[Funland] Tổng hợp thông tin cần biết Về căn cước công dân gắn chip

barrios5116

Xe tải
Đợt làm cccd mới này không phải là chỉ mỗi làm cccd, mà còn tiến hành cập nhật dữ liệu cá nhân đầy đủ. Có full thông tin để tiến tới bỏ sổ hộ khẩu. Vậy đủ khen chưa???

Người lớn cả rồi. Đừng auto chửi như các cháu thanh niên.
Giấy CNDK doanh nghiệp chẳng có chip chiếc gì vẫn tích hợp được sang thuế, bảo hiểm, lao động ... lâu rồi nhé cụ..... có mã số rồi tích hợp gì chẳng được

PS: Muốn 4.0 thực sự chỉ cần nhớ mã số .... xóa hết mọi loại giấy tờ, thẻ cứng, văn bản ...... hạn chế tiếp xúc trực tiếp với công chức...... may ra tạm đc gọi là 4.0

congthuong

Xe điện
Giấy CNDK doanh nghiệp chẳng có chip chiếc gì vẫn tích hợp được sang thuế, bảo hiểm, lao động ... lâu rồi nhé cụ..... có mã số rồi tích hợp gì chẳng được

PS: Muốn 4.0 thực sự chỉ cần nhớ mã số .... xóa hết mọi loại giấy tờ, thẻ cứng, văn bản ...... hạn chế tiếp xúc trực tiếp với công chức...... may ra tạm đc gọi là 4.0
Ậy, bỏ hết giấy tờ đi, rồi 1 ngày ra cơ quan, máy tính AI nó từ chối cụ, thì cụ làm thế nào ?

Cap Còm

Xe điện
Có phải làm tờ khai căn cước công dân không cụ?
Ko, đến mình ko phải viết bất cứ chữ nào.
Mà CAP em làm việc kiểu gì ý, hnay F1 nhà em ra làm bị đuổi về, họ bảo phải có "giấy mời" của CA mới đc làm. Hôm trước em làm làm gì có ai có giấy tờ gì, chỉ có bảng danh sách của CSKV tự lập ra thôi.
Bực mình thế chứ!

wild nature

Xe điện
Cũng sắp hết hạn CMND cũ (2006) nên hóng để đi làm lại

Cap Còm

Xe điện

Wakeup

Xe điện
Cụ xui thế này, làm theo lại mất công đi chứng minh CMT và CCCD là cùng 1 người, mặc dù có thể trong sổ hộ khẩu đã ghi thay đổi phần số CMT thành số CCCD mới (nếu công an quên không cấp giấy chứng minh CMT đã đổi sang CCCD).
Theo em, mất công đổi sang CCCD thì trả lại CMT cho nhà nước (cắt góc) và CA sẽ cấp cho cụ giấy tờ chứng minh CCCD này đúng là cùng một người với CMT. Sau đó, tà tà đi đổi hết các giấy tờ liên quan đến số CMT cũ
Ông nhóc nhà em, mất CCCD, lên quận thì quận bắt phải có tờ khai xác nhận của công an Phường. Nó chạy lên CA TP thì chả phải khai gì, chưa kể làm nhanh hơn
Trước đây bác Quang Tây Hồ (c.bộ cấp CCCD/CMT) là ofer tư vấn nên làm như thế mà bác còn không tìn thì chịu.
Có sẵn cái cái bản gốc cũ/mới mang đi chứng minh là chính xác nhất. Còn chỗ nào bảo không chấp nhận thì y.cầu họ viết giấy xem ntn.

Công Minh HN

Xe tải
Cái vụ này công nhận chuối. Trên báo chí, các vị lãnh đạo ngành ra rả là cái này không bắt buộc, ai còn CMT 9 số mà chưa đến hạn vẫn sử dụng được bình thường vì còn giá trị chứ không cần phải đổi sang CCCD dùng chip. Thế mà về đến phường thì bắt đổi tất. Hôm ông tổ trưởng dân phố chỗ em đến yêu cầu khai báo để đổi, em bảo em không làm vì lằng nhằng nhưng ông ấy bảo tất cả ai đang dùng CMT 9 số thì bắt buộc phải đổi, kể cả không thích.

Nghe mấy cụ nói về cái vụ giấy xác nhận em cũng hoảng. Mẹ nhỡ nó quên (quan liêu mà) thì lại lằng nhằng đi lại xin cái tờ giấy xác nhận rằng tôi là chủ CMT này giờ đổi sang CCCD kia. Lớ ngớ xin xong mất bà tờ giấy đó thì lại mệt. Em cũng đếch hiểu tại sao đang 9 số đổi thành 12 số làm gì nhỉ. Vài năm nữa vui vui lại tăng thêm vài số, thế là toàn dân lại lọ mọ đi đổi. Mở mồm 4.0 nhưng thủ tục rắc rối và nhiêu khê như 0.4.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Các bác tổ dân phố chạy theo chỉ tiêu, đôn đốc tuyên truyền bà con làm cho xong. Cụ còn hạn cmnd 9 số, chưa hỏng, thì gần hết hạn đổi có sao. Bí quá bảo đem cắm NH rồi chưa chuộc về.

X0000

Xe điện
Trước đây bác Quang Tây Hồ (c.bộ cấp CCCD/CMT) là ofer tư vấn nên làm như thế mà bác còn không tìn thì chịu.
Có sẵn cái cái bản gốc cũ/mới mang đi chứng minh là chính xác nhất. Còn chỗ nào bảo không chấp nhận thì y.cầu họ viết giấy xem ntn.
Cụ xem chỉ mỗi trường hợp cò nhà em mà công an Quận và công an Thành phố đã xử lý khác nhau rồi đấy.
Nên để đổi mới yên nhất thì sau khi đổi sang CCCD, sẽ bao gồm CCCD, CMT (cắt góc cũng được) và 01 giấy xác nhận.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Mã số trước đây sai nhiều , thậm chí trùng số cmnd cũng có nhiều . Lần này là để cập nhật lại toàn bộ

Vô Jô

Xe hơi
Cái gì cũng nên có lộ trình, gấp quá ko hay

Bebon

Xe tăng
Em vừa lên phường làm CCCD sáng nay xong, mất tổng cộng khoảng 20phút kể cả chờ đợi. CMT cũ được trả lại nguyên vẹn, không bị cắt góc. Chip này ko phải bọ theo dõi, định vị như đồn thổi đâu vì làm gì có nguồn năng lượng để nuôi nó. Theo em, cái gì văn minh phù hợp với xu hướng thời đại thì nên ủng hộ chứ không nên auto chửi.

namtuocbk

Xe tải
Cái vụ này công nhận chuối. Trên báo chí, các vị lãnh đạo ngành ra rả là cái này không bắt buộc, ai còn CMT 9 số mà chưa đến hạn vẫn sử dụng được bình thường vì còn giá trị chứ không cần phải đổi sang CCCD dùng chip. Thế mà về đến phường thì bắt đổi tất. Hôm ông tổ trưởng dân phố chỗ em đến yêu cầu khai báo để đổi, em bảo em không làm vì lằng nhằng nhưng ông ấy bảo tất cả ai đang dùng CMT 9 số thì bắt buộc phải đổi, kể cả không thích.

Nghe mấy cụ nói về cái vụ giấy xác nhận em cũng hoảng. Mẹ nhỡ nó quên (quan liêu mà) thì lại lằng nhằng đi lại xin cái tờ giấy xác nhận rằng tôi là chủ CMT này giờ đổi sang CCCD kia. Lớ ngớ xin xong mất bà tờ giấy đó thì lại mệt. Em cũng đếch hiểu tại sao đang 9 số đổi thành 12 số làm gì nhỉ. Vài năm nữa vui vui lại tăng thêm vài số, thế là toàn dân lại lọ mọ đi đổi. Mở mồm 4.0 nhưng thủ tục rắc rối và nhiêu khê như 0.4.
Ông ấy được giao tuyên truyền thuyết phục nhân dân, chứ ông tổ trưởng đâu phải cơ quan nhà nước đâu cụ

namtuocbk

Xe tải
Em vừa lên phường làm CCCD sáng nay xong, mất tổng cộng khoảng 20phút kể cả chờ đợi. CMT cũ được trả lại nguyên vẹn, không bị cắt góc. Chip này ko phải bọ theo dõi, định vị như đồn thổi đâu vì làm gì có nguồn năng lượng để nuôi nó. Theo em, cái gì văn minh phù hợp với xu hướng thời đại thì nên ủng hộ chứ không nên auto chửi.
Lúc đầu cũng định đấy nhưng giới tinh hoa trí thức phát hiện ra, làm ầm lên nên mới thôi đấy cụ. Không có lửa thì không có khói ạ

buidoimiennui

Xe điện
Lúc đầu cũng định đấy nhưng giới tinh hoa trí thức phát hiện ra, làm ầm lên nên mới thôi đấy cụ. Không có lửa thì không có khói ạ
Con chíp mà theo dõi được như trong phim thì chắc có giá bằng con civic chứ không phải 100k nhé. Toàn dân trí thấp mới auto chửi

namtuocbk

Xe tải
Con chíp mà theo dõi được như trong phim thì chắc có giá bằng con civic chứ không phải 100k nhé. Toàn dân trí thấp mới auto chửi
Cụ tưởng nói xấu XXX mà dễ à. Phải giải trình lên giải trình xuống mà do bị dư luận thì mới khẳng định không đấy. Còn tiền thì đã có NS lo cụ nhé

dongnat123

Xe container
Cụ ở đâu vậy, em ở hn, chiều mai cũng định ra phường xem thế nào, hình như phường cạnh nhà cũng đang tổ chức cấp cccd

Bebon

Xe tăng
Cụ ở đâu vậy, em ở hn, chiều mai cũng định ra phường xem thế nào, hình như phường cạnh nhà cũng đang tổ chức cấp cccd
Em ở Dịch Vọng Cầu Giấy. Cụ cầm theo sổ HK và CMT 9 số cũ gặp cảnh sát khu vực lấy lại tờ khai nhân khẩu trước đã khai rồi đưa cho cán bộ nhập dữ liệu, lấy vân tay và chụp ảnh; nhận lại tờ khai để kiểm tra thông tin rồi ký tên và nộp lại. Thế là xong nhé.

katenguyen

Xe điện
Lên phường là công an phường hay ub phường vậy cụ?