[Funland] Tổng hợp tất cả về Lan đột biến.

vnposh

Xe điện
Cụ nào muốn biết "lan đột biến" được tìm thấy ngẫu nhiên như thế nào, hãy xem các show trình diễn cách xin "Lộc Rừng" rất chi là mạo hiểm, hồi hộp của mấy "bác thợ rừng" này. :D

Ceramicstile

Xe tăng
Nhiều cụ rất hằn học lan đột biến, theo em thì 10 người chơi chỉ 1 người thấy lan đẹp còn lại là thuần về kinh tế. Quanh em nhiều người cũng làm và họ đều giầu cả, em chưa thấy họ lừa ai. Em chả có tiền mà vào vì đắt quá, mong nó sập để giá giảm mà nó chả sập cho

Ô tô điên

Xe tăng
Đúng là tư bản giãy chết thổi giá cá Koi vậy mà lều báo xô và khen lấy được, tôn vinh người bán được giá cao:
cá nó là động vật, để kiếm được con cá đạt chuẩn, kích thước và màu sắc đẹp rất khó, chưa kể nuôi nó to lên thì lại càng khó nữa.
mà 42 tỷ nó còn hợp lý hơn là lan toàn trăm tỷ.

Ô tô điên

Xe tăng
Ngàn lý voka cho cụ, hay quá, hay hay quá, hay hay hay quá
nếu em mà sở hữu lan đột biến là em lên diễn đàn lan thế giới em rao luôn ý, chứ chẳng phải cứ hô hào trong nước làm gì cho mệt. rao trên đấy có khi mấy trang trại lan nước ngoài họ mua luôn, thanh khoản trôi nhanh hơn là trong nước.

santavn

Xe tải

E chỉ thắc mắc, nếu nó như đa cấp, mạng lưới đa cấp sập thì bắt mấy thằng ở gốc- cầm đầu lừa đảo, chứ Lan này nếu sập bắt thế quái được thằng nào nhỉ???

edc

Xe lăn
Nhiều cụ rất hằn học lan đột biến, theo em thì 10 người chơi chỉ 1 người thấy lan đẹp còn lại là thuần về kinh tế. Quanh em nhiều người cũng làm và họ đều giầu cả, em chưa thấy họ lừa ai. Em chả có tiền mà vào vì đắt quá, mong nó sập để giá giảm mà nó chả sập cho
Ông nào mua Lan cũng giàu? Công nhận cụ. Em chưa gặp ông nào làm đa cấp mà nghèo cả. Cứ bước vào đa cấp là; catap, véc........nói chuyện toàn tiền tỷ. auto giàu có :))

Chỉnh sửa cuối:

cuduc

Xe tải
Tôi vẫn có suy nghĩ là nhà nước không nên cấm mà cần tham gia sâu vào thị trường này trong công tác cấy mô, nhân giống, nếu trong nước không làm được thì thuê nước ngoài để làm. Khi có đủ lượng cần thiết thì trước mắt xử lý trong nước đền bù giải phóng mặt bằng cho mỗi nhà vài cm, hỗ trợ đồng bào bị thiên tai cho vài hộ chung nhau một ki, gọi mấy ông dân oan đến cho hẳn mỗi người một cây để về chăm sóc..., đủ lượng thì đem đổi cho bọn nước ngoài mua máy bay, tàu ngầm như cụ nào ở trên vừa tính, thì mục tiêu hóa rồng chắc nằm trong tầm tay của nhiệm kỳ này.

Ô tô điên

Xe tăng
Tôi vẫn có suy nghĩ là nhà nước không nên cấm mà cần tham gia sâu vào thị trường này trong công tác cấy mô, nhân giống, nếu trong nước không làm được thì thuê nước ngoài để làm. Khi có đủ lượng cần thiết thì trước mắt xử lý trong nước đền bù giải phóng mặt bằng cho mỗi nhà vài cm, hỗ trợ đồng bào bị thiên tai cho vài hộ chung nhau một ki, gọi mấy ông dân oan đến cho hẳn mỗi người một cây để về chăm sóc..., đủ lượng thì đem đổi cho bọn nước ngoài mua máy bay, tàu ngầm như cụ nào ở trên vừa tính, thì mục tiêu hóa rồng chắc nằm trong tầm tay của nhiệm kỳ này.
E cũng đồng ý với cụ, là ko có cái nhìn khắt khe quá. cứ công khai, tạo cộng đồng rộng cho người chơi. Biết đâu đấy lại xuất khẩu lan như nhật bản xuất khẩu cá koi thu về hàng chục triệu đô.

Mũi tên bạc

Xe container
Cái chính là dân có kiện không? Chính phủ cũng đang cố gắng tránh hình sự hóa các vấn đề kinh tế, Nhưng với sai phạm của bác này chỉ cần Nhà nước ra quyết định thu hồi các căn hộ sai phạm cái thì dân kiện sập tập đoàn mường thanh ngay
E cũng đồng ý với cụ, là ko có cái nhìn khắt khe quá. cứ công khai, tạo cộng đồng rộng cho người chơi. Biết đâu đấy lại xuất khẩu lan như nhật bản xuất khẩu cá koi thu về hàng chục triệu đô.
Ai cũng suy nghĩ như hai cụ thì lấy đâu ra kẻ GATO. Thời đại 4.0 rồi; báo chí công khai; mạng xã hội đầy; ... lừa ai vào cái mà thiên hạ gọi đa cấp!

Ô tô điên

Xe tăng
Có để mà khoe chứ, chơi sang một phát cho cuộc đời "thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt/ còn hơn buồn le lói suốt trăm năm". Ai lại rao bán.
Mà e so sánh chút nhé cụ.
Hồ cá ngoài trời thì bắt buộc là con cá koi rồi, chịu lạnh tốt, chịu nóng được, háu ăn, màu sắc đẹp, size cá to, quấn người.
còn hoa thì ta có nhiều sự lựa chọn, hồ điệp, hoa hồng, mẫu đơn....

cuduc

Xe tải
Ai cũng suy nghĩ như hai cụ thì lấy đâu ra kẻ GATO. Thời đại 4.0 rồi; báo chí công khai; mạng xã hội đầy; ... lừa ai vào cái mà thiên hạ gọi đa cấp!
À mà cần ưu tiên cho các ông trồng lan, mua lan tiền tỉ vừa rồi nhận đền bù bằng lan var, nếu cần phải cưỡng chế bắt nhận. Giống hồi bao cấp phải ăn độn ngô, mấy ông giáo sư, tiến sĩ lên hô hào là ăn ngô bổ hơn ăn gạo, làm bà con điên lên bảo việc đầu tiên cần làm là đổi toàn bộ tiêu chuẩn gạo của ấy ông ấy thành ngô. Làm thế thì không khéo chuyển từ đột biến sang đột quỵ thậm chí đột tử ẩy nhỉ

Mũi tên bạc

Xe container
À mà cần ưu tiên cho các ông trồng lan, mua lan tiền tỉ vừa rồi nhận đền bù bằng lan var, nếu cần phải cưỡng chế bắt nhận. Giống hồi bao cấp phải ăn độn ngô, mấy ông giáo sư, tiến sĩ lên hô hào là ăn ngô bổ hơn ăn gạo, làm bà con điên lên bảo việc đầu tiên cần làm là đổi toàn bộ tiêu chuẩn gạo của ấy ông ấy thành ngô. Làm thế thì không khéo chuyển từ đột biến sang đột quỵ thậm chí đột tử ẩy nhỉ
Người thân nhà cụ có mấy người chơi bị đột tử rồi thì cụ lo cho người khác cũng tốt!

Chỉnh sửa cuối:

Ô tô điên

Xe tăng
Mời các cụ chém

E nhìn ảnh 5 cánh hồng thì ko thấy có gì đặc sắc, cũng ko thấy lạ lắm, chơi hồ điệp, báo hỷ, long tu 50k trên shoppe cũng đẹp chán.

Ô tô điên

Xe tăng
Thử làm đc hãy nói
Thôi cụ ạ, trong dòng hoa lan thì chỉ có hồ điệp, vanda... là có khách hàng và có thị trường rộng nhất. Chứ mấy cái thể loại đột biến kia thì chắc chỉ có vietnam chơi. Em đố các cụ mang lên diễn đàn lan thế giới thét giá 1tr usd mà có thanh khoản đấy.

Chỉnh sửa cuối:

formula_one

Xe tăng
E nhìn ảnh 5 cánh hồng thì ko thấy có gì đặc sắc, cũng ko thấy lạ lắm, chơi hồ điệp, báo hỷ, long tu 50k trên shoppe cũng đẹp chán.
Thì đó, lý do cây đột biến cấy mô không giống cây bố mẹ và quan trọng là rất xấu, không thể như hàng tự nhiên được.

tobe11

Xe tăng
Chả ai hằn học cụ ạ. Sự thật là chiêu trò thổi giá để đám đông hám lợi nhao vào. Chứ các cụ bốc phét mấy cọng rau này giá hàng tỉ nghe nó chối quá :))

phanhoanght1985

Xe tải
Mấy ngày nay báo chí đưa nhiều tin về những vụ lừa đảo trong mua bán lan phi điệp, báo chí đưa tin như 1 tin lừa đảo bình thường nhưng thiết nghĩ họ ko thể vô can khi mới cách đây vào tuần, rầm rộ đưa những tin giao dịch khủng, làm giàu khủng từ lan. Tin tức này len lỏi khắp mọi nơi, giúp đánh gục 1 số ít người nhẹ dạ, cả tin (có thể cả tham lam). Hãy sống có trách nhiệm và trách nhiệm với những gì mình làm.

Chỉ tính riêng nhóm lừa bán lan đột biến ở thị trấn Quốc Oai đã có nhiều nạn nhân bị lừa từ vài trăm triệu đồng đến hơn tỷ đồng.

Gần 4 tháng trước, 2 người đàn ông Hà Nội là bạn thân lâu năm mỗi người bỏ ra 200 triệu đồng để chơi lan đột biến. Bản thân họ cũng bất ngờ, đến nay thú chơi này đã mang lại cho họ thu nhập nhiều tỷ đồng/tháng.
Việc làm giá Lan đột biến nó giống như sản xuất phim JAV của Nhật. Ai cũng biết là diễn nhưng vẫn gây ra sự kích thích