[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

tazan_90

Xe tăng
Vậy là đợt covid thứ 2 đã đến các cụ ak. Ảnh hưởng đến ít nhiều các cụ ngồi đây. Trong đó có em! Khi mùa dịch bùng phát, các cụ không thể đi du lịch trong và ngoài nước, nên cũng không có ảnh để mà in. Thôi thì em cũng túc tắc qua ngày.

Nhưng từ khi có dịch, bản thân em và gia đình cũng thay đổi cách sinh hoạt, cũng lại ảnh hưởng đến rất nhiều các cụ ngồi đây. Đồng cảm và chia sẻ cùng các cụ.

Ví dụ như:
- Thay vì lê la quán xá cafe, trà sữa....thì e mua cà phê, phin, sữa về nhà pha. Mua bình giữ nhiệt cho cà phê, đá vào mang đi làm.
- Nhà gần Bigc, trước tuần nào cũng ít nhất cả nhà làm 1 vòng. Nhưng từ khi có dịch, có khi cả tháng, 2 tháng k đi lần nào. Chuyển sang mua ở siêu thị nhỏ, hay chợ gần nhà để đánh nhanh rút gọn.
- Hạn chế tối đa việc ra ngoài hàng ăn. Sáng ăn đồ nhà nấu. Trước thì tuần 1-2 lần mấy nhà ae bố mẹ ra quán ăn cho vui, bây giờ thì cũng tụ tập tại nhà e hết. Thích ăn lẩu thì làm lẩu, thích hải sản thì đặt hải sản, không thiếu thứ gì (ăn ở nhà thì ngại nhất khoản dọn- nhưng thôi, đông người vẫn ok)
- AE cùng công ty, thay vì ra quán ngồi nhậu. Thì gọi đồ, gọi bia về, vừa tự do thoải mái, đỡ ồn ào, mà uống say thì lăn ra ngủ tại chỗ.....chưa say thì ngồi khoanh chân....nhưng vì dịch anh em lại không đc tăng 2 tăng 3 :D hì hì..
....

Chỉ bấy nhiêu thôi mới thấy đc dịch mang lại hậu quả xấu như nào.
Mong dịch sớm qua đi, để còn làm ăn các cụ ak!

Clip cái bình giữ nhiệt vợ mua cho các cụ ak. nhỏ nhỏ xinh xinh, đựng 1 cốc cà phê quá tiện ạ.
Bình to quá thì dính nồi hơi nhiều, nên vk đặt cho cái nhỏ nhỏ, mang đi rất tiện.
trước e cực get ucf ở nhà vì ko thỏa mái mà giờ phải mua cf bột,phin sữa về uống đây cụ nhưng thấy ngon hơn hẳn ngoài quán.

sinichit52

Xe container
Kể cả ko có Covid thì nhà cháu vẫn trung thành với phin CF ở nhà cho ngon bổ rẻ. :))
Sáng ra em phải tập khởi động 4 phin cà phê đây cụ ạ. Nhà em có thể khoing ăn sáng nhưng không thể thiếu cà phê được ạ.

lailyluan

Xe tải
Vậy là đợt covid thứ 2 đã đến các cụ ak. Ảnh hưởng đến ít nhiều các cụ ngồi đây. Trong đó có em! Khi mùa dịch bùng phát, các cụ không thể đi du lịch trong và ngoài nước, nên cũng không có ảnh để mà in. Thôi thì em cũng túc tắc qua ngày.

Nhưng từ khi có dịch, bản thân em và gia đình cũng thay đổi cách sinh hoạt, cũng lại ảnh hưởng đến rất nhiều các cụ ngồi đây. Đồng cảm và chia sẻ cùng các cụ.

Ví dụ như:
- Thay vì lê la quán xá cafe, trà sữa....thì e mua cà phê, phin, sữa về nhà pha. Mua bình giữ nhiệt cho cà phê, đá vào mang đi làm.
- Nhà gần Bigc, trước tuần nào cũng ít nhất cả nhà làm 1 vòng. Nhưng từ khi có dịch, có khi cả tháng, 2 tháng k đi lần nào. Chuyển sang mua ở siêu thị nhỏ, hay chợ gần nhà để đánh nhanh rút gọn.
- Hạn chế tối đa việc ra ngoài hàng ăn. Sáng ăn đồ nhà nấu. Trước thì tuần 1-2 lần mấy nhà ae bố mẹ ra quán ăn cho vui, bây giờ thì cũng tụ tập tại nhà e hết. Thích ăn lẩu thì làm lẩu, thích hải sản thì đặt hải sản, không thiếu thứ gì (ăn ở nhà thì ngại nhất khoản dọn- nhưng thôi, đông người vẫn ok)
- AE cùng công ty, thay vì ra quán ngồi nhậu. Thì gọi đồ, gọi bia về, vừa tự do thoải mái, đỡ ồn ào, mà uống say thì lăn ra ngủ tại chỗ.....chưa say thì ngồi khoanh chân....nhưng vì dịch anh em lại không đc tăng 2 tăng 3 :D hì hì..
....

Chỉ bấy nhiêu thôi mới thấy đc dịch mang lại hậu quả xấu như nào.
Mong dịch sớm qua đi, để còn làm ăn các cụ ak!

Clip cái bình giữ nhiệt vợ mua cho các cụ ak. nhỏ nhỏ xinh xinh, đựng 1 cốc cà phê quá tiện ạ.
Bình to quá thì dính nồi hơi nhiều, nên vk đặt cho cái nhỏ nhỏ, mang đi rất tiện.
bình này mua bao nhiêu vậy bác, em cứ phải caphee tan ở cơ quan

SupremeLV88

Xe hơi
Mùa COVID ra ngoài thấy nguy hiểm lắm, kinh tế sa sút, làm ăn khó hẳn ạ

hieukon

Xe container
cụ sợt e này nhé.
Hàng này k sẵn ở VN mà ship từ China về thì phải.
Vk e đặt nên e k rõ lắm :D

đc cái nó nhỏ nhỏ, dính nồi ít cụ ak :D em pha 1 phin, sáng uống 1 nửa, chiều uống 1 nửa, vẫn mát

trc e pha vào cổ rồi đổ sang chai, vừa mất công rửa cốc, vừa có thể bị đổ ra ngoài....mới phát hiện ra dùng cái phễu tiện cụ ak :D đặt trực tiếp phin vào phễu, pha xong, tráng quá cái phễu là sạch, rồi cho sữa vào bình, khuấy trực tiếp luôn.
thêm đá là mang đi đc

hieukon

Xe container
Nhà cháu đang nằm im thở khẽ, ông con sốt mấy ngày hôm nay rồi mà hai vợ chồng vẫn đấu tranh là có nên đi viện khám không. Ra viện lại sợ lây thì bỏ mẹ.
cụ gọi người qua lấy máu xét nghiệm xem là sốt do đâu? Do sốt virus hay sốt j j đó. Mình cứ test 1 bài đi xem tn, cần lắm thì hãy lên viện

hieukon

Xe container
e uống cà phê tan, đi tè vẫn ra mùi cà phê :) nên mình thấy hơi hoang mang cái ông đó. Nên chuyển sang ông cà phê bột + phin + sữa của mình tự làm

Tenerife8x

Xe buýt
E up lên mời các cụ cập nhật tình hình mùa Covid thứ 2 ợ. E sống tốt qua mùa 1 ng mùa 2 này thì thu nhập cq trả chính thức giảm 30% rồi ợ. Coi như giờ có nhiu xài nhiu, ko để ra đc đồng nào nữa

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay đội du lịch khách sạn nhà hàng thì móm
Đội nông nghiệp có vẻ vẫn cầm cự được

Mai Hồng Vũ

Xe máy
Mạnh như Tập đoàn Mai Hồng Vũ vừa rồi cũng phải cắt giảm nhân sự, thu hẹp một số lĩnh vực kinh doanh, giờ chúng tôi chỉ tập trung tối đa cho công tác "ngoại giao".

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay đội du lịch khách sạn nhà hàng thì móm
Đội nông nghiệp có vẻ vẫn cầm cự được
Chỉ có mỗi gạo thôi cụ, còn các mảng khác của NN chết dí ah, như hoa quả là ví dụ, hoa quả rẻ và ngon chưa từng có vì ko xk được. Hải sản cũng thế ah.

lac007

Xe tăng
Em cũng quen mấy em gái như thế. Thấy thi thoảng lại post ảnh đi du lịch lên fb. Nhưng nhìn bề nổi thì thấy sang choảnh vậy thôi, chứ đa số là ở nhà thuê sập xệ, 3-4 em ở cùng nhau trong cái phòng bé như mắt muỗi để tiết kiệm chi phí.
Nhìn các em ấy ngon lại hay đi là thích rồi

laixeviet

Xe tải
Em có lướt qua thì thấy Hoà Phát và Kangaro có kích cỡ tủ khá hợp với gia đình 200lit, có cả ngăn đông và ngăn mát. Hoà Phát thì đc mng đánh giá tốt nhưng Kangaroo k nghe mấy. Các cụ dùng chưa cho e thêm đánh giá

chualang67

Xe buýt
Em trước dịch thì cứ tầm nửa tháng về quê khuân đồ ở quê về hn ăn,làm cái tủ đông westpoint chạy rất êm và giữ đồ tươi sống tốt

phuongmit

Xe cút kít
Cụ chủ thớt đánh nhau ở đâu mà bị xé bằng lái thế này :))