[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Napolong

Xe điện
Vietnamnet từ lâu rồi bài vở quá kém, bài trên là thí dụ.

Nội dung thì bao thông tin quan trọng, chỉ mỗi dòng vụ án Nhật Cường, vậy mà đưa lên làm tít được.

sthd

Xe lăn
Thế này là sao các cụ, trực diện quá roài...
cụ rảnh quá. mỗi thằng lx với thư ký thôi mà cũng phải quan tâm

starfaixoan

Xe hơi
Củi lửa tưởng nóng được vài hôm mưa cái giờ nguội luôn à. Lò dạo này có vẻ kém rồi các cụ nhể 🤔

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Đang nhóm lò thì Covid quay lại nên lại phải rút củi ra.

robeo1958

Xe điện
Tuần này chắc rộn ràng covid chẳng ai để ý thớt này ạ

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Covid như bóng ma cứ lởn vởn như này thì các anh lại kéo dài thêm....

o0akay0o

Xe buýt
Sếp chỗ e nó khôn như c .hó. Lái xe chỗ em thì ông nào cũng có thêm chức danh "chuyên viên".
Việc gì ko rõ mà phải ký thì phải có chữ ký nháy. không ký nháy được thì ngồi trên xe hỏi ý kiến lái xe (tức chuyên viên), vạ đâu thằng ký nháy với thằng "chuyên viên" phải chịu.

Main_GSM

Xe tăng
Đã có chỉ đạo rồi, vấn đề là thời gian thôi.

heyhello

Xe máy
Cứ tưởng đóng thớt rồi chứ

banmotnucuoi

Xe lăn
Em cũng biết vài DN ngoài quốc doanh, ho 1 phát bí thư tỉnh phải chạy đến nhà. Giám đốc sở cẩm chỉ là con muỗi.
DN ấy nức tiếng Ninh Bình.
Bọn đệ của chủ DN toàn lũ ít học tinh tướng chém cho vui mồm thôi cụ ơi. BT với CT của tỉnh có phải ai xa lạ của cái ô cho DN đâu, cũng đệ tử cả. Quan hệ cộng sinh tính thì bằng vai phải lứa vì gọi nhau là huynh đệ. (Theo tuổi tác). Nhưng mấy a có chức tước trong chính quyền có độ thâm sâu mà cái Ô to ông ấy cần để tạo hình ảnh hơn, chứ ko phải cái ông doanh nghiệp lúc nào cũng bô bô khoe với khoang. Ngay kể cả cái thời a Răng châc còn làm ông “con nuôi” xuống tỉnh còn phải vào văn phòng chào hỏi mời đi ăn chứ ko dám ngồi ngoài quán điện thoại. Nổi danh sân sau chỉ út bộ trưởng, mà còn sấp mặt vì tội mượn oai hùm đi doạ thỏ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bọn đệ của chủ DN toàn lũ ít học tinh tướng chém cho vui mồm thôi cụ ơi. BT với CT của tỉnh có phải ai xa lạ của cái ô cho DN đâu, cũng đệ tử cả. Quan hệ cộng sinh tính thì bằng vai phải lứa vì gọi nhau là huynh đệ. (Theo tuổi tác). Nhưng mấy a có chức tước trong chính quyền có độ thâm sâu mà cái Ô to ông ấy cần để tạo hình ảnh hơn, chứ ko phải cái ông doanh nghiệp lúc nào cũng bô bô khoe với khoang. Ngay kể cả cái thời a Răng châc còn làm ông “con nuôi” xuống tỉnh còn phải vào văn phòng chào hỏi mời đi ăn chứ ko dám ngồi ngoài quán điện thoại. Nổi danh sân sau chỉ út bộ trưởng, mà còn sấp mặt vì tội mượn oai hùm đi doạ thỏ.
Thông thường thì như cụ tả. Nhưng không ít DN nó còn hơn cả Út bộ trưởng.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
không ngờ conan cũng có người giỏi vậy á, em tưởng chỉ toàn nghiệp vụ gạt tay trúng má, dơ chân hơi cao....
Conan có nhiều loại
Ví dụ như đội dân of hay va nhất là áo vàng thì trình độ cao đẳng, không hơn
Đội an ninh quận, huyện thì cấp đào tạo là cao đẳng trung cấp, ưu tiên phân công về đơn vị gàn nơi đào tạo
Nó ngu hơn 29&30 điểm học viện an ninh, cảnh sát rồi
Cụ thi đại học bao nhiêi điểm ?

topguntt

Xe buýt
Vụ này là thí tốt và đổ lỗi, theo em thì đó là 1 sự lươn lẹo .... hahahahaahaha

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Lái xe thì có lái xe this lái xe that
Thường , lái xe là cánh tay trái của Sếp, nên được cái gần tim lắm cc ạ.
Em chơi với một ông trước làm lái xe cho 1 cụ khá to , ông ý nghỉ hưu thì lxe giờ về làm xã hội đen, bảo kê
Lxe này trẻ, nhưng là con cháu, nên đc vào lái.
Doanh nghiệp muốn gặp, phải qua lái xe,
“ bác nay có nhà không?”
- đưa tiền thì hỏi “ bác có tiếp khách ko”
- không đưa tiền thì auto “ bác đi họp không có nhà”
Em chứng kiến ông ý trả nợ cho lái xe hơn tỉ, cho 1 cái nhà mà lxe cũng bán rồi phá hết
Một lần em được điều động đi cùng, đi 2 xe giống nhau, 1 biển xanh 1 biển trắng đi hạ long cho ông ý đi với bồ
Biển xanh e đi, lxe vào cơ quan nhà nước ngồi chơi kèm cái giấy giới thiệu công tác, được bố trí nhà khách nơi ăn chốn ở tận nơi - về được chia cho 5 củ
Biển trắng ông kia đưa đi chơi
Á à, chuyện của tau, mi đưa lên ô phăn hả?
Giỏi nhỉ.

Lửng

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đúng như vậy thì C.con trình non quá, he he. Chả nhẽ anh C.con quên mịa nghiệp vụ điều tra, án nào cũng có việc phải tìm hiểu động cơ gây án. Nhẽ 3 ông thân cận C.con gây án cho vui.
Vui là vui thế nào? Cứ khai em chơi với thằng Huy, em mượn hồ sơ về xem nó bị sao, đang ở nơi nào... rồi em trả. Làm gì được nhau. :))

Xe cỏ cũ

Xe điện
Các tỉnh TP lớn có nguy cơ Covid trở lại đang sốt xình xịch, chỉ đạo và hành động liên tục thực hiện, còn Hà Lội lại im thít cả ngày nay, trái ngược với lần trước.
Không biết có phải vì bắt mất thư ký, lái xe làm anh ý không ai đánh máy và đưa đi lại không?

Lửng

[Tịch thu bằng lái]
Các tỉnh TP lớn có nguy cơ Covid trở lại đang sốt xình xịch, chỉ đạo và hành động liên tục thực hiện, còn Hà Lội lại im thít cả ngày nay, trái ngược với lần trước.
Không biết có phải vì bắt mất thư ký, lái xe làm anh ý không ai đánh máy và đưa đi lại không?
Im đâu mà im, công văn hỏa tốc gửi khắp nơi rồi cụ.

Lái xe mới cũng có ngay và luôn rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng