Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

SanHoBien

Xe container
Nói như các bác thì sếp Chung một tay che trời, chà đạp lên pháp luật và làm hết vụ này tới vụ khác. Mà đây còn là ở Thủ đô nhé, chứ nếu đi về các tỉnh thì có lẽ sẽ còn nghiêm trọng hơn nhiều.

Túm váy lại: sếp Chung có sai phạm và cái sai khá nghiêm trọng, nhưng các bác có nhất thiết phải nhân thế mà bôi đen chế độ ko?
Đúng rùi cụ, ko nên vì Chung mà bôi đen chế độ :P

xegiacmo2

Xe tải
Làm gì thì làm cũng để vợ con nó sung sướng mà kéo cả vợ con vào là dở rồi

202

Xe container
Nói như các bác thì sếp Chung một tay che trời, chà đạp lên pháp luật và làm hết vụ này tới vụ khác. Mà đây còn là ở Thủ đô nhé, chứ nếu đi về các tỉnh thì có lẽ sẽ còn nghiêm trọng hơn nhiều.

Túm váy lại: sếp Chung có sai phạm và cái sai khá nghiêm trọng, nhưng các bác có nhất thiết phải nhân thế mà bôi đen chế độ ko?
Cách tốt nhất là im lặng

chemotech

Xe điện
BT là cái gì và ở đâu ạ...???
Là cái dự án BT đổi đất lấy hạ tầng mà hạ tầng công viên, hồ chưa xong nhưng đã xây xong và bán.

Chỉnh sửa cuối:

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Vụ anh ấy thay đổi quy hoạch cái BT chỗ Phạm Hùng để ủy ban phải đứng ra nhận lỗi mà bới ra còn hay hơn NC. Ai đời nhà xây xong bán xong mà cái để BT chưa xong
Ô em tưởng 99% BT chưa xong mà hàng đã bán xong chứ lại.

chemotech

Xe điện
Ô em tưởng 99% BT chưa xong mà hàng đã bán xong chứ lại.
Nhưng mà thế là sai nguyên tắc cụ ơi

- Thanh toán theo nguyên tắc ngang giá, giá trị Dự án BT tương đương với giá trị tài sản công;

- Việc thanh toán phải được tổng hợp vào ngân sách Nhà nước;

- Thời điểm thanh toán với trường hợp thanh toán bằng quỹ đất là thời điểm có quyết định giao đất, cho thuê đất;

- Khoản lãi vay trong phương án tài chính của Hợp đồng BT đối với phần giá trị công trình hoàn thành theo tiến độ, chấm dứt từ ngày có quyết định giao đất, cho thuê đất, giao tài sản;

- Việc giao tài sản công để thanh toán phải thực hiện sau khi Dự án hoàn thành hoặc tương ứng với khối lượng đã hoàn thành.

letrungdungcz

Xe tăng
Hồ sơ cũng là ghi lại sự vật hiện tượng vật lý thôi, ngồi đếm lại xem cái biệt phủ bằng bao nhiêu cái chổi đót là lập lại hồ sơ mới được thôi.
Nếu tự đốt cả phủ chứng tỏ còn nhiều phủ ngầm, thế thì anh đang ở đâu, tài khoản nào của anh thành nơi tham quan vĩnh viễn cho mọi học viên ngành, như nhà vua Mèo.
Lại thách nhà sư ngồi thiền.
Ai lại dạy cụ Tố Hữu làm thơ bao giờ cụ nhể hehe

Xolabaque

Xe tăng
Là cái dự án BT đổi đất lấy hạ tầng mà hạ tầng công viên, hồ chưa xong nhưng đã xây xong và bán.

View attachment 5685910
Cám ơn cụ ạ..., nhà nước thiệt chứ Chung con chả thiệt tí nào đâu, nhưng bây giờ tiền nhiều mà làm gì...

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cơ quan điều tra cũng làm rõ ngoài 3 lần chuyển tài liệu trên, từ tháng 2 đến tháng 7, bị can Dũng còn có 20 lần "tuồn" tài liệu điều tra vụ án Công ty Nhật Cường cho bị can Nguyễn Đức Chung thông qua ứng dụng Viber.
Trong các lần giao dịch, Dũng sử dụng một số điện thoại. Còn ông Chung sử dụng 2 số để liên lạc, trong đó số +796531... là thuê bao mạng di động nước Nga do người quen tên Phạm Quang Hưng (đã chết hồi tháng 5) tặng cựu Chủ tịch Hà Nội.
Ông Nguyễn Đức Chung khai sau khi Nguyễn Hoàng Trung và Nguyễn Anh Ngọc bị bắt vào giữa tháng 7, bị can đã vứt bỏ số thuê bao nước ngoài vào tối 14/7.
Đáng chú ý, kết luận điều tra xác định sau khi ra đầu thú ngày 10/7, Phạm Quang Dũng tự nguyện giao nộp 2 file ghi âm cuộc trao đổi qua Viber giữa bị can và ông Chung (dùng số +796531...) vào sáng 13/7. Ghi âm thể hiện ông Chung yêu cầu Dũng nắm thông tin về hướng điều tra vụ Nhật Cường.

Dùng Viber hay Telegram thì đều chết vì thực ra Điều tra bóc ở Conversation History. An toàn là phải bật chế độ tự huỷ trên Viber / Telegram.
Sao email lại nằm trong máy tính hả cụ? Em tưởng log out thì dữ liệu không còn nữa.

Em nghe hơi ngồi chõ thôi, đợt mấy anh hình bắt em đổi sang Tele dùng cách đây 2 năm khi mà các Công ty chuyển từ server ở Việt sang server nước ngoài hết, lag không ổn định và phụ thuộc đường truyền nhưng an toàn. Cụ fake số điện thoại để tạo user viber cũng không thoát.
Nghĩa là đã có thoả thuận từ Conan và Viber thì có thể cung cấp log Viber để phục vụ ... nếu có CV gửi đến. Google hay fb hoặc các app khác thì có gửi công văn sang cũng bị từ chối.
Cụ làm IT, Ad ... thì chắc rõ hơn.
Cụ nói rõ thêm chút cho em mở rộng tầm mắt với. Conan đọc log Viber ở máy chủ bằng cách nào ạ?

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Em nghe hơi ngồi chõ thôi, đợt mấy anh hình bắt em đổi sang Tele dùng cách đây 2 năm khi mà các Công ty chuyển từ server ở Việt sang server nước ngoài hết, lag không ổn định và phụ thuộc đường truyền nhưng an toàn. Cụ fake số điện thoại để tạo user viber cũng không thoát.
Nghĩa là đã có thoả thuận từ Conan và Viber thì có thể cung cấp log Viber để phục vụ ... nếu có CV gửi đến. Google hay fb hoặc các app khác thì có gửi công văn sang cũng bị từ chối.
Cụ làm IT, Ad ... thì chắc rõ hơn.
Conan Việt Nam tuổi gì mả thỏa thuận được với Viber lấy được log chat của user hả cụ? Conan Mẽo thì may ra cụ nhé.

toimuondie

Xe container
Theo các cụ, khi ra toà anh Chung có tố cáo cán bộ điều tra ép cung, mớm cung không ạ?
Toà đã quyết định xử kín nên anh em offer không biết được có chuyện này hay không rồi.

Cartoner

Xe điện
Toà đã quyết định xử kín nên anh em offer không biết được có chuyện này hay không rồi.
Chiến lược hay. Xử tội chiếm đoạt tài liệu mật thì phải xử kín vì liên quan tài liệu mật. Xử vụ đầu tiên mật thì dễ rồi, khép được cái án rồi từ từ điều tra tiếp cho rảnh tay. Chứ làm các án khác xử công khai vừa phức tạp vừa kéo dài thì không biết chuyện gì xảy ra.

vothuong6789

Xe máy

Xử 1 người để cứu muôn người!

Trạng thái
Thớt đang đóng