[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

filmonline

Xe điện
Nhà nước cứ lo cho người nghèo, còn người nào chịu được phí tiêm dịch vụ thì cứ tiêm.
Cháu thấy làm vậy nhà nước cũng có thêm khoản thu, từ đó dân nghèo cũng đc tiêm miễn phí mà cụ.

Cháu thấy kiểu ủng hộ như này nó không minh bạch, đầu vào đầu ra dễ làm phép. Ví dụ cho pre order thì dân order 10tr liều thì cuối cùng phải đủ 10tr liều chứ không là phép đc cụ ạ :D
Em nghĩ NN kiểm soát toàn bộ công tác chống dịch đến việc tiêm vaccine như vậy là có lý do, và đến hiện nay thì hiệu quả vẫn đang là rất tốt.
Nếu để tự dân đi tiêm thì lấy chỉ tiêu nào để xếp vào hộ nghèo để được hỗ trợ? Rồi thì người tiếc tiền, người gian lận, rồi nhập nhèm cả thuốc chuẩn & ko chuẩn, rồi nếu tiêm ko hiệu quả thì vỡ trận chỉ trong phút mốt. Rất nhiều hệ quả từ việc để dân tự giác tiêm phòng. Ngay đến chính quyền nhiều nước đối với nạn dịch còn bỡ ngỡ chứ đừng nói ý thức của cá nhân.
Việc kêu gọi ủng hộ cũng là 1 hình thức để quân dân cùng làm, thực tế ko có khoản đóng góp, ủng hộ thì NN vẫn phải chi ra để chống dịch. Việc phân bổ như nào thì các DN & cá nhân đóng góp cả trăm tỷ họ mới quan tâm sát nhất. Minh bạch được thì tốt, mà NN giải trình được 50% việc giải ngân cũng đã là ok rồi. Việc order 10tr liệu ngoài đơn giá còn nhiều chi phí đi kèm, chi phí bảo quản, vận chuyển, phí test, rồi người phục vụ, người tiêm, điểu dưỡng,.. những người tuyến đầu dám mạo hiểm cả tính mạng để phục vụ thì việc lo minh bạch hay ko minh bạch để cho bọn 3 que nó lo.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có giấy chứng nhận đã tiêm, giấy xét nghiệm thì có được thông chốt ko các cụ?
Em nghĩ là vẫn khai báo bình thường và vào vùng dịch mà theo quy định địa phương nơi về bị áp dụng cách ly thì vẫn bị cách ly.
Chưa có quy định về việc đã tiêm là không bị nhiễm.
Em vừa vào Cần Thơ, quét blue zone mất 1 phút thôi.

ATTILA

Xe điện
Cái 62k tỷ trước đã giải ngân đâu, lấy ra mà bù. Hay cũng lên tivi mà tiêm
Sơn thật thà hay vodka những bài kiểu này nhỉ.
Gói 62k tỉ nó chưa dc giải ngân xong thì đấy ko phải lỗi nhà nước nhé. Vì sao thì xuống hỏi cơ sở và những ng có trách nhiệm làm hồ sơ hoặc đại diện ng dân ng lao động. Ngồi đấy mà bỉ bôi chửi đổng.

coolpix8700

Xe ngựa
Em đang chờ vào test để lấy cái tờ giấy chứng nhận đây. Ngồi từ sáng đến giờ chưa đến lượt. Khg hiểu tại sao họ khg mở rộng các điểm test. Giá trị có 1 tuần mà tuần nào cũng ngồi chờ chỗ nguy cơ khg thấp, khg chỉ mình mà có khi hàng xóm cũng vạ lây.

vietbamboo

Xe điện
Theo em cãi nhau cũng được...
Diễn thế này hỏng cả đứa trẻ, chúng không phải là công cụ của ai cả. Bậc cha mẹ không bảo vệ con mình còn đi cổ súy!

Toilatoi242

Xe tăng
Cái 62k tỷ trước đã giải ngân đâu, lấy ra mà bù. Hay cũng lên tivi mà tiêm
Chuẩn cụ - rà rã cái 62k này chưa giải ngân đc. Giờ có mục đích rồi thì ko thấy nói đên.
Cơ mà cái đội cứ nhắn tin trước là bầu cử giờ là ủng hộ Quỹ Covid là em cho hết vào danh sách chặn rồi. Hê.

Không trì hoãn được,tuần vừa rồi đi công tác miền Tây, 3 anh em lái xe vào. Các tỉnh miền Tây vẫn tấp nập làm ăn. Chỉ phải khai báo y tế ở KS. Em thì đi đến đâu vẫn giành mấy phút nhập khai báo bluezone.
Sau đó có vấn đề về hợp đồng em lại phải bay ra hôm Chủ nhật.
Để xe trong đó bay vào đi lại các tỉnh cũng yên tâm, đi xe đò thì không an tâm chút nào.
Khai báo y tế ở sân bay bằng Bluezone, nhân viên của hãng xem ok thì đóng cái dấu vào vé. Nhưng em để ý những người check in ngoài máy cũng lọt nhiều người không khai báo mà vẫn vào được phòng chờ. Máybay vắng chỉ khoảng 50% số ghế.
Có điều không biết ai F1 bay cùng mình.
Cuối tuần này lại bay vào. Không bay không được.
Bay cũng rủi do lắm. Không đừng được thì phải đi thôi. Không may có F0 trên chuyến đấy thì lại đi 21 ngày. Mệt mỏi lắm cụ ạ.

anhnguyen711

Xe hơi
Các cụ sắp được đi tàu cao tốc rồi nhé. Tin mới hót hôm nay. Thế nên thuế phí đường bộ không giảm là đúng rồi, để bà con còn đi tàu cao tốc chứ không lỗ sặc.

mmxhung

Xe điện
Ở nhà cho lành, bên em mấy đối tác mang tiền đến cho mình nhưng ở xa nên trong thời buổi này mình cũng từ chối

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
thôi cụ,ở đây ko cần phải giải trình làm gì với những ng k muốn hiểu.
chính xác hội thu tiền hôm nay là MTTQ của phường Phúc Lợi chỗ thầy em ( họ thu theo hộ khẩu nhà có mấy nhân khẩu ấy) chứ em ko ở đây mà vẫn bị thu đây này.
nói thì có cụ luận từng câu chữ bắt bẻ. đến chịu !
Nếu có thể cụ chưng cái bill hay giấy xác nhận gì đó lên đây. Thank cụ

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Vậy nên nếu ai không muốn bị boom tin nhắn liên tục mỗi ngày, thì nên phải nhắn tin ủng hộ vài chục k để không phải nhận boom tin nhắn nữa.
Tôi có 2 số đt, cả 2 đều duy nhất có 2 tin nhắn kêu gọi nhắn tin ủng hộ. Tin sau hướng dẫn cụ thể hơn tin trước, lần lượt vào 3/6 và 5/6.
Boom nào ở đây.