[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

vietpq75hanes

Xe container
Tiêm theo tiêu chuẩn, thuộc diện bắt phải tiêm chứ báu gì mà khoe. Vợ em ngành Y bắt phải tiêm kìa.
Chen ngang xong khoe lên mạng thì đúng là max ngu rồi.

DidiLe

Xe container

C69BS

Xe máy
Khôn lỏi là bản tính của đa số dân An Nam ta rồi, cụ chủ có vẻ bất ngờ. Vậy nên khi dân ta ra quốc tế mới bị nhiều quốc gia ghẻ lạnh phân biệt

Cavaho

Xe tăng
Sao chúng nó dạy nhau thói khốn nạn bỉ ổi nhỉ. Thằng Hà này chỉ cần nói: "chúng tôi thừa nhận sai. chúng tôi sẽ chịu trách nhiện và đây là bài học để các đơn vị được chọn tiêm thuốc không lặp lại sai này để có sự công bằng đến mọi người dân". Nó dễ nghe và để OF bớt chửi.
Nó quen thế rồi Cụ. Các trường hợp ntn chắc nhiều nên nó trả lời qua quýt cho xong chuyện ai ngờ Dân đang rảnh đói thối mồm nên soi kinh quá.

Lu Trang Thong

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này quá trình thực hiện thì có thiếu sót, nhưng không thay đổi bản chất là viêc tốt. Em này quan hệ rộng, di chuyển nhiều, nên được tiêm trước để tránh trở thành ổ lây nhiễm bệnh.

Laixe80

Xe tăng
Chính quyền làm mạnh tay thì thằng cha GĐ Bệnh viện và bọn cấp dưới liên quan đi đời vì làm sai quy trình thôi, chứ bố con nhà này cùng lắm là bị XH lên án, chửi rủa chứ về mặt PL ko làm gì đc bố con nhà nó đâu, chúng nó bảo
bệnh viên cho tiêm thì chúng nó tiêm thôi.
Bọn nó buôn đất mà chính quyền muốn đập thì chết trong phút mốt thôi cụ.

DidiLe

Xe container
Nó quen thế rồi Cụ. Các trường hợp ntn chắc nhiều nên nó trả lời qua quýt cho xong chuyện ai ngờ Dân đang rảnh đói thối mồm nên soi kinh quá.
Ngay cả OF, cũng đồng lõa với cái không đúng khi xóa/đóng các thớt lên án về việc không đúng này, cơ sở đóng thớt là vi phạm quy định.
Em lên án công kích cá nhân hay soi mói, nhưng làm sai thì bị lên án thì không oan nhưng đừng soi mói. sửa sai là điều đúng nhất sau khi đã làm sai. mấy đứa được tiêm nêu rõ lý do được tiêm, xin lỗi nếu làm ảnh hưởng đến ai đó. cảmơn vì được chỉ cái sai xem nào! MXH hết đu bám.

Laixe80

Xe tăng

TNLak

Xe điện

Voi coi HN

Xe tăng
Dân đen như iem, nhắn tin góp quỹ các kiểu từ nhà đến cơ quan mà chẳng được tiêm. Trong khi những đứa ăn trên ngồi trốc thì chẳng cần xếp hàng lại còn được vắc xin loại xịn. Thôi đành chờ Sino vacxin vậy. Haizzzz
Mà có cách nào đòi lại số tiền em đã ủng hộ không hả các cụ, Hay coi như đó là học phí ngu?
Hay em alo bà tổ trưởng dân phố đòi lại một củ ủng hộ thì có được không nhỉ, em ủng hộ để mua vaxcin tiêm cho các bác sĩ tuyến đầu và các đối tượng nguy cơ cao được ưu tiên tiêm. Nghĩ đóng góp vaxcin cuối cùng bọn khốn nạn nó tiêm cho họ hàng, quan hệ nhà nó mà cay. Bọn trọc phú lắm tiền chắc éo đã ủng hộ đồng nào, nhưng tiêm thì nó được tiêm đầu tiên, kén chọn loại xịn mà tiêm. Nghĩ đến thân mình công ty giật dẹo gần năm rưỡi, đóng cửa 3 tháng nay rồi ko ai hỏi thăm một câu chứ nói gì đến hỗ trợ, thuế, bảo hiểm thì vẫn nã đều như vắt tranh. Vaxcin thì chưa thấy tăm hơi gì ko biết bao giờ đc tiêm, thấy đa số mọi người cũng đều chờ như thế cả nên cũng chờ vậy thôi, dịch bệnh cả nước, ai cũng nhờ cậy mối quan hệ khôn lỏi để tiêm trước cuối cùng là loạn xh.
Nói thế thôi, ủng hộ quỹ vaxcin thì vẫn nên ủng hộ thôi, cái này là con sâu làm rầu nồi canh, hãy nghĩ đến bao bác sĩ, chiến sĩ đang đổ mồ hôi ngày đêm chống dịch, lạc quan lên cụ ơi.

Chỉnh sửa cuối:

Laixe80

Xe tăng
Hôm qua nhổ ra không biết hôm nay có cơ hội liếm lại không…. Qua đây cho thấy việc nài đối với con hà nó cho là việc rất bình thường và trả lời qua quýt cho xong việc.
Có thể ảnh liếm lại được nhưng sẽ mất kha khá xèng. Hôm qua ảnh nhổ ra như vậy chắc do nghĩ việc này nhỏ, chỗ khác bọn nó làm đầy, nên trả lời qua quýt vậy. Nào ngờ việc nhỏ nhưng có tính tượng trưng cao, dân tình chửi sml đến mức Bộ Y tế phải xông vào nên giờ mới phải đi xử lý đống rác do con zở kia nó bày ra :))

byby123

Xe đạp
Hay em alo bà tổ trưởng dân phố đòi lại một củ ủng hộ thì có được không nhỉ, em ủng hộ để mua vaxcin tiêm cho các bác sĩ tuyến đầu và các đối tượng nguy cơ cao được ưu tiên tiêm. Nghĩ đóng góp vaxcin cuối cùng bọn khốn nạn nó tiêm cho họ hàng, quan hệ nhà nó mà cay. Bọn trọc phú lắm tiền chắc éo đã ủng hộ đồng nào, nhưng tiêm thì nó được tiêm đầu tiên, kén chọn loại xịn mà tiêm. Nghĩ đến thân mình công ty giật dẹo gần năm rưỡi, đóng cửa 3 tháng nay rồi ko ai hỏi thăm một câu chứ nói gì đến hỗ trợ, thuế, bảo hiểm thì vẫn nã đều như vắt chanh. Vaxcin thì chưa thấy tăm hơi gì ko biết bao giờ đc tiêm, thấy đa số mọi người cũng đều chờ như thế cả nên cũng chờ vậy thôi, dịch bệnh cả nước, ai cũng nhờ cậy mối quan hệ khôn lỏi để tiêm trước cuối cùng là loạn xh.
Nói thế thôi, ủng hộ quỹ vaxcin thì vẫn nên ủng hộ thôi, cái này là con sâu làm rầu nồi canh, hãy nghĩ đến bao bác sĩ, chiến sĩ đang đổ mồ hôi ngày đêm chống dịch, lạc quan lên cụ ơi.
Tiền quỹ vaccine đều trong ngân hàng lấy lãi rồi bác có đòi cũng chẳng đc

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

Laixe80

Xe tăng

Laixe80

Xe tăng
Âu.........cũng là cái văn hóa. :| cơ mà mắc xoăn tạo ra 1 đám hợm hĩnh- khoe mẽ quá :( Cú này ông ngoại hơi thốn. :|
Ông ngoại chắc chắn là sẽ tốn một mớ xèng để xử lý khủng hoảng.

Quan_woodman

Xe điện
K phải chốt nào cũng có đủ điều kiện để test cụ ợ. Mà tập trung test tại chốt cũng gây ùn ú, thêm nguy cơ lây nhiễm cao nữa ạ☺
Vâng, em cũng nghĩ vậy. Nên cán bộ bảo em quay xe là em quay luôn.

Voi coi HN

Xe tăng
Tiền quỹ vaccine đều trong ngân hàng lấy lãi rồi bác có đòi cũng chẳng đc

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun
Ô sao không vác tiền đi đặt cọc, ứng trước tranh cướp mà mua vaxin mà lại đi gửi ngân hàng hả cụ?? Chờ bọn vaxin đến gửi 3 cái báo giá rồi mới ngồi vuốt râu ngâm cứu xuất tiền à cụ.