[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Anycar

Xe tăng
Cứ thớt vin là em thích rồi. Một bên là các điều dưỡng viên yêu nghề mà bên kia gọi là bưng này bưng kia kiếm tiền, một bên là các chiến binh tung hoành như hổ báo xông vào chà đạp, cắn xé sản phẩm của vin để đưa ra kết luận rằng: Nó như C.ứt.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cũng hô hào thấy tặng máy thở cho Nga, Ucraina mà chả thấy Putin cảm ơn lời nào. Chưa biết mặt mũi cái máy đấy đã được đồng chí Nga nào dùng hay chưa. Còn tặng máy thở cho Việt Nam được 1 2 cái hay sao mà chính phủ phải điều động khẩn cấp thêm 20 cái vào cho Đà Nẵng??? Thiếu thốn vậy sao. Chi vài tỷ cho phòng nghiên cứu vaccine thì thử nghiệm trên chuột xong dừng luôn. Bảo giữa năm sau sẽ thử tiếp trên người???? Vậy nửa năm còn lại ngồi làm cái gì
Em nghĩ cụ là Gia Cát Dự, nói phát có tin luôn :-?

Vingroup hỗ trợ Đà Nẵng 100 máy thở xâm nhập để chống dịch

Tập đoàn Vingroup vừa có văn bản đề nghị tài trợ TP.Đà Nẵng nhiều trang thiết bị y tế để phòng, chống dịch Covid-19.

Máy thở Vsmart VFS-510 của Vingroup /// ẢNH: VINGROUP
Máy thở Vsmart VFS-510 của Vingroup

Văn bản đề nghị hỗ trợ vừa được Tập đoàn Vingroup gửi tới Thành ủy TP.Đà Nẵng, UBND TP.Đà Nẵng và Mặt trận Tổ quốc Việt Nam TP.Đà Nẵng hôm nay (31.7).

Theo đó, đại diện doanh nghiệp này nhận định tình hình dịch bệnh Covid-19 hiện nay đang diễn biến phức tạp tại TP.Đà Nẵng, có nguy cơ lây lan và bùng phát mạnh trong cộng đồng. Với mong muốn tiên phong, kêu gọi các thành phần trong xã hội cùng chung tay đẩy lùi dịch bệnh, để người dân Đà Nẵng được yên tâm và cũng để góp phần trấn an xã hội, Tập đoàn Vingroup đề nghị tài trợ khẩn cấp cho địa phương này 100 máy thở xâm nhập VFS 510.

Đây là 1 trong 2 mẫu máy thở "Made in Vietnam" đầu tiên do Vinsmart phát triển được công nhận chính thức bởi Bộ Y tế. Sản phẩm đã vượt qua các bài đo kiểm chất lượng độc lập, được tiến hành đánh giá lâm sàng thông qua việc sử dụng thực tế tại nhiều bệnh viện tuyến đầu như Bạch Mai, Quân y 103, Vinmec... với sự theo dõi, đánh giá sát sao của các bác sĩ chuyên khoa và chuyên gia đầu ngành.

https://thanhnien.vn/tai-chinh-kinh-doanh/vingroup-ho-tro-da-nang-100-may-tho-xam-nhap-de-chong-dich-1258920.html

https://tuoitre.vn/vingroup-tang-100-may-tho-ung-cuu-da-nang-2020073112465048.htm

Go on

Xe điện
Em chả hiểu hội anti thì được cái gì, không ủng hộ thì tốt nhất là ngậm miệng lại cho người ta làm, chứ khoe vô công rồi nghề làm gì, mà vin nó cũng chả cần cư dân mạng ủng hộ.
Vì nó đập nồi cơm của nhiều người sao mà ngậm mồm được hả cụ, vin nó làm ô tô, làm nhà, làm bệnh viện, làm giáo dục, làm du lịch, làm trung tâm thương mại, làm điện thọai... Ăn miếng bánh của bao anh em từ nhân viên đến sale các doanh nghiệp khác. Đã thế vin lại mất dạy làm cái méo gì hầu như cũng ổn làm khách hàng so sánh vs hãng khác. Ví dụ nhà cửa của rất nhiều ông đóng tiền 10 năm còn chưa nhận đc nhà. Điện thọai ô tô thì tăng thời gian bảo hành... Làm miếng bánh đang ngon lành tự dưng bị ông vin gặm, thế thì chả cay, chả đi chửi khắp nơi. Dựng chuỵên ko thành có để mong sao vin nó gặm được ít thôi.

24AnTrạch

Xe buýt
Vì nó đập nồi cơm của nhiều người sao mà ngậm mồm được hả cụ, vin nó làm ô tô, làm nhà, làm bệnh viện, làm giáo dục, làm du lịch, làm trung tâm thương mại, làm điện thọai... Ăn miếng bánh của bao anh em từ nhân viên đến sale các doanh nghiệp khác. Đã thế vin lại mất dạy làm cái méo gì hầu như cũng ổn làm khách hàng so sánh vs hãng khác. Ví dụ nhà cửa của rất nhiều ông đóng tiền 10 năm còn chưa nhận đc nhà. Điện thọai ô tô thì tăng thời gian bảo hành... Làm miếng bánh đang ngon lành tự dưng bị ông vin gặm, thế thì chả cay, chả đi chửi khắp nơi. Dựng chuỵên ko thành có để mong sao vin nó gặm được ít thôi.
có khi nào các khu cc khác cố tình làm kém, dịch vụ thì tệ để cho vin có cơ hội phát triển ko nhỉ.

datto70

Xe container
Em nghĩ trong tình hình Covid nước sôi lửa bỏng thế này. mỗi người, mỗi tổ chức đóng góp được càng nhiều cho xã hội càng tốt chứ.
Vin họ sản xuất ra Kit test thì mình phải mừng chứ, cho người dân, cho xã hội. Mà sao lắm cụ vào chửi thế không biết?
chắc họ nghĩ làm cái này đơn giản, bà bán cá ngoài chợ cũng làm được, nên họ bĩu môi thôi.

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Cũng hô hào thấy tặng máy thở cho Nga, Ucraina mà chả thấy Putin cảm ơn lời nào. Chưa biết mặt mũi cái máy đấy đã được đồng chí Nga nào dùng hay chưa. Còn tặng máy thở cho Việt Nam được 1 2 cái hay sao mà chính phủ phải điều động khẩn cấp thêm 20 cái vào cho Đà Nẵng??? Thiếu thốn vậy sao. Chi vài tỷ cho phòng nghiên cứu vaccine thì thử nghiệm trên chuột xong dừng luôn. Bảo giữa năm sau sẽ thử tiếp trên người???? Vậy nửa năm còn lại ngồi làm cái gì
Vin tặng Đà Nẵng 100 máy thở cùng loại tặng Nga ngố, U cà, là loại đơn giản này:

Còn máy Bộ Y tế chi viện là hàng khủng này:

Ôi thích thật

[Tịch thu bằng lái]
chắc họ nghĩ làm cái này đơn giản, bà bán cá ngoài chợ cũng làm được, nên họ bĩu môi thôi.
Thằng nào bĩu môi, cắt m mồm luôn cụ ạ. Ở đây đang nói về bản chất vấn đề, thay vì đọc thuần tuý bài marketing của họ.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
:)) lởm. Em làm tuần xong. Hàng nhà luôn.

ỐC TIÊU 6666

Xe máy
ô công nhận, bây giờ thì em đã hiểu, Em thì không không phải dân cuồng Vin gì cả, cũng thấy cái gi của Vin cũng đắt, từ nhà cửa, xa cộ, hàng tiêu dùng ... nên không giám xài :)) :)) :)) :)) :)) Cơ mà em cũng vẫn phải khâm phục ông Vin này và không thể phủ nhận ông đã không làm thì thôi, đã làm là thường đi đầu.
Nhưng lên off em thấy nhiều cụ mợ ghét Vin ra mặt, Thớt nào về Vin cũng thấy anti thậm tệ, thậm chí lời lẽ rất khó nghe, em đã cực kỳ thắc mắc và không hiểu vì sao, ko thích thì không dùng, cớ gì phải anti giận dữ như kẻ thù vậy?
Cảm ơn cụ thông não.

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Ngiên cứu sx vacxin thì không đến lượt người Việt mình, em vừa nghe thời sự VTV bảo mấy đại bàng đã ký HĐ cung ứng vacxin cho Mỹ, châu Âu vào 2021 gồm Pfizer, Sanofi, Glaxosmithkline

https://www.nytimes.com/2020/07/31/health/covid-19-vaccine-sanofi-gsk.html
Ô, thế mấy cái này là nghiên cứu cho vui thôi à? Đại bàng cấp cho giãy chết thì kệ nó, mình tự làm tự dùng chả phải xin ai :-“

Cụ chỉ em đơn giản chỗ nào Cụ?
Vin tặng Đà Nẵng 100 máy thở cùng loại tặng Nga ngố, U cà, là loại đơn giản này:

Còn máy Bộ Y tế chi viện là hàng khủng này:

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ em đơn giản chỗ nào Cụ?
Đơn giản so với cái máy dưới, được chưa? Thiết kế thì được cho không, được chưa? Giá vật tư linh kiện theo công bố có 22 triệu, được chưa? Sản xuất được cả ô tô thì cái này quá đơn giản, được chưa?

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
ô công nhận, bây giờ thì em đã hiểu, Em thì không không phải dân cuồng Vin gì cả, cũng thấy cái gi của Vin cũng đắt, từ nhà cửa, xa cộ, hàng tiêu dùng ... nên không giám xài :)) :)) :)) :)) :)) Cơ mà em cũng vẫn phải khâm phục ông Vin này và không thể phủ nhận ông đã không làm thì thôi, đã làm là thường đi đầu.
Nhưng lên off em thấy nhiều cụ mợ ghét Vin ra mặt, Thớt nào về Vin cũng thấy anti thậm tệ, thậm chí lời lẽ rất khó nghe, em đã cực kỳ thắc mắc và không hiểu vì sao, ko thích thì không dùng, cớ gì phải anti giận dữ như kẻ thù vậy?
Cảm ơn cụ thông não.
Bởi vì Vin có truyền thống bịt mồm người khác cụ ạ.