[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

lamthanhngoc

Xe tải
Tiền bơm ra, khó hẹn giao hàng, đến lúc giao hàng giá rổ nó lại thấp hơn thì toi, giải trình sao với thanh tra kiểm toán? Chả ai muốn thành củi bất cứ lúc nào!

Chứ nhìn điều khoảng Bộ ê tý mua vaccin của Cty VNVC mà xem. XIn mua lại mà hơn bố cty VNVC.

==================

1- Chấp nhận mua 30 triệu liều vaccine AZD1222 của Công ty VNVC đã mua của AZ (bao gồm cả số lượng vaccine mà Bộ Y tế đã nhận để tiêm chủng trước khi ký hợp đồng mua vaccine của công ty VNVC).

2- Chấp nhận giá mua vaccine theo nguyên tắc phi lợi nhuận như báo cáo của Bộ Y tế về kết quả đã đàm phán với Công ty, trong đó:

- Giá mua vaccine là giá tạm tính, trường hợp AZ giảm giá bán cho Công ty VNVC thì Công ty phải giảm giá tương ứng cho Bộ Y tế; trường hợp AZ tăng giá bán cho Công ty VNVC thì Bộ Y tế chỉ thanh toán cho VNVC theo giá đã đàm phán, ký hợp đồn
Đọc điều 2 xong muốn chửi Tohshiba nhà quân ăn cướp.
Con ơi nhớ lấy câu này
Cướp đêm là giặc cướp ngày là quan.
Trong khi tiền ủng hộ phải mua được không biết bao nhiều triệu liều và có bao người sẵn lòng bỏ thêm tiền để tiêm.
Mấy con ớ hậu, hoa hôi ao làng kia nữa, vì chúng mài mà đơn đăng ký tiêm của công ty ông bị hoãn lại, trong khi bao việc phải chạy, giờ thì người ngồi một chỗ thở dài.

vneseman

Xe lăn
Không, chuẩn chỉ 100% tính theo ml quy định cho mỗi loại vaccin.20% đóng dư nó tính là tỉ lệ hao phí.
Em tận mắt nhìn lọ AZ thì đóng nhãn 5ml và em y tá cũng rút đủ 0.5ml/liều cụ ạ. Em ko nghĩ đóng thừa 20% như cụ nói.

Ben BMS

Xe buýt
Chúc mừng cụ Thủ đã kỷ luật thành công "một nhân viên y tế" :(
Chưa chắc nhé, giống anh GĐ Hacinco, đi một vòng có khi lại ngồi ghế cao hơn, kiểu tái ông thất mã ấy. Đối với đồng chí nhân viên y tế này em nghĩ đc nhiều hơn mất.

Hiencamau

Xe đạp
các cụ phải cản ơn con ngu này nhờ nó mà giờ các xuất quan hệ giảm đi đôi chút

Trai_Nam

Xe tải
Lúc đó con cơ bản là ré lên khóc, bố mẹ bế con thì lo dỗ nựng nó nín, yta rút kim tiêm từ vỏ, thao tác rất nhanh với lọ vx ... rồi dí vào tiêm với cách cầm kim tiêm che về phía bme bé... hđo mình bảo dừng, để tôi xem... thế là.....
Hạn hán lời.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Một lọ vaccin Tây đóng 10 liều(như Astra) lấy khéo thực tế đủ được 12 liều.Điều này ai làm YTDP lâu năm rõ nhất.
Đằng sau có lắm điều hay!
AZ và Moderna mới làm dư ra bạn nhé, nhưng sử dụng kim tiêm "không khoảng chết" mới dư. Còn Pfizer đóng lọ zin luôn, phải dùng kim tiêm "không khoảng chết" mới tiêm đủ.

tunglam28062009

Xe tăng
mấy e này đi tiêm có mất tiền hay phải ủng hộ tiền quy vx ko các cụ nhỉ? Phường e lên ds tiêm kèm theo 1 tờ thông báo nội dung mỗi người tiêm ủng hộ quy vx ít nhất 200k/ng. E ở p bạch đằng HN.

Trai_Nam

Xe tải
cụ kéo xuống phần số liệu tổng kết tiêm vacxin ạ
Báo ghi như vậy là sai cụ nha, ko phải lúc nào cũng AZ 10 + 2 mà là nằm trong khoảng nhỏ hơn bằng 2. Còn Pfizer nhỏ hơn bằng 1 thôi nên em ko hỉu tại sao ra 2 liều lẻ. Các hãng đều ghi chú ko đủ liều tròn thì phải bỏ đi chứ ko đc sd tức là 1 lọ AZ dư 1,5 thì đc lấy 1 thôi. Vậy mà các cụ nhà mình lấy lọ Pfizer đc 2 thì đúng là thiên tài :)).

TÀU NGẦM NỔI

Xe container

Không ngẫu nhiên số liệu singapore dự báo khoảng 10 năm mới tiêm hết 75% dân số việt nam

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun
Cái này chắc cho vào Excell tính kiểu lấy tổng dân số chia cho tốc độ tiêm của những tháng vừa qua nên ra cái số ngáo ngơ như này.
3 năm còn tin chứ riêng VN thậm chí 99% nếu cần chỉ 3 tháng là đủ. Nhập Sinovac, Sputnik rồi lùa dân tiêm là xong. Riêng khoản vận động lẫn bắt buộc toàn dân thì VN chắc chỉ thua TQ.
K tin 3 năm sau các cụ cứ mở còm này ra xem. Nếu sai em tự xóa nick.

thanh040506

Xe trâu
Tiêm chen ngang, lợi dụng quan hệ, tiền bạc để tiêm trc và khoe khoang cả chuyện tiêm trc cùng mqh để đc tiêm, nó là biểu hiện của mấy thứ văn hóa:

Trc hết là văn hóa tranh chòi, khôn lỏi, trộm cắp vặt ngay khi có thể. Ai cũng biết là phải đăng ký, xếp hàng và chờ gọi khi đến lượt trong đk vắc xin có hạn mà sl ng cần tiêm thì nhiều. Tuy nhiên những kẻ có thứ văn hóa này ko nghĩ vậy. Trong đầu họ ngay khi cần tiêm là vận hết các mqh để xem leo đc lên trc ko. Xấu hổ ko có trong vốn từ hsy suy nghĩ của họ, nếu có chỉ là trót lưỡi, đầu môi.

Thứ 2 là văn hóa khoe khoang, hợm hĩnh, ăn trên, ngồi chốc và kèm theo sự ngu dốt, ít học ko hề nhẹ, cho dù có văn bằng j đi nữa. 1 cô gái tốt nghiệp học viện báo chí và có thể đã hành nghề nhưng ko đủ nhận thức, ko đủ va chạm để hiêu rằng việc tranh tiêm là đang xấu hổ, lại vác nó ra như 1 sự hãnh diện, khoe khoang cả việc tranh tiêm lẫn khoe mqh mà mình có thì chỉ có thể là ngu dốt. Đây điển hình là thứ văn hóa trọc phú, giàu ko đi kèm sang. Còn lâu mới đạt đẳng cấp quí ông, quí bà. Quí ông, quí bà ở VN này phải mất vài đời nữa, tiền có nhiều cũng ko thể khỏa lấp.

Khi tàu Titanic chìm, có cả vc ông chủ bách hóa Macy- giàu thứ 2 tg, ng giàu nhất tg Astor đệ tứ, ông trùm ngân hàng Guggenheim và vô số quí ông, quí bà khác dù đc đẩy lên xuồng cứu sinh thì họ vẫn chọn chết cho xứng danh mình.

Sau thảm họa sóng thần và rò rỉ hạt nhân của Nhật, hình ảnh những ông bà già, đứa trẻ kiên nhẫn xếp hàng nhận cứu trợ đã làm cả tg xúc động và khâm phục, những két tiền trôi dạt ko ai động vào, ko có hôi của, cướp bóc dù họ đói- chỉ có thể là nc Nhật. Đâu phải ngẫu nhiên nc Nhật đc xem là nc văn minh. Tinh thần võ sĩ đạo Samurai ko phải là lời đồn mà là huyền thoại có thật. Bao giờ VN đạt đẳng cấp đó nếu xh ko thấy việc tranh chòi, ăn cắp vặt là đáng xấu hổ?

Một dân tộc muốn trở lên kiêu hãnh, được khâm phục và trân trọng, muốn cầm tấm hộ chiếu có thể thông quan ko cần visa trên khắp tg thì trc hết phải là những ngươi biết xếp hàng, biết nhường chỗ và cả biết hy sinh khi cần.

Bênh vực, cổ vũ thói tranh chòi nhưng lại lập thớt bỉ bôi hộ chiếu VN ít giá trị, đó chỉ có thể là những kẻ ngớ ngẩn và tiếc thay những kẻ đó trong of và ngoài đời chẳng thiếu!
Cụ viết hay quá!
Nhưng cụ chắc k ở VN dồi☺

thanh040506

Xe trâu
Cái này chắc cho vào Excell tính kiểu lấy tổng dân số chia cho tốc độ tiêm của những tháng vừa qua nên ra cái số ngáo ngơ như này.
3 năm còn tin chứ riêng VN thậm chí 99% nếu cần chỉ 3 tháng là đủ. Nhập Sinovac, Sputnik rồi lùa dân tiêm là xong. Riêng khoản vận động lẫn bắt buộc toàn dân thì VN chắc chỉ thua TQ.
K tin 3 năm sau các cụ cứ mở còm này ra xem. Nếu sai em tự xóa nick.
Lão đổi nick thành Tàu ngầm chìm chớ giề☺

Trai_Nam

Xe tải
Các cụ có bao giờ nghĩ các suất ngoại giao liều lẻ có bao giờ là vaccine đc mix với chút nước cất ko :D:D

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Dân đen như iem, nhắn tin góp quỹ các kiểu từ nhà đến cơ quan mà chẳng được tiêm. Trong khi những đứa ăn trên ngồi trốc thì chẳng cần xếp hàng lại còn được vắc xin loại xịn. Thôi đành chờ Sino vacxin vậy. Haizzzz
Mà có cách nào đòi lại số tiền em đã ủng hộ không hả các cụ, Hay coi như đó là học phí ngu?
Học gì mà chả mất phí hở cụ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Các cụ có tin là các xếp to tiêm Sputnik từ năm ngoái k? E nghe nói vậy? Cho nên, nếu như, thì em tiêm.

TieuFu

Xe container
Vâng cụ, cả giọng văn lẫn hình ảnh kèm theo đều cảm thấy rất điếm. Chị nhà anh Xanh bôn mà không lồng lộn lên mới là lạ :))
Nhẽ tra khảo rồi, tiêm bao nhiêu cc ! :))

TieuFu

Xe container
Em ở SG, từ ngày 9/7 đến nay không ra khỏi nhà. Ngày nào cũng nghe tiếng còi xe Cấp cứu (bất kể sáng- tối). Tuần trước khi cao điểm ngày nghe gần 20 lần. Hai hẻm đối diện thì giăng dây hạn chế người trong hẻm đi ra ngoài. Cách nhà 4 căn thì phong tỏa khu nhà cho thuê cao cấp (F0 thì bế đi, F1 tự cách ly tại chỗ).
Nhìn các em dân quân canh các hẻm và chỗ phong tỏa thấy thương, chỉ mong cho các em được tiêm vaccine hết để an toàn. Hiện đang thiếu người nên vận động các em trong Đoàn ra tình nguyện hỗ trợ nên có thể mấy em này chưa được tiêm vaccine.
Nếu không giúp được người khác thì ít ra đừng giành giật phần không phải của mình.
Ngày 500 - 700 ca ngoài trại thì cụ nghe đươc 20 lần nhẽ còn ít !

TieuFu

Xe container
mấy e này đi tiêm có mất tiền hay phải ủng hộ tiền quy vx ko các cụ nhỉ? Phường e lên ds tiêm kèm theo 1 tờ thông báo nội dung mỗi người tiêm ủng hộ quy vx ít nhất 200k/ng. E ở p bạch đằng HN.
Nó thu bỏ túi thì ... !?

letrungdungcz

Xe tăng
Trong đại dịch cái tính bẩn này nó lại càng lòi ra, vụ bố ký giấy thông hành cho con rồi giờ đến cháu khoe tiêm. MK lũ khôn lỏi hơn người lại tỏ vẻ bô bô lên MXH. Đúng là đời
Dân trí
"Chuyện kể ngày hôm qua, con gái nói với mẹ muốn về nhà mà sợ đi đường phạt 3 triệu đồng, thế là mẹ nói ba liền cho người gửi giấy thông hành đến tận nhà khoảng 20 phút có ngay giấy thông hành đi 15 ngày cho con gái và con rể. Thế thì ngần ngại gì nữa, sử dụng ngay thôi".
Những dòng chia sẻ ngầm ẩn chứa sự tự hào và cũng không khó để nhìn ra, chủ nhân của status (trạng thái) đó đang tỏ ra hãnh diện về "thế lực" của gia đình.

Chắc gì đã đc dùng hàng chuẩn mà mang lên khoe khoang...