[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

phihungsl

Xe đạp
Các cụ bàn rôm rả thế. E thấy thật ra cũng ko mấy gì to tát, chẳng qua đang thời kỳ nhạy cảm. Nên các lãnh đạo mới làm nghiêm. Chứ tiêm chủng này e nghĩ rất nhiều suất "ngoại giao" nhưng ko có đăng fb nên ko biết thôi ạ.

phihungsl

Xe đạp
E chỉ thấy a Hùng bộ TTTT hô hào ứng dụng công nghệ để chống dịch nhưng có vê chưa hiệu quả. Nếu làm ngon quả này giảm được rất nhiều nhân lực và tăng tốc độ rất nhiều khâu.
Có lẽ AI, BigData vẫn là cái gì đó mới dừng ở mức sơ khai ở VN.
Một phần e nghĩ do người dân chưa caid hết ý cụ. Giờ nhiều người vẫn bảo em, cài cái đó dễ bị mất thông tin cá nhân, dễ bị hack... Nhưng e nghĩ nếu thực hiện đc thì việc truy vết sẽ dễ hơn nhiều ạ

phihungsl

Xe đạp
Dân làm theo đúng yêu cầu của CQ thì đã không có 2 em hoa khôi làng chen ngang.

Thằng tiêm sai đã bị kỷ luật, ông lãnh đạo bệnh viện chắc cũng không thoát kỷ luật khi thanh tra bộ Y tế chưa có kết luận.

Lỗi là từ cả 2 phía, cụ tưởng ông dân đen nào cũng chấp hành đúng pháp luật hả :)) .
Chuẩn r cụ. Cũng 1 phen lao đao.

vitdhtl

Xe buýt
Hết ông ngoại đến anh giai không biết tiếp theo là đến loại gì hả các cụ?

thientudolong

Xe container
E chỉ thấy a Hùng bộ TTTT hô hào ứng dụng công nghệ để chống dịch nhưng có vê chưa hiệu quả. Nếu làm ngon quả này giảm được rất nhiều nhân lực và tăng tốc độ rất nhiều khâu.
Có lẽ AI, BigData vẫn là cái gì đó mới dừng ở mức sơ khai ở VN.
làm cntt thì ng dân phải có ý thức cao, dân trí cao, mấy a lao động tự do, bợm nhậu, xì ke, hút chích có đt a ấy cũng chẳng muốn khai báo hoặc kệ mẹ nó

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Một phần e nghĩ do người dân chưa caid hết ý cụ. Giờ nhiều người vẫn bảo em, cài cái đó dễ bị mất thông tin cá nhân, dễ bị hack... Nhưng e nghĩ nếu thực hiện đc thì việc truy vết sẽ dễ hơn nhiều ạ
Truy vết chỉ là 1 phần thôi.
Khai báo y tế nhanh chứ giờ khai viết tay vừa mất thời gian vừa k hiệu quả.
Hay việc tiêm vắc xin chẳng hạn. Thấy vẫn thủ công chứ CNTT chưa phát huy đc gì. Từ đăng ký, phân tuyến, phân đợt, quản lya tiêm...

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thì thế mới bảo thằng nào có lỗi là xử lý.
Thằng chen ngang đang chen bị phát hiện thì đuổi cổ ra, bắt xếp xuống cuối hàng.
Giờ nó chen xong rồi, cũng khó để xử lý nó thì xử lý thằng tiếp tay để răn đe những thằng đang manh nha làm bậy khác.

Không đuổi cùng giết tận nhưng phải có xử lý rõ ràng, công khai

Ví dụ đơn giản, ông GĐ viện bẩu bố cháu là abc, giờ thông tin là sai thì cứ xem ông ta vô tình hay cố ý lừa dối mà xử. Nếu vô tình thì có thể chỉ đơn giản là ổng xin lỗi vì tui tiếp nhận thông tin nó thế mà không xác minh nên phát biểu sai, tui xin lỗi.

Dân làm theo đúng yêu cầu của CQ thì đã không có 2 em hoa khôi làng chen ngang.

Thằng tiêm sai đã bị kỷ luật, ông lãnh đạo bệnh viện chắc cũng không thoát kỷ luật khi thanh tra bộ Y tế chưa có kết luận.

Lỗi là từ cả 2 phía, cụ tưởng ông dân đen nào cũng chấp hành đúng pháp luật hả :)) .

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
làm cntt thì ng dân phải có ý thức cao, dân trí cao, mấy a lao động tự do, bợm nhậu, xì ke, hút chích có đt a ấy cũng chẳng muốn khai báo hoặc kệ mẹ nó
Thì nắm đc đội có tóc như công nhân, viên chức,... là cũng đỡ rồi.

cmyk77

Xe điện
xã hội giờ nó thế... e thì e kệ mẹ chúng nó , vì ít ra chúng nó cũng chẳng ảnh hưởng mẹ gì đến cs của em.
Mợ đang thỏa hiệp và chấp nhận cái xấu đấy. Nếu mợ không còm thì không ai biết.....

Ếch

Xe tăng
AZ về từ tháng 2, 4 và 5/2021, tổng tầm 3 triệu liều. Hầu hết tuyến đầu chống dịch như y bác sỹ, công an, quân đội, dân phòng bảo vệ... tiêm hết rồi. Đợt tháng 5 cô giáo cấp 1 con nhà em đã tiêm, còn bị sốt. Các cán bộ phường xã HN cũng tiêm đợt đó. Nhiều người còn sợ không dám tiêm sau mấy ca có biến chứng nặng. Tháng 6+7 nhận thêm 3 triệu liều AZ từ Nhật.
Sputnik V thì Nga cho 1,000 liều tháng 3/2021. Tiêm cho ai tự các cụ nghĩ, em thấy cũng hoàn toàn xứng đáng.
Vero Cell (Sinopharm) 500k liều nhận từ khựa tháng 6/2021, tiêm cho ai không quan tâm.
Trong tháng 7 nhận tầm 100k Pfizer và 2 triệu Moderna, mới sinh ra mấy cái loại não mịn đăng fb vừa rồi, chứ AZ cũng ngon nhưng bị mấy ca phản ứng gây tâm lý không tốt nên lúc đầu đầy người tuyến đầu né tiêm dù trong diện bắt phải tiêm.

Thế nên các cụ không cần tổ lái sang nhường nhịn cho tuyến đầu chống dịch, tuyến đó đã được bố trí trước tiên. Giờ tiêm được thì nên tiêm, loại gì cũng tốt. Ủng hộ thì vẫn ủng hộ, không vì mấy trường hợp xấu mà mất hết niềm tin. Công bằng vẫn đang là mục tiêu của cả thế giới, dù chỗ ít chỗ nhiều nhưng chưa ở đâu là tuyệt đối cả. Xây phải đi đôi với chống, không nên cực đoan hóa cái gì.

Đúng là lũ tưởng khôn mà hóa ngơ hết phần thiên hạ nhỉ

Napolong

Xe điện
Đặt vấn đề như cụ là tư duy đã qua rồi ạ. Tư duy mới là làm cái gì nó phải tính được cả các nước ấy, tức là làm cho nó triển khai được thì mới gọi là thành công.
Em nghĩ các ứng dụng IT đợt này chưa ổn là do chẳng ai tính đến đoạn sau, và cứ 2-3 ông ngồi với nhau, mỗi ông một phách, thì nó đẽo cày giữa đường cũng không có gì lạ.
Các đội công nghệ không có lỗi gì cả, họ cũng làm hết sức của mình rồi. Chỉ là người cầm trịch không nhận ra vấn đề để tháo gỡ thôi.

phihungsl

Xe đạp
Truy vết chỉ là 1 phần thôi.
Khai báo y tế nhanh chứ giờ khai viết tay vừa mất thời gian vừa k hiệu quả.
Hay việc tiêm vắc xin chẳng hạn. Thấy vẫn thủ công chứ CNTT chưa phát huy đc gì. Từ đăng ký, phân tuyến, phân đợt, quản lya tiêm...
Khai báo y tế onl e thấy rồi. Mà mấy cái như Thuế, BHXH bắt đầu 4.0 còn chưa đâu vào đâu, nữa là cái này cụ ạ. E nghĩ cần có thời gian 5 năm ko đc thì 10 năm :')

thientudolong

Xe container
Đặt vấn đề như cụ là tư duy đã qua rồi ạ. Tư duy mới là làm cái gì nó phải tính được cả các nước ấy, tức là làm cho nó triển khai được thì mới gọi là thành công.
Em nghĩ các ứng dụng IT đợt này chưa ổn là do chẳng ai tính đến đoạn sau, và cứ 2-3 ông ngồi với nhau, mỗi ông một phách, thì nó đẽo cày giữa đường cũng không có gì lạ.
Các đội công nghệ không có lỗi gì cả, họ cũng làm hết sức của mình rồi. Chỉ là người cầm trịch không nhận ra vấn đề để tháo gỡ thôi.
thế thì cụ bày cách cho a hùng đi, ở of còm làm gì vậy, nói thì dễ nhưng bắt tay vào làm mới khó

beomap2

Xe container
thấy nhiều ô cứ bảo nhường tiêm, vaccine pfizer không thèm tiêm, tôi thấy bà già ko nhận hộ nghèo, 4 người từ Đồng Nai về không nhận tiền thêm nữa để lại cho người nghèo, rồi người gì làm tủ sách khuyến học,...toàn ở xứ thanh, xứ nghệ,...chứ ngoài kia có ai tốt thế. Toàn thấy ông ngoại, bà ngoại, ông anh...tốt.
Ngồi gõ bàn phím và suy bụng ta ra bụng người như cụ thì làm sao biết ai tốt, ai không

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Công nghệ cuối cùng là big data, big data phải có cấu trúc, định dạng đảm bảo khai thác được ngay và truy vấn dài hạn, từ 1 giây đến hàng trăm năm, đây phần mềm làm ra chỉ để chạy trên điện thoại như blue zone hay không khơps được với nhau như mấy phần mềm đang dùng thì đốt tiền cho cái hão huyền.
Thực phẩm phi chuẩn còn dễ nhiễm độc nữa là dữ liệu.

Chỉnh sửa cuối:

tienaka

Xe điện
này ai dám đóng góp quỹ nữa, đóng góp mua về để cho các ông lấy quan hệ. đến chịu với cái tính khôn lỏi rồi lại khoe khoang.

tieunhilang

Xe điện
Nói thật là em cảm ơn "hoa khôi", nhờ hành động này mà giờ các bệnh viện mới giảm bớt chuyện nhờ vả. Các "ông ngoại" đỡ chen ngang với nhân dân