Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Anh ấy học ĐHCS hay ĐHAN và thêm cả ĐH Kinh tế. Về luật pháp, luật doanh nghiệp cả điều lệ Đảng (những điều đảng viên được phép làm và không được phép làm) em nghĩ anh ấy hiểu hơn ai hết.....Nhưng chính trị là cái gì đó quá bạc + thời thế thay đổi quá nhanh, khi vùng cấm không còn là bắt khả xâm phạm nữa thì có thể ngã ngựa bất cứ lúc nào....Với nhiều Chính trị gia lão luyện họ không chọn việc để vợ con trực tiếp đứng tên các cty để đấu thầu vào các công trình nhà nước kiểu dạng như thế (như 3X chẳng hạn con gái làm kinh tế nhưng là làm về lĩnh vực thương mại tài chính NH, quỹ đầu tư cổ phần với nước ngoài, chứng khoán đường hoàng như doanh nhân khác cho dù có thể ảnh hưởng nọ ảnh hưởng kia để có lợi thế..) Về cái Siêu thị kinh doanh hàng tiêu dùng của chị vợ anh CC không bàn vì nó chỉ là một hình thức KD đơn thuần chẳng sai phạm gì cả, cái sai lầm là để Siêu thị đấu thầu phần việc của NC vào TP nên đây là điểm yếu để các đối thủ cơ hội chọc vào khi cần thiết, đây chắc là bài học lớn cho những quan khác)
Mà nếu các đối thủ không chọc vào cái điểm yếu này thì có nghĩa là hoặc các đối thủ bị mù hoặc ngu dốt hoặc anh CC quá mạnh nhưng thực tế thì lại không phải như vậy cho nên mới dẫn tới kết quả như ngày hôm nay.

trauxanh

Xe lăn
Cụ nói cũng đúng. Nhà cháu biết từ thời là GĐ CAHN anh CC cũng chơi rất thân (chỗ này tế nhị các cụ tự hiểu) với nhiều doanh nghiệp có doanh thu nghiều nghìn tỷ ngay tại HN này, ko hiểu sao lại ko thể nhờ 1 chú nào đó đứng ra xử cái HĐ 40 tỷ đó, thậm chí cả cái arktic. Hoặc là anh không tin ai, hoặc là mấy chú kia tỉnh đòn, thấy rủi ro chính trị nên lấy cớ từ chối. Thực sự ko hiểu sao anh lại đẩy việc đó về tay bà chị và thằng con.
Đó là một cái ngu của sự hãnh tiến
Ầy...
Các cụ phải đưa vào bối cảnh cụ thể đi, có thể vui hơn.
Khi đó 1 GĐ là người của trển đưa về, đâu có dễ dàng gì nhể. :D

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Theo các cụ. Cựu cán bộ ngành CA lại xui quân tìm manh mối ăn cắp hồ sơ khi CQĐT đang điều tra. Chả lẽ sai lầm sơ đẳng như vậy.
Có lẽ trong nghành nhưng họ cũng luôn cảnh giác với nhau nên khi có tình trạng "trộm cắp" là biết ngay và bắt luôn.
Nếu ko có vụ này, anh Chg quay lại BCA có lên th. ứ tr. ưởng được ko?
Em cũng nghi ngờ chỗ này, nó cứ như ông công an mới ra trường muốn lập công, thiếu kinh nghiệm mới làm thế nghe còn có lý.

Charmsalot

Xe tăng
Ngụy biện.
Nếu quy hoạch tốt, thì từ cái gốc cây ấy, kéo sang 2 bên khoảng 15m, Tổng là tầm 30 để trồng cỏ đi, dân có mà đội lên mây, khen tới tấp.
Trong khi, chặt nó cũng tiền, trồng cây mới nó cũng tiền, tiền ở đâu, tiền của dân...
Giống như lật vỉa hè lên lát đá nhỉ.
Lật vỉa hè cũng có tiền. Gạch đá bị lật lên, đem bán, lại có tiền. Lát đá mới, lại có thêm tiền nữa.
Chu cha. Sao mà ngon thơm vậy.

5banhxe

Xe điện
Cụ phải hiểu rằng CA không có bạn, chỉ có các mqh lợi dụng lẫn nhau. Anh mang việc kia đi nhờ vả khác gì giao sinh mệnh chính trị cho thằng được nhờ. Thôi thà làm tất ăn cả, trên có anh Sáng Nhớn, éo thằng nào dám động đến mình (anh ý nghĩ vậy).
Hôm trước ngồi hóng chuyện với 1 nhóm các cụ "doanh nghiệp nghìn tỷ" cũng nói giống cụ, đại ý khi chơi với CA các anh ý làm ăn theo vụ việc, mua đứt bán đoạn nên thực sự không làm bạn với các anh CA. Ngôn từ của anh ấy là "con dao 2 lưỡi".

Sonduong.BMV

Xe container
Cái thằng đệ ruột NC của anh ấy cũng là thằng vừa tham vừa ngu. Ai đời đấu thầu gói số hoá của SKH, mông má hợp đồng tương tự lại đi ký giữa NC với siêu thị Minh Hoa của vợ anh Cc. Một siêu thị mà làm hợp đồng phần mềm số hoá 40 tỉ chắc cả thế giới chỉ nhà anh ấy làm. Quả mông má hồ sơ vừa ngu vừa ẩu này làm hại chủ. Giờ chỉ cần thanh tra siêu thị MH là ra ngay có cái hợp đồng 40 tỉ số hoá kia không, hay MH cấu kết NC làm giả số liệu để trúng thầu là vợ anh ấy cũng đủ mệt rồi.
Việc này thể hiện NC cũng như Cc quá tự tin, những việc phạm pháp thô thiển như vậy cũng làm được vì cứ nghĩ Hn mọi thứ trong tay các anh ấy. Chết vì quá tự tin cũng là một cái chết đẹp :)
Theo em: nó ko bao giờ nghĩ là anh Chg xộ khám nên ko ai dám động đến MH.
Sợ nhất là dính vao kiện tụng theo kiểu đời sau bóc đời trước.

HINCUTIN

Xe tải
Mà nếu các đối thủ không chọc vào cái điểm yếu này thì có nghĩa là hoặc các đối thủ bị mù hoặc ngu dốt hoặc anh CC quá mạnh nhưng thực tế thì lại không phải như vậy cho nên mới dẫn tới kết quả như ngày hôm nay.
dài page quá
bác tóm tắt giúp em với
đánh đến siêu thị minh hoa chưa nhỉ

bomong

Xe điện
Một số cụ bảo là bị "bơm vá" lên mới bị túm.
Ở góc độ nào đó, khi bộ đã chủ trì vụ việc, mà anh còn cho người đi lấy tài liệu một cách bất hợp pháp, thì khác gì là giỡn mặt quan trên
chả hiểu anh ấy dại, quẫn hay là coi thường người khác.
Mà sao lại lấy tài liệu mật làm gì để mang tội nhỉ, chỉ cần chụp ảnh thôi.
Cụ phải hiểu rằng CA không có bạn, chỉ có các mqh lợi dụng lẫn nhau. Anh mang việc kia đi nhờ vả khác gì giao sinh mệnh chính trị cho thằng được nhờ. Thôi thà làm tất ăn cả, trên có anh Sáng Nhớn, éo thằng nào dám động đến mình (anh ý nghĩ vậy).
Ý kiến này chính xác.

Hoàng A Mã

Xe điện
Chơi với mấy thèng ca thì.chỉ rước.họa vào thân mà thôi. Em tránh xa bọn đấy

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Cụ hỏi câu nào dễ hơn đc ko, con người lòng tham vô đáy, mấy ai biết dừng đúng lúc đúng chỗ đâu.
Chuẩn rồi cụ ạ, nếu biết điểm dừng và dừng lại thì được gọi là bậc vĩ nhân rồi.

Dark Man

Xe buýt
Theo các cụ. Cựu cán bộ ngành CA lại xui quân tìm manh mối ăn cắp hồ sơ khi CQĐT đang điều tra. Chả lẽ sai lầm sơ đẳng như vậy.
Có lẽ trong nghành nhưng họ cũng luôn cảnh giác với nhau nên khi có tình trạng "trộm cắp" là biết ngay và bắt luôn.
Nếu ko có vụ này, anh Chg quay lại BCA có lên th. ứ tr. ưởng được ko?
Anh ý mà quay lại thì về làm BT chứ làm thứ làm gì cụ.

Euro Decor

[Tịch thu bằng lái]
Em độ với cụ một chầu trà sen nóng kẹo lạc Sừu Trâu ở một quán nước trên phố cổ nhé.

Em cho rằng Donald Huy đang ăn sáng sang chảnh ở một nơi nào đó Cỏ xanh hoa Vàng
Anh Minh lâu nay vẫn mạnh giỏi chứ ạ?

trauxanh

Xe lăn
Hôm trước ngồi hóng chuyện với 1 nhóm các cụ "doanh nghiệp nghìn tỷ" cũng nói giống cụ, đại ý khi chơi với CA các anh ý làm ăn theo vụ việc, mua đứt bán đoạn nên thực sự không làm bạn với các anh CA. Ngôn từ của anh ấy là "con dao 2 lưỡi".
Cơ bản là như nào thì gọi là “bạn”?
Chứ móc nối nhau để chui luồn thì là cái mối quan hệ đó không phải là “bạn” được để mà kết luận “không thể là bạn”. :D
Những ông mờ ám có khi còn mong là bạn thân của mấy ông điều tra còn chẳng được ấy chứ, nên khi rượu vào thì tâm sự “tao ngon lắm còn bọn kia thì không thể là bạn được”. :D

Chỉnh sửa cuối:

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ nói cũng đúng. Nhà cháu biết từ thời là GĐ CAHN anh CC cũng chơi rất thân (chỗ này tế nhị các cụ tự hiểu) với nhiều doanh nghiệp có doanh thu nghiều nghìn tỷ ngay tại HN này, ko hiểu sao lại ko thể nhờ 1 chú nào đó đứng ra xử cái HĐ 40 tỷ đó, thậm chí cả cái arktic. Hoặc là anh không tin ai, hoặc là mấy chú kia tỉnh đòn, thấy rủi ro chính trị nên lấy cớ từ chối. Thực sự ko hiểu sao anh lại đẩy việc đó về tay bà chị và thằng con.
Đây là thói nghĩ mình 1 tay che cả bầu trời nên vậy Cụ ơi. Nghĩ mình là thằng hành pháp thì ngồi xổm được trên PL.

meodenminh

Xe điện
Anh ấy học ĐHCS hay ĐHAN và thêm cả ĐH Kinh tế. Về luật pháp, luật doanh nghiệp cả điều lệ Đảng (những điều đảng viên được phép làm và không được phép làm) em nghĩ anh ấy hiểu hơn ai hết.....Nhưng chính trị là cái gì đó quá bạc + thời thế thay đổi quá nhanh, khi vùng cấm không còn là bắt khả xâm phạm nữa thì có thể ngã ngựa bất cứ lúc nào....Với nhiều Chính trị gia lão luyện họ không chọn việc để vợ con trực tiếp đứng tên các cty để đấu thầu vào các công trình nhà nước kiểu dạng như thế (như 3X chẳng hạn con gái làm kinh tế nhưng là làm về lĩnh vực thương mại tài chính NH, quỹ đầu tư cổ phần với nước ngoài, chứng khoán đường hoàng như doanh nhân khác cho dù có thể ảnh hưởng nọ ảnh hưởng kia để có lợi thế..) Về cái Siêu thị kinh doanh hàng tiêu dùng của chị vợ anh CC không bàn vì nó chỉ là một hình thức KD đơn thuần chẳng sai phạm gì cả, cái sai lầm là để Siêu thị đấu thầu phần việc của NC vào TP nên đây là điểm yếu để các đối thủ cơ hội chọc vào khi cần thiết, đây chắc là bài học lớn cho những quan khác)
Em thì theo thuyết âm mưu là anh ấy cố tình làm như vậy, để cho các đối thủ và cấp dưới phải nể chăng ?! vì em thấy quả thực các cấp ở HN sợ anh ấy từng mi li mét.

Quan nhà ta đúng mỗi người một vẻ, như bác # thì tiền tham ô tham nhũng cú ng c ấp tr ên và gửi đệ tử hết để thăng tiến ?! còn mỗi cái chung cư dột nát

Hoadaols

Xe tải
Cái phong trào trồng cây xanh ở mình lãng phí công của, thời gian kinh khủng. Hồi xưa đi trồng cây kiểu khoán, một gang một cây, chả cây nào sống. Năm sau lại trồng đúng chỗ cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng