[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không nói người ta, tôi nói cậu ấy.

Cậu có khẳng định nữa không, có chửi bới nữa không, có đi làm cho ra nhẽ để hoàn tất hồ sơ nữa không?

Có người mời cậu đây này:
Nghe này, việc khẳng định tổ dân phố ko có đủ thẩm quyền thu phí đóng góp tự nguyện quỹ covid là xuyên suốt trong tất cả các còm của tôi. Còn việc ai đó đóng theo kiểu đấy đúng sai ko phân biệt đc thì thế nào tụe hiểu tự chịu, còn nói mồm mà ko có chứng cớ thì dễ lắm.
Còn ông thích gì, nói mịa nó luôn đi. Tôi éo có thgian đôi co.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
tuần trước tổ dân phố em cũng đi thu , em hỏi kêu tùy tâm , em hỏi tiếp mọi nhà đóng bao nhiêu thì kêu 50k đổ lên , em khu ba đình
Họ sai đấy cụ à, mặc dù hình thức tự phát này có thể không vì động cơ nào hết.
Em ví dụ link để cụ đọc https://moh.gov.vn/-/chinh-quyen-noi-gi-ve-chuyen-thu-nhieu-loai-quy-khi-dich-covid-19-chua-het-
Nếu cụ chụp đc cái hình họ xác nhận thu của cụ thì mình nên gửi lên cấp có thẩm quyền để căn chỉnh lại hoạt động này. Dễ gây hiểu nhầm lắm

emily1909

Xe buýt
Em đã chuyển khoản ủng hộ nhưng nếu có vắc xin cho em cũng chả tiêm. Đối với em nó như bệnh Cúm
Nhưng với người già và người có bệnh nền xung quanh cụ thì ko như thế. Thêm nữa tiêm văcxin mới có thể đi nước ngoài đc. Vì vậy tiêm văcxin cũng là vì sự tự do của bản thân và vì sức khoẻ của người xung quanh.

Mr.Alo

Xe lăn
Họ sai đấy cụ à, mặc dù hình thức tự phát này có thể không vì động cơ nào hết.
Em ví dụ link để cụ đọc https://moh.gov.vn/-/chinh-quyen-noi-gi-ve-chuyen-thu-nhieu-loai-quy-khi-dich-covid-19-chua-het-
Nếu cụ chụp đc cái hình họ xác nhận thu của cụ thì mình nên gửi lên cấp có thẩm quyền để căn chỉnh lại hoạt động này. Dễ gây hiểu nhầm lắm
cái này có gì lạ đâu mà chụp cụ , bao năm nay vẫn thế , có vụ gì chả vác giấy đi thu từng nhà :))

alceste

Xe điện
Chỗ mình ở cũng chả thấy ai đến thu, loanh quanh mấy chỗ họ hàng ae cũng vậy. Méo hiểu mấy ông kia ở trên cung trăng hay xó nào.
Tổ dân phố vẫn có người đến vận động, vì ko phải ai cũng như mình đi làm có cơ qquan đoàn thể, hay đọc mà biết nhắn tin. Nhưng nếu ko muốn đóng thì cứ nhũn nhặn bảo tôi ko đóng, họ cũng chẳng làm gì hay nói gì đâu.

Patriots

Xe lăn
Cháu thấy mình bị thu tiền cho các dịch vụ: rác, điện thoại, nước thì có Bill và có VAT, còn các quỹ kiểu này có cái sổ ai đóng bao nhiêu thì cho daten và ký vào. Ngay nhiều công ty cũng đóng kiểu ấy, giả sử giám đốc yêu cầu nhân viên nộp thì nhân viên nộp rồi vào sổ rồi công bố tổng và mang đi nộp, nhân viên mà hỏi ông giám đốc, ông có công văn gì của TW cho việc ông đứng ra thu không thì giám đốc cũng cứng họng

longpasa

Xe tải
Chỗ em chả thấy ai thu luôn. Nhà hảo tâm hay đại gia làm từ thiện thì bỏ ra chứ dân đen như em tiền cứu trợ dịch còn ko có nữa là bảo nộp tiền vắc xin

longpasa

Xe tải
Chỗ mình ở cũng chả thấy ai đến thu, loanh quanh mấy chỗ họ hàng ae cũng vậy. Méo hiểu mấy ông kia ở trên cung trăng hay xó nào.
Chắc là hứa thôi chứ cũng chưa chuyển tiền. Giống hoài linh ấy

Khoa Béo

Xe buýt
Có cụ nào dùng mạng Mobi, check hộ e vụ gửi tin nhắn ủng hộ Covid mà vẫn bị trừ 10% ko ạ. Tức là em ủng hộ 300k, thì đễn quỹ chỉ có 272k, và nhà mạng giữ lại 27k ko ạ?

huongdo03

Xe tăng
Có cụ nào dùng mạng Mobi, check hộ e vụ gửi tin nhắn ủng hộ Covid mà vẫn bị trừ 10% ko ạ. Tức là em ủng hộ 300k, thì đễn quỹ chỉ có 272k, và nhà mạng giữ lại 27k ko ạ?
Thông tin này ở đâu đấy ạ? Em cũng dùng mobi, cũng nhắn rồi nhg em ko biết vụ này.

Anita Emi

Xe điện
Nghe này, việc khẳng định tổ dân phố ko có đủ thẩm quyền thu phí đóng góp tự nguyện quỹ covid là xuyên suốt trong tất cả các còm của tôi. Còn việc ai đó đóng theo kiểu đấy đúng sai ko phân biệt đc thì thế nào tụe hiểu tự chịu, còn nói mồm mà ko có chứng cớ thì dễ lắm.
Còn ông thích gì, nói mịa nó luôn đi. Tôi éo có thgian đôi co.
Mình thích giải trí với các cậu. Otofun mà :))

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Mình thích giải trí với các cậu. Otofun mà :))
Đây là vấn đề nghiêm túc, liên quan đến chính sách NN trong đại dịch. Nên làm rõ được vướng mắc bao nhiêu tốt bấy nhiêu.
Fun cũng tùy vấn đề, nếu cậu thích giải trí thì nên tầm ngưu tầm mã hay tầm khuyển để có chung giá trị. Còn tôi, ko cùng hệ với cậu.

Anita Emi

Xe điện
Đây là vấn đề nghiêm túc, liên quan đến chính sách NN trong đại dịch. Nên làm rõ được vướng mắc bao nhiêu tốt bấy nhiêu.
Fun cũng tùy vấn đề, nếu cậu thích giải trí thì nên tầm ngưu tầm mã hay tầm khuyển để có chung giá trị. Còn tôi, ko cùng hệ với cậu.
Thì tôi đang làm như vậy mà :))

Tóm lại là đọc được cái gì mình chưa biết thì từ từ tìm hiểu xác minh, đừng vội chửi bới mạt sát hay dọa dẫm nhân dân cậu ạ. Tự cậu làm hay cấp trên bảo làm thế thì cũng không nên. Thế thôi nhé.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Thì tôi đang làm như vậy mà :))

Tóm lại là đọc được cái gì mình chưa biết thì từ từ tìm hiểu xác minh, đừng vội chửi bới mạt sát hay dọa dẫm nhân dân cậu ạ. Tự cậu làm hay cấp trên bảo làm thế thì cũng không nên. Thế thôi nhé.
Nghe này, tôi éo có dọa ai hết vì tôi cũng là dân. Cũng đi làm kiếm tiền, như thế tôi ủng hộ tiêm phòng rộn rãi và đóng góp quỹ. Là dân cũng có quyền của dân, là kiến nghị đề xuất nếu thấy ko hợp lý. Các văn phòng tiếp dân của bộ ban ngành, chính phủ có từ chối tiếp nhận các ý kiến từ công dân đâu.
Chửi là chửi cái lũ mang hình người nhưng tâm địa của loài 4 chân ấy, bóp méo hình ảnh cố tình xuyên tác kích động tung thông tin fake gây dư luận xấu đến các chính sách nhân đạo của CQ.
Còm nào có tính xây dựng, còm nào mang tính phá hoại không khó để nhận ra đâu. Trong nhiều trường hợp chửi còn nhẹ đấy

vietdang89

Xe tải
Đây các cụ nhé
Ai có ý định chờ vaccine dịch vụ thì hóng cùng nhà em
Rất ghi ơn các cụ đã ủng hộ chính quyền thời gian qua. Nhà em chỉ ủng hộ được bằng cách tuân thủ 5k + tiêm khi thấy ok + khi tiêm thì có đóng thuế nhé các cụ

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Ở Cần Thơ, Trà Vinh, Sóc Trăng nơi bọn em vào vẫn yên ổn. Đi từ HN vào bằng oto cá nhân cũng không có ngăn cấm gì, chỉ cần khai báo tại các chốt.
Bọn em đi lại ngại bay quá mặc dù chọn bay từ Cần Thơ.

Anita Emi

Xe điện
Nghe này, tôi éo có dọa ai hết vì tôi cũng là dân. Cũng đi làm kiếm tiền, như thế tôi ủng hộ tiêm phòng rộn rãi và đóng góp quỹ. Là dân cũng có quyền của dân, là kiến nghị đề xuất nếu thấy ko hợp lý. Các văn phòng tiếp dân của bộ ban ngành, chính phủ có từ chối tiếp nhận các ý kiến từ công dân đâu.
Chửi là chửi cái lũ mang hình người nhưng tâm địa của loài 4 chân ấy, bóp méo hình ảnh cố tình xuyên tác kích động tung thông tin fake gây dư luận xấu đến các chính sách nhân đạo của CQ.
Còm nào có tính xây dựng, còm nào mang tính phá hoại không khó để nhận ra đâu. Trong nhiều trường hợp chửi còn nhẹ đấy
Sự việc tổ dân phố đi thu tiền là có thật hay xuyên tac?

Người ta nêu sự việc ra cậu chửi bới dọa dẫm người ta là đúng hay sai?

Sai rồi thì có dám xin lỗi cho ra thằng người không hay tiếp tục gân cổ lên chửi đổng?

Tôi hỏi cậu 3 câu trên, cậu có dám trả lời trực tiếp vào câu hỏi của tôi không?

Hako_Le

Xe hơi
E đánh giá nền kinh tế VN sẽ tạo đáy trong quý 3/2021. Nhờ sự hồi phục của các nền KT lớn nên Vn tạo đáy cũng không quá khốc liệt & đây sẽ là nguồn lực để Vn tăng trưởng mạnh trở lại sau đó.

(Nếu năm ngoái VN toang cùng thế giới thì sẽ thảm hơn nhiều, chưa kể cho dù năm ngoái toang thì năm nay chưa chắc đã mua đủ vaccine).

Khó thì đã khó rồi nhưng ở đâu đó vẫn có các nguồn lực mà khi gặp nhau sẽ tạo ra lợi ích cho cả 2 bên: người có vốn lại thiếu mặt bằng, người có nhân lực lại thiếu đầu ra ...

Nên em lập ra topic này với mong muốn là nơi các nguồn lực có thể gặp nhau. Hy vọng các bác bán than nhưng kèm với đó là giải pháp, chứ ko chỉ là tiếng thở dài.

Đây là hình chụp CTY Nam Thắng ở Kiên Giang, họ vẫn đang mở rộng để phát triển CTY cho dù Covid cũng ảnh hưởng đến họ (ngành nghề chính là vận tải).