[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanglinh0207

Xe hơi
21 niên cụ ạ, gần như cả cuộc đời chạy cho bác ấy: 3 năm từ ngày còn giám đốc sở, 4 năm PCT, 9 năm CT và 5 năm BT. Ngày trước chỉ đủ ăn và nuôi dạy con cái, mãi vài năm gần đây mới có tý của ăn của để ạ!
Hay có của ngầm cụ k biết :D

King_crimson

Xe tải
Lái xe thì vẫn cứ là lái xe, nếu có hưởng bổng lộc thì cũng là dựa hơi vào ông chủ mà "cắt tóc, gội đầu" thôi. Hay ho cái quái gì mà nâng tầm quan điểm. Tiền kiếm được có sạch quái đâu. Giỏi thì đã tự đứng trên đôi chân của chính mình :))

echnikj

Xe container
Các cụ cứ tranh cãi lx và trợ lý ai quyền hơn, ai giàu hơn. Thực ra ai nói đều đúng cả. Tức ông Sếp ông "sử dụng" ai vào các "phi vụ" thì ông đó giàu. Lx cho sếp bự mà sếp chỉ coi là kẻ hầu hạ và trung thành thì cũng chỉ ăn được lộc rơi lộc vãi thôi. Trợ lý cũng thế, sếp chỉ dùng việc bàn giấy còn phi vụ giao hết cho lx làm thì trợ lý cũng móm. Tức là thằng lx giàu vì nó đóng 2 vai vừa là lx vừa là "trợ lý", tức là nó giàu do nó đóng vai trợ thủ số 1 của sếp (nó có tài thì dùng được chứ sao) các quan huyện phải đến lụy nó là bt, nhưng em nghĩ trường hợp này ít thôi.

Kµ.Çòi

Xe buýt
Sinh ra ở vạch đích thì LX hay TK cũng như nhau cả thôi

Muon_biet

Xe cút kít
Nghề nào cũng quí và cũng đáng trân trọng nếu làm vì cái tâm đối với nghề!

banmotnucuoi

Xe lăn
Thư kí nó là đẳng cấp khác rồi cụ, nhưng riêng thư ký của cụ Tổng em chắc rất giản dị và bình thường.
Bác này thì em biết vì cùng quê, nhưng thấy cũng ko đc vài trăm tỷ như các cụ ý chém.
Để tết về chúc tết em hỏi xem bác ý với lái xe ai giầu hơn. Nhưng nguyên tắc bảo vệ nguyên thủ thì vp chọn Ngẫu nhiên 1 lái xe bất kỳ cho một chuyến công tác. Chỉ tầm BT mới có 1 lái xe

Kµ.Çòi

Xe buýt
Bác này thì em biết vì cùng quê, nhưng thấy cũng ko đc vài trăm tỷ như các cụ ý chém.
Để tết về chúc tết em hỏi xem bác ý với lái xe ai giầu hơn. Nhưng nguyên tắc bảo vệ nguyên thủ thì vp chọn Ngẫu nhiên 1 lái xe bất kỳ cho một chuyến công tác. Chỉ tầm BT mới có 1 lái xe
Cụ nhầm rồi ạ.
LX và Tiếp cận sẽ được chọn lựa kỹ càng về kỹ năng và hợp tuổi (phong thuỷ).
Tầm các Trưởng, phó Phòng xxx đã có lx riêng rồi mà Cụ

Nholagih

Xe máy
Hay có của ngầm cụ k biết :D
E cũng nghĩ là chắc có của chìm của nổi thôi, chứ bằng đấy năm phục vụ thì bét nhất cũng phải kiếm đc 1-2 mảnh đất ngon ngon, con cái thì chắc cũng đàng hoàng vì nếu xin vào Cq NN thì cũng dễ như trong lòng bàn tay...

tuankm2009

Xe tải
Lái xe thì vẫn cứ là lái xe, nếu có hưởng bổng lộc thì cũng là dựa hơi vào ông chủ mà "cắt tóc, gội đầu" thôi. Hay ho cái quái gì mà nâng tầm quan điểm. Tiền kiếm được có sạch quái đâu. Giỏi thì đã tự đứng trên đôi chân của chính mình :))
21 niên cụ ạ, gần như cả cuộc đời chạy cho bác ấy: 3 năm từ ngày còn giám đốc sở, 4 năm PCT, 9 năm CT và 5 năm BT. Ngày trước chỉ đủ ăn và nuôi dạy con cái, mãi vài năm gần đây mới có tý của ăn của để ạ!
Nhiều người cẩn thận còn chả dám ăn tiêu cả đời nhưng két sắt thì cả chục cuốn sổ đỏ rồi tiền gửi tài khoản tên người khác ấy chứ cụ
Anh kế toán mà giỏi ngoại giao, giỏi chuyên môn thì được cất nhắc, nọ kia còn khù khờ thì làm anh nhân viên văn phòng lương đủ sống.

Cũng như vậy, lái xe mà tinh tế, giỏi ngoại giao, được sếp tin cậy giao phó công việc thì giàu. Lái xe mà khù khờ thì sếp coi là kẻ hầu người hạ. Đủ ăn.

Một ông nhặt rác cũng có thể thành triệu phú. Ông sếp to cũng có thể phá sản, đi tù.

Giàu hay nghèo là ở tài năng, phẩm chất của mình hết chứ các cụ? Đâu phải do nghề đâu. Nghề chỉ là công cụ. Có tài năng thực sự thì sẽ chọn được 1 nghề phù hợp và mang lại sự thịnh vượng. Kẻ khù khờ mãi vẫn là kẻ đến sau.

theanh212

Xe điện
Em vào đú cho chóng lên 100 tầng thớt :D

minicoper6789

Xe hơi
Toàn các cụ nghe nói với em nghe thấy. Chứ em thật em ở cơ quan Bộ bao năm đây, lái xe tuổi gì, đi họp có phong bì 500,1tr là lịch sự rồi. Hoặc các cụ doanh nghiệp chiều hư hay là chém bon mồm. Sếp 10 lx 8,9 hay Chủ tịch Huyện phải xin xỏ là gần như không có, hoặc các cụ tự phong cho lx cái quyền đấy. Chỉ là ng phục vụ, có đồng nào đc đồng đấy. Trợ lý nó đẳng cấp khác và không phải cấp nào cũng đc trợ lý đâu nhé !

minicoper6789

Xe hơi
Cụ nhầm rồi ạ.
LX và Tiếp cận sẽ được chọn lựa kỹ càng về kỹ năng và hợp tuổi (phong thuỷ).
Tầm các Trưởng, phó Phòng xxx đã có lx riêng rồi mà Cụ
Lấy đâu ra cụ, đến cấp Bộ bh còn chỉ có Tổng cục trưởng, Thứ trưởng trở lên mới có lái xe đưa đón, ở tỉnh thì PCT tỉnh trở lên, thậm chí nhiều Thứ trưởng cấp Bộ còn khoán xe đưa đón từ nhà đến cơ quan và đi công tác đi xe nào thì đi cơ mà.

Kµ.Çòi

Xe buýt
Lấy đâu ra cụ, đến cấp Bộ bh còn chỉ có Tổng cục trưởng, Thứ trưởng trở lên mới có lái xe đưa đón, ở tỉnh thì PCT tỉnh trở lên, thậm chí nhiều Thứ trưởng cấp Bộ còn khoán xe đưa đón từ nhà đến cơ quan và đi công tác đi xe nào thì đi cơ mà.
Đấy là Cụ nghiên cứu theo văn bản NN hiện hành, còn việc thực hiện thì mời Cụ nghiên cứu thêm.

thanglinh0207

Xe hơi
Cụ đọc văn bản quy định rồi Cụ ơi. Thực tế thì dùng đi chợ hay đón con hay nửa đêm đi lấy hộp pate thì cụ phải hiểu rồi đấy

dalink

Xe điện
Phụ cấp 1,25 trở lên mới có lái xe. Ở tỉnh chỉ có 4 chức danh chủ chốt là được (k tính HN, SG hệ số cao hơn).

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em kể các cụ nghe chuyện LX có quan trọng không. Chuyện em nghe chính LX Ngân hàng kể. Chuyện là LX NH chở giám đốc đi ăn với ông DN đang nhờ vay tiền, đến nơi giám đốc DN đưa cho lái xe của GĐ NH cái phong bì và bảo LX chủ động ra ngoài ăn, LX chủ động đi ăn cơm bụi, giám đốc DN và NH vào nhà hàng ăn nhậu. Trong khi ăn cơm bụi LX bóc cái phong bì có 50k. Khi LX đón GĐ NH ăn nhậu xong trên đường về GĐ hỏi LX được cái phong bì có đủ ăn cơm bụi không, LX. Đủ anh ạ, GĐ NH cẩn thận quá anh. GĐ. Không biết DN đó thế nào đề xuất vay mấy chục tỷ. LX. Em nghĩ DN đó làm ăn tốt anh ạ, GĐ DN có ngày chơi lô, chơi đề lên đến cả tỷ, thấy dân đồn thế anh ạ. GĐ. Thế thì không cho vay cho lành.
Trừ khi cụ chính là LX bank thì em hơi tin tin chứ cụ cũng chỉ nghe lại cái thằng phu xe chắc cay cú được 50k phong bì kể lại thì nó cũng chém gió thôi cụ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng