[Funland] Tổng hợp thông tin cần biết Về căn cước công dân gắn chip

Au79 Dragon

Xe điện
Chỗ em CA quận về tận nơi làm đến đêm. Ban đầu định không đổi nhưng thấy bảo được dùng song song CMND và CCCD nên mới làm. Không làm trước thì phải làm sau, thôi thì làm luôn. Thủ tục cũng nhanh gọn.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em vừa đèo f1 ra thái hà nhưng các cháu học sinh xếp hàng hơi đông nên em đi về , tối mai lại ra . Hoặc tí nữa rảnh thì ra :)) làm đến 22h30 cơ mà

nguyenhuy2210

Xe điện
Sau khi làm cccd thì cải chính các thông tin của mình như giấy khai sinh khó hơn phải ko các cụ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

nguyenhuy2210

Xe điện
Giấy ks thì cải chính để làm gì cụ ? Nó gần như là quyển sổ cái luôn đó .
em cải chính tên đệm và năm sinh của cha mẹ. em chỉ sợ sau khi làm cccd rồi thì việc cải chính này khó hơn

trongthuc

Xe hơi
Rõ khổ ! Các cụ chả chịu đọc gì cả cứ nhặng xị lên .
Đợt này chỉ có các cháu sắp thi cuối cấp 2 với các cụ cmt hết hạn hoặc mất thì mới vội . Còn lại cứ ngồi bình tĩnh . Nhao hết ra làm cccd thành ra quá tải khiến cho người cần thì chưa đến lượt .
lại có cụ đang cccd 12 số lại sợ gắn chip bị thay số khác mới hài .
Do công an khu vực đến từng nhà vận động đi làm nên mới đông thế cụ nhé.
"Khu vực nào đến diện làm" thì thủ tục nhanh gọn hơn bình thường. Đợt này ai mà bị mất cmt, có nhu cầu thật thì cũng khó làm đấy, đến nơi rồi cũng toàn phải về chờ lịch của KHU VỰC mình.
Hôm trước xin nghỉ 1 ngày để làm mà chả được gì. Đã cẩn thận đọc các yêu cầu giấy tờ mang theo: đầu tiên lên phường xin giấy xác nhận theo form tải trên mạng sẵn, phường bảo không được đưa cho mẫu khác bảo cái bày bên công an xác nhận chạy qua công an lại bẩu phường đưa mẫu cũ khai lại chán chê bẩu khai dữ liệu công dân xong đi xin dấu. Xong.. tập 1 photo. Chạy lên Phạm Ngọc Thạch gửi xe vào nói hôm nay không nhận hồ sơ làm. Chạy tiếp về CA quận xếp hàng vào đến nơi hết thời gian nhận bẩu sang tuần chỉ nhận buổi sáng ....Chán. Tối về xem VTV đưa tin CA thâu đêm làm CCCD mới và nhận hồ sơ tận 18h. Mới thấy ti vi nó khác xa thực tế.... Nản.
Thời điểm này, làm CMT chip là chạy chỉ tiêu theo tuyên bố của đ/chí bộ trưởng đó. Cấp cho cả tổ dân phố 1 lúc (ai bận/ko thích thì thôi) chứ ko cấp riêng lẻ cho cá nhân có nhu cầu.
CA thâu đêm cũng là thật luôn ,
Khu vực cụ ở chưa có lịch làm thì cụ ko làm đc đâu, có lịch thì ca khu vực sẽ đến từng hộ thông báo và vận động, thủ tục thì chả cần giấy tờ gì nhiều - mang theo cái hộ khẩu là đc.

toimuondie

Xe container

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Do công an khu vực đến từng nhà vận động đi làm nên mới đông thế cụ nhé.
"Khu vực nào đến diện làm" thì thủ tục nhanh gọn hơn bình thường. Đợt này ai mà bị mất cmt, có nhu cầu thật thì cũng khó làm đấy, đến nơi
Thì vẫn là do các cụ ko tìm hiểu nên cứ cuống cả lên thôi . Vợ chồng em vẫn cmt 9 số bình chân như vại , chỉ lo làm cho f1 em sắp thi thôi . Chứ gần như nhà em ko quan tâm luôn ấy :))

trongthuc

Xe hơi
Thì vẫn là do các cụ ko tìm hiểu nên cứ cuống cả lên thôi . Vợ chồng em vẫn cmt 9 số bình chân như vại , chỉ lo làm cho f1 em sắp thi thôi . Chứ gần như nhà em ko quan tâm luôn ấy :))
Quái thế,
hồi xưa em học thì làm CMT do công an đến tận trường làm cho hs lớp 9 mà.
Đưá cháu họ sn94 bảo hồi nó lớp 9 cũng thế.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Quái thế,
hồi xưa em học thì làm CMT do công an đến tận trường làm cho hs lớp 9 mà.
Đưá cháu họ sn94 bảo hồi nó lớp 9 cũng thế.
Vẫn làm lưu động mà cụ ! Nhưng lần lượt chứ sao đủ sức làm 1 lúc được . Nhiều phường làm lưu động đó cụ . Em sốt ruột nên đưa f1 đi làm đã cho yên tâm :)

f1_hn

Xe container
Hệ thống của CAQ 2 Bà ko biết ntn mà nay lỗi :( sau khi 30phút bắt đầu triển khai

Citronella

Xe buýt
Quận Đống Đa cũng lỗi đây ạ. Mẹ con em dài cổ từ 5h chiều mà giờ cu con mới được chụp ảnh còn chưa lấy dấu vân tay đây :( Chán quá

congthuong

Xe điện
Trước em làm căn cước công dân ở Phạm Ngọc Thạch. Bây giờ em muốn đổi sang CCCD gắn chip thì em chỉ cần cầm thẻ cũ đến là được thổi nhỉ? Hay phải làm thêm thủ tục gì nữa không
Có CCCD rồi , chưa hết hạn thì các cụ đừng đổi đợt này làm gì, nhường cho những cháu năm nay bắt đầu làm CCCD đi.

Báo chí nói nhiều về cái chip, làm cho lượng người đi đổi tăng đột biến, khổ các cháu nhỏ phải thức tới gần sáng mới làm xong.

Đối với công dân, thì có chip hay không có chip chẳng khác gì nhau, có đổi cũng vẫn số cũ.

Hạn cũng vẫn theo độ tuổi 25/40/60 cấp lại 1 lần.

funny_men

Xe tải
Cụ nào đã làm CCCD có gắn chip ở HBT thông não em phát. Thủ tục dư nào để e còn chuẩn bị. Mai bố trí triển luôn

Con 9 số của e mờ quá, giờ ra NH hay các cty liên quan tới tài chính nó cứ nghi ngờ. tiếc nhất là số đẹp và ngày cấp cũng dễ nhớ 20-10-2010 mà phải thay.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Cụ nào đã làm CCCD có gắn chip ở HBT thông não em phát. Thủ tục dư nào để e còn chuẩn bị. Mai bố trí triển luôn

Con 9 số của e mờ quá, giờ ra NH hay các cty liên quan tới tài chính nó cứ nghi ngờ. tiếc nhất là số đẹp và ngày cấp cũng dễ nhớ 20-10-2010 mà phải thay.
Cụ ra phường nơi cụ đk hktt để làm nhé, em vừa làm ở phường Quỳnh Mai xong, chỉ cần mang cmt cũ đi, điền tờ khai là cho chụp ảnh, lăn vân tay. Cẩn thận hơn thì mang shk, giấy khai sinh đi nếu họ hỏi thêm thông tin. Nhớ photo cmt. Vắng thì làm 5-10p là xong.

The Avenue

Xe buýt
Quận Ba Đình thì làm ở C.A quận 116 Quán Thánh cụ nhé, nhưng mà đông lắm. Hôm nọ em mò đến nơi lúc 9h30 thì đã để biển "ngừng nhận hồ sơ" do số lượng người đông chật ních phòng rồi. Thôi cứ thư thư đã, chen chúc mệt lắm.
Cảm ơn cụ

polizia

Xe container
Em tính làm cho mẹ vợ nhưng đang dính quả oái ăm.
Mấy năm trc mẹ em mất gks gốc, chỉ giữ 1 tờ bản sao cấp từ xa xưa nhưng tờ bản sao này lại ghi sai tên ông ngoại ( ghi tên thường gọi của ông chứ ko phải tên khai sinh ).
Vì thế em đi làm cấp lại giấy khai sinh cho mẹ em.
Khổ nỗi trong hộ khẩu mẹ em chỉ ghi năm sinh nhưng chứng minh thư và sổ hưu của bà lại ghi đủ ngày tháng sinh. Khi đi cấp lại gks thì con bé công chức phường nó in cho tờ gks cũng chỉ ghi năm sinh 1954, em bảo nó là ghi thêm cả ngày sinh thì nó kêu cấp lại khai sinh theo hộ khẩu, mà hộ khẩu ko ghi nên giấy khai sinh mới cũng ko ghi.
Giờ nếu đi xin cấp CCCD thì phải đem theo hộ khẩu, mà hộ khẩu ko có ngày sinh thì họ ko làm ( dù cmt cũ có ngày sinh )
Em đang tính kiếm bút bi giống màu rồi làm sao khéo tay ghi thêm ngày sinh , khổ nỗi hộ khẩu cũ nên ko biết tỷ lệ thành công là bao nhiêu :))
Chứ giờ công an mà bắt đi đính chính ngày sinh vào sổ hộ khẩu thì khó vì giấy khai sinh mới thì ko có ngày sinh, nếu thò tờ bản sao khai sinh cũ ra thì lại khác tên bố :(
Đợt rồi kê khai dữ liệu dân cư thì có kê khai đủ.