[Funland] Tổng hợp thông tin về Bamboo Airline và các vấn đề liên quan

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Xét về khía cạnh otofun chém gió em thấy:
Đã là công ty đại chúng rồi thì những thông tin đòi nợ với linh tinh thế này đúng sai chưa biết nhưng phải xử lý truyền thông đúng kiểu đại chúng cho rõ đúng sai - xử lý ngay cho rõ, hệ lụy không chỉ nhà đầu tư - đối tác mà tới 1 phần nền kinh tế. Ông ACV đúng thì cứ theo HĐ mà hành xử, ông FLC đúng cũng thế có phải mọi thứ tốt đẹp, cổ cánh gì giá cứ rơi như lá rụng lại bị thông tin xấu thì lượng vốn hóa để phát triển đi tong, lấy đâu ra kỳ vọng đầu tư tiếp từ nhà đầu tư để mà phát triển thành tập đoàn hàng đầu với lại tăng GDP :). Doanh nghiệp còi gí như chúng em kiếm rau cháo thôi, cứ thử nợ tiền NVL gối đầu xem mai đối tác nó dek cấp NVL cho ấy.
Thế xử lý truyền thông như bên Hòa Bình với FLC đã đúng quy định chưa bác?
Anh Quyết nhà em bán ROS lúc giá 20K, giờ còn có 4.5K thì phải.

Bình tĩnh đi nào, đang lúc khởi nghiệp, đòi gì sớm thế.
Cơ mà nếu Bamboo không bay nữa thì thực sự tiếc.

lenhaque

Xe tăng
Vài năm trước bên em có hợp đồng dịch vụ trực tiếp với FLC nhưng điều kiện bên em tối thiểu đặt cọc 50% nên các anh ấy chạy :))
Em tò mò đối với bất cứ đối tác nào bên cụ cũng yêu cầu 50% hay chỉ riêng FLC thôi ạh? Thanks cụ

Rong Ruổi

Xe container
thế liên quan gì đến cụ mà phải khóc thuê thế :D
Chắc loại này cũng húo được tí cháo loãng của nó mới lên đây cân team và khóc thuê như vậy chứ. Ăn của nó rồi mà ko làm nhiệm vụ nó cho cút trong phút mốt cụ ạ :))

Ongrungf

Xe điện
Nhà em bán cho nó 1 tỷ tiền vật tư vào FLC Thanh Hóa, có mỗi 2 chủng loại vật tư mà nó bắt lượn qua 7 cái phòng ban xin chữ ký, loằng ngoằng mấy tháng mới xong hồ sơ, rồi nó kêu chưa có nguồn, xếp nốt đấy mà chờ.
Từ 2017 đến giờ rồi, nản mẹ luôn
Liệu có thể đưa ra Toà được không ah cụ ???

Justforfuntoo

Xe container
Nhà em bán cho nó 1 tỷ tiền vật tư vào FLC Thanh Hóa, có mỗi 2 chủng loại vật tư mà nó bắt lượn qua 7 cái phòng ban xin chữ ký, loằng ngoằng mấy tháng mới xong hồ sơ, rồi nó kêu chưa có nguồn, xếp nốt đấy mà chờ.
Trong hđ không có điều khoản phạt trả chậm, chậm quá 8% giá trị hđ thì chấm dứt hđ và lôi nhau ra tòa à cụ?

Tôm đồng

Xe tải
Em nghĩ nếu bác đủ hồ sơ thì kiện ngay ra toà thôi. Đừng sợ lí do nếu mình kiện thì nó ko trả, để đòi dần mỗi hôm một tí. Cụ gọi bên văn phòng luật sư nào đó tư vấn cho cụ. Hồ sơ, hợp đồng, hoá đơn đầy đủ thì triển thôi. Lấy được tiền sẽ cao hơn là để đó đòi dần.

Crusaderland

Xe điện
Em nghĩ nếu bác đủ hồ sơ thì kiện ngay ra toà thôi. Đừng sợ lí do nếu mình kiện thì nó ko trả, để đòi dần mỗi hôm một tí. Cụ gọi bên văn phòng luật sư nào đó tư vấn cho cụ. Hồ sơ, hợp đồng, hoá đơn đầy đủ thì triển thôi. Lấy được tiền sẽ cao hơn là để đó đòi dần.
E là khó cụ ơi, Hòa Bình kiện ra tòa còn chẳng ăn ai nữa là DN bé xíu, trong hệ sinh thái FLC có hẳn 1 công ty luật nên hợp đồng thường soạn rất kín kẽ, trường hợp của cụ ấy em nghĩ ra tòa sẽ bị coi là chưa làm đủ thủ tục để được nghiệm thu quyết toán thì thua chắc.

Đkm làm ăn thất đức khốn nạn thế này thì quả báo sớm muộn thôi thằng còi 🖕🖕🖕🖕

Juhu

Xe buýt
Không có chỉ tiêu vào đâu cụ?. Trên web toàn chỉ tiêu tuyển an ninh sân bay thôi, an ninh hình như lương tầm 9 triệu, tổng thu 15 triệu 1 tháng, khá ấm so với trình độ trung cấp. Bạn em mới vào 2 năm trước làm ở bộ phận quản lý cửa hàng duty free của acv, lương hàng tháng 28 củ, thưởng các đợt, tổng trung bình 40 củ, nhưng nó nghỉ rồi, đang là công chức văn phòng quốc hội thu nhập 8 củ :)).
Lương 8c lậu 800c

sthd

Xe lăn
Thật là nhiều ông vưỡn bẩu tau làm cho Vin, tau làm cho FLC.
Và cái sản phẩm mà ổng làm thì đúng là cho Vin hoặc FLC thật

Dư mờ nếu lấy cái hợp đồng ra mà coi thì dắt dây có khi phải chục lần thầu mới tời lượt ổng.

Nhưng ổng cứ gào tau là cho Vin, cho FLC như kiểu được ký hợp đồng trực tiếp ấy.

Nôm na: Số ộp làm công trình của Vin và FLC là nhiều, dưng số ký hợp đồng trực tiếp là quá ít; số ký chỉ qua 1 vài vòng thầu phụ cũng ít lắm

Nên nói FLC nợ họ là sai.
cụ không biết lại cứ hay khẳng định. mấy ông lớn tư nhân với flc toàn làm cả ăn tất, tự thuê thợ nề, tự mua điều hòa, tự thuê thợ làm trần, tự mua cửa, tự thuê thợ nhôm kính, tự mua thiết bị wc, tự thuê thợ trồng cây xanh… nên trực tiếp thuê rất nhiều công ty nhỏ chứ ko như dự án nhà nước, thuê một ông tổng thầu lớn, nên có rất nhiều ofer làm trực tiếp với các cty của họ đấy. ko kí với flc nhưng kí với con đẻ như cty xd của flc

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bô inh về thì có thể mang bán gỡ gạc tí nhưng em e là bán tàu bay vào thời đại dịch này chũng dễ như tìm đường Lên Trời :P
Mấy cái Boeing 737 Max thì chắc là hủy rồi, vì vụ cấm bay.
Mấy cái 787 to hơn, thì anh Còi không hủy được, và tôi nhớ là có 1 cái về rồi, vài cái sắp về.
còn bi giờ, cho thuê còn khó.

Tụi Lufthansa hạ cánh độ 683 / 800 airplanes, bù lại họ tăng công suất bên Cargo.

ung_sung_tu_tai

Xe container
cụ không biết lại cứ hay khẳng định. mấy ông lớn tư nhân với flc toàn làm cả ăn tất, tự thuê thợ nề, tự mua điều hòa, tự thuê thợ làm trần, tự mua cửa, tự thuê thợ nhôm kính, tự mua thiết bị wc, tự thuê thợ trồng cây xanh… nên trực tiếp thuê rất nhiều công ty nhỏ chứ ko như dự án nhà nước, thuê một ông tổng thầu lớn, nên có rất nhiều ofer làm trực tiếp với các cty của họ đấy. ko kí với flc nhưng kí với con đẻ như cty xd của flc
Vâng thì đúng thế ạ
Thì FLC hay Vin thì chỉ làm với vài "ông lớn" thế thôi

Còn nhiều ông làm thì chính là cái chỗ cho ông nhớn kia "tự thuê" đới.
Ví dụ đầy ông nhôm kính (có cả mấy ông trong KDCN là nhôm kinh đới) tuyền chém tau làm cho Vin, tau làm cho FLC, mấy ông bán thiết bj wc bẩu hàng tui tuyền cấp cho Vin... dưng cũng chỉ là dạng "được thuê lại" mà thôi ạ.

Nhiều ông mượn danh "làm cho Vin, làm cho FLC" để chém lắm ạ. Cứ như là mình làm trực tiếp với FLC vậy.

Tìm được hợp đồng một bên là FLC, một bên là ộp hơi bị khó ạ.
Nhưng số ộp bẩu tau làm cho FLC hơi bị nhiều ạ.

Còi xuất thân từ dân luật nên nó cáo lắm. HĐ thường soạn có lợi cho nó, hơn nữa nó quen biết rộng. Tòa có xử rồi cũng dek thi hành án được.
To như HBC mà 213 tỷ đã đòi được đâu.
Nó làm ăn bố láo lâu rồi, ở nước ngoài thì còng rồi còn VN vẫn phạt hành chính.

NhanBTVN

Xe hơi
Trong hđ không có điều khoản phạt trả chậm, chậm quá 8% giá trị hđ thì chấm dứt hđ và lôi nhau ra tòa à cụ?
Làm ăn buôn bán mà sao các cụ cứ lôi nhau ra tòa thế này. Các cụ định cân team luật HLU à. Cơ mà bỏ qua giai đoạn tố tụng, thì từ khi có bản án tới lúc thi hành án hay bị kéo dài các cụ hầu nó nổi không? Nên cách khả dĩ là lạy lục nó thôi.

minhhai985

Xe lăn
Còi xuất thân từ dân luật nên nó cáo lắm. HĐ thường soạn có lợi cho nó, hơn nữa nó quen biết rộng. Tòa có xử rồi cũng dek thi hành án được.
To như HBC mà 213 tỷ đã đòi được đâu.
Nó làm ăn bố láo lâu rồi, ở nước ngoài thì còng rồi còn VN vẫn phạt hành chính.
Cái thời a Vượng xách dép a Quyết :))