[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

vnhn

Xe tăng
Anh chung con học bài tây lông thôi chứ có gì đâu: tao làm - nhưng giá đắt. Nhưng vẫn là có làm. Cần thiết chi phí phụ giấu sang cái khác để dân không thấy bức tranh tổng thể của sự tốn kém
Dân: sướng. Hết
Ngay ví dụ vụ cây ngày xưa anh nào dám quyết ăn 1 mình giá đấy nên không thể trồng nổi. Vì muốn trồng thì qua 5-6 cái mồm phải từng đấy mới trồng được
Anh chung con thì ăn luôn của 5 cái mồm kia và trồng. Người ta gọi là vừa có tiếng vừa có miếng
Nhưng ăn một mình thì dễ nghẹn
Cái này là giống bên TQ, chỉ có thằng to nhất ăn chứ bọn lâu nhâu ở dưới ko có gì. Thế nên các vụ tham nhũng thu dc rất nhiều tiền ở nhà các quan nhưng bọn dưới ko có. Chính thế nên TQ không có trò tham nhũng vặt như mình và như vậy nên nước nó vẫn phát triển đều. Còn như mình nên hỏng, thằng nào cũng đòi phần nên cuối cùng chả được việc gì.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Thời 200x bọn em tham gia dọn dẹp và cắm trại ở CV Tuổi trẻ. Kim tiêm cứ gọi là cắm thành hoa ở gốc cây.
Buổi tối đi hội trại mà 113 vs CSCĐ lăm lăm AK đứng các góc để bảo vệ.
Thời đó, xưa quá rồi.
Hôm bắt em ở BK cũng chạy ra xem đông như quân nguyên! Mà nhiều thằng cũng nhảy xe chạy được!

Trục

Xe ba gác
Hôm bắt em ở BK cũng chạy ra xem đông như quân nguyên! Mà nhiều thằng cũng nhảy xe chạy được!
Điểm nóng đó giờ bình yên Cụ nhờ, như chưa từng có nghĩa trang phía sân bóng đá, nơi nghiện tụt quần chích thuốc hồn nhiên.
Vườn cây bên trái công viên, buổi tối thì chỉ có tim to mới dám bén mảng đến.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Em có chú thích các tuyến đường với địa vật rồi đó. KHông ảnh năm 1967 của Mỹ đó cụ.
Ôi ánh từ năm 67 cơ ạ ! Thế là trước cả chiến tranh rải thảm B52 năm 72 luôn. Thế thì em chưa sinh hihi

TUCSON9389

Xe điện
Nan giải nhỉ? Cho nên án tại nhân hay án tại ngôn khó mà biết được cụ nhỉ? Có chăng nếu muốn giảm bớt tham nhũng thì nên tăng lương cho lực lượng hành pháp lên cao gắp đôi hiện tại cũng được? Đấy là ý kiến cá nhân em. Chỉ khi nào lực lượng hành pháp không phải lo lắng về đời sống của họ, Họ chuyên tâm làm việc và họ là những người thực sự đại diện cho pháp luật , thực sự là lực lượng cầm cân nảy mực thì mới mong có pháp luật nghiêm minh. Lúc đó việc chống tham nhũng mới có hiệu quả.
cụ đã bớt bảo vệ anh cc rồi nhỉ.
em cho rằng những cái còm của cụ bemagau; cụ duc6887 , cụ Nholagih ....không phải là không có cơ sở đâu ạ. ở một góc độ nào đó nó phản ánh đúng những thực tế đang xảy ra.
cái giải pháp của cụ về tăng lương e là không đủ; vì bản chất a cc hay các ct, bí thơ các phường xã ko phải họ nghèo, họ thiếu tiền. nhưng vì là "cuộc chơi" nó phải thế. thôi em ko nói nữa đâu ạ ko lại bị bem chết
P/s: cuộc chơi này cũng chả phải do anh cc tạo ra, nhưng bao đời ct mà chỉ mình anh cc bị dính tới pl khi còn đương nhiệm thì quả thực là anh ấy nên trách mình trước. còn những người vẫn ủng hộ anh ta thì nên đổi nick là ... lâu cho hạp.

Chỉnh sửa cuối:

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
cụ đã bớt bảo vệ anh cc rồi nhỉ.
em cho rằng những cái còm của cụ bemagau; cụ duc6887 , cụ Nholagih ....không phải là không có cơ sở đâu ạ. ở một góc độ nào đó nó phản ánh đúng những thực tế đang xảy ra.
cái giải pháp của cụ về tăng lương e là không đủ; vì bản chất a cc hay các ct, bí thơ các phường xã ko phải họ nghèo, họ thiếu tiền. nhưng vì là "cuộc chơi" nó phải thế. thôi em ko nói nữa đâu ạ ko lại bị bem chết
Tăng lương cho các anh ấy lên 100 củ/tháng thì năm mới có 1,2 tỉ, 10 năm mới có 12 tỉ. Không ăn không mặc cũng chả đủ mua biệt thự, siêu xe, cho vợ shopping, con du học. Cứ phải đút lò cộng tịch biên tài sản thì các anh ấy mới sợ.

mrductk111

Xe buýt
Cắt giảm nhân lực đi 2/3, quỹ lương không đổi lương đó chuyển cho 1/3 còn lại.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Cắt giảm nhân lực đi 2/3, quỹ lương không đổi lương đó chuyển cho 1/3 còn lại.
Cái này biết rồi, làm rồi. Nhưng sau khi sàng lọc thì có mỗi 1/3 không phải COCC, có thể cắt giảm được thì bọn này lại làm được việc mới khoai.

xe mo cau

Xe buýt
Nan giải nhỉ? Cho nên án tại nhân hay án tại ngôn khó mà biết được cụ nhỉ? Có chăng nếu muốn giảm bớt tham nhũng thì nên tăng lương cho lực lượng hành pháp lên cao gắp đôi hiện tại cũng được? Đấy là ý kiến cá nhân em. Chỉ khi nào lực lượng hành pháp không phải lo lắng về đời sống của họ, Họ chuyên tâm làm việc và họ là những người thực sự đại diện cho pháp luật , thực sự là lực lượng cầm cân nảy mực thì mới mong có pháp luật nghiêm minh. Lúc đó việc chống tham nhũng mới có hiệu quả.
Theo cụ nên tăng lương bao nhiêu với bọn lòng tham vô đáy?

nvht

Xe điện
Những người ở UB kiểm tra TW nên cấp nhà lầu, xe hơi , tiền tiêu 3 đời không hết để họ toàn tâm chống tham nhũng. Ngược lại nếu vi phạm bất cứ điều gì thì cho tùng xẻo ngay lập tức làm gương.

mrductk111

Xe buýt
Cái này biết rồi, làm rồi. Nhưng sau khi sàng lọc thì có mỗi 1/3 không phải COCC, có thể cắt giảm được thì bọn này lại làm được việc mới khoai.
Thế thì trừ bọn cocc lại cho nó làm, làm không được thì tự thanh lọc lẫn nhau thôi.
à mà việc hôm nay không xong thì để sang năm làm tiếp thì chết mọe doanh nghiệp với dân cụ nhỉ.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì trừ bọn cocc lại cho nó làm, làm không được thì tự thanh lọc lẫn nhau thôi.
à mà việc hôm nay không xong thì để sang năm làm tiếp thì chết mọe doanh nghiệp với dân cụ nhỉ.
Công ty cũ của em chục năm trước tí nữa phải tiếp nhận một chị vợ sếp vào “làm cho vui” với mức lương chục củ. May mà chị ấy chê công ty bé chứ không thì em thất cbn nghiệp rồi.

vo nho

Xe điện
Với cái cách quản lý đầu tư công cũng như đề bạt người lãnh đạo như hiện nay thì ai cũng như ai thui...em chả quan tâm. Chứ bằng pháp bằng Mỹ thì chắc hết đời con em cũng ko được với mô hình quản trị nhà nước như hiện nay.

Giờ cứ kiếm xiền lo cho con ăn học cho xong đi. 2 v/c kiếm miếng đất nhỏ ở quê sống điền viên. :( :( :( :(

JBond

Xe hơi
Hơn 1 tháng trước đã có đèn vàng cảnh báo, thế mà vẫn không kịp rèn luyện ☹

hd-vt

Xe container
Em đọc thấy, trong thớt nhiều cụ tâm huyết với HN, cho làm lđ HN có khi ổn áp nhỉ.

THÔNG BÁO

Kính các bác

Đề nghị các bác đăng, phát tin tuân thủ theo đúng nội quy, quy định của diễn đàn. Đặc biệt trong thớt này, những phần trích dẫn nội quy bên dưới sẽ được kiểm soát chặt chẽ.

Những bài vi phạm BĐH sẽ xóa, hạn chế quyền viết bài trong thớt cũng như hạn chế truy cập có thời hạn đến vĩnh viễn những thành viên cố tình vi phạm. Mọi thắc mắc khiếu nại vấn đề này đều không được chấp nhận, các thành viên tham gia thắc mắc, khiếu nại sẽ bị hạn chế truy cập diễn đàn có thời hạn đến vĩnh viễn. Đề nghị các thành viên BĐH vào thớt, phát hiện những trường hợp vi phạm sau khi có thông báo thì xử lý theo quy định ngay lập tức. Trân trọng!

.....
13. Đăng, phát thông tin về thân nhân và các mối quan hệ của cá nhân trong các vụ án, vụ việc tiêu cực khi không có căn cứ chứng minh những thân nhân và các mối quan hệ đó liên quan đến vụ án, vụ việc tiêu cực hoặc chưa có kết luận của cơ quan nhà nước có thẩm quyền;
14. Quy kết tội danh khi chưa có bản án của tòa án;
....
19. Đăng, phát thông tin xuyên tạc, vu khống, xúc phạm danh dự, uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm của cá nhân;
....
32. Tuyệt đối nghiêm cấm mọi hành vi tuyên truyền, chống phá và xuyên tạc chính quyền, thể chế chính trị, và các chính sách của nhà nước… Trường hợp phát hiện, không những bị xóa bỏ tài khoản mà chúng tôi còn cơ thể cung cấp thông tin của người đó cho các cơ quan chức năng để xử lý theo pháp luật.
33. Tuyệt đối không hỏi đáp, bàn luận về các vấn đề chính trị.
....
43. Cố tình lái chủ đề đang thảo luận sang một hướng khác.
....
46. Đưa những thông tin mang tính võ đoán, thiếu căn cứ hoặc không chính xác lên diễn đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng