xe máy tàng tàng, nhưng ngồi nói chuyện về âm nhạc hoặc trà đạo...thì chỉ có há mồm ra nghe, mới thấy nể ông í. Nói thật, chính những người chê bai Cường mới thiển cận, đánh giá người khác khi chả biết quái gì về họ. Em thì quan điểm là ko làm hại người khác là đc rồi, tiền ai nấy tiêu. Chẳng thần tượng ai mù quáng mà cũng chẳng chê bai ai vô lý.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Người tu hành thì bảo vật chất là phù du.
Người thành công ghi danh trong khoa học chưa chắc đã giàu.
Người thì thấy chỉ cần nói về trà là sướng.
Người khác có khi thấy chén đc nhiều em là sướng.
Em thấy ai nói cũng đúng: THEO QUAN ĐIỂM CỦA HỌ.

p/s: em cũng muốn đc như anh C$ @@
Phần lớn là GATO và chắc là cũng không thành công trong cuộc sống, nên mới chê bai Cường thôi cụ :)). Em thì thấy bình thường với chuyện chơi siêu xe và gái mú của Cường, mẹ mình mà giàu thế mình cũng ăn chơi, miễn là ko hại ai. Tại sao lại chỉ đánh giá Cường theo năng lực kinh doanh nhỉ? Ăn chơi mà sành điệu, hiểu biết sâu về siêu xe...cũng là có tài chứ sao. Em có ông anh sống rất bình thường, đi xe máy tàng tàng, nhưng ngồi nói chuyện về âm nhạc hoặc trà đạo...thì chỉ có há mồm ra nghe, mới thấy nể ông í. Nói thật, chính những người chê bai Cường mới thiển cận, đánh giá người khác khi chả biết quái gì về họ. Em thì quan điểm là ko làm hại người khác là đc rồi, tiền ai nấy tiêu. Chẳng thần tượng ai mù quáng mà cũng chẳng chê bai ai vô lý.

TieuFu

Xe container
Các cụ cứ chê! nói thì tự ái. Trong này nếu các cụ sinh ra vạch đích như nó liệu còn ngồi đây chém gió ko hay lại 6 ván từ trẻ rồi?
Haiz ! Em mong được một phần như mẹ con chị ấy để thằng con em sinh ra gần đích hơn tý chút mà không được.

TieuFu

Xe container
Xứ này có bao nhiêu tiền sạch sẽ hoàn toàn.
Kể các tập đoàn lớn.
Cũng không có cái gì bắt con nhà giầu phải giỏi cả cụ ạ vì nó liên quan đến khả năng tư duy.
Giờ con cụ nó có năng khiếu về âm nhạc nhưng nhà cụ làm kinh doanh lại cứ mong nó phải kinh doanh giỏi sao ?
Em víu cụ lại cái ! Tiền để xài chứ có phải để trưng đâu mà sạch mí bóng ! Nên cụ bảo sạch bẩn là không nói đúng công năng của tiền rồi !

robertlang8282

Xe tải
Nhiều người không quan tâm đến con đường hay cách thức kiếm tiền đâu cụ. Cứ thấy nhiều tiền là auto hâm mộ, auto là giỏi. Đem cả nghiện hút ra để so sánh: "đấy, mẹ nó nhiều tiền thế mà nó không nghiện, lại biết chén hotgirl hết em này em khác, thế là mỹ mãn thành công quá còn gì" :))
Bảo sao lớp trẻ bây giờ hâm mộ Ngọc Trinh nhiều vậy.

robertlang8282

Xe tải
Cụ chắc không đọc hết post này từ đầu. Đang có 2 luồng ý kiến:
- Hâm mộ anh C vì giàu + chơi đẹp + chén được nhiều gái ngon + không nghiện
- Chê trách anh C vì được chiều chuộng sống hưởng thụ trong khi mẹ đang vất cả thương trường mà không để lại dấu ấn gì trong sự nghiệp kinh doanh của gia đình.

Em thấy ở đây không có ai GATO với anh C thì phải. Mọi người đang tranh luận theo góc nhìn + nhận thức riêng

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thật ra cụ sai đấy!
Các cụ thì thích được ... Ngọc Trinh.
Các chị thì ghen tị body của em ấy.
Nhiều người thì phê bình em ấy.
Hâm mộ thì em thấy ít mà @@
Em thuộc tuýp 1 nha cụ :))

juve99

Xe cút kít
Ngọc Trinh lại khác, quá hâm mộ ấy chứ. 1 e xuất thân ở tỉnh nghèo nhất nhì miền Tây, học ít, nhan sắc bình thường ( cái này cụ nào qua lại miền Tây nhiều chắc biết ) lang thang lên SG và bây giờ là khối tài sản đáng kể, lo cho gia đình ace. Kể cả NT có là 4f 100% mắt thấy tai nghe, ở khía cạnh và theo chuẩn mực VHVN đi nữa thì cũng đáng để hâm mộ

fadco

Xe container
Ngọc Trinh lại khác, quá hâm mộ ấy chứ. 1 e xuất thân ở tỉnh nghèo nhất nhì miền Tây, học ít, nhan sắc bình thường ( cái này cụ nào qua lại miền Tây nhiều chắc biết ) lang thang lên SG và bây giờ là khối tài sản đáng kể, lo cho gia đình ace. Kể cả NT có là 4f 100% mắt thấy tai nghe, ở khía cạnh và theo chuẩn mực VHVN đi nữa thì cũng đáng để hâm mộ
NT và chú em C đều có tài năng liên quan đến cái lỗ, 1 là biết dùng lỗ tạo ra tiền và 1 là biết chọn lỗ để chui ra🥳🥳🥳🥳🥳

Bemagauvn

Xe điện
Đưa một ngành nghề local rạng danh khắp mọi miền đất nước, đến mức em nào đó cất tiếng giới thiệu em tới từ Cần Thơ thì tất lẽ dĩ ngẫu các cụ đều nghĩ tới em Trinh.
Rất rất nhiều em vào nghề sau cho đến giờ đều lấy công thức cũng như cách thức giống ẻm chỉ mong thành công được như Trinh.
Đáng tiếc chưa ai bằng, cách khá xa😂.

tridaulau

Xe tăng
Em nhớ không nhầm đợt khá lâu sang Lào ngồi nói với mấy ae làm gỗ bên đấy, thấy bẩu cả Việt nam mình duy nhất có chị Lan là người có cái triện gỗ.
Không biết có cụ nào biết cái này không

juve99

Xe cút kít
Đưa một ngành nghề local rạng danh khắp mọi miền đất nước, đến mức em nào đó cất tiếng giới thiệu em tới từ Cần Thơ thì tất lẽ dĩ ngẫu các cụ đều nghĩ tới em Trinh.
Rất rất nhiều em vào nghề đều lấy công thức cũng như cách thức chỉ mong thành công được như Trinh.
Đáng tiếc chưa ai bằng, cách khá xa😂.
Trà Vinh mà cụ, 1 tỉnh chiếm đến 30% là người Khơ Me. Người Khơ Me có ảnh hưởng rất lớn ở tỉnh này, ra đường, tên phố, cảnh quan văn hóa k giống với các tỉnh khác của VN

Bemagauvn

Xe điện
Trà Vinh mà cụ, 1 tỉnh chiếm đến 30% là người Khơ Me. Người Khơ Me có ảnh hưởng rất lớn ở tỉnh này, ra đường, tên phố, cảnh quan văn hóa k giống với các tỉnh khác của VN
Ôi thôi chết… sao em cứ đinh ninh Trinh là Cần Thơ nhỉ!
Ôi để em xem lại, thx cụ!