Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

greenkar

Xe tăng
Tết này anh ấy có về ăn Tết không các cụ, " nếu anh không về chắc mẹ buồn lắm"...

huyen141292

Xe điện
Tự cổ chí kim chưa từng thấy có chủ tịch nào bị xích lỗi rất sơ đẳng như này.
Với cá nhân em thì sếp Chung có sai sót và là sai sót khá nghiêm trọng, thế nhưng chưa đến mức trở thành tội lỗi. Có điều phán có tội hay ko là do tòa án ạ. Còn vụ viber có dính dáng tới 9 người đâu, thôi thì nghe cứ nghe còn tin hay ko là tùy từng người

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Với cá nhân em thì sếp Chung có sai sót và là sai sót khá nghiêm trọng, thế nhưng chưa đến mức trở thành tội lỗi. Có điều phán có tội hay ko là do tòa án ạ. Còn vụ viber có dính dáng tới 9 người đâu, thôi thì nghe cứ nghe còn tin hay ko là tùy từng người
Ý em là tham nhũng ông nào quan chức chẳng có tội này, nhưng anh lại bị bêu tên, nghi ngờ suốt hơn 1 năm từ ngày bắt Nhật Cường với lỗi trốn thuế, buôn hàng lậu,....

huyen141292

Xe điện
Ý em là tham nhũng ông nào quan chức chẳng có tội này, nhưng anh lại bị bêu tên, nghi ngờ suốt hơn 1 năm từ ngày bắt Nhật Cường với lỗi trốn thuế, buôn hàng lậu,....
Em ko nói ý "đã quan ắt tham" của bác là sai, nhưng mà có hơi chụp mũ và phiến diện. Bởi cơ chế của mình lằng nhằng, làm đúng qui trình sẽ kéo dài bất tận trong khi công việc ko chờ. Đã làm tắt thì sẽ có chỗ khó giải thik hết được. Như ở bên Nga mr Putin cũng bị bêu rếu biển thủ hàng tỉ đô la, đến khi ngả bài thiên hạ mới biết té ra ông ta giấu tới 70 tỉ đô để che mắt phương tây khi đầu tư xây dựng quân đội Nga.

Túm váy lại: nhiều thứ nói vậy mà ko phải vậy, nhưng em tin sếp Chung

hưvô

Xe lăn
Thế tướng có nghề về điều tra hình sự mà để bị cài dễ thế hả cụ? Em nhớ một câu nghe đâu đó, hình như trong phim Người Phán Xử: "muốn người khác không biết, tốt nhất đừng có làm". Đã dính chàm rồi, kiểu gì cũng có lúc sơ xảy, mắc sai xót đến không ngờ được. Cái này gọi là xui rủi cũng được, mà nhân quả, luật trời cũng được. Nên tốt nhất cụ nào làm quan chức giờ nên nêu gương như cụ Tổng kêu gọi cho dân nhờ và được tiếng thơm muôn đời, thơm cả trên cõi OF này cũng nên. :D
"muốn người khác không biết, tốt nhất đừng có làm": câu này em nhớ trong phim Bao Thanh Thiên: "ngươi đừng tưởng ko ai biết, trời biết, đất biết, người biết, ta biết, tại sao lại nói là ko ai biết", đại ý thế cụ ạ

VietPx91

Xe máy
em hóng thêm kết luận của cơ quan công an.

toimuondie

Xe container
Đọc đoạn này mới hấp dẫn này:
"Chiều 25/6, theo yêu cầu của ông Chung, Trung cùng ông Ngọc chỉnh sửa, che phần chữ ký của điều tra viên tại trang cuối file tài liệu mật để in ra giấy để đưa cho cựu chủ tịch Hà Nội"

Sau khi edit lại báo cáo kết luận điều tra đưa cho A Chung thì ảnh sẽ làm gì tiếp?
Làm vậy là chuẩn rồi, biến tài liệu mật thành tờ giấy lộn bình thường

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Lái chủ đề sang chính trị, quy chụp, đưa thông tin chưa kiểm chứng.
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 5/12/20)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

D nâu

Xe điện
Em ko nói ý "đã quan ắt tham" của bác là sai, nhưng mà có hơi chụp mũ và phiến diện. Bởi cơ chế của mình lằng nhằng, làm đúng qui trình sẽ kéo dài bất tận trong khi công việc ko chờ. Đã làm tắt thì sẽ có chỗ khó giải thik hết được. Như ở bên Nga mr Putin cũng bị bêu rếu biển thủ hàng tỉ đô la, đến khi ngả bài thiên hạ mới biết té ra ông ta giấu tới 70 tỉ đô để che mắt phương tây khi đầu tư xây dựng quân đội Nga.

Túm váy lại: nhiều thứ nói vậy mà ko phải vậy, nhưng em tin sếp Chung
Em cũng tin ạ!

Hải Hoà

Xe tăng
Cụ không biết thật hay giả vờ không biết vậy?.

1.25 ton

Xe điện
Em không hiểu sao đồng chí Dũng lại bê trộm thùng đựng điện thoại để làm gì? sao chép chụp ảnh tài liệu nó mới đúng nghiệp vụ chứ?
Đằng này Dũng lại không mở thùng kiểm tra tài liệu để sao chép, mà lại bê luôn cả thùng về? hành vi không không xứng như là một điệp viên mà giống như ăn trộm gà vây.

" Ngoài việc khai báo về hành vi chiếm đoạt các tài liệu, bị can Dũng còn khai nhận vào buổi tối ngày 30/6/2020, khi đột nhập vào phòng làm việc của ông Nguyễn Văn Th. để tìm tài liệu vụ án "Công ty Nhật Cường", nhưng do không tìm thấy tài liệu bản rời nên đã lấy thùng caton mang về, Dũng nghĩ là thùng đựng tài liệu, giấy tờ thu được của Công ty Nhật Cường. Hôm sau mở ra mới biết bên trong có chứa điện thoại di động, không phải là giấy tờ. "

Chỉnh sửa cuối:

Joan_tèo

Xe tải
Em không hiểu sao đồng chí Dũng lại bê trộm thùng đựng điện thoại để làm gì? sao chép chụp ảnh tài liệu nó mới đúng nghiệp vụ chứ?
Đằng này Dũng lại không mở thùng kiểm tra tài liệu để sao chép, mà lại bê luôn cả thùng về? hành vi không không xứng như là một điệp viên mà giống như ăn trộm gà vây.

" Ngoài việc khai báo về hành vi chiếm đoạt các tài liệu, bị can Dũng còn khai nhận vào buổi tối ngày 30/6/2020, khi đột nhập vào phòng làm việc của ông Nguyễn Văn Th. để tìm tài liệu vụ án "Công ty Nhật Cường", nhưng do không tìm thấy tài liệu bản rời nên đã lấy thùng caton mang về, Dũng nghĩ là thùng đựng tài liệu, giấy tờ thu được của Công ty Nhật Cường. Hôm sau mở ra mới biết bên trong có chứa điện thoại di động, không phải là giấy tờ. "
Đọc đoạn này thấy hài hài ấy. Vô trộm thông tin nhưng kết cuộc bê cả thùng điện thoại về. Và lúc bê về cũng không phân biệt được thùng điện thoại và thùng tài liệu???
Thực ra có thể hiểu như thế này: Dũng không phải là chiếm đoạt mà là dự định phi tang, tiêu hủy, nhưng không thể khép tội này mà phải khép tội chiếm đoạt nên về mặt tố tụng là thông báo như vậy. Tuy nhiên vẫn khó hiểu chỗ tính lấy thùng tài liệu lại lấy thùng điện thoại.

Joan_tèo

Xe tải
Em lại nghĩ là anh CC bị đệ hoặc bạn bán. Chứ anh ấy là dân có nghề, kinh nghiệm đầy mình, sao lại sơ hở thế được.
Hoặc cao tay hơn nữa thì vụ Nhật Cường là gài, rồi rung đùi đợi Chung sơ hở thôi, về mặt truyền thông thì lâu lâu cứ són ra ít thông tin để CC run như cầy sấy. Run quá chịu k nổi thì phải có phương án nào đó để đối phó. Nhiều khi Nhật Cường chẳng điều tra gì sất mà cứ đợi CC hành động thôi.

lailyluan

Xe tải
Đọc đoạn này thấy hài hài ấy. Vô trộm thông tin nhưng kết cuộc bê cả thùng điện thoại về. Và lúc bê về cũng không phân biệt được thùng điện thoại và thùng tài liệu???
Thực ra có thể hiểu như thế này: Dũng không phải là chiếm đoạt mà là dự định phi tang, tiêu hủy, nhưng không thể khép tội này mà phải khép tội chiếm đoạt nên về mặt tố tụng là thông báo như vậy. Tuy nhiên vẫn khó hiểu chỗ tính lấy thùng tài liệu lại lấy thùng điện thoại.
trong nội bộ có nội gián nên chắc gài hàng để bẫy

dxpac

Xe buýt

Cụ tin Dũng làm việc đó vì anh CC à? Theo em thì Dũng chỉ là chim mồi thôi, chắc bị xử vài năm tù ở bển, chỉ không hiểu nghiệp vụ nhiều như anh CC mà bị cái lỗi sơ đẳng này dẫn đến các đồng chí ủng hộ anh ấy vào BCT như ngồi trên đống lửa, đợi họp xong lấy phiếu giới thiệu nhân sự thì mới tóm anh Chung đúng là nước cờ cao của phe bên kia :D

datto70

Xe container
Cụ Bạc ưu tiên đánh rất mạnh vào Quan chức có DN sân sau nhé ( cái này ở địa phương nào cũng có, nó hốt tiền của dân, của NN quá nhiều) nhìn thấy mà kg làm gì được. Nên CC sẽ bị đánh tơi tả, sáng nay vừa Họp xong và có ý kiến chỉ đạo.

hcmt

Xe điện
Hoặc cao tay hơn nữa thì vụ Nhật Cường là gài, rồi rung đùi đợi Chung sơ hở thôi, về mặt truyền thông thì lâu lâu cứ són ra ít thông tin để CC run như cầy sấy. Run quá chịu k nổi thì phải có phương án nào đó để đối phó. Nhiều khi Nhật Cường chẳng điều tra gì sất mà cứ đợi CC hành động thôi.
Trước khi bắt Nhật Cường, HS bên an ninh có đủ rồi. Giờ chỉ là chính thức làm án để lấy quyền tiếp vận các HS bên UBND. Ko dưng cái ô PGĐ sở đầu tư chết. Chung chết vì ko biết mình là ai, nghĩ tiền, rất nhiều tiền sẽ mua đc hết. Nhưng có những điều tiền ko mua dc. Đó là sinh mệnh của đối thủ. A ngọc để sổng a chung thì coi như a ấy book vé vào nhà đá/ hoặc hưu ngay từ sau hội làng. Thế lực sau a ấy nữa chứ.

Trạng thái
Thớt đang đóng