[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

hoviethung

Xe lăn
Con bác làm mảng gì thế ạ, e tưởng bank thì cứ đều đều thế chứ cũng cho nghỉ à bác , chỗ e mấy ce làm bank vẫn đi làm đều , còn có cắt giảm lương ko thì e cũng k biết
Con mình giao dịch viên ngân hàng. Ai cũng tưởng như cụ. Nhưng chỗ con mình sáng thứ 7 không làm việc, đương nhiên là giảm lương. Bây giờ có thông báo mới, vậy mới lo chứ. Covid đến tận cửa mọi nhà rồi

hoviethung

Xe lăn
Ý em thế này, nếu con bác làm banker mấy năm mà không lên được tầng lên elite trong giới thì tốt nhất nên nghỉ bank tìm ngành khác trước khi quá già. Ngân hàng là tiền bạc nên khá bạc bẽo.
Nhưng con mình mới được ngân hàng tuyển dụng. Làm hợp đồng chính thức mới được có mấy tháng thôi. Mặc dầu mình vẫn bảo con là xác định như cụ

mourista

Xe tải
Chả là cậu em về hưu 60 tuổi có làm thêm bảo vệ tại nhà hàng tiệc cưới ,bây h hạn chế hội họp tiệc tùng cưới hỏi nên công ty cho nghỉ bớt
Nay cần làm thêm bảo vệ giờ hành chính, không biết cụ nào gần Phan đình phùng , cửa bắc , nguyễn biểu .....
Cậu em ở Phan đình phùng ạ
Có cụ nào biết thì bảo em với nhé, cậu e ở nhà 1 tuần rồi cũng chán
Em xin cám ơn
Bảo cậu cụ tạm thời nghỉ ngời qua đợt dịch này đã. Hạn chế ra đường, già rồi nhỡ dính cái lại khổ bản thân, gia đình.

Long921

Xe tăng
Con mình giao dịch viên ngân hàng. Ai cũng tưởng như cụ. Nhưng chỗ con mình sáng thứ 7 không làm việc, đương nhiên là giảm lương. Bây giờ có thông báo mới, vậy mới lo chứ. Covid đến tận cửa mọi nhà rồi
Căng bác nhỉ, e cứ tưởng bank là việc đều chả cần qtam ai có ảnh hg không , chỗ e mấy bank vẫn thấy hoạt động, không biết có cho ai nghỉ bớt ko

hoviethung

Xe lăn
Căng bác nhỉ, e cứ tưởng bank là việc đều chả cần qtam ai có ảnh hg không , chỗ e mấy bank vẫn thấy hoạt động, không biết có cho ai nghỉ bớt ko
Thì chỉ nội tình mới biết thôi? Còn ai ở ngoài thì vẫn cứ tưởng?

phongchi

Xe đạp
Vì cái dịch bệnh này mà em mất việc, ở nhà mấy tháng nay rồi đây (:|. Dự là với tình hình này thì còn treo mồm dài.

nguoibatdau

Xe tăng
Nhưng con mình mới được ngân hàng tuyển dụng. Làm hợp đồng chính thức mới được có mấy tháng thôi. Mặc dầu mình vẫn bảo con là xác định như cụ
Càng nên bỏ bác ạ, nhân cái covid này có lý do đi tìm hướng đi mới. Em làm ngân hàng top luôn, vcb bác nhé, hợp đồng vô thời hạn, thu nhập trước khi rời đi 40 củ 1 tháng, vẫn quyết định rời đi trước khi quá muộn, thấy mình không lên được thì phải mạnh mẽ thay đổi thôi.
Con bác là zai hay gái, nếu là zai làm gdv thì càng nên bỏ, tù người lắm. Gái làm lấy kinh nghiệm, vị trí để lấy chồng cũng ổn, còn nếu vất vả quá thì mạnh dạn bỏ việc, nghiên cứu ngành khác.

hoviethung

Xe lăn
Càng nên bỏ bác ạ, nhân cái covid này có lý do đi tìm hướng đi mới. Em làm ngân hàng top luôn, vcb bác nhé, hợp đồng vô thời hạn, thu nhập trước khi rời đi 40 củ 1 tháng, vẫn quyết định rời đi trước khi quá muộn, thấy mình không lên được thì phải mạnh mẽ thay đổi thôi.
Thì đã quen việc đâu mà đi cụ?

Con mình đang làm ngân hàng, Cấp trên đã có kế hoạch cho nhân viên thôi việc vì Covid Mình đang lo ngay ngáy đây? Thời dịch bệnh khó khăn đủ đường
Ủa con cụ đang đi làm NH mà ở đó có kế hoạch cho nhân viên nghỉ thì liên qua gì đến cụ mà mình phải lo ngay ngáy ạ?

Long921

Xe tăng
Con bác là zai hay gái, nếu là zai làm gdv thì càng nên bỏ, tù người lắm. Gái làm lấy kinh nghiệm, vị trí để lấy chồng cũng ổn, còn nếu vất vả quá thì mạnh dạn bỏ việc, nghiên cứu ngành khác.
C lương cũng khá mà còn toàn top đầu vcb nữa, e thấy bảo vcb con ông cháu cha cũng nhiều , toàn chỗ ngon, còn ng giỏi cứ lao động cật lực, không bỏ đi thì cũng khó đc lên à cụ

nguoibatdau

Xe tăng
C lương cũng khá mà còn toàn top đầu vcb nữa, e thấy bảo vcb con ông cháu cha cũng nhiều , toàn chỗ ngon, còn ng giỏi cứ lao động cật lực, không bỏ đi thì cũng khó đc lên à cụ
Con ông cháu cha chạy hết khỏi ngành bank rồi bác nhé, từ thời em thi thoải con gà mái, tất nhiên phải bằng ngon, ngoại hình đẹp. Giờ may ra có ngân hàng chính sách xã hội, vdb, ngân hàng nhà nước là nhiều cocc thôi.

data

Xe đạp
Thời gian này mà xin việc thì hơi khó khăn

S320

Xe điện
Nghỉ dc là tot. Đi làm tầm này mang thêm nỗi lo chứ ích gì..... em đi làm mà chỉ lo rước họa về cho gia đình đây này.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em nghĩ ông cậu của cụ nên nghỉ ngơi cho qua đợt này để tránh nguy cơ bị lây nhiễm vì cũng có lương huu rồi nên không phải lo về chi tiêu hàng ngày. Khi nào lui dịch thì đi tìm việc. Lấy an toàn bản thân làm trọng cũng là cách góp phần giúp đỡ xã hội.

khanhtx8

Xe tăng
Cậu cứ ở nhà nghỉ thôi cụ, chứ giờ ra đường nguy hiểm lắm, nhất là HN. Nếu thiếu quá thì trước ăn thịt giờ ăn thịt luân phiên chứ ra ngoài dại mồm lại ăn gà nguyên con :(. Các cụ 2 bên nhà em giờ em cấm tiệt ra đường nhất là sau quả ngày hôm qua thì giờ là tiệt của tiệt rồi.

Suy thoái thì những thằng dính dáng đến tiền bạc bị ảnh hưởng đầu tiên. Nên chuyện ngân hàng sa thải nv là cái họ làm đầu tiên và làm trên diện rộng để tiết giảm chi phí. Em nhớ VPbank năm ngoái nó đã mạnh tay làm rồi, dự sang Q3 năm nay các cụ làm gdv của các nhân hàng sẽ lác đác đi. Cuối năm sau khi xử lý hết hồ sơ tồn đọng là các cụ bên quan hệ khách hàng đi tiếp với sll

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Thôi tầm này cứ nghỉ ngơi thôi cụ ạ. Khi nào dịch qua xã hội yên bình thì mình xin lại. Chứ giờ khoa chung rồi

atk234

Xe tăng
Có cụ nào hưng thú với ngành bên em không? Hứng thú thì ib trao đổi ah!

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Các cty khác thì cắt giảm nhân viên, riêng cty em vẫn tuyển người đều đều. Cụ nào làm IT mảng C++, android, test thì inbox CV em để em giới thiệu nhé. Lương lậu chế độ rất tốt :)