[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

S.P

Xe tăng
Trích link của bác: "Đây là tỉnh thứ 2 đã đàm phán giảm giá thiết bị thành công sau khi đã "chỉ định thầu" và lắp đặt hoàn thiện, đưa vào sử dụng thiết bị. ".

Tôi vừa chỉ đạo tặng bằng khen Tổ quốc ghi công cho Sở y tế Thái Bình và cậu lãnh đạo Sở (xin được giấu tên).
Rất chi xứng đáng.
Vẫn còn 1 chữa Bình chưa thấy giảm giá tb, loanh quanh 8 củ to.

Rockport Avior

Xe tăng
Tóm lại cho ngắn ba cái máy thở giá vài ba tỷ chả bõ dính răng. Các quan bên tế có vẻ cũng kém chuyên môn chùi mép, lại bị xì đểu nên chết là phải!
Mấy cái đấu thầu, chỉ định thầu hầm bà nhằng này phải vác sách bút sang học các quan bên các tập đoàn kinh tế lớn, mấy quả đấm siêu thép từng đấm vỡ mồm biết bao triệu nhân dân ý!..
Còm đầu của em có cái ví dụ nhỏ cái máy cắt 200 triệu, sau vài thủ thuật hô biến là lên 3 tỷ ngay đó...
Mà cái đấy muỗi rĩn, một năm nó mua hàng ngàn tỷ đồng tiền thiết bị cơ, chả thấy các chiến sỹ XXX nào vào đánh án!
Tầm trưởng ban thầu thì có nhà máy hay khách sạn riêng đơn giản, mấy con Mazda hay Elantra cụ nào vi von ở trên nó nhậu một hai bữa thôi.
Thưc tế xã hội đó!

nhuataiche

Xe container
Tóm lại cho ngắn ba cái máy thở giá vài ba tỷ chả bõ dính răng. Các quan bên tế có vẻ cũng kém chuyên môn chùi mép, lại bị xì đểu nên chết là phải!
Mấy cái đấu thầu, chỉ định thầu hầm bà nhằng này phải vác sách bút sang học các quan bên các tập đoàn kinh tế lớn, mấy quả đấm siêu thép từng đấm vỡ mồm biết bao triệu nhân dân ý!..
Còm đầu của em có cái ví dụ nhỏ cái máy cắt 200 triệu, sau vài thủ thuật hô biến là lên 3 tỷ ngay đó...
Mà cái đấy muỗi rĩn, một năm nó mua hàng ngàn tỷ đồng tiền thiết bị cơ, chả thấy các chiến sỹ XXX nào vào đánh án!
Tầm trưởng ban thầu thì có nhà máy hay khách sạn riêng đơn giản, mấy con Mazda hay Elantra cụ nào vi von ở trên nó nhậu một hai bữa thôi.
Thưc tế xã hội đó!
Em cũng thấy như bác.

Em biết 1 cty nn, kê tiền nguyên liệu nhựa lên 50%, mỗi tháng giám đốc và bộ sậu bỏ túi 2 tỏi, đủ 12 tháng một năm. Những nguyên liệu khác như sơn, sắt thép, máy móc phụ tùng thì em ko biết kê bao nhiêu.

Cuối cùng là nguyên ban bệ ra tòa, ko phải vì kê giá, mà là vì anh làm ra 10 sản phẩm nhưng lại mua nguyên liệu lên tới 15, kê giá xong chén tiếp một đoạn nữa.

Trong lúc bộ sậu cũ ra tòa, bộ sậu mới lên thay và quy trình vẫn cứ thế, chỉ là giấy tờ được chỉnh sửa lại cho hợp lý hơn thôi.

TONGIA

Xe lừa
Oánh 1 chú để các chú khác biết mà điều chỉnh hành vi.

Chứ đánh hết thì...

Muon_biet

Xe cút kít
Ông Hà Nội mua máy xét nghiệm giá 7 tỷ đã bị bắt.

Giờ tòi ra ông Quảng Nam mua máy với giá 7,5 tỷ.

Ông Quảng Ninh cũng đang xôn xao việc mua máy với giá "rất cao".

Còn ông nào mua máy nữa khai hết giá ra đi.

Chẳng lẽ để ông Hà Nội chịu trận một mình?
Nếu cùng chủng loại máy mà giá cao hơn chắc...sẽ vào lò!

Hổ vồ

[Tịch thu bằng lái]
Mua bán xong giờ đàm phán giảm giá, tăng thêm thời gian bảo hành từ 1 lên 5 năm và cung cấp bổ sung vật tư xét nghiệm.

Một cách trốn tội của Thái Lọ, các tỉnh bạn tham khảo xem có áp dụng được cho tỉnh mình không.:))

QUANG1970

Xì hơi lốp
dịch là cơ hội ngàn năm có một. thường thì phải đăng báo 7 ngày, phải đấu thầu qua mạng. rồi các sếp trên lại thò tay vào. mệt mỏi lắm. cơ hội có dịch là được chỉ định thầu, làm gấp trong vài ngày, cần mua ngay, ... được toàn quyền quyết . sướng quá còn gì

Đọc mà vừa chua chát vừa chết cười với cái "còm" này! :(( :))

Rõ ............... :P

bentley8

Xe điện
Em giấu bệnh này mà ko ai động đến kể cũng lạ nhỉ. Qua 14 ngày mà báo chí, dư luận, MXH cũng ko nốt. Dân mình cứ thẫy vui vì dịch giảm là quên luôn. Em muốn nhìn mặt em ấy 1 lần thôi, nhổ 1 bãi nước bọt thôi.
Mua trang thiết bị tới ủng hộ như cụ Hạnh Nguyễn, cụ nhỉ.
Nói mới nhớ cái nhà em 17, bác em ý mỗi ngày dùng máy thở là tiêu 200-300 triệu tiền thuế dân. Hình như nhà em này chưa quyên góp xu nào cho VN chống dịch. Do em ý mà cả xã hội tốn không biết trăm tỷ không? Mấy khách sạn to đóng cửa, cả khu phố cách ly...

bentley8

Xe điện
Làm DN cũng quã khổ, ăn chả đc bao nhiêu để lo có hàng bán cho các anh, lúc việc bung bét thì chúng em đứng chịu trận giữa trời. Ăn làm sao đc các chủ đầu tư, giã cả chi phí thế nào các anh í là thầy.
Thằng A nhập khẩu giá 2,3 tỉ, bán cho thằng B giá 3 tỉ, B bán cho C 4 tỉ, C bán cho D 5 tỉ, D bán cho E 6 tỉ, E bán cho CDC 7 tỉ. Tất cả hoá đơn, hợp đồng đều thể hiện đúng giá trị. Mỗi tội xxx quay cho 1 tuần thì A=B=C=D=E. Thế là tóm thôi!

ca_kiem

Xe container
Nói chung là không ai khơi ra đâu, nhưng cái máy to kia thì đọc cũng k hiểu lắm, các bác giải ngố cho em được k, mua 2.3 bán 7 tỏi bảo hành bảo trì bao lâu?
Mua 2,3 tỏi bán 7 tỏi không liên quan tới bảo hành.. mà nó thường được ghi cam kết trong hợp đồng. Hết bảo hành xẽ thương thảo ký riêng 1 hợp đồng bảo trì
QN đặt cọc tận 4 tỷ 2
tạm ứng à... thường là ngay khi tạm ứng bánh trái được chia rồi..quả này giả lại .. là thằng CĐT cũng phải nôn trả lại nhà thầu rồi để thu hồi tạm ứng tại kho bạc..... có cho kẹo thằng nhà thầu cũng không dám tiếp tục hợp đồng... máy cho mượn hết dịch thì thu lại 🤪

bentley8

Xe điện
Các bạn nhìn gương vụ AVG, trả sạch tiền vẫn xử tốt, chung thân như thường. Các BS trình kém mấy vụ này quá. Trò cười.
Mua bán xong giờ đàm phán giảm giá, tăng thêm thời gian bảo hành từ 1 lên 5 năm và cung cấp bổ sung vật tư xét nghiệm.

Một cách trốn tội của Thái Lọ, các tỉnh bạn tham khảo xem có áp dụng được cho tỉnh mình không.:))

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Sao làm thế được các cụ... thế này là do mượn gió bẻ măng, nhân cơ hội Covid mới có điều kiện chén được vụ mua bán này... làm sao mò sang Hongkong, Singapore trong khi các nước đều phong tỏa để mở cty ở nước ngoài rồi làm đúng quy trình được, nếu làm đúng quy trinh khéo cơ hội nó lại chạy đi mất rồi....
Em nói là đội chuyên nghiệp nó có công ty nước ngoài từ lâu rồi chứ có phải giờ mới chạy đi làm đâu.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Em k rõ vụ to ntn, nhưng nhiều cụ sếp bắt đi mua sát khuẩn, ra tết tìm giành giật nhau, 1.5 triệu can 5L, mà các cụ ấy mua thật nhé, k phải tham ô gì đâu! Vậy các cụ đó có bị vô lò k các cụ?
Không ăn tiền thì không sao hết cụ nhé

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ post gói mua sắm thiết bị hơn 30 tỷ, chắc là 4 bộ.
30 tỷ là các mặt hàng khác nữa, gói máy này là hơn 9 tỷ nên là 1 hệ thống thôi. Tuy nhiên chả ai dám chắc các gói kia không x2, x3.

ca_kiem

Xe container
Cụ có bằng chứng không ạ? Có báo giá 1 mà hóa đơn 1 xong ghi lên gấp 2-3, đơn giản thế trẻ con nó mới dám làm thôi ạ. Câu chuyện này không đơn giản thế được. Giấy tờ theo em là chuẩn chỉ giá mua như hợp đồng.
Hà nội đang so giá ở đâu, không thấy ghi.
Không phải báo giá mà giá nhập khẩu của nhà thầu ghi trên tờ khai HQ + thuế 5% ( thiết bị y tế 5% ) , trên tờ khai ghi rõ phương thức vận chuyển... cần thiết vận chuyển thẳng đến bệnh viện luôn.. Nhiều trường hợp giá nhập và giá bán không qua trung gian gấp 3-4 lần cùng một nhà thầu.
Ở đây không ai bắt lỗi giá bán chênh so giá nhập hơn 3-4 tỷ... mà cqđt đang chứng minh ... thằng nhà thầu lại quả cho CĐT 1 mớ. Việc này Cực dễ chỉ cần tách 2 thằng kế toán của CĐT và Nhà thâu ra riêng.... quay khoảng 1 tiếng.... về dòng tiền... mấy bố văn phòng này nếu không ăn chia thì không sao... nếu chót ăn chia.. khai sạch. Dân văn phòng chỉ To mồm trên facebook ... vào cqđt là mềm như bún.