[Funland] Tổng hợp thông tin thủ tục đi và đến Hà Nội từ 21/9

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Chuối nhất là sợ trách nhiệm văn bản thì nói chung chung, lại chốt một câu tuỳ từng địa phương thì nó tự biến thành vương quốc của mình ợ
Hà Nam xuất hiện Fo cái là bị cụ Thủ chấn chỉnh, chỉ trích ngay: "tôi đã nói rồi, vùng xanh nhưng vẫn phải cẩn thận, tăng cường kiểm soát ... Tôi vừa nói mấy hôm thì hôm nay bùng fo, các anh đã thấy chưa".

Nói thế thì thằng tỉnh khác nó lại chả sợ vãi lái ra, chả cấm người ra vào 1 cách cực đoan.

thanhphong1998

Xe điện
Đợi đến 1/10 việc đi lại sẽ thoáng hơn nhiều đấy.

xukthal.

Xe lăn
Đi đường rừng thôi, lách vào vườn cây ăn quả tiếp giáp giữa Hưng Yên và HN là được :))

hamcuare!

Xe container
Sáng nay em đi làm test, sau đó kèm giấy đi đường phi từ Hà nội xuống Nam định, đến gần mỹ lộc thì các anh xx kô cho qua. Em thấy rất nhiều xe bị quay lại,kể cả xe tải. Nghe nói có công văn của tỉnh tối hôm kia hạn chế người ngoài tỉnh vào. Chiều về HN còn kinh hoàng hơn, khi mà em mất hơn 2h chỉ để xếp hàng để xx kiểm tra giấy tờ khi đến trạm soát vé PV-CG.sau đó lại vào khai báo y tế, lại kiểm tra các loại giấy tờ như trước.Vừa gọi lên Phú thọ thì mọi người bảo phải tiêm đủ 2 mũi cóPCR thì ok. Ko có thì cách ly. Sơn La thì cách ly tại nhà nghỉ khách sạn 1 tuần, về nơi lưu trú 1 tuần nữa. Rối bời hết cả. Ko biết tình trạng như này kéo dài đến bao giờ nữa.
Nghĩ nó chán!
Đúng kiểu nông dân làm lđ :D.
Hà Nam xuất hiện Fo cái là bị cụ Thủ chấn chỉnh, chỉ trích ngay: "tôi đã nói rồi, vùng xanh nhưng vẫn phải cẩn thận, tăng cường kiểm soát ... Tôi vừa nói mấy hôm thì hôm nay bùng fo, các anh đã thấy chưa".

Nói thế thì thằng tỉnh khác nó lại chả sợ vãi lái ra, chả cấm người ra vào 1 cách cực đoan.
Hqua e có xem thời sự đoạn này, thấy cụ Huy lđ Hnam đọc bc cũng bt mà, chỉ khoanh vùng tối thiểu để cách ly f0, hnam khá phức tạp vì thuận tiện giao thương và nhiều kcn… đầu mối đi và về hn… vậy mà k cực đoan như mấy ông nđ, tb!
Tỉnh thì như khúc ruột thừa ý nhưng cứ cát cứ, đến nản.

DucMax

Xe tải

DucMax

Xe tải
Giấy đi đường cho việc đón con thì xin ở đâu vậy cụ ? Và test PCR gộp hoặc test nhanh có được không cụ ?

Em lấy mẫu trên group thôi ạ. Chỉ cần là test PCR thôi, gộp hay riêng đều đc cụ nhé

tkt6868

Xe máy
Hôm qua em dùng têst nhanh ra vào chốt pv-cgie rồi ah. Ra nhanh hơn vào
Vâng công nhận ra thì rất nhanh cụ ah, nhưng cán bộ doạ quay lại ko đủ giấy tờ thì ko dc vào nên bảo em suy nghĩ.cụ đi 1 mình ạ dùng test nhanh để vào ok là yên tâm rồi, đỡ được kha khá chi phí

thanh040506

Xe trâu
Nghĩ nó chán!
Đúng kiểu nông dân làm lđ :D.

Hqua e có xem thời sự đoạn này, thấy cụ Huy lđ Hnam đọc bc cũng bt mà, chỉ khoanh vùng tối thiểu để cách ly f0, hnam khá phức tạp vì thuận tiện giao thương và nhiều kcn… đầu mối đi và về hn… vậy mà k cực đoan như mấy ông nđ, tb!
Tỉnh thì như khúc ruột thừa ý nhưng cứ cát cứ, đến nản.
Cụ có đề xuất biện pháp tốt hơn được k ạ?

Philatop

Xe đạp
Hôm qua em vừa đi HN - HY và quay đầu. Chốt ở Ecopark.

1. Chiều HN đi HY:
Không cần giấy đi đường. Có 1 trong các giấy tờ sau: Xác nhận tiêm 2 mũi vaccine hoặc giấy xét nghiệm còn hiệu lực (PCR hoặc test nhanh đều được). Ngay chốt có dịch vụ test nhanh, 240k/người.

2. Chiều HY- HN
Phải có giấy đi đường. Giấy xét nghiệm PCR có hiệu lực trong 72 tiếng.

Em vì nhà có tang vội phi về quê xong lên luôn nên không kịp làm giấy đi đường. Nhưng giải thích thì anh xxx vẫn cho qua.

hamcuare!

Xe container
Cụ có đề xuất biện pháp tốt hơn được k ạ?
Có gì mà phải đề xuất hở cụ?!
Đợt dịch trước, hp làm chặt bằng cách k cho người ở thuộc quận/huyện/phường xã có ổ dịch vào tp… vậy cũng là bớt đc khối cái khó khăn cho người dân vs doanh nghiệp rồi! Đợt này chơi cấm trại luôn thì chịu thua.
Nam định đợt dịch này f0 k phải từ hn.
Hà nam cũng k phải f0 từ hn.
Hp đợt có f0 cũng k phải từ hn.

tkt6868

Xe máy
Hôm qua em vừa đi HN - HY và quay đầu. Chốt ở Ecopark.

1. Chiều HN đi HY:
Không cần giấy đi đường. Có 1 trong các giấy tờ sau: Xác nhận tiêm 2 mũi vaccine hoặc giấy xét nghiệm còn hiệu lực (PCR hoặc test nhanh đều được). Ngay chốt có dịch vụ test nhanh, 240k/người.

2. Chiều HY- HN
Phải có giấy đi đường. Giấy xét nghiệm PCR có hiệu lực trong 72 tiếng.

Em vì nhà có tang vội phi về quê xong lên luôn nên không kịp làm giấy đi đường. Nhưng giải thích thì anh xxx vẫn cho qua.
Vậy chiều vào bắt buộc xét nghiệm ocr hả cụ, test nhanh thì sao

Mercedes_Benz

Xe điện
Đăng ký với chính quyền để người lao động mắc kẹt cề quê mà chả thấy đả đụng gì. Chán quá