[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Chạy đâu cho thoát. Tổ dân phố gõ cửa từng nhà. Cháu cũng thắc mắc tại sao lại phải miễn phí và quyên góp, cái miễn phí chỉ lên cho vũng xâu, xa, và cận nghèo, nghèo và chính sách, công nhân khu công nghiệp thì ông chủ phải hỗ trợ % ...còn đâu tự nguyện và tính phí.
Không biết chỗ cụ ra sao
Tổ dân phố chỗ em không có chuyện đến từng nhà. Trong các group mạng xã hội e tham gia mọi người cũng xác nhận ko có chuyện đó.
E nghĩ điều đó hợp lý, vì mn đã có phương tiện là nhắn tin ủng hộ và hơn nữa cơ quan cũng trích quỹ phúc lợi đóng góp rồi.
Cụ xác minh lại xem, nếu đúng thế thì tổ dân phố làm sai và có quyền phản biện lại.

cunhoang

Xe tăng
Không biết chỗ cụ ra sao
Tổ dân phố chỗ em không có chuyện đến từng nhà. Trong các group mạng xã hội e tham gia mọi người cũng xác nhận ko có chuyện đó.
E nghĩ điều đó hợp lý, vì mn đã có phương tiện là nhắn tin ủng hộ và hơn nữa cơ quan cũng trích quỹ phúc lợi đóng góp rồi.
Cụ xác minh lại xem, nếu đúng thế thì tổ dân phố làm sai và có quyền phản biện lại.
nhà em vừa đóng đây,nhưng thật là em muốn tiêm dv,ko muốn tiêm như vậy
họ nói luôn 250k 1 người. nên e bảo thôi e đóng góp 200k vì e đã đóng góp ở cty rồi.thế mà có cụ ở trên còn vật nhau từng câu nói với em đây.

Baba99

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi kinh nghiệm quốc tế. Thế giới đã có nước nào huy động toàn dân lập quỹ vaccine như thế này chưa? Sau này mình thành ngọn cờ đầu các nước đua nhau sang VN học tập nhỉ!
Họ học tập là học tập nước Mỹ phát tiền với trao thưởng xổ số cho người đi tiêm chủng chứ ai lại học tập kêu gọi người đi tiêm chủng góp tiền mua vắc xin bao giờ?

samoclan

Xe điện
Không biết chỗ cụ ra sao
Quyen góp co vit thì ko sai phạm đâu, đâu đâu cũng quyen góp mà cụ, có xác nhận của phường.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
nhà em vừa đóng đây,nhưng thật là em muốn tiêm dv,ko muốn tiêm như vậy
họ nói luôn 250k 1 người. nên e bảo thôi e đóng góp 200k vì e đã đóng góp ở cty rồi.thế mà có cụ ở trên còn vật nhau từng câu nói với em đây.
Em không thấy chủ trương bằng văn bản nào nói giao quyền cho các tổ dân phố vận động người dân đóng tiền. Nếu bầu cử hay làm hạ tầng gì đó thì họ thông báo công khai lắm.
Nếu đi thu tiền tự nguyện của từng hộ dân thì họ sai chắc. Cụ có thể kiện vì ko ai ép buộc cả

cunhoang

Xe tăng
Em không thấy chủ trương bằng văn bản nào nói giao quyền cho các tổ dân phố vận động người dân đóng tiền. Nếu bầu cử hay làm hạ tầng gì đó thì họ thông báo công khai lắm.
Nếu đi thu tiền tự nguyện của từng hộ dân thì họ sai chắc. Cụ có thể kiện vì ko ai ép buộc cả
em nói thặc mà,em lấy câu chuyện làm quà đc cái j đâu ợ
em ở Phúc Lợi LB nhé
tại thầy e mới chuyển về đây,ko muốn mất lòng nên góp cho có thôi. Còn em đã góp ở cty rồi ạ.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình mà biết mở mồm ra như Cụ thì nc mình khác rồi Cụ.
Hay cũng chỉ suy nghĩ trong đầu rồi tặc lưỡi cho qua.
Nên thôi Cụ đừng nói lý thuyết nữa.

qlevis

Xe điện
E chuyển tiền luôn, ko nt làm j cho mất tg

ATTILA

Xe điện
Cụ tìm hiểu thêm các còm/bài post của ông này cụ sẽ hiểu là đang vật nhau vs ai. Nói chung là...thôi, e ko nói gì nữa kẻo lại mang khẩu nghiệp, hihi.
Ông đấy thì toàn nhét chữ vài mồm ng ta, nói đạo lý mà thở ra toàn câu vô nghĩa.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Họ học tập là học tập nước Mỹ phát tiền với trao thưởng xổ số cho người đi tiêm chủng chứ ai lại học tập kêu gọi người đi tiêm chủng góp tiền mua vắc xin bao giờ?
Quỹ Vaccin phòng chống covid chứ có phải Quỹ mua vacccin phòng chống covid đâu.

vandatAT

Xe container
Em có 2 thắc mắc nhỏ:
1. Ít nữa đủ vacxin, có bắt buộc ai cũng phải tiêm ko? (Cá nhân em thì ko thích tiêm)
2. Sau này lại có khả năng nảy sinh ra 1 con "covid 23", covid 25 nào đó ko nhỉ ;)).

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không lý thuyết nhé, việc gì đúng thì làm. Tôi làm đúng tôi chả sợ bố con thằng nào hết.
Xin hỏi cụ trẻ, truyền thông, các tổ chức xã hội vận động quyên góp bằng nhiều hình thức. Tôi đã nhắn tin, đã ck, cơ quan cũng đã đóng góp. Vậy hành động thu tiền của tổ dân phố là gì?
Mở miệng hay ngậm miệng liên quan gì ở đây, hay đó là hành động tát nước theo mưa trục lợi...họ nhân danh ai mà đi thu tiền. Xin lỗi tổ dân phố ko thuộc MTTQVN hay chữ thập đỏ...hoặc đại diện cho quỹ nào mà đi thu nhé
Em thấy Cụ dùng nhiều từ ngữ nặng nề cho những người không cùng ý kiến.
Chả cần gì phải vậy hết.
Em thấy họ đặt câu hỏi và có suy nghĩ còn văn minh hơn Cụ và em( em đã nt góp rồi).
Nên tôn trọng những ý kiến trái chiều đó.
Cũng như tại sao em nó Cụ lý thuyết suông Cụ lại sửng cồ lên.
Vì Cụ cũng có suy nghĩ như họ khi không đóng cho phường xã thôi.
Những đợt đóng góp trong em phường cử ng tới thu là bình thường.
Xong họ tổng hợp gửi thì cũng chả sao.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi kinh nghiệm quốc tế. Thế giới đã có nước nào huy động toàn dân lập quỹ vaccine như thế này chưa? Sau này mình thành ngọn cờ đầu các nước đua nhau sang VN học tập nhỉ!
VN phải là lá cờ đầu của trái đất trong phong trào đóng quỹ ủng hộ:>:))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chả nói lên điều gì, nước ngoài vẫn đánh giá cao kinh nghiệm nghiên cứu và sx vx cũng như kết quả thử nghiệm vx VN cao đấy. Vacxin này sẽ dùng lâu dài và xuất khẩu, đương nhiên VN sx đc vx thì chủ động và đỡ rất nhiều ngoại tệ.
VN làm cẩn trọng, bám sát quy trình nên đương nhiên lâu hơn. Nếu đi tắt như một số nước có thể đã có sản phẩm thương mại rồi :)

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
VN phải là lá cờ đầu của trái đất trong phong trào đóng quỹ ủng hộ:>:))
Em thấy nhiều ng đặt câu hỏi ấy chả sai.
Hở tí kêu gọi dân đóng góp.
Làm mửa mật tháng nào cũng đóng thuế TNCN rồi.
Rồi phải chịu hàng chục thứ thuế khác nữa.
Thế tiền đó đi đâu?
Đóng thuế nhiều mà điện nc hư hỏng đt báo chả ai nghe, khi sửa thì tới nhà ng đt báo xin tiền.
Hay lấy vụ chữa cháy đang hot ra là ví dụ.
Đóng cho lắm vô xong có công chuyện thì vậy, không ý kiến mới lạ.
Em nt góp rồi.:))

scorp8x

Xe container
VN làm cẩn trọng, bám sát quy trình nên đương nhiên lâu hơn. Nếu đi tắt như một số nước có thể đã có sản phẩm thương mại rồi :)
Càng cẩn thận càng tốt, chậm mà chắc, liên quan đến sức khoẻ tính mạng cả dân tộc :) hy vọng VN có thể tự nghiên cứu & sản xuất thành công từ năm sau, sẽ là động lực cho phát triển cho KHCN còn đang quá yếu

ATTILA

Xe điện
Không biết chỗ cụ ra sao
Chỗ tôi cũng chưa thấy ai hỏi gì vụ đóng góp kia.

trausut

Xe buýt
Em vẫn ủng hộ, ngay từ ngày đầu tiên luôn.
Cơ mờ em chỉ muốn có ý kiến nhỏ : Vắc xin Trung Quốc là em không tiêm đâu. nhỡ bọn Trung Quốc nó lại cài virus gì vào, tiêm của nó vào, mỗi tháng lại phải tiêm một lần như con nghiện Vắc xin thì bỏ bu.
Loại nào cũng đc, của Việt Nam là tốt nhất, nhưng Trung Quốc là em không tiêm