[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Azeglio

Xe điện
Em có dự DSE gặp đoàn Chủ tịch. Chủ tịch thăm một gian hàng có chú tiếp tân dơ điện thoại lên định quay, thì bỗng đâu xuất hiện một anh nông dân bắt tắt máy.

Từ đấy về sau em bỏ ngay cái thói chụp ảnh và quay phim bừa bãi nơi công cộng hoặc có tính chất riêng tư

Hai_ly

Xe đạp
Cụ giải thích giúp em cái chỗ em tô đỏ: "sao không cho đấu thầu rộng rãi bình thường, rồi bỏ giá thật thấp vào là đàng hoàng trúng thầu ?" :D
Vì nhiều khi không phải cứ giá thấp là được. Nó đòi năng lực nữa, ví dụ đã làm vài dự án triệu trump, vài năm kinh nghiệm... là tạch thôi

toimuondie

Xe container
Cụ giải thích giúp em cái chỗ em tô đỏ: "sao không cho đấu thầu rộng rãi bình thường, rồi bỏ giá thật thấp vào là đàng hoàng trúng thầu ?" :D
Công ty mới cụ bị loại từ vòng gửi xe dù cụ giỏi như nào.
Cụ tin là ngay cả Microsoft đấu thầu ở Việt Nam cũng bị loại đầy gói.

QuocAnhHoang

Xe tải
Công ty mới cụ bị loại từ vòng gửi xe dù cụ giỏi như nào.
Cụ tin là ngay cả Microsoft đấu thầu ở Việt Nam cũng bị loại đầy gói.
Công ty mới thì vẫn có nh cách để tham gia vào dự án (thầu phụ, liên danh...). Vấn đề của Chỉ định thầu e biết cụ rõ vì sao ạ

locve

Xe tăng
Khiếp các cụ hả hê sung sướng chửi lấy được nhỉ. Đi học thì chạy điểm. Ra đường vi phạm GT thì dúi phong bì mong được bỏ qua. Đi viện thì phong bì, xin xỏ để được khám nhanh, bs tốt. Ở cơ quan thì tranh thủ giờ công làm việc riêng, khai khống hóa đơn để ăn chênh lệch. Dân gian thì quan tham. Toàn thấy cười hả hê mà không thấy nhìn lại bản thân mình
Em này nói chuẩn vãi luôn.

Ôi thích thật

[Tịch thu bằng lái]
Cụ suy nghĩ theo kiểu tại chúng mày khốn nạn quá nên ông cũng phải khốn nạn theo, như thế chẳng khác nào cụ thấy mọi người vượt đèn đỏ thì cụ cũng tặc lưỡi vượt cùng với mọi người cho nó đỡ lạc loài. Ai cũng như vậy thì thử hỏi xã hội này sẽ đi về đâu. Như em đây ngày xưa cũng bị phạt suốt, ức quá thì phải tự trang bị kiến thức cho mình để ko bị mất tiền ngu nữa. Trường hợp bị bẫy hoặc sai thật thì em yêu cầu lập biên bản cho nhớ, xin xỏ dấm dúi nó vừa hèn cái thằng người, mình quay đi nó lại đc thể chửi mình ngu. Ko muốn bị đì thì em ra ngoài làm, làm nhiều ăn nhiều làm ít ăn ít, chẳng phải nịnh nọt luồn cúi bố con đứa nào...
Dưng mà em cũng biết, nhiều cụ trên này nhờ quen biết, quan hệ, đc hưởng lộc rơi lộc vãi từ cái cơ chế này. Nhưng có dịp là vẫn ngoạc mồm ra chửi chính quyền như hát hay. :D
Ừ, cứ nghĩ thế đi. Nói thế rồi mà vẫn không hiểu. Cứ tự trách dân ta ngu đi. Xã hội phân tầng lớp là vì thế này mà. Dân có nhiều hạng dân. Tôi biết xếp hạng của ông rồi.

Tiger Hunter

Xe container
1 : Cây Xanh
2 : Phố đi bộ
3 : An ninh trật tự
4 : Người ăn xin ( ít hơn )
5 : Bệnh viện tầm soát ung thư
6 : Quản lý bộ máy hành chính tinh gọn 1 cửa.
7 : Tài chính hạng mục đầu tư cho Hà nội công khai hơn ( các Cụ mới biết cắt tỉa cây xanh cả trăm tỷ :D )

Nhật Cường là mqh có từ trước khi làm CT Hà nội.
Vậy tại sao vẫn được bầu vào Vị trí đó ?
Trách nhiệm có thuộc về người bầu không ?
Khiếp cái phiếu bầu của cụ giá trị thế thật á? :D

sthd

Xe lăn
oan cho NC
oan cho vợ con
oan cho đàn em
mỗi cái tội quên mất mình là ai

otothanglong

Xe điện
Đọc thớt này vui vãi, Cọp Beo oánh nhau ruồi muỗi vui cũng chẳng có gì lạ, đã là Cọp Beo có con nào mà không ăn bậy uống bậy, chả con nào tử tế đâu. Phận ruồi muỗi thì cứ vo ve thôi chứ đừng vui quá Cọp Beo chưa bị đánh bị mắc bẫy nó cười cho thối mẹt.

D nâu

Xe điện

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mua công ty có lịch sử, có profile hoành tráng đâu có ít tiền hả cụ?
Làm gì nó cũng phải có tầm nhìn, có quyết tâm, có thời gian ... đây là nhờ mối quan hệ thấy bánh ngon ăn nên nhẩy vào, con ếch cố phình to bằng con bò thì chết không oan đâu
Đầy cụ ơi, nhiều cty bán đầy vì k làm ăn đc. Thời này có pải cứ mấy cty lâu đời có his là có đội code ngon đâu, có da huy động cái toàn bọn đỉnh luôn. Giờ có nhiều cty chuyên cung cấp nhân sự theo d.án vđ có dự án về k. Các dự án nc đa số toàn nhận đc xong bắn, nc này chả qua dính vô 9tri thôi chứ bt nó cũng mạnh cũng sẵn rồi. Nó cũng ký đc là ttam bh apple ở vn sau fpt thôi đó
Nếu so gói thầu của nó với các da về xây dựng, ... thì quá bé so với lĩnh vực khác

thanhtung5186

Xe hơi
Nhật Cường tham vọng quá mà, muốn sớm trở thành đại gia trong làng công nghệ, chứ không muốn mang tiếng là trọc phú buôn bán lặt vặt kiếm tiền.
Đại khái Nhật Cường dù có giỏi thế nào thì là tay mới, theo bài toán thầu thì không thể trúng thầu được nên phải chơi bài kiểu này. Nếu là tư nhân thì không sao, nhà nước thì 5 ăn 5 thua.
Em ví dụ có 1 gói thầu phần mềm.
Em thành lập 1 cty phần mềm có nhiều người giỏi nhưng nếu đấu thầu thì thua chắc dù em biết sức em làm được nhưng thiên hạ sẽ cho là em thiếu kinh nghiệm.
Vậy chỉ còn 1 cách là xin làm trước, kiểm tra OK rồi mới thanh toán. Đây là cách Nhật Cường làm vụ số hóa.
Năm 1998, em có làm chân loong toong ở Ban chỉ đạo Quốc gia về CNTT 1 thời gian, hồi đấy các cụ cũng sục sôi mấy vụ phần mềm dùng chung nên em biết là nó xương như nào. Làm vất vả, nghiệm thu khó, lấy được tiền còn khó hơn.
Nói chung ở VN thì các công ty phần mềm làm ăn chụp giật còn ngắc ngoải được 1 thời gian chứ công ty phần mềm lớn khó sống lắm, phải có nguồn khác nuôi.
Nhật Cường dám nhảy vào phần mềm, có được dấu ấn thực sự đáng ghi nhận.
Cháu cũng nghĩ Nhật Cường đen đủi, dính vào anh CC, để rồi bị biến thành cái kíp nổ

D nâu

Xe điện

Hiendai

Xe tăng
Cụ chưa đấu thầu bao giờ à? Ngoài giá còn có nhiều yếu tố khác quyết định nhất là những gói sử dụng ngân sách ví dụ như năng lực, kinh nghiệm, những gói thầu tương tự đã tham gia v.v. Như cụ trên nói NC sẽ bị loại ngay từ vòng gửi xe nếu đấu rộng rãi
Thực ra là vẫn có trường hợp được, nhưng bà con chửi ầm trời kìa. Chính là mấy dự án của bọn Tàu khựa trúng, không ít trong số đó trở thành đại án 😭

sakai_yo

Xe lăn
Công ty mới thì vẫn có nh cách để tham gia vào dự án (thầu phụ, liên danh...). Vấn đề của Chỉ định thầu e biết cụ rõ vì sao ạ
Liên danh cũng phải có năng lực tương ứng phần việc- quên chuyện liên danh như 10 năm trước đi. Thầu phụ thì k quá 10% công việc.

Tiger Hunter

Xe container
Cháu cũng nghĩ Nhật Cường đen đủi, dính vào anh CC, để rồi bị biến thành cái kíp nổ
Chả phải đen đâu ạ. Biết rõ rủi ro như nào đấy, nhưng cũng như Cc nghĩ là chả ai làm gì được nên mới lộ liễu thế. Hóa ra ô lớn bay mất thì ô nhỏ ko trụ được, mứt nó mới rơi vào đầu thôi :D làm đến tầm doanh thu nhiều ngàn tỏi sao lại ko biết? Phải chấp nhận cưỡi lên lưng hổ, ăn quả to và chết cũng sâu luôn. Còn nếu ko chấp nhận thì đứng sang bên để anh gọi thằng khác..

Chỉnh sửa cuối:
THÔNG BÁO

Kính các bác

Đề nghị các bác đăng, phát tin tuân thủ theo đúng nội quy, quy định của diễn đàn. Đặc biệt trong thớt này, những phần trích dẫn nội quy bên dưới sẽ được kiểm soát chặt chẽ.

Những bài vi phạm BĐH sẽ xóa, hạn chế quyền viết bài trong thớt cũng như hạn chế truy cập có thời hạn đến vĩnh viễn những thành viên cố tình vi phạm. Mọi thắc mắc khiếu nại vấn đề này đều không được chấp nhận, các thành viên tham gia thắc mắc, khiếu nại sẽ bị hạn chế truy cập diễn đàn có thời hạn đến vĩnh viễn. Đề nghị các thành viên BĐH vào thớt, phát hiện những trường hợp vi phạm sau khi có thông báo thì xử lý theo quy định ngay lập tức. Trân trọng!

.....
13. Đăng, phát thông tin về thân nhân và các mối quan hệ của cá nhân trong các vụ án, vụ việc tiêu cực khi không có căn cứ chứng minh những thân nhân và các mối quan hệ đó liên quan đến vụ án, vụ việc tiêu cực hoặc chưa có kết luận của cơ quan nhà nước có thẩm quyền;
14. Quy kết tội danh khi chưa có bản án của tòa án;
....
19. Đăng, phát thông tin xuyên tạc, vu khống, xúc phạm danh dự, uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm của cá nhân;
....
32. Tuyệt đối nghiêm cấm mọi hành vi tuyên truyền, chống phá và xuyên tạc chính quyền, thể chế chính trị, và các chính sách của nhà nước… Trường hợp phát hiện, không những bị xóa bỏ tài khoản mà chúng tôi còn cơ thể cung cấp thông tin của người đó cho các cơ quan chức năng để xử lý theo pháp luật.
33. Tuyệt đối không hỏi đáp, bàn luận về các vấn đề chính trị.
....
43. Cố tình lái chủ đề đang thảo luận sang một hướng khác.
....
46. Đưa những thông tin mang tính võ đoán, thiếu căn cứ hoặc không chính xác lên diễn đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng