[Funland] Tổng hợp thông tin cần biết Về căn cước công dân gắn chip

No Fear

Xe điện
Em làm từ trước tết mà giờ chưa có sản phẩm chắc là chưa có phôi.

dongnat123

Xe container
Xxx phường (Ba Đình quận nhé cccm) gấu nhà em vừa hỏi đã làm cccd chưa nếu vẫn sử dụng cmnd 9 hoặc 12 số sẽ làm cccd12 số trước rồi mới chuyển làm cccd gắn chip. Em cũng méo hiểu tại sao lại lằng nhằng như vậy, hay phôi pet cccd còn đầy kho nên phải làm hết để làm sang chip không biết ~X(

No Fear

Xe điện
Xxx phường (Ba Đình quận nhé cccm) gấu nhà em vừa hỏi đã làm cccd chưa nếu vẫn sử dụng cmnd 9 hoặc 12 số sẽ làm cccd12 số trước rồi mới chuyển làm cccd gắn chip. Em cũng méo hiểu tại sao lại lằng nhằng như vậy, hay phôi pet cccd còn đầy kho nên phải làm hết để làm sang chip không biết ~X(
Em cũng ở Ba Đình quận làm thẳng cmnd 9 số lên chip có sao đâu.

dongnat123

Xe container
Em cũng ở Ba Đình quận làm thẳng cmnd 9 số lên chip có sao đâu.
Thế mới lằng nhằng, em bảo gấu kệ mịa bọn nó. Còn cccd chip chắc vài tháng nữa mới có, chỗ phường thành công em thấy làm rồi

hung303

Xe điện
đổi làm gì hả cụ..cccd cụ vừa làm cứ thế mà dùng 20 năm nữa hãy thay ..nhiều khi chạy theo trào lưu lợi bất cập hại tư dưng tự lành phải cầm theo cái tờ giấy đính chính càng mệt
CCCD gắn chip chính là để bỏ đi các giấy tờ đính chính đấy cụ!

toimuondie

Xe container
Thằng XXX của cụ giải thích ngu.
Chính xác như sau: nếu CMT hoặc CCCD của cụ còn hạn sử dụng, mang ra làm thì nó vẫn làm nhưng lưu thông tin để đấy. Khi nào có CCCD Chíp thì nó sẽ làm cho cụ, hủy cái cũ đi.
Nếu CMT hoặc CCCD của cụ hết hạn, nó buộc phải làm CCCD mới cho cụ để cụ dùng vì hiện nay CCCD Chíp hầu như chưa có.

dongnat123

Xe container
Chính xác như sau: nếu CMT hoặc CCCD của cụ còn hạn sử dụng, mang ra làm thì nó vẫn làm nhưng lưu thông tin để đấy. Khi nào có CCCD Chíp thì nó sẽ làm cho cụ, hủy cái cũ đi.
Nếu CMT hoặc CCCD của cụ hết hạn, nó buộc phải làm CCCD mới cho cụ để cụ dùng vì hiện nay CCCD Chíp hầu như chưa có.
Em cũng đoán là lấy thông tin. Mà thế thì đợi đến lúc nào làm thì đi một thể chứ gọi ra trước làm gì, các bố ấy mà thay đổi gì lại đi lượt nữa. Cmnd gấu em còn mấy năm nữa mới hết hạn, em bảo kệ mịa bọn nó

khói_lửa

Xe buýt
CCCD gắn chip chính là để bỏ đi các giấy tờ đính chính đấy cụ!
cụ nhầm trừ nghành công an họ mới kg cần cái tờ giấy đình chính chứ còn lại các giao dịch dân sự và giao dịch chính quyền đều phải có đính chính
tôi vd luôn
mua bán đất cát hoặc sổ tích kiệm ngân hàng ( trước chính chủ dùng cmnd 9 hoặc 12 số hoặc cccd 12 số đã ghi trong đó..giờ tự dưng lòi ra cái cccd gắn chíp...bên phía trung gian là bank hoặc công chứng kg kg chấp nhận đâu .phải có đính chính nhé ...yêu cầu phải chứng minh là các giấy tờ này phải đúng thế thôi) còn cụ cứ tưởng cccd gắn chíp tự dưng ra đời à...đcmn đều lợi ích cả thôi

TUCSON9389

Xe điện
đổi làm gì hả cụ..cccd cụ vừa làm cứ thế mà dùng 20 năm nữa hãy thay ..nhiều khi chạy theo trào lưu lợi bất cập hại tư dưng tự lành phải cầm theo cái tờ giấy đính chính càng mệt
Vâng, chính sách thay đổi liên tục, cứ chờ thôi cụ nhỉ.
biết đâu vài năm nữa các anh ấy lại dùng tới số an sinh xã hội, lại thay....

TUCSON9389

Xe điện
Việt Nam mình chả tự khen cũng thấy đã, đang đi trên con đường hội nhập với thế giới như F1 - tù CMNN 9 số sang CMND 12 số, có tên phụ huynh, sau thấy bất cập vì có người thị tinh nhân tạo thì kg có tên bô - thấy vậy NN đã chuyển sang CCCD 12 sô - nay hoà cung với công nghệ 4.0 chúng ta hăng hái chuyển sang gắn chip cho liên thông, nộp phạt cho tiện và năng suất. đúng là nhất cử lưỡng tiện;
đúng là cái vụ này em thấy ko hiểu chúng nó nghĩ cái gì. cả một bộ máy hc để ra cái thông tư

gotoancau

Xe buýt
Cụ nào hộ khẩu một nơi, tạm trú một nẻo, đợt tổng điều tra dân số mà chưa khai ở nơi có hộ khẩu thường trú mà khai ở nơi tạm trú thì phải kiểm tra xem cán bộ ở nơi mình tạm trú đã cập nhật thông tin lên hệ thống chưa, nếu chưa thì phải khai tờ khai DC01 (nếu em nhớ không nhầm) mang theo. Hôm thứ 7 tuần trước em làm ở Thái Hà, sau khi nộp tờ khai thì cán bộ hỏi đã tra cứu thông tin chưa? (thông tin cá nhân đã được cập nhật trên hệ thống chưa?) may là chỗ em tạm trú họ đã cập nhật lên hệ thống. Việc còn lại chỉ là lấy vân tay, chụp ảnh thôi, họ sẽ gửi CCCD về theo đường bưu điện. Em đổi từ CMT sang nên chỉ cần mang tờ khai và hộ khẩu và CMT cũ.

Vinhdq164

Xe buýt
Chuẩn đấy cụ ạ. Mấy ông bên cty e cũng đi đổi căn cước có chip r. Ông nào CMT gần hết hạn thì nhận dc r. Còn ồn nào cmt vẫn còn có hạn thì xxx nó cứ hẹn mà không có giấy hẹn. Có đội chuyển phát nhanh ngồi cùng đấy và 20k chuyển về tận nhà chứ k hẹn đến nơi làm lấy

toimuondie

Xe container
Chuẩn đấy cụ ạ. Mấy ông bên cty e cũng đi đổi căn cước có chip r. Ông nào CMT gần hết hạn thì nhận dc r. Còn ồn nào cmt vẫn còn có hạn thì xxx nó cứ hẹn mà không có giấy hẹn. Có đội chuyển phát nhanh ngồi cùng đấy và 20k chuyển về tận nhà chứ k hẹn đến nơi làm lấy
Thì nó cũng phải ưu tiên người cần gấp đúng không cụ?

quangkhunglong

Xe tăng
Vâng, cụ chỉ cần mang thẻ cũ đi thôi, đến điền tờ khai, dữ liệu đã có trên hệ thống rồi. Nếu có thông tin cần thay đổi thì cụ mang theo giấy tờ liên quan.
CMTND của em vẫn kiểu cũ, được cấp ở tỉnh khác, nhưng hộ khẩu của em thì ở HN rồi. Vậy em vẫn làm CMT gắn chip ở NH đúng không các cụ? Chỉ cần cầm hộ khẩu ra làm hay lại phải về tỉnh cấp CMTND cũ xin xác nhận gì?

comiki

Xe ba gác
Người OF
CMTND của em vẫn kiểu cũ, được cấp ở tỉnh khác, nhưng hộ khẩu của em thì ở HN rồi. Vậy em vẫn làm CMT gắn chip ở NH đúng không các cụ? Chỉ cần cầm hộ khẩu ra làm hay lại phải về tỉnh cấp CMTND cũ xin xác nhận gì?
Cụ mang sổ HK ra làm cccd luôn thôi.

toimuondie

Xe container
Hộ khẩu cụ Hà Nội thì làm ở Hà nội thôi ạ. CMT cũ giữ lại để hôm nào nộp cho CSGT. Làm CCCD mới cầm mỗi hộ khẩu, coi như làm từ đầu.

azazzuj

Xe tải
Em có cái cmnd 9 số để máy giặt bị nhàu mất, mới sau tết đi làm lại ở Hà Đông ra công an quận bảo chờ đến đợt phượng làm cccd chíp, lên số 06 quang trung thì bảo chỉ làm trường hợp đã có cccd 12 số về phường chờ làm, giờ e muốn có GTTT thì làm sao h các cụ
Sao cụ làm lâu vậy, con gái em làm CCCD lần đầu nộp hồ sơ giữa tháng 1 ra hẹn ra tết lấy, cuối tháng 2 em vừa lấy hộ xong. Tính time hết khoảng 1 tháng 10 ngày. Em ở Tây Hồ ạ

azazzuj

Xe tải
Em có cái cmnd 9 số để máy giặt bị nhàu mất, mới sau tết đi làm lại ở Hà Đông ra công an quận bảo chờ đến đợt phượng làm cccd chíp, lên số 06 quang trung thì bảo chỉ làm trường hợp đã có cccd 12 số về phường chờ làm, giờ e muốn có GTTT thì làm sao h các cụ
Em quote nhầm :)
Theo em cụ ra phường làm cái xác nhận nhanh hơn ạ :)

Vinhdq164

Xe buýt
Em đang hóng các tỉnh khác cụ thể là 89 quê em đã cho làm chưa. CMT của em sắp hết hạn r