[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonduong.BMV

Xe container
Khiếp các cụ hả hê sung sướng chửi lấy được nhỉ. Đi học thì chạy điểm. Ra đường vi phạm GT thì dúi phong bì mong được bỏ qua. Đi viện thì phong bì, xin xỏ để được khám nhanh, bs tốt. Ở cơ quan thì tranh thủ giờ công làm việc riêng, khai khống hóa đơn để ăn chênh lệch. Dân gian thì quan tham. Toàn thấy cười hả hê mà không thấy nhìn lại bản thân mình
Ít khi có ai từ nhìn nhận lại bản thân mình, lên mạng thì cứ như thánh phán,

toimuondie

Xe container
Bắt khẩn cấp thì bắt xong rồi tước.
Không có chuyện này.
Dù phạm tội quả tang thì đại biểu Quốc hội cũng không bị bắt khẩn cấp.
Công an có quyền tạm giữ người rồi báo cáo Quốc hội hoặc UB thường vụ Quốc hội.
Nếu hết thời hạn tạm giữ theo Quy định mà QH hoặc UB thường vụ Quốc hội chưa có quyết định đình chỉ quyền đại biểu Quốc hội thì công an phải thả.

TUCSON9389

Xe điện
Em thì thấy vụ anh ý cắt xe phun nước rửa đường là sai lầm. Có đợt HN bụi mịn liên tục chính vì bụi khi rơi xuống đường không được phun nước trôi đi lại bay lại quanh quẩn trong môi trường góp phần không khí bị nhiễm bụi nặng. Tuy nhiên đây có thể chỉ là lỗi về mặt hiểu biết chứ không phải về mặt đớp hít.
hiểu biết của anh này chả có tầm. còn cái vụ bắt các siêu thị bán hàng qua tết là ví dụ. em chả hiểu tư duy kiểu gì

HoaDai

Xe buýt
Ai trưởng ban Chỉ đạo dch covid Hà Nội các bác!

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Không có chuyện này.
Nếu hết thời hạn tạm giữ theo Quy định mà QH hoặc UB thường vụ Quốc hội chưa có quyết định đình chỉ quyền đại biểu Quốc hội thì công an phải thả.
Vụ anh C này thì nó theo kế hoạch rồi đúng không cụ? chắc anh C cũng đã chuẩn bị hết rồi, chỉ là xem đi được đến đâu thôi.

Mycar222

Xe điện
Cụ chứng minh cho em cái? Em không phải là người chỉ nghe nói rồi kết luận giống cụ đâu?
Hùng hồn 2 vụ đều liên quan đến cc và vợ con là vụ : NC vs Mua vật tư hoá chất của cty gd
Và 1 loạt cán bộ, thân tiền bị bớ đó thôi

xegiacmo

Xe container
Ngồi vị trí đấy mà kpi nổi bật mỗi việc trồng thêm cây đã có người khen rối rít =))

Mycar222

Xe điện

Napolong

Xe điện
Thời cụ ánh sáng làm vụ trống đồng nên cửa thị lang bị bịt, bởi vậy muốn vào tu chỉ còn cửa CTHN mà thôi. Chứ khoá này có khi thi đấu thượng thư ấy chứ. Thị lang còn chưa cơ cấu cứng tu, trong khi CTHN cơ cấu cứng. Khi làm GĐ luân chuyển loạn cấp phường lên, sang ủy ban thì có phát ngôn không hay khi bảo 80% hay 87% quán nhậu là có bảo kê. Có phải sự thật nào cũng nên nói ra đâu. Anh em tâm tư
Cụ nói thế này là hạ thấp quyết tâm của anh ấy đấy.

VCHDHN

Xe container
Giờ này chưa thấy UBTVQH có động thái gì nhỉ, trong khi 2 mảng kia xong từ hôm qua:)

k3nvjn

Xe tải
Cụ nào làm trong môi trường này đều hiểu rõ, đã lên lưng ngựa thì không xuống được, sai hay đúng có khi do ý của một vài người, bảo sai thì nó là sai, bảo đúng thì nó là đúng. Em chứng kiến CTHN về cơ bản là một người giỏi, nhất là trong những năm đầu tiên lên CT, thu hút đầu tư, du lịch tốt: Phố đi bộ, đường đua F1, trường đua ngựa, thành phố thông minh, Iparking, xe buýt view thành phố, xe quét rác Đức, trồng cây xanh...tất nhiên có làm tất sẽ có cái gì đó nhưng cái gì CTHN làm được thì cũng cần ghi nhận. Nhiều khi muốn làm tốt, làm nhanh, làm quyết đoán nhưng cơ chế chính sách pháp luật của Việt Nam thực sự chưa đồng bộ và khó làm. Thôi thì âu cũng là một sự nghiệp chính trường, được thua cũng là lẽ thường !!!

pandahn

Xe điện
Cụ chuẩn, đất thời a Cỏ và a Hách cứ chia nhau cắt từng dự án bán hết, ký 1 chữ là có nhiều ca táp luôn, chả làm cái đel gì hết, Hn tan hoang như bãi chiến trường. Khi Cc lên ko còn đất mà cạp nên phải xoay các thứ khác thành ra làm ảnh hưởng nồi cơm nhiều người. Thời thế quan trọng lắm ạ.
Anh ý cũng thay đổi quy hoạch Ciputra, rồi định xén công viên CG làm bãi đỗ. Chưa kịp làm thôi.

Lonestar

Xe điện
Em tưởng ct tp là do Hội đồng nd bầu ra, thì hđnd đình chỉ chứ nhỉ? Sao bác thủ lại có quyền đình chỉ?
Trong Luật Thủ đô và Luật Tổ Chức CHính Quyền. Thủ tướng có quyền đình chỉ chức vụ của các vị trí này ở các thành phố Lớn trực thuộc TW cụ nhé

butchikim

Xe ba gác
Cái này báo viết lâu rồi. Để thực hiện hợp đồng NC kí với Siêu thị MH gói thầu đâu mấy chục tỏi (trên giấy) để hợp thức hóa hồ sơ năng lực ạ.
Vâng...nhưng là 2 vấn đề.

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Em thấy nguy hiểm phết.
Bí thư 2 TP lớn, Chủ tịch Thủ Đô, rồi tướng tá, có ông Đô đốc...
Vậy mà nằm trên thớt chờ đợi chặt chém hàng tháng giời.
Đ.ảng, CP không sợ ông nào làm liều chăng? Chứng tỏ chính quyền mình quá giỏi.
Em ví dụ, khi cụ Tổng bày binh bố trận cho anh Ba em làm người tử tế, liệu có điều dăm ba sư đoàn hành quân về loanh quanh Ba Vì, Tam Đảo không nhỉ?
Hậu trường đều có thỏa hiệp cả, bụng ai chẳng có phân. Chẳng qua nớ ở cái tầm quan trường nên cụ thấy mông lung thôi.

Sonduong.BMV

Xe container
Không có chuyện này.
Cơ quan nào có chức năng "tạm đình chỉ tư cách ĐBQH" cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng