Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

745Lii

Xe điện

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Điều 100. Quyền miễn trừ của đại biểu Hội đồng nhân dân
1. Không được bắt, giam, giữ, khởi tố đại biểu Hội đồng nhân dân, khám xét nơi ở và nơi làm việc của đại biểu Hội đồng nhân dân nếu không có sự đồng ý của Hội đồng nhân dân hoặc trong thời gian Hội đồng nhân dân không họp, không có sự đồng ý của Thường trực Hội đồng nhân dân.
2. Trường hợp đại biểu Hội đồng nhân dân bị tạm giữ vì phạm tội quả tang thì cơ quan tạm giữ phải lập tức báo cáo để Hội đồng nhân dân hoặc Thường trực Hội đồng nhân dân xem xét, quyết định.
Điều 101. Thôi làm nhiệm vụ đại biểu, tạm đình chỉ và mất quyền đại biểu Hội đồng nhân dân
1. Trong nhiệm kỳ, nếu đại biểu Hội đồng nhân dân không còn công tác và không cư trú tại đơn vị hành chính mà mình đang là đại biểu thì phải xin thôi làm nhiệm vụ đại biểu. Đại biểu Hội đồng nhân dân có thể đề nghị thôi làm nhiệm vụ đại biểu vì lý do sức khỏe hoặc vì lý do khác.
Việc chấp nhận đại biểu Hội đồng nhân dân thôi làm nhiệm vụ đại biểu do Hội đồng nhân dân cùng cấp xem xét, quyết định.
2. Trường hợp đại biểu Hội đồng nhân dân bị khởi tố bị can thì Thường trực Hội đồng nhân dân quyết định tạm đình chỉ việc thực hiện nhiệm vụ, quyền hạn của đại biểu Hội đồng nhân dân đó.
Đại biểu Hội đồng nhân dân được trở lại thực hiện nhiệm vụ, quyền hạn đại biểu và khôi phục các lợi ích hợp pháp khi cơ quan có thẩm quyền đình chỉ điều tra, đình chỉ vụ án đối với đại biểu đó hoặc kể từ ngày bản án, quyết định của Tòa án có hiệu lực pháp luật tuyên đại biểu đó không có tội hoặc được miễn trách nhiệm hình sự.
3. Đại biểu Hội đồng nhân dân bị kết tội bằng bản án, quyết định của Tòa án thì đương nhiên mất quyền đại biểu Hội đồng nhân dân kể từ ngày bản án, quyết định của Tòa án có hiệu lực pháp luật.
4. Đại biểu Hội đồng nhân dân đã thôi làm nhiệm vụ đại biểu hoặc bị mất quyền đại biểu thì đương nhiên thôi đảm nhiệm các chức vụ trong Thường trực Hội đồng nhân dân, Ban của Hội đồng nhân dân.
Cụ không biết là văn bản có thể ký lùi ngày à?

745Lii

Xe điện
Cỡ chủ tịch phải gặp thứ trưởng hỏi cung cụ ạ :)) điều tra viên cao cấp trên bộ còn chả đến lượt ý chứ
Hàm thiếu tướng thì hỏi cũng phải ngang hàng nhé cụ
Thớt bên kia em bẩu, án xâm phạm ANQG nên An điều họ khởi, chứ án kinh tế-chức vụ mà do Cảnh điều khởi thì mới éo le.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì cụ lại nhầm nhé, làm chuẩn chỉ đến mấy vẫn phải cảm ơn đàng hoàng, muốn được để ý thì lễ tết nào cũng phải điểm danh
Cảm ơn thế thì được bao nhiêu? Đủ để ngồi vững ghế không?

_AHA_

Xe điện
KÍNH CÁC BÁC

Để theo dòng thời sự, em mở thớt mới về việc khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung. Để các thành viên theo dõi bàn luận.

Thớt cũ các bác có thể đọc, tham khảo tại ĐÂY

Đề nghị các bác đăng, phát tin tuân thủ theo đúng nội quy, quy định của diễn đàn. Đặc biệt trong thớt này, những phần trích dẫn nội quy bên dưới sẽ được kiểm soát chặt chẽ.

Những bài vi phạm BĐH sẽ xóa, hạn chế quyền viết bài trong thớt cũng như hạn chế truy cập có thời hạn đến vĩnh viễn những thành viên cố tình vi phạm. Mọi thắc mắc khiếu nại vấn đề này đều không được chấp nhận, các thành viên tham gia thắc mắc, khiếu nại sẽ bị hạn chế truy cập diễn đàn có thời hạn đến vĩnh viễn. Đề nghị các thành viên BĐH vào thớt, phát hiện những trường hợp vi phạm sau khi có thông báo thì xử lý theo quy định ngay lập tức. Trân trọng!

.....
13. Đăng, phát thông tin về thân nhân và các mối quan hệ của cá nhân trong các vụ án, vụ việc tiêu cực khi không có căn cứ chứng minh những thân nhân và các mối quan hệ đó liên quan đến vụ án, vụ việc tiêu cực hoặc chưa có kết luận của cơ quan nhà nước có thẩm quyền;
14. Quy kết tội danh khi chưa có bản án của tòa án;
....
19. Đăng, phát thông tin xuyên tạc, vu khống, xúc phạm danh dự, uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm của cá nhân;
....
32. Tuyệt đối nghiêm cấm mọi hành vi tuyên truyền, chống phá và xuyên tạc chính quyền, thể chế chính trị, và các chính sách của nhà nước… Trường hợp phát hiện, không những bị xóa bỏ tài khoản mà chúng tôi còn cơ thể cung cấp thông tin của người đó cho các cơ quan chức năng để xử lý theo pháp luật.
33. Tuyệt đối không hỏi đáp, bàn luận về các vấn đề chính trị.
....
43. Cố tình lái chủ đề đang thảo luận sang một hướng khác.
....
46. Đưa những thông tin mang tính võ đoán, thiếu căn cứ hoặc không chính xác lên diễn đàn

Mục đích là gì vậy bác? E thấy thớt này rất đặc biệt. Đôi khi cứ bình thường lại bình thường, đao to búa nhớn bàn chuyện quan trường bi ai.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc đến đoạn... 53 tuổi lại đúng tháng cô hồn thì anh Riêng gặp hạn là có thật. Em dự Anh ấy trong ngành chắc sẽ thủ được ít xianua nhưng không biết có nghĩ đến bài cắn sùi bọt mép như em thấy trong phim hành động để đỡ liên lụy nhiều người không các cụ nhỉ.
Tướng xxx thì kiểu gì chả có súng. Phải tự bòm mới là sinh nghề tử nghiệp.
Mà thày cụ không dạy hạn 53 là theo ngày âm à. Giờ anh ấy 54 rồi.

Chỉnh sửa cuối:

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể làm việc trong nhà nước và tại môi trường “hóng” được nhiều thông tin hơn ofer
Nên nếu như thế cụ biết được gì chưa đúng so với cái nhìn của cụ, cụ cứ chia sẻ rõ với mn chứ không nên nói như vậy
Thằng biết thật thì đố dám nói ở đây. Mà đã không dám nói thì cũng lót dép hóng hoặc biến đi chỗ khác cho đỡ bị đánh đồng với bọn hóng hớt chúng ta.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
“Mấy ngày vừa qua, ông Chung vẫn đi xe công vụ đến cơ quan, tươi cười vẫy tay chào hỏi phóng viên” mà chả ai chụp kiểu ảnh nào của CT kính yêu mà nhân dân mong ngóng nhỉ.

_AHA_

Xe điện
Haizza... lòng tham con người quả là vô đáy . Em mà có cơ hội tham nhũng em xin thề chỉ tham nhũng đến tầm vốn 100ty là cả đại gia đình em ấm no , hạnh phúc rồi. Còn đâu thì cống hiến lấy cái danh.
Có lẽ em sẽ mở ( lớp dạy kìm chế , cắt đứt lòng tham lam trong ta !) Chắc là sẽ có nhiều người đăng ký học đây !
Tham 100 tỷ mà cũng tham. Chỉ tham 10% là đủ.

Phuclongchau

Xe điện
Cứ khi nào "cụ" lặn là lò lại nóng

Phuclongchau

Xe điện
Nhanh gọn thật. Trong dự đoán của nhiều người nhưng tự nhiên e ko thấy vui cccm ạ. Đất nước mình sẽ đi về đâu nếu các quan cứ làm việc , hành động bất chấp để rồi chịu trừng phạt . Có tội đương nhiên phải chịu phạt, nhưng điều đó ko thể bù đắp cho những sai phạm mà cuối cùng thì đất nước, nhân dân sẽ gánh :(
Có cảm giác gần đây bọn chúng biết trước kết cục vào lò nhưng vẫn chén

DSTUNG

Xe tải
Nhưng rõ ràng vụ chất thông cống và vụ nhật cường em thấy ko có ai ép anh ấy cả. Nên 2 vụ này em cho rằng làm láo là cho chính lòng tham và có thể kiểu tư duy của công an trước đây của anh ấy là tao to nhất nên tao quyêtd tất
Cách suy nghĩ muốn làm gì thì làm nó quen rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng