[Funland] Tổng hợp tất cả về vấn đề vi phạm của Bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

giang.nguyen

Xe điện
Chắc dựa trên cơ sở là thuê thẩm định giá.
Cũng giống như ông GĐ cũ thuê thẩm định giá nâng khống giá máy từ 7,4 tỷ lên 39 tỷ ấy mà.
Em nghĩ nâng khống là khi dùng giấy tờ giả để trốn thuê qua mặt hải quan, còn nhập 7.4 bán 39 là hoạt động mua bán bình thường, đâu còn gọi là khống nữa?
Theo em thì chính đề án XHH là một hình thức lách luật, không có cơ sở pháp lý vững chãi nên nhà luật muốn vặn kiểu gì thì vặn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

phamhungbs

Xe điện
"Đoạn trường ai có qua cầu mới hay", nên khi vào thực tế mới biết, chứ chém lung tung e là chưa chuẩn lắm.

dacootodau

Xe tăng
1 ca mổ có hàng tá mục chứ có phải mổ lão hết có 6 củ đâu , bác sĩ h đạo đức xuống cấp lắm
Nhớ cách đây mấy năm mẹ em mổ tuyến giáp ở ung bướu HN chỉ vì không biết là phải lót tay 2 ,3 củ để được mổ luôn lên phải về đợi 1 tuần nữa
Cũng may là nhà gần viện chứ mấy bác Thanh Hóa ,Nghệ An , ... cũng đợi như thế có bác 2 ,3 tuần không đưa tiền lót tay họ kệ
Nhiều lúc nói là hội chuẩn này kia thực ra là ép bệnh nhân lòi tiền thôi . Nói luôn cho người ta biết cho nhanh tiền thì cũng ok bệnh nhân biết lịch đỡ phải cảnh chầu chực ở viện

2209

Xe tải
Em đọc thì Công ty & Bệnh viện tính phí mỗi case 23 triệu, bên VKS kiểm định chỉ cho phép tính phí khấu hao 6,6. Không thấy chỗ nào nói ký hợp đồng 6,6 mà rút ruột tới 23. Luận chứng của cụ không đúng rồi.
Em cũng chả biết bên VKS áp phí khấu hao = 6,6 triệu dựa trên cơ sở nào nữa.
Thẩm định giá tính 6.6tr khấu hao mỗi ca. Hiện tại 3 năm nếu tính theo mốc này là đã thu được hơn 4 tỷ tiền khấu hao máy.
Mỗi ca tính tiền máy khoảng 35tr cụ nhé. Trong đó có 23tr là tiền khấu hao, 4,1tr lãi vay (kê khống, thực tế là không vay). Thêm tiền vật tư, bảo dưỡng...vv... và tiền lợi nhuận của công ty tính tổng vào là 35tr/ca.
Ông Quốc Anh móc nối với công ty để kê khống giá nhập từ 7.4 tỷ lên 39 tỷ. Tiền tuy danh nghĩa là thu về công ty nhưng thực chất sẽ lại quả cho các sếp bên Bạch Mai. Hiện ông Quốc Anh đã khai nhận 2 lần 300tr. Chắc là còn đưa nhiều lần khác nữa mà bên điều tra chưa truy được hết.

Chỉnh sửa cuối:

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Không bàn đến tham nhũng hay không, nhưng tay nghề bác sĩ Việt thuộc hàng top thế giới mà trả công rẻ quá các cụ nhỉ? 1 ca phẫu thuật sọ não giá chỉ 6 triệu đồng, nghe giá mà giật mình, còn không bằng chi phí cắt mí cắt mắt thẩm mỹ nữa. ^#(^

cụ lạc quan quá, trình độ top thì sao các cốp cứ phải ra nước ngoài điều trị. hàng năm số tiền dân ta ra nước ngoài chữa bệnh đến tỷ đô đấy cụ

TieuFu

Xe container
Em nghĩ nâng khống là khi dùng giấy tờ giả để trốn thuê qua mặt hải quan, còn nhập 7.4 bán 39 là hoạt động mua bán bình thường, đâu còn gọi là khống nữa?
Theo em thì chính đề án XHH là một hình thức lách luật, không có cơ sở pháp lý vững chãi nên nhà luật muốn vặn kiểu gì thì vặn thôi.
Tay gđ không nhận thì bắt tội kiểu gì nhỉ ! Giấy tờ, đầy đủ, mua bán thầu bài có cả ! cùng lắm là tội năng lực kém ! Mà GĐ kém thì nhẽ bộ chủ quản có vấn đề về năng lực.... tính loằng ngoằng như cái qui trình bổ nhiệm luôn! Thế mới tài !

PhanVanTai

Xe hơi
Hai cụ này chắc còn trẻ chưa vào cảnh đưa người nhà đi mổ lần nào. Đi mổ như này thì tiền bồi dưỡng cho ekip 10-20 triệu, tiền chọn ca mổ, kíp mổ tầm 10-20 triệu. Đây là những khoản các bác sĩ, y tá trực tiếp mổ được hưởng.
Còn khoản kê giá máy là mấy ông sếp đớp hết. Cụ thể ở Bạch Mai là lão Quốc Anh tham hơn chó.
Lão đã khai là nhận tiền lót tay 300tr/ hợp đồng để kê giá máy, chưa kể phần trăm hoa hồng trong quá trình vận hành máy.
Chả hiểu lấy đâu ra vụ bồi dưỡng 10-20tr, tiền chọn ca kíp 10-20tr như cụ nói. Giờ thu thêm 1 đồng của cụ cụ đã thắc mắc rồi thì lấy đâu ra vụ bồi dưỡng như vậy. Theo kinh nghiệm của em thì bồi dưỡng ca kíp tầm 1-2tr thôi mà còn phải tìm đủ mọi cách người ta mới nhận cho ấy. Nói thật mổ ở BM thì quá đông nên vào phòng mổ cứ ào ào theo quy trình ròi, vào cũng chả biết phải đưa pbi cho ai nếu ko quen, em cũng ko chắc BS người ta có biết là ca nào đưa ca nào không ko đưa ấy?

Vụ robot phẫu thuật thì rõ ràng GĐ cũ sai là chắc chắn rồi. Nhưng liệu có phải đâu trên đất nước Việt Nam này có cơ quan nào hoàn toàn là không có sai sót gì? Vụ khai trương Robot phẫu thuật này ở BM trước đây, có đủ cả các lãnh đạo ban bệ Bộ Y tế. Vậy có thể hiểu chủ trương xã hội hóa như thế này là đúng, chỉ có vấn đề làm như thế nào cho hợp lý? Vụ thổi giá LĐ cũ chắc qua mặt đc Bộ y tế

Chi phí phẫu thuật não ở Singapore lên đến 40000$ trong khi tại Việt Nam chỉ có 20triệu, chưa bằng 1000$, chưa tới 1/40

Một điều xin được phép mạn đàm thêm. Robot phẫu thuật của BV Bạch Mai đang dừng hoạt động (đắp chiếu) 1 năm nay các cụ nhé, vậy có phải chính bệnh nhân là người chịu thiệt nhất?

Dream 100

Xe trâu
Người OF

Dan du an

Xe ba gác
Fun đi bác ơi. Căng thẳng làm gì,thời tiết nóng bức rồi. Và truyền thống diễn đàn có từ ( fun) đó thôi.
Xin lỗi cụ cháu viết thế thôi. Không có gì nặng nề đâu mà vì mình toàn dân đen cả.

Muon_biet

Xe cút kít

thanhvinhckgtcc

Xe điện
cụ lạc quan quá, trình độ top thì sao các cốp cứ phải ra nước ngoài điều trị. hàng năm số tiền dân ta ra nước ngoài chữa bệnh đến tỷ đô đấy cụ
Trình mình tốp đấy cụ.ra nước ngoài chữa vì trình nó cũng top.máy móc nó xịn.dịch vụ nó tốt.và kèm tiện đường đi du lịch luôn

PhanVanTai

Xe hơi
Thế thì...cửa lò đang chờ.
Hơn tuần nay rồi mà cụ!
Điều tra kiểu gì cũng ra thôi các cụ. Nhưng lãnh đạo là việc của LĐ, đừng để ảnh hưởng đến nhân viên là đc.
Nhiều cụ cứ tự huyễn là cảnh quan đẹp lên, nhân viên lễ phép lên là chuyên môn phải auto tốt lên. E thì lại thấy ngược lại, GĐ mới về chính trị hà khắc, LĐ nhân viên đấu tố lẫn nhau, nhân viên BS không chịu nổi phải ra đi hàng loạt, vật tư thuốc men thì thiếu thốn, máy móc đắp chiếu, vậy chuyên môn chắc hẳn đi xuống. Ý kiến cá nhân, em thì thấy may quá vì giai đoạn này ng nhà chả có ai phải đi nằm viện

Chỉnh sửa cuối:

2209

Xe tải
Điều tra kiểu gì cũng ra thôi các cụ. Nhưng lãnh đạo là việc của LĐ, đừng để ảnh hưởng đến nhân viên là đc.
Nhiều cụ cứ tự huyễn là cảnh quan đẹp lên, nhân viên lễ phép lên là chuyên môn phải auto tốt lên. E thì lại thấy ngược lại, GĐ mới về chính trị hà khắc, LĐ nhân viên đấu tố lẫn nhau, nhân viên BS không chịu nổi phải ra đi hàng loạt, vật tư thuốc men thì thiếu thốn, máy móc đắp chiếu, vậy chuyên môn chắc hẳn đi xuống. Ý kiến cá nhân, em thì thấy may quá vì giai đoạn này ng nhà chả có ai phải đi nằm viện
Sửa lại giúp cụ 2 ý:
1. "bác sĩ ra đi hàng loạt": số bác sĩ ra đi chỉ chiếm khoảng 1-2% tổng số bác sĩ của Bạch Mai, không thể gọi là ra đi hàng loạt.
2. "máy móc đắp chiếu" là các máy xã hội hóa đang bị cảnh sát điều tra về vi phạm pháp luật. Những máy này thì giờ không thể dùng được chứ không phải do quyết định của ai.

physician

Xe tải
Một ca mổ sọ não ở bv hàng đầu có giá 6.6 củ
Nói ở Vn, bs làm việc như nô lệ cũng chẳng sai...

KVH

Xe buýt
Em không rõ cụ giám đốc mới đã làm được gì chưa, nhưng thay đổi bv Bạch Mai cũ là việc nên làm.

Em đến Bạch Mai cách đây mấy năm và không muốn quay lại. Bệnh viện thì nhếch nhác, bác sĩ thì không tôn trọng bệnh nhân.

PhanVanTai

Xe hơi
Em không rõ cụ giám đốc mới đã làm được gì chưa, nhưng thay đổi bv Bạch Mai cũ là việc nên làm.

Em đến Bạch Mai cách đây mấy năm và không muốn quay lại. Bệnh viện thì nhếch nhác, bác sĩ thì không tôn trọng bệnh nhân.
Thay đổi không sai nhưng đừng để người tài đi mất và chất lượng chuyên môn đi xuống

xgamox

Xe tải
Đ/c này không biết có nằm trong quân số 200 người tài nghỉ việc hay là quân biệt động ở lại nằm vùng mà lại biết rõ là máy móc bệnh viện đang đắp chiếu. Người nhà không nằm viện, không đi vào viện sao biết máy móc đắp chiếu. Hay đấy là thông tin từ chân cầu vượt đi bộ hoặc vỉa hè cổng Phương mai.

Bupket

Xe điện
Chả hiểu lấy đâu ra vụ bồi dưỡng 10-20tr, tiền chọn ca kíp 10-20tr như cụ nói. Giờ thu thêm 1 đồng của cụ cụ đã thắc mắc rồi thì lấy đâu ra vụ bồi dưỡng như vậy. Theo kinh nghiệm của em thì bồi dưỡng ca kíp tầm 1-2tr thôi mà còn phải tìm đủ mọi cách người ta mới nhận cho ấy. Nói thật mổ ở BM thì quá đông nên vào phòng mổ cứ ào ào theo quy trình ròi, vào cũng chả biết phải đưa pbi cho ai nếu ko quen, em cũng ko chắc BS người ta có biết là ca nào đưa ca nào không ko đưa ấy?

Vụ robot phẫu thuật thì rõ ràng GĐ cũ sai là chắc chắn rồi. Nhưng liệu có phải đâu trên đất nước Việt Nam này có cơ quan nào hoàn toàn là không có sai sót gì? Vụ khai trương Robot phẫu thuật này ở BM trước đây, có đủ cả các lãnh đạo ban bệ Bộ Y tế. Vậy có thể hiểu chủ trương xã hội hóa như thế này là đúng, chỉ có vấn đề làm như thế nào cho hợp lý? Vụ thổi giá LĐ cũ chắc qua mặt đc Bộ y tế

Chi phí phẫu thuật não ở Singapore lên đến 40000$ trong khi tại Việt Nam chỉ có 20triệu, chưa bằng 1000$, chưa tới 1/40

Một điều xin được phép mạn đàm thêm. Robot phẫu thuật của BV Bạch Mai đang dừng hoạt động (đắp chiếu) 1 năm nay các cụ nhé, vậy có phải chính bệnh nhân là người chịu thiệt nhất?
Một ca mổ sọ não ở bv hàng đầu có giá 6.6 củ
Nói ở Vn, bs làm việc như nô lệ cũng chẳng sai...
Các cụ cứ chuẩn bị sẵn 100c xem có đủ ko nhé . Mắt thì đọc, đầu cũng phải biết suy nghĩ, suy luận ra chứ . 6,6tr là tiền cho Robot thôi, còn đủ thứ linh tinh kèm theo nữa đấy ( chụp chiếu đủ kiểu, thù lao bác sĩ , chưa tính lót tay cho ca mổ nữa ) .
Bác sĩ nào làm việc như nô lệ ? Bao người muốn làm nô lệ mà chưa đc đấy .

PhanVanTai

Xe hơi
Các cụ cứ chuẩn bị sẵn 100c xem có đủ ko nhé . Mắt thì đọc, đầu cũng phải biết suy nghĩ, suy luận ra chứ . 6,6tr là tiền cho Robot thôi, còn đủ thứ linh tinh kèm theo nữa đấy ( chụp chiếu đủ kiểu, thù lao bác sĩ , chưa tính lót tay cho ca mổ nữa ) .
Bác sĩ nào làm việc như nô lệ ? Bao người muốn làm nô lệ mà chưa đc đấy .
E là người trong cuộc luôn chả cần nghĩ hay suy luận như cụ nói. Em đưa ng nhà mổ tim 1 lần, nằm viện nhà Việt Nhật vài ba lần, mổ cấp cứu ruột thừa 1 lần vài năm trc ròi nhé chả lấy đâu ra thù lao hay lót tay khủng như cụ bảo, ra viện có hoá đơn đàng hoàng. Cám ơn thêm khoa 1-2 tr + hoa quả, sữa chua thì có
Chả hiểu cụ đọc đâu ra chữ nô lệ nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng