[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rong Ruổi

Xe container
Làm sếp chưa chắc đã sướng đâu huống hồ làm lái xe, người nhà sếp sướng hơn, sếp em cơ quan cũ chỉ là tầm tổng cục mà sáng 8h bọn em mới đến cơ quan mà sếp 7h đã có mặt rồi, họp hành công tác làm gì kể ngày đêm, lãnh đạo bộ gọi hoặc có việc là chạy thôi, Để lên chức lại phải đấu đá cạnh trạnh, thỉnh thoảng ra chính sách j mới dân méo biết đúng sai gì cứ chửi cho như hát hay Vậy mà ai cũng tranh lên làm lờ đờ.
Có lẽ tư duy em thế nên chỉ làm đc thằng dân đen thôi
Cứ tiền nhét đầy đít là ấm rồi. Dân chửi kệ mẹ nó. Mặt dầy nghe quen rồi :D

Shadow381

Xe điện
Tổng thu nhập qua 3 đời được nhiều ko cụ? Mấy triệu USD?
Em đánh giá ko phải là thu nhập mà là tích lũy được bao nhiêu kiến thức, kinh nghiệm, kỹ năng qua phục vụ các đời lãnh đạo để tự trang bị cho mình. Thật ra nếu học hỏi nhanh thì làm thư ký 2-3 năm là trưởng thành được rồi, cá biệt làm tốt quá sếp ko cho trưởng thành, thậm chí giới thiệu đời sếp sau tiếp tục sử dụng.

qazwsxedc

Xe tăng
Hnay T4 rồi, lại sắp đến T6. Lên lên lên...

Kµ.Çòi

Xe buýt
Em đánh giá ko phải là thu nhập mà là tích lũy được bao nhiêu kiến thức, kinh nghiệm, kỹ năng qua phục vụ các đời lãnh đạo để tự trang bị cho mình. Thật ra nếu học hỏi nhanh thì làm thư ký 2-3 năm là trưởng thành được rồi, cá biệt làm tốt quá sếp ko cho trưởng thành, thậm chí giới thiệu đời sếp sau tiếp tục sử dụng.
Vod Cụ.
E thì lái xe cho 3 đời lãnh đạo, lái tốt nên k được phép trưởng thành. Bí quá E xin nghỉ luôn.

PotusTan

Xe buýt
Chắc cụ nói chuyện cách đây 20 năm chứ phong bì 20-50k nó chả ném trả vào mặt chứ đùa à? Tiếp xúc cử tri giờ còn đc 100k
_____
1. Em lái xe ở 1 Bộ thuộc diện... hắng giọng ra vấn đề. Thỉnh thoảng em hân hạnh được đưa mấy bác Vụ trưởng (cắp tài liệu) đi công tác cơ sở (phường thuộc thành phố là tỉnh lỵ của mấy tỉnh phía Bắc - không phải HN, HP, QN...) (VT cùng đi với lãnh đạo Bộ, lđ Bộ đi xe riêng). Làm việc xong, VT đưa em tập "tài liệu", nói tiêu chuẩn lái xe. Khui hộp thì thường xuyên có 2 bao thơ, 1 bao thơ không ghi chữ gì là 50k, 1 bao thơ ghi LX, chẵn 20k. Em đoán 50k là đồng mức cho thành viên đoàn công tác (không phải lđ Bộ), (các) bác VT... lì xì LX luôn, và em chắc có đến trên 5 tỉnh có chung chế độ này tại năm 2019, 2020.
2. Thơ ký Chủ tịch tp (cụ CT đã nghỉ hưu cách đây 20 năm), thì về làm PGĐ Cty Công ích thuộc Sở Xây dựng là chuẩn òi cụ Bảo Vệ Nghĩa Trang nhểi.
Cơ mà tầm 2010 đến nay, ngu ý cụa em là... Mùa thu nay khác rồi. Em đoán, bét nhất hàm PGĐ Sở/PCT cấp Quận, huyện.

Main_GSM

Xe tăng
Vod Cụ.
E thì lái xe cho 3 đời lãnh đạo, lái tốt nên k được phép trưởng thành. Bí quá E xin nghỉ luôn.
Đấy cũng là cách hay đó cụ. Nghỉ làm việc khác cũng tốt mà.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Tuyệt đối không hỏi đáp, bàn luận về các vấn đề chính trị

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Duy Ly Vu

Xe tăng
Em thấy các tài xế cho các sếp cũng vui mà. Được " quà" chưa biết nhưng được đi thăm thú, công tác nhiều nơi. Đến những nơi sang trọng, những nơi vùng sâu vùng xa, gần với quần chúng nhân dân....

Bebon

Xe tăng
_____
1. Em lái xe ở 1 Bộ thuộc diện... hắng giọng ra vấn đề. Thỉnh thoảng em hân hạnh được đưa mấy bác Vụ trưởng (cắp tài liệu) đi công tác cơ sở (phường thuộc thành phố là tỉnh lỵ của mấy tỉnh phía Bắc - không phải HN, HP, QN...) (VT cùng đi với lãnh đạo Bộ, lđ Bộ đi xe riêng). Làm việc xong, VT đưa em tập "tài liệu", nói tiêu chuẩn lái xe. Khui hộp thì thường xuyên có 2 bao thơ, 1 bao thơ không ghi chữ gì là 50k, 1 bao thơ ghi LX, chẵn 20k. Em đoán 50k là đồng mức cho thành viên đoàn công tác (không phải lđ Bộ), (các) bác VT... lì xì LX luôn, và em chắc có đến trên 5 tỉnh có chung chế độ này tại năm 2019, 2020.
2. Thơ ký Chủ tịch tp (cụ CT đã nghỉ hưu cách đây 20 năm), thì về làm PGĐ Cty Công ích thuộc Sở Xây dựng là chuẩn òi cụ Bảo Vệ Nghĩa Trang nhểi.
Cơ mà tầm 2010 đến nay, ngu ý cụa em là... Mùa thu nay khác rồi. Em đoán, bét nhất hàm PGĐ Sở/PCT cấp Quận, huyện.
Bộ Trưởng đi 'làm việc' ở địa phương thì phải làm với tỉnh chứ xuống phường xã thì chỉ là thị sát vớ vẩn thôi, cụ nhỉ. Em mà là lãnh đạo địa phương thì còn lâu mới có phong bì nhé!

hacvuphong

Xe tăng
Mợ ba đời lãnh đạo là khủng đó, có gato quá k. Làm thư ký có đầu óc chút thì chỉ 3 năm thu hoạch kn bằng cả đời lv vì là máy chủ tổng hợp tt, e em kém 1 tuổi bảo thế.

Shadow381

Xe điện
Mợ ba đời lãnh đạo là khủng đó, có gato quá k. Làm thư ký có đầu óc chút thì chỉ 3 năm thu hoạch kn bằng cả đời lv vì là máy chủ tổng hợp tt, e em kém 1 tuổi bảo thế.
Lúc lấy em sang sếp bảo thư ký cho tao chỉ 2 năm là trưởng thành; sau 2 năm chẳng thấy sếp nói gì cho mình trưởng thành (?!); rồi sếp nghỉ, sếp mới về bảo em giúp anh 1 thời gian nữa nhé; được hơn năm sếp chuyển, hỏi em có theo anh ko, bảo thưa anh em vợ dại con còn nhỏ nên ko đi theo anh vào trong đó được, Oke chú ở lại anh sẽ gửi gắm; sếp mới nữa về cũng nói câu y hệt, thằng thư ký cũ của anh nó chưa ra được, chú giúp anh 1 thời gian nữa nhé! đành cặm cụi phục vụ tiếp 2 năm nữa thì sếp cho trưởng thành!

PotusTan

Xe buýt
Bộ Trưởng đi 'làm việc' ở địa phương thì phải làm với tỉnh chứ xuống phường xã thì chỉ là thị sát vớ vẩn thôi, cụ nhỉ. Em mà là lãnh đạo địa phương thì còn lâu mới có phong bì nhé!
_____
1. Bác quan liêu, xa dân lắm
Lãnh đạo cấp Bộ trở lên là phải xuống đến tận cơ sở. Bác không thấy cụ Tể tướng xuống tận nhà dân đấy à.
2. Tại bác bẩu pb 20k, 50k nó (thằng nhận) ném vào mặt (thằng gửi), nên em mới chứng minh là pb chỉ 50k, 20k thôi.
3. Em vote 1 phiếu chả bao với bì gì sất cả. Làm công chức thì có lương. Đi công tác thì có công tác phí, toàn thuế của dân cả.
Cơ mà như thế, Mỹ, Úc, Anh... lấy đâu ra du học sinh Việt Nam (học bổng U-ta-cho Ba-ta-chi) để có tiền phât triển nước chúng nó?

Chỉnh sửa cuối:

Bluehelmet

Xe buýt

Kµ.Çòi

Xe buýt
_____
E đồng tình với Cụ. 20 và 50k nó là mức chi phí chung cho hầu hết AE Lxe.
Nếu to hơn trừ khi xuống cơ sở Sếp phụ trách.

hocsinhc

Xe tăng
Thêm một số 0 nữa thì hoàn toàn là chuẩn. Chuyên viên 500k, lái xe 200k

_____
Làm việc xong, VT đưa em tập "tài liệu", nói tiêu chuẩn lái xe. Khui hộp thì thường xuyên có 2 bao thơ, 1 bao thơ không ghi chữ gì là 50k, 1 bao thơ ghi LX, chẵn 20k. Em đoán 50k là đồng mức cho thành viên đoàn công tác (không phải lđ Bộ), (các) bác VT... lì xì LX luôn, và em chắc có đến trên 5 tỉnh có chung chế độ này tại năm 2019, 2020.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Đây có phải là chạy xóa tội cho sếp nhưng k thành k các cụ ?

Các bị can gồm: Nguyễn Anh Ngọc (46 tuổi, trú tại P.Bồ Đề, Q.Long Biên, Hà Nội), đang công tác tại Phòng Thư ký biên tập, Tổ giúp việc TP.Hà Nội; Nguyễn Hoàng Trung (37 tuổi, trú tại P.Bạch Đằng, Q.Hai Bà Trưng, TP.Hà Nội), là lái xe của ông Nguyễn Đức Chung, Chủ tịch UBND TP.Hà Nội và Phạm Quang Dũng (37 tuổi, trú tại xã Tân Triều, Q.Thanh Trì, TP.Hà Nội), cán bộ công an thuộc Cục Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, tham nhũng và buôn lậu Bộ Công an (C03).

Theo nguồn tin Thanh Niên, các bị can nêu trên đã có hành vi chiếm đoạt tài liệu điều tra liên quan đến vụ án buôn lậu, vi phạm quy định về kế toán gây hậu quả nghiêm trọng, rửa tiền, vi phạm quy định về đấu thầu gây hậu quả nghiêm trọng xảy ra tại Công ty TNHH thương mại và dịch vụ kỹ thuật Nhật Cường (Công ty Nhật Cường), Sở KH-ĐT TP.Hà Nội và một số đơn vị liên quan.

Vụ án này do C03 thụ lý điều tra và được coi là một trong những đại án về kinh tế tham nhũng lớn, được Ban chỉ đạo T.Ư về phòng chống tham nhũng theo dõi, chỉ đạo.

Chỉnh sửa cuối:

khicon

Xe buýt
Đây có phải là chạy xóa tội cho sếp nhưng k thành k các cụ ?

tin mới toe, trình tự rất cẩn trọng, khám xét -> khởi tố vụ án -> khởi tố bị can, tạm giam. thế này thì có nhầm vào mắt.

Trạng thái
Thớt đang đóng