[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

tieulyphidao

Xe tăng
Em nghĩ trong tình hình Covid nước sôi lửa bỏng thế này. mỗi người, mỗi tổ chức đóng góp được càng nhiều cho xã hội càng tốt chứ.
Vin họ sản xuất ra Kit test thì mình phải mừng chứ, cho người dân, cho xã hội. Mà sao lắm cụ vào chửi thế không biết?

Em nghĩ trong tình hình Covid nước sôi lửa bỏng thế này. mỗi người, mỗi tổ chức đóng góp được càng nhiều cho xã hội càng tốt chứ.
Vin họ sản xuất ra Kit test thì mình phải mừng chứ, cho người dân, cho xã hội. Mà sao lắm cụ vào chửi thế không biết?
À, đám ấy kể cả chết đến mít cũng không thèm dùng máy thở chữ Vin nữa là thèm vào dùng bộ test này.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa hiểu cái này có gì đặc biệt và nó họa động ra sao? Nếu không nhầm chỉ là dụng cụ lấy và đựng mẫu để cho vào máy test thôi nhỉ?

hatinh5760

Xe điện
Em chưa hiểu cái này có gì đặc biệt và nó họa động ra sao? Nếu không nhầm chỉ là dụng cụ lấy và đựng mẫu để cho vào máy test thôi nhỉ?
Nó mà như được mấy cái que thử tiểu đường thì tốt nhỉ.
Mong test miễn phí cho cư dân sớm.

Lò Văn Sò

Xe hơi
Kit test là cân đo hóa chất dùng để test lại, đóng gói. Quan trọng là máy để test có không.
(Em đọc trên of có nick trích báo còm thế).
200 máy mà thời gian 1h cho 1 mẫu thì không bằng 20 máy 5 phút cho 1 mẫu cụ nhé.

trungduong2211

Xe điện
Bao bộ kit tét của các công ty VN nghiên cứu sx thành công ngay từ những ngày đầu dịch, độ đặc hiệu cao, đã được cấp phép, đáp ứng nhu cầu sử dụng trong nước suốt tg qua, làm quà ngoại giao ủng hộ các nước, và cả xuất khẩu đem ngoại tệ về thì chả thấy ai lập thớt tung hô, tự hào. Rõ chán nhà of

Chỉnh sửa cuối:

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Kit test là cân đo hóa chất dùng để test lại, đóng gói. Quan trọng là máy để test có không.
(Em đọc trên of có nick trích báo còm thế).
Cụ không phải seeder hoặc bò bị dắt mũi trên of rồi, he he.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Các cụ phân tích cho e hiểu vs ạ. Kit test nghĩ là cho mẫu sinh phẩm vào nó xét nghiệm là bị hay ko bị phải ko ạ kiểu như quỳ tím phát hiện axit bazer gì đó. Có cụ lại bảo là cái ống nhựa để đựng sinh phẩm do lều báo nổ e cũng ko hiểu dc

Ôi thích thật

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chém thì cứ chém nhưng nếu đã làm ở Vin thì hiểu 1 điều, Vin làm cực nhanh những gì thuộc về sản xuất, có công thức như xây dựng, làm thuốc (VinFa đã ra đi), lắp ráp đt, ô-tô, trồng rau... vì cứ tiền mà thuê, mua tốt nhất (người, đồ) về. Nhưng những sản phẩm thuộc về chất xám, sáng tạo riêng thì Vin vẫn và chưa thể làm ra sản phẩm nào ra hồn.

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ phân tích cho e hiểu vs ạ. Kit test nghĩ là cho mẫu sinh phẩm vào nó xét nghiệm là bị hay ko bị phải ko ạ kiểu như quỳ tím phát hiện axit bazer gì đó. Có cụ lại bảo là cái ống nhựa để đựng sinh phẩm do lều báo nổ e cũng ko hiểu dc
Có 3 loại test cụ ơi.
-Một loại như kiểu của Vin, là dụng cụ chứa các loại như dịch mũi, dịch phổi kết hợp với vài sinh phẩm để sử dụng và đưa vào máy phân tích PCR, quan trọng là phải có máy PCR, còn kit test thì dùng, sản xuất theo chỉ dẫn của Who cũng được, hoặc mua sẵn mấy anh tàu bán đầy. Dùng máy thì kết quả rất chính xác nhưng thời gian lâu.
-Một loại kit như kiểu que thử thai, lấy mẫu dịch mũi, cổ họng, dịch phổi...vào kit và xem chỉ thị màu để biết kết quả. Loại này như kiểu của trường Đh Bách Khoa chế tạo.
- 1 loại nữa là test kháng thể, kiểm tra kháng thể trong cơ thể, loại này không chính xác do kháng thể có thể được sinh ra do bệnh khác, hoặc đã nhiễm viruts rồi nhưng cơ thể chưa kịp có kháng thể.
Testkit của vin cũng tương tự như sản xuất được bàn di chuột, hoặc túi đựng laptop trong công nghệ sản xuất máy tính thôi.

cocsku

Xe cút kít
Trước đây, hồi mới dịch có 1 bộ kit của viện 103 nghiên cứu. Nhưng em nhớ là khi phát biểu trên truyền hình thì các bs nói là vẫn phải có phòng thí nghiệm. Bộ này còn xuất cả sang châu âu. Nói chung, cái này thuộc chuyên ngành sâu, không chém ẩu được.

ubisapro

Xe trâu
Ngon đới. Hi vọng chất lượng ok

edc

Xe lăn
Bộ này dùng chứa mẫu bệnh phẩm để đưa vào máy xét nghiệm PRC thôi, Một cái xưởng nhựa đầu tư 200-300 triệu là cũng có thể làm được chả có gì là thần thánh cả. Như kiểu có cái máy tính xách tay rồi, đầu tư thêm cái bàn di chuột cho dễ sử dụng thôi.
Nhưng báo chí, seeder lại đưa tin theo kiểu: Bàn di chuột thần thánh made in Việt Nam giúp Việt Nam tiến tới cuộc cách mạng 4.0, giúp nắm trong tay công nghệ AI có thể thay đổi cuộc sống. he he cũng thấy vui vui sảng khoái cuối giờ chiều.
Hehe. Các cụ nghĩ đơn giản. Cứ có máy, cho con bò vào. Nó ra xúc xích. :))
P/s; Máy móc chỉ là khâu hỗ trợ cùng thôi. Lĩnh vực này, vẫn phải là con người là chính cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Có 3 loại test cụ ơi.
-Một loại như kiểu của Vin, là dụng cụ chứa các loại như dịch mũi, dịch phổi kết hợp với vài sinh phẩm để sử dụng và đưa vào máy phân tích PCR, quan trọng là phải có máy PCR, còn kit test thì dùng, sản xuất theo chỉ dẫn của Who cũng được, hoặc mua sẵn mấy anh tàu bán đầy. Dùng máy thì kết quả rất chính xác nhưng thời gian lâu.
-Một loại kit như kiểu que thử thai, lấy mẫu dịch mũi, cổ họng, dịch phổi...vào kit và xem chỉ thị màu để biết kết quả. Loại này như kiểu của trường Đh Bách Khoa chế tạo.
- 1 loại nữa là test kháng thể, kiểm tra kháng thể trong cơ thể, loại này không chính xác do kháng thể có thể được sinh ra do bệnh khác, hoặc đã nhiễm viruts rồi nhưng cơ thể chưa kịp có kháng thể.
Testkit của vin cũng tương tự như sản xuất được bàn di chuột, hoặc túi đựng laptop trong công nghệ sản xuất máy tính thôi.
Oke bác. Thế thì cũng ko nên hô như lều báo.

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Hehe. Các cụ nghĩ đơn giản. Cứ có máy, cho con bò vào. Nó ra xúc xích. :))
P/s; Máy móc chỉ là khâu cuối cùng thôi. Lĩnh vực này, vẫn phải là con người là chính cụ.
Em biết mà, cái máy PRC nó như cái máy tiện, máy phay ở cái xưởng cơ khí thôi, muốn dùng máy để chế tạo mỗi sản phẩm khác nhau đều phải có người khác nhau, phôi khác nhau, dao khác nhau. Nhưng em ghét cái cách làm truyền thông bẩn, nuôi seeder để dắt mũi dư luận của vova thôi.

• Vodka
Reactions: edc

Death Knight

Xe tăng
Cháu tưởng cái bộ này nó như que thử....nhúng vào nó lên 1 vạch hay 2 vạch ấy.