[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

captain81

Xe tải
1 phòng ở 4 người, dùng chung nhà wc, tắm giặt đánh răng rửa mặt chung đụng đủ thứ..., ở chung 1 phòng như đk này thì 1 người bị khả năng bị cả 4 là cực khó tránh, ko chơi bài với nhau cũng lây cả đám bình thường.
Lây chéo trong khu cách ly là chắc chắn, các cụ cứ thấy mấy ca sau gần 20 ngày mới phát bệnh dù trước đó âm tính thì nguy cơ do lây chéo trong khu cách ly hơi bị cao, mà chả ai nói, vì dường như dồn người ta vào trại thì đã chấp nhận điều đó.

Một người trong làng bị, chặn cả làng. Một người trong khu chung cư bị, khoá cả chung cư sau đó khoá cả tầng 21 ngày, dù có những gia đình còn chưa biết mặt bệnh nhân tròn méo ntn, bỗng nhiên bị kỳ thị như hủi, như con bệnh xã hội.

Rồi những lời comment ác ý trên mạng dành cho bệnh nhân, F1..., sỉ nhục ghê gớm lắm, đọc cảm thấy như người ra vô tình mắc bệnh là cái tội.
Thành ra, người ta sợ không phải vì bệnh, đúng vậy, tôi không sợ bị bệnh nhưng tôi sợ vì bị bệnh mà ảnh hưởng tới cs những ng liên quan, bị xã hội kỳ thị.

Được gửi từ from captain - Otofun

Trục

Xe ba gác
Hì e cũng có con 82 cởi chuồng ko bán, lúc cần lấy ra đi vui phết. Nhẹ tênh chứ ko nặng chịch như mấy em a xe ga ;))
Cảm giác như vừa bị vỡ nợ trong mắt người đời ấy nhể Cụ.
Thi thoảng em dùng con Road Bike phi về làng, thiên hạ há hốc mồm vì ngạc nhiên. :D

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Họ phát hiện ra điều khác thường ở virus SARS-CoV-2 trong quá trình nghiên cứu phát triển vắc xin ngừa Covid-19. Điều khác thường đó là một hàng 4 axit amin, tạo ra điện tích dương và liên kết với các tế bào âm tính của con người. "Theo quy luật tự nhiên, không thể có 4 axit amin dương trên một hàng. Cách duy nhất để có điều này là bạn phải tự tạo ra nó", ông Dalgleish nói.
VK hạt nhân xưa rồi vũ khí sinh học thật nguy hiểm

long.spc

Xe container
Đĩa cuối cùng đẹp quá. Em xin cụ cách làm với. Cảm ơn cụ.
Đĩa cuối là thạch sữa chua hoa quả vợ e làm. Trong chữ ký của e có face vợ e đấy ạ.
Hnay nhà e làm 2 món này, tôm nhúng chanh với cá kho chuối xanh

vihali

Xe container
Em chính thức không thể gánh nổi tiền thuê nhà, tiền viện phí nên chuẩn bị phải bán xe :(
Chỗ nào có thể vay thì cũng vay 2 năm nay rồi, từ người thân bạn bè đến bank. ( e không dám vay bank cột điện)
Xe cỏ thôi mà giờ em thấy cũng khó mà giữ đc e ý, thằng bạn trả rẻ quá :((
Cụ ở nhà thuê mà có ô tô thì cũng là có bản lĩnh. Ko có covid thì cụ cũng sướng, giờ đau khổ chút, hết covid rồi cụ sẽ phất lên ngay thôi vì sướng quen rồi, khổ ko chịu đc.

May như em ko vay hay nợ gì, mấy anh em làm chung cũng là làm bao nhiêu hưởng bấy nhiêu chứ ko có ràng buộc mấy về trách nhiệm.

Em trộm vía chưa bị ảnh hưởng nhưng thấy các cụ kêu nhiều (thật giả chưa rõ) cũng thấy sốt ruột, xh xáo trộn mình kiểu gì chả phải đầu cũng phải tai, dismecovy hic -_/-

ledzunghlhb

Xe buýt
Mùa hè nắng nóng kiểu ngoài Miền Băc mà yêu cầu 24/24h trong vòng 28 ngày, với 4 con người trong phòng 20m2 kể ra cũng khổ, có khi ốm vì nắng nóng, suy nhược, stress….

3077

Xe container
Em nằm dh đọc topic này mà nghĩ cảnh cách ly làm tắt hết ý định ra đường, chúc các cụ sớm về nhà an toàn

otzi

Xe tăng
Em tự giác giãn cách xã hội ở nhà, mùa này mà đi cách ly tập trung thì không khác gì lợn nướng
em cũng thế. Bế quan toả cảng cho qua mùa dịch. Bạn bè rủ đi xem bóng hay ăn lẩu thậm chí Café, qua nhà nhau chơi em từ chối hết. Đi chợ cũng 1 tuần 1 lần cho chắc cú.

ledzunghlhb

Xe buýt
em cũng thế. Bế quan toả cảng cho qua mùa dịch. Bạn bè rủ đi xem bóng hay ăn lẩu thậm chí Café, qua nhà nhau chơi em từ chối hết. Đi chợ cũng 1 tuần 1 lần cho chắc cú.
Người quen em vô tình đi thang máy cùng F0 (đi chợ) thế là thành F1, giờ cũng được 17-18 ngàởi Thạch Thất rồi, 2 lần âm tính rồi!

dpl

Xe lăn
Bán rẻ đi. 5tỷ bán 4tỷ thôi có chốt đơn ko.
Nhà e chỉ
Cụ ở nhà thuê mà có ô tô thì cũng là có bản lĩnh. Ko có covid thì cụ cũng sướng, giờ đau khổ chút, hết covid rồi cụ sẽ phất lên ngay thôi vì sướng quen rồi, khổ ko chịu đc.

May như em ko vay hay nợ gì, mấy anh em làm chung cũng là làm bao nhiêu hưởng bấy nhiêu chứ ko có ràng buộc mấy về trách nhiệm.
e ở nhà bố mẹ
Thuê nhà là thuê nhà để kinh doanh ạ
Em chốt bán rồi, giờ đợi thằng bạn vác tiền sang thôi

Tiger Hunter

Xe container
E thấy xe cộ, nhà đất đều tăng mà cụ chủ nhỉ. Chỗ e coa cái nhà 3 tầng trước rao 4tỉ ko ai mua. Hôm trước bà chị nhờ hỏi hộ đã là 5tỉ rồi
Đằng nào cũng chưa có ng mua thì cứ nhân tiện trời mưa lại té nước thôi. Biết đâu đây.. :)) phải có giao dịch thực mới biết giá thực chứ cứ bơm thổi ảo cả với nhau thì...

xommai

Xe tải
Cảm giác như vừa bị vỡ nợ trong mắt người đời ấy nhể Cụ.
Thi thoảng em dùng con Road Bike phi về làng, thiên hạ há hốc mồm vì ngạc nhiên. :D
Chồng em, qua tay 5 cái ô tô rồi nhưng vẫn giữ con xe máy phiu chờ 2002 thần thánh. Chồng kể có hôm đang đi trên đường bạn bè gọi bảo đến nhà hàng bia tươi ABC, chồng em phi đến lúc dừng xe để vào quán, bảo vệ ở đó bảo anh ơi đón khách anh lùi lên trên một tý, chồng em đưa xe cho nó dặn “dựng cẩn thận, tình yêu của tôi đấy” rồi nghênh nganh vào uống bia. Thi thoảng đi qua chỗ nhà hàng đó hai vợ chồng lại cười sằng sặc. Hôm rồi nhà có sự cố về điện, hai ông kỹ thuật lên sửa, thấy mình gọi cho chồng nói gì đó, lúc đi vào ngó thợ sửa, một thợ trẻ trẻ hỏi, chị ơi nghe chị nói chuyện với anh thì anh nhà kiếm tiền chính ạ. Mình hỏi lại “ có việc gì không”. Nó bảo tại ngày mới chuyển về thấy anh ăn mặc giản dị, đi con xe máy cũ, chị thì lúc nào cũng ăn mặc đẹp, đi xe xịn, bọn em bảo nhau là chắc vợ ông ấy kiếm tiền là chính, ông nhờ vợ. Em nghe xong há hốc mồm, thằng con em cười phá lên. Tối về em kể với chồng em, anh ấy cười bảo “ sao em không bảo đúng rồi, đến cái quần đùi chị cũng phải mua cho chồng, đúng là cái bọn lắm chuyện”. He he thế nên đừng xem mặt mà bắt hình dong cụ nhỉ.

nvht

Xe điện
Mọi sự đều do con Covid mà ra cccm ạ.
Có 11ae, thì 01 f0 xuất hiện, 10 người còn lại thành f1, mọi thứ đảo lộn hết cả. F0 thì đi viện, 10 ae, may mắn có 05 ae đc cách ly 01 khu, em và 01 đ/c nữa 01 khu, còn vài bạn nữa vì lý do kỹ thuật nên chưa được phường bế đi. Lúc xảy ra việc, mọi thứ nhộn lào, việc thì đương nhiên là đóng băng, còn cảm xúc thì bồn chồn, lo lắng, lúc trấn tĩnh tự an ủi là đi cách ly gần tháng là về, lúc thì căng cứng toàn thân.
30p trên xe, ông lái xe cứu thương phi như trâu điên, mông thì dập lên dập xuống không biết bao nhiêu lần, đầu chả nghĩ được j, chỉ nhớ gia đình.
Mới lên nhận phòng, 01 mình 01 phòng, an ủi, cầu trời cứ ở thế này.
01h30 sáng, cửa đập tung, thêm người, uh, ok.
3h30, lại thêm, thôi, đành chịu.
6h30, thêm người, vậy là full phòng.
Ở cách ly, ăn, ngủ, nằm, vui nhất khi mọi người vi zeo côn hỏi thăm, sau đó lại tìm cách giết thời gian. Tưởng ngày đầu trôi qua êm đềm thế, nhưng tổ cha con virus, nó mạnh thật. Mới tối qua cả tầng còn bao nhiêu là phòng trống, mà giờ thì gần full rồi.
Vào đây mới thấy sợ, sợ, sợ con này cccm ạ! Vẫn còn mớ ngày trước mặt nữa. Cố lên tôi ơi, cố lên các bác sỹ địa đầu chiến tuyến, cố lên Việt Nam!
$$$Day3: em mượn cái ảnh của bạn cùng cơ quan, post cái ảnh ngày mới, trời đẹp cccm ạ. Cảm ơn ac ở trung tâm, sáng sớm đã đi làm đẹp cho đời

Trưa Day3: đời em như sống lại, e đc cách ly cùng mấy ae cơ quan, cùng nguồn lây! Cảm ơn a Hải đại úy nhé!
nếu có 1 người trong phòng trở thành F0 thì những người còn lại trong phòng lại tiếp tục lặp lại hành trình 21 ngày hả cụ?

tkcserver

Xe tải
em để không ko đi hơn tháng rồi. Tuần nổ 1 lần cho đỡ hỏng ắc quy