[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Binbi

Xe điện
Vụ thứ 2 "Vi phạm quy định về quản lý, sử dụng tài sản Nhà nước gây thất thoát, lãng phí" mới đáng lo này. Làm rộng ra điều tra cả các dự án trồng cây, lát hè, xử lý nước hồ, mua sắm ... thì còn ra cả mớ.

kharit

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn tướng đã thấy chán.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Nếu 1 ngày đẹp trời có giấy báo mình trở thành chủ tịch của HN, thật sự em éo biết phải làm gì để bắt đầu nữa :-s
Dễ ẹc:
- Tay trước chặt cây: mình trồng cây
- Tay trước lát gạch: mình lát đá
- Tay trước tưới đường: mình dừng tưới
...
Tóm lại là cứ thằng trước làm sao thì mình làm ngược lại là xong.

RangeRover6789

Xe hơi
Nếu 1 ngày đẹp trời có giấy báo mình trở thành chủ tịch của HN, thật sự em éo biết phải làm gì để bắt đầu nữa :-s
Cụ cứ sang tên trước những gì cụ có cho vợ con. Ko đến lúc bị bế đi là ko kịp đâu

Tiger Hunter

Xe container
công nhận. ko như ông Cỏ mang tiếng là cỏ cây, lại còn kiến trúc sư mà lên toàn chặt cây với ăn tiền cắt cỏ. Giờ wikipedia nó vẫn còn lưu lại mục tai tiếng chặt 6700 cây xanh trên 190 tuyến phố, đúng là tai tiếng muôn đời.
Tiền nhiều thế mà ko thuê sửa wiki đc hả cụ? :D

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Vụ Nhật Cường trúng thầu là sai phạm rõ ràng nhưng thực sự là vụ nhỏ.
Em nghĩ Nhật Cường nặng ở cái khác, có lẽ buôn lậu và đặc biệt là rửa tiền.
Nhưng em nghĩ không có Nhật Cường thì anh Chung sẽ chết vì vụ khác thôi. Anh ấy bị vào tầm ngắm rồi và người ta chỉ cần 1 cái cớ. Có vẻ anh ấy làm mếch lòng quá nhiều người, xấp xỉ anh Bắc Hà.
Kể ra khi đi chữa bệnh mà không thành công thì may mắn cho anh ấy quá.
Nhiều người nói anh ấy tham, đưa cả vợ con vào nhưng em nghĩ có khả năng anh ấy không kiềm chế được vợ con thì có lý hơn.
Vụ Nhật Cường k hề nhỏ nhé . Số vốn dự định rót cho dự án này lên tới hàng chục nghìn tỉ đồng

kharit

[Tịch thu bằng lái]
Các cccm cứ thần thánh hoá chuyện trồng cây
Xin thưa là chặt cây cũng có miếng mà trồng cây cũng có miếng
Thậm chí là miếng to
Nhưng trồng cây thì có bóng mát, dân được nhờ - chặt cây thì trụi thùi lụi, dân nguyền rủa!
Miếng thì cụ có ra xung phong trồng/ chặt cây ko công ko?

Tiger Hunter

Xe container
Vì các bác mà em làm dự án do các bác cổ phần bên nhà máy nước sông Đuống em làm từ năm 2019 đến nay em còn chưa được thanh toán đây em lại bị treo tiền tiếp rồi .công việc xong hết rồi và đã bàn giao mà tiền thì ko lấy được . Thôi xong con ong 40 tỏi bên cty em
Có khi còn liên đới tiếp tay cho rửa tiền.. :))

Noname_2015

Xe tăng
Dính mồi kiểu này cũng quá ngây thơ đối với 1 ĐTV lão luyện.

Em dự đây là nước cờ ép hạ, thí tốt (cu c03) bắt sỹ tượng (trợ lý, lx).

Sỹ tượng đã nằm trong tay đội kia rồi thì tướng phải tèo thôi.

Cụ nghĩ đội lx, tk kia à?

Thế vợ và con anh, trực tiếp với mấy doanh nghiệp và xác nhận thầu luynh tuynh dễ bên Bộ CA họ để yên?

Cùng tội và vụ đó mấy anh giám đốc sở chả đi hết òy

Trần Gia

Xe tăng
Đàn em nó dính mới đau sờ cau chứ cụ. Bọn kia bẫy cái mãi ko đc quay ra bẫy con.. :D
Sai phạm thì đầy ra cụ ơi. Chỉ ông ko làm mới ko sai phạm .Chỉ là khi đang có quyền hành tuyệt đối thì chả ai nghỉ đến có ngày như thế này, nên nhiều khi cứ lên xe là phóng, tưởng ko ông áo vàng nào dám vẫy, ai ngờ gặp cao thủ Google cho vào đường cụt ;))

Mycar222

Xe điện
Nhưng trồng cây thì có bóng mát, dân được nhờ - chặt cây thì trụi thùi lụi, dân nguyền rủa!
Miếng thì cụ có ra xung phong trồng/ chặt cây ko công ko?
Chẳng qua lúc cc lên thì đúng dịp có nhiều tuyến dg mới đến giai đoạn dc hoàn thành nên trồng nhiều cây mới thôi
Sau đợt chặt đây thì những cây mới dc trồng thay thế bổ sung
Nhân cơ hội này thì muốn đánh bóng thì cc đốc thúc công tác trồng cây mới tạo tiếng vang
Có gì mấy đâu mà thần thánh hoá

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Em nào dám coi ai là đầy tớ, đứng cạnh các ảnh là đã thấy hạnh phúc lắm rồi. Em nói thật là nước nào cũng có vấn đề ở đội ngũ lãnh đạo thôi, nhưng quan trọng nhất là dân nước đó phải là những người quan tâm đến tình hình đất nước, chứ ko phải là chỉ mong có ai đó, tổ chức nào sáng suốt lãnh đạo kéo nước mình đi lên, còn tôi tôi phải lo cho cuộc sống gia đình tôi thôi !!?
Nhìn vào tỷ lệ quan tâm chính trị cực lớn của các nước như Đức hay Đan Mạch sẽ hiểu. Còn tỷ lệ quan tâm chính trị ở Colombia hay Mexico thì lẹt đẹt, nhìn đất nước họ bị các cartel lũng đoạn kìa #:-s
cụ nói như tiểu thuyết quan khí của tàu ý

MiTa

Xe lăn
11h đêm mà còn hơn 1K cụ mợ đang hóng thớt này. Kinh thặc.

Tiger Hunter

Xe container
Khổ thân a tôi, vợ chồng thì ly tán, chỉ còn lấy cơ quan là nhà, công việc là niềm vui giờ lại dc nghỉ phép 90 ngày
Giờ thì nằm trên đống tỏi, đếm những củ tỏi đã vơ vét dc cho qua ngày đoạn tháng
Haiz
Quên đi cụ ơi. Nôn bằng sạch thì thôi. Đừng nói mà giấu đc..

Trạng thái
Thớt đang đóng