[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Nguyenhongson26

Xe tăng
Đang làm việc mà nghe vợ gọi điện thông báo cơ quan có F2, công an vừa qua bế về nhà cách ly mà cháu chả còn tí hứng thú làm việc nào nữa các cụ ạ. Cháu lại đang ở nước ngoài, muốn về cũng ko về được, cháu đặt vé đầu tháng 4 mà chưa biết nó có cho cháu bay ko :(

Cụ thể là F0 là nhân viên phục vụ, nấu nướng tại một ngân hàng nọ, F1 là nhân viên ngân hàng đó, đi đá bóng với F2 là nhân viên cơ quan vợ cháu từ hôm Chủ Nhật. Nay F0 có kết quả xét nghiệm, người ta bế hết F1 với F2 đi cách ly rồi, F3 như vợ cháu thì đang thấp thỏm lo sợ :(
Nhà cháu còn có mỗi con nhỏ, ông nội, giờ mà nhà cháu phải cách ly thì căng quá, cháu vừa mí xin sếp cho về VN sớm (Cháu có kế hoạch về VN làm việc vào tháng 5, cơ mà trình bày tình hình thì sếp nhất trí cho về sớm luôn), giờ chỉ còn vấn đề vé thôi các cụ ạ.

Cháu lạy các cụ, các mợ đang lông nhông đi ăn đi chơi ngoài kia, làm ơn về nhà gù im giúp cháu với :((
Về đi,chịu khó đi cách li 14 ngày không vấn đề gì là ra thôi.Chứ về thẳng giờ không được đâu

Mioaki

Xe buýt
Một bé cty em nó thuê nhà ở Lạc Trung, hôm nọ nó kể chủ nhà trọ chỗ nó có tý liên quan với F2 của BN 87, theo tính toán đúng tiêu chuẩn dịch tễ học cty em có thể là F4 đến F5. Sáng nào đến cty cũng hỏi nó, thế chủ nhà em đã bị bế đi chưa. Chủ nhà nó mà bị bế đi thì công ty em chính thức lên F3 ngay. Cũng ghê ghê, nhưng càng chú ý khẩu trang cẩn thận với tinh thần: Bảo vệ mình chính là bảo vệ cộng đồng thôi.
Tiếp xúc mà cả hai bên đều khẩu trang đứng cách nhau 2m thì khả năng lây lan gần bằng 0 rồi. Tất nhiên là lúc đấy thì coi như tính là thành f1 thì chấp nhận bế đi cách ly thôi. Còn ông chủ thớt, đàn ông gì mà cuống cuồng lên. Đọc cứ tưởng là ít ra f2, hóa ra vợ ông mới là f3 mà đã lồng lộn hết cả lên rồi.

chaozywao

[Tịch thu bằng lái]
Đã có yêu cầu không đón người Việt Nam đang ở nước ngoài về Việt Nam rồi, vì hết chỗ cách ly.
Các trường hợp bây giờ được sang/về Việt Nam phải là chuyên gia đang công tác ở Việt Nam. Tuy nhiên, những chuyên gia này cũng phải cách ly đủ 14 ngày tại nơi cách ly và thêm 14 ngày tại nhà nhé.
Cháu cbi về vn training 1 lĩnh vực 11 nhà máy cty cháu ở vn chưa có ai làm, nên nếu cần cty cháu có thể xin cho cháu 1 xuất nhập cảnh cụ ạ.

Cháu ủng hộ cụ chủ về, những lúc rối ren loạn lạc như này dù có thế nào cũng phải ở gần gia đình, quê hương. Cháu thẩy nhục khi trong đại dịch, chính phủ nhân dân các nước kêu gọi dân của họ về nước thì dân Việt Nam lại ko muốn cho đồng bào của mình trở về. Khó khăn thì đâu phải chỉ có Việt Nam khó khăn, nó là khó khăn trên toàn thế giới. Về có đói cùng sẻ có nạn cùng chia.
Cụ hiểu cháu quá :(. Nhiều cụ bảo cháu đừng về cứ như thể cháu mang virus về vậy, thực tế thành phố cháu ở 1 tháng nay k xuất hiện ca nhiễm, mọi sinh hoạt đều bình thường, k hề bị giới hạn gì cả. Chỉ là lúc có chuyện thì kể cả có về nhìn nhau thôi cũng thấy ấm lòng lắm rồi.

thanhbn1983

Xe điện
cụ chủ yếu đuối vãi :D
bình tĩnh cụ ơi F2 với F3 khả năng lây nhiễm rất thấp nhé

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Ông bạn em có vợ đi nước ngoài về đầu tháng, tự cách ly ở nhà, ông chồng oải quá chỉ mong y tế vào bế đi.

đi hai cẳng

Xe buýt
có thấy ca nào báo tạp vụ gì đâu nhỉ? loạn cào cào quá. thông tin phải nói rõ mọi ng còn biết. cứ nghe nói nghe nói . đell hiểu cc gì?

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Tôi chạy xe máy trên đường thấy dân ta khá ngu, đến ngã tư dừng đèn đỏ đứa nào cũng cố chen lên sát vạch càng gần càng tốt, vậy là mồm đeo khẩu trang và đứng san sát nhau. Bình thường thì như vậy không sao, nhưng bây giờ đang có dịch mà chúng nó làm thế là rất ngu. Tôi thì luôn cố gắng dừng xe phía sau, cách xa chúng nó vài mét, kể cả đang chạy xe cũng cố gắng lui về phía sau cách xa bất kể đứa nào. Còn thể loại vừa chạy xe vừa vào FB hay dừng xe trên cầu vượt-đường cao tốc đứng nhắn tin thì nhiều vô kể, không biết não bọn này làm bằng gì.
cụ phải chạy lên trước mặt nó, chứ đứng sau, nó hắt hơi đúng lúc đèn xanh, cụ phi tới là toi. hoạc cụ vòng lên vỉa hè mà tránh

TPS

Xe điện
Iem ra đường thấy còn đầy người không khẩu trang, ngồi ăn hàng quán la liệt, thậm chí cái siêu thị méo gì ở ngoài Quảng Ngãi khai trương dân chen lấn nhau đi như trẩy hội. Không biết chống dịch kiểu gì nữa giờ. VL thật
Quê vẫn đám hỏi đám cưới cỗ bàn to ạ. Tivi đăng cấm tụ tập 20 người. Thực tế là ngày hôm nay luôn tụ tập vài chục mâm và không thấy ai cấm cản.
Nản lắm ạ, trước cứ tuyên truyền VN ít dịch do chịu đeo khẩu trang. Tụ tập, chấm chung nước chấm thế thì đeo giời cũng lây ạ.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Đang làm việc mà nghe vợ gọi điện thông báo cơ quan có F2, công an vừa qua bế về nhà cách ly mà cháu chả còn tí hứng thú làm việc nào nữa các cụ ạ. Cháu lại đang ở nước ngoài, muốn về cũng ko về được, cháu đặt vé đầu tháng 4 mà chưa biết nó có cho cháu bay ko :(

Cụ thể là F0 là nhân viên phục vụ, nấu nướng tại một ngân hàng nọ, F1 là nhân viên ngân hàng đó, đi đá bóng với F2 là nhân viên cơ quan vợ cháu từ hôm Chủ Nhật. Nay F0 có kết quả xét nghiệm, người ta bế hết F1 với F2 đi cách ly rồi, F3 như vợ cháu thì đang thấp thỏm lo sợ :(
Nhà cháu còn có mỗi con nhỏ, ông nội, giờ mà nhà cháu phải cách ly thì căng quá, cháu vừa mí xin sếp cho về VN sớm (Cháu có kế hoạch về VN làm việc vào tháng 5, cơ mà trình bày tình hình thì sếp nhất trí cho về sớm luôn), giờ chỉ còn vấn đề vé thôi các cụ ạ.

Cháu lạy các cụ, các mợ đang lông nhông đi ăn đi chơi ngoài kia, làm ơn về nhà gù im giúp cháu với :((
Em hỏi thật cụ cho thông tin ngân hàng đi ạ. Chứ thế nào mà đội F1, F2 đó đã gặp KH thì tèo

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
đang yên ổn, bò về cách li rồi lại dính thì đen, cứ từ từ để chính phủ xử lý. có khi vợ cụ ấy liên quan f0, f1 khác đấy, nên các cụ đừng hỏi sâu quá, còn chuẩn thì cụ chủ cứ pot ngân hàng nào lên để ae còn check thông tin

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Cháu vì vợ con cháu trước, còn nước với dân cháu để cụ lo ạ :(
Cụ cứ bảo thủ. Thứ nhất bây h ko ai cho về. Thứ 2, cụ mà về thì nguy cơ dương tính sẽ cao hơn chứ đừng nói là cách ly 14 ngày.

Bây h việc cần nhất là vợ cụ tự cách ly. Cụ ngồi yên tại chỗ động viên vợ. Đừng ra quyết định trong lúc nóng vội

ubisapro

Xe trâu
F2 cách ly tại nhà mà. Chỗ e làm cũng có F3, vợ ông đó bị F2. Vẫn như bình thường, sao phải xoắn :D