[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

TungThoc

Xe điện
Tôi khâm phục (trong sự việc ủng hộ tiền 11,7 tỷ đồng này) nhân cách cá nhân của anh ấy, tôi thấy anh ấy chơi lan, bán lan, lấy tiền bán lan để ủng hộ chống dịch cho mọi người (trong đó có tôi và những người thân của tôi - tôi còn muốn nói rằng tôi biết ơn anh ấy về việc đó), tôi mong có ngày tôi làm được việc ủng hộ như anh ấy (có thể kém và cũng có thể hơn), giờ đây tôi cũng đã lấy tiền của tôi ra ủng hộ chống dịch và sẽ còn ủng hộ tiếp.
Những comment của nick có nội dung hằn học, nghi ngờ, bẻ lái. Nói thẳng vào mặt các người biết tiền ủng hộ của anh ấy góp phần vào chống dịch cho chính các người đó. Xin hỏi những nick comment hằn học, đố kỵ như vậy rằng: Trong cuộc sống hàng ngày các bạn thường xuyên nghĩ như vậy ư? thế thì các bạn đang là kẻ thất bại hoặc cũng sớm thất bại mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

xecatco

Xe tải
Cám ơn vì cộng đồng, Nhưng trên bảng này đâu có ghi tên là hội bán lan đột biến đâu mà lắm ông bán nhảy vào như khoe thành tích thế nhỉ,có mỗi tên bác ấy và biết đau bác ý giàu ,dây máu ăn phần là biểu hiện rõ khi thấy người sang bắt quàng làm họ .Bọn bán tưởng bác Chính này là ông chú nhà họ thì phải

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Kinh. Bán Lan, Huệ hay thậm chí cô giáo Thảo mà ủng hộ tiền to thế lày là quý hoá rồi. Hơn khối đại gia phông bạt mà éo ủng hộ xu nào :))

hm.tuan

Xì hơi lốp
Cả một dây đứng đằng sau để làm hàng, thổi giá cả 1 thị trường thì bấy nhiêu là khoản đầu tư quá hời.

TungThoc

Xe điện
Cám ơn vì cộng đồng, Nhưng trên bảng này đâu có ghi tên là hội bán lan đột biến đâu mà lắm ông bán nhảy vào như khoe thành tích thế nhỉ,có mỗi tên bác ấy và biết đau bác ý giàu ,dây máu ăn phần là biểu hiện rõ khi thấy người sang bắt quàng làm họ .Bọn bán tưởng bác Chính này là ông chú nhà họ thì phải
Anh Chính kiến giải số tiền này là do bán đấu giá 1 kie Phong Lan - điều đó chứng tỏ rằng đây là tiền hợp pháp không phải là dùng tiền phi pháp mà có. Chỉ vậy thôi. Quá minh bạch.

TrumpVietnam

Xe tăng
Lập vi bằng đàng hoàng, chơi được đó không giống mấy thằng mua sim VIP ủng hộ nọ kia, lên TIVI nói cho đã rồi trốn

xecatco

Xe tải
Anh Chính kiến giải số tiền này là do bán đấu giá 1 kie Phong Lan - điều đó chứng tỏ rằng đây là tiền hợp pháp không phải là dùng tiền phi pháp mà có. Chỉ vậy thôi. Quá minh bạch.
Em thấy đáng hoan nghênh mà bác,nhưng thấy một số đội buôn cứ phi vào vỗ ngực kiểu ta đây cũng bán lan thì cũng cùng dòng máu,thơm lây vậy

AkiraBin

Xe tăng
Một cá nhân ủng hộ mà cả 3 sếp lớn thế này tiếp nhận và lên trao bảng chụp ảnh cũng ko phải thường đâu.
Và chắc chắn cũng chả làm màu mẹ gì cả.
Thực tế là nhiều người chơi Lan tử tế mà cụ, chỉ một số đục nước béo cò làm chiêu trò thổi giá để lùa gà làm loạn thị trường thôi chứ đâu phải tất cả. Ông Chính là một quân nhân mà có vườn Lan vài trăm tỷ thế mới biết nhu cầu chơi Lan lớn đến mức nào?

Em thực sự khâm phục và ngưỡng mộ. Một cá nhân mà sẵn lòng bỏ ra từng đó tiền để làm từ thiện. Chỉ mong các bác chơi Lan đừng cố kéo sang vấn đề khác để chứng minh điều gì, ko đúng với khí chất quân tử của người chơi Lan như các bác nói, mất cả cái hay của nghĩa cử cao đẹp kia. Vì cả trăm gd ảo để bơm giá lùa gà, giả dụ có 1 gd thật thì cũng chẳng có nghĩa là 99 gd còn lại ko ảo.

Các bác thực sự có lòng, thì thôi đừng kéo việc từ thiện kia vào mục đích của các bác nữa. Thực sự phụ lòng và cái tâm tốt đẹp của bác đã bỏ tiền túi ra từ thiện kia. Các bác có góp được đồng nào trong số tiền đó ko mà các bác tận dụng việc từ thiện cao đẹp kia cho mục đích của các bác thế?
Trong trường hợp này ghi nhận tấm lòng ông Chính 1 thì cũng phải khâm phục ông Sơn 10 là người dám bỏ số tiền 11.7 tỷ để mua kie Lan đấy (Ông Chính chỉ coi giá trị Kie ấy là 50tr là giá khởi điểm đấu giá thôi..) theo thông tin đây là sự kiện đấu giá tự thiện thật và rất đáng ghi nhận, nhưng em vẫn giữ quan điểm là nhiều giao dịch tiền tỷ thời gian qua là có sự sắp đặt thổi giá nhằm trục lợi của một nhóm người..

ngoc_anh_saigon

Xe tải

Tổng đóng 197 tr nhận về 226 tr cụ nhé, trong 15 năm, e nhớ nhầm chút
đấy chỉ là quyền lợi ở giá trị MINH HỌA thôi chứ ạ? thực tế giờ lãi suất trả cho các gói UL của Man tầm 5%/ năm thôi cụ

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Về cơ bản thì bên BH vẫn như bt thoai. Tiền thì họ vẫn thu theo định kỳ, chi trả thì vẫn chi khi KH gặp rủi ro ( ít) không tính COvid- dịch bệnh. Có mấy bên thì bị ảnh hưởng to nếu có lỡ toang thì theo luật bảo hiểm quốc tế thì vẫn dc chi trả ( ít hay nhiều ntn thì tùy).
Căn bản thì em thấy bây giờ BHNT có khi vẫn còn đỡ hơn BHXH ( nghi còn dễ toang hơn)

Spencie

Xe tăng
Về cơ bản thì bên BH vẫn như bt thoai. Tiền thì họ vẫn thu theo định kỳ, chi trả thì vẫn chi khi KH gặp rủi ro ( ít) không tính COvid- dịch bệnh. Có mấy bên thì bị ảnh hưởng to nếu có lỡ toang thì theo luật bảo hiểm quốc tế thì vẫn dc chi trả ( ít hay nhiều ntn thì tùy).
Căn bản thì em thấy bây giờ BHNT có khi vẫn còn đỡ hơn BHXH ( nghi còn dễ toang hơn)
Nói BHNT không bị ảnh hưởng là không đúng.

Các HĐ đã có thì còn có khả năng duy trì mặc dù có khi cũng nhiều KH huỷ HĐ do nguồn thu nhập giảm sút do Covid.

Doanh thu từ HĐ mới là không có nữa hoặc giảm rất nhiều do Covid làm các Đại ký bán BHNT không hoạt động đạt hiệu suất..

Ảnh hưởng nhiều đấy.

dalink

Xe điện
chỉ có chết thì hơn cụ ạ, còn bệnh tất thì nó kém xa so với bảo hiểm sức khỏe
Bảo hiểm sức khoẻ mà bệnh nặng thì năm sau nó k bán nữa. Em cứ dắt đít cả hai loại song kiếm hợp bích bên cạnh các tài sản khác.

hanamkr

Xe buýt

Điều hòa gió lạnh 365

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kiếm tiền không khó đây rồi . Được ăn đc nói ,đc gói đc mở nữa chứ 😂😂

Em ở Hà Nội, ngõ 178 Thái Hà, em làm tại sân bay.
Đợt covid trước em là F3.
Cơ quan em phát khẩu trang hàng ngày, đo thân nhiệt khi vào, khu nào cũng có chai nước rửa to uỵch, bộ phận trực tiếp sẽ có đồ bảo hộ, nếu bỏ qua đồ bảo hộ thì F1 (xịn) không thiếu.
Em mời cụ cafe, chém tí, cụ ở đâu em chạy qua, hay ra chợ Thái Hà làm tí thịt chóa, em mời.
Báo cáo cụ em ở Quan Nhân, phố nhà em sẵn chóa lắm nhưng đợt vừa qua em có đi Hội An đến ngày 28/7 thì bay về từ Huế, đang tự cách ly tại nhà nên không chóa với cụ được.

Taihoatu

Xe lăn
Em vừa mất 12 chai hủy resort đây. Không cho rebook lịch thì em vẫn bye luôn. Không bao giờ book resort bọn này nữa!

Gấu tiếc 3 ngày ở Villa nên vẫn muốn đi, sáng em mắng 1 tăng. Có sự cố gì thì tranh nhau máy thở à?
Đi chơi đâu ở mỗi resort, còn tiếp xúc đủ thể loại lái xe, lễ tân, nhân viên... Đội ý ngày nó gặp bét nhè khách, qua 2 tuần rủi ro cao này rồi muốn đi đâu thì đi!

Gấu mà đi là em sút luôn! Giận em từ sáng tới giờ!
=))
Sút nó thì ở với ai
Phải bình tĩnh, khôn khéo giác ngộ gấu nó từ từ chứ cụ. Nếu vẫn không nghe thì dùng biện pháp mạnh hơn như dùng lý luận của mác lê ra khuyên giải.

True liar

Xe tải
Em book 2 villa 3pn ở Vin PQ đầu tháng 8 mà ksan cho lùi đối đa đến T11