Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Angelina18

Xe hơi
Li kỳ như phim các cụ nhỉ.

"Trong các lần giao dịch, Dũng sử dụng một số điện thoại. Còn ông Chung sử dụng 2 số để liên lạc, trong đó số +796531... là thuê bao mạng di động nước Nga do người quen tên Phạm Quang Hưng (đã chết hồi tháng 5) tặng cựu Chủ tịch Hà Nội.

Ông Nguyễn Đức Chung khai sau khi Nguyễn Hoàng Trung và Nguyễn Anh Ngọc bị bắt vào giữa tháng 7, bị can đã vứt bỏ số thuê bao nước ngoài vào tối 14/7."

toimuondie

Xe container
Dùng Viber hay Telegram thì đều chết vì thực ra Điều tra bóc ở Conversation History. An toàn là phải bật chế độ tự huỷ trên Viber / Telegram.
Họ cũng đều tự hủy cả đấy cụ ạ.
Nhưng ông nào cũng tìm cách lưu lại để tìm cách o ép đối phương hoặc phòng thân, ví dụ như ông Dũng chụp lại tài liệu, ghi âm lại cuộc trao đổi Viber, ông Trung cũng chụp lại tài liệu...
Khi nhập kho thì sợ nghiệp vụ nên nộp hết bằng chứng.

D nâu

Xe điện
Kiểu này anh Chung dự phải 30 niên.
Cũng khổ, còn đang ung thư nữa.
Bây giờ các vụ án Việt Nam sao lại thấy giống phim Hàn Quốc cụ nhỉ? Đang khoẻ mạnh tự dưng lại lăn ra ung thư? :))
Mà em chưa thấy có kết quả xét nghiệm bệnh viên Bạch Mai với 108 là hai bệnh viện lớn và uy tín của nước ta xem cụ ấy có thật ung thư hay không? Em chả tin trừ khi nhìn thấy? Bình thường người dân ngèo ở khăp đất nước mà bị ung thư họ vẫn còn đi xét nghiệm đủ 3 bệnh viên mới tin? Đằng này chả nhẽ đương kim chủ tịch thành phố Hà Nội to như thế mà không có kết quả từ 02 bệnh viện sao?

Chỉnh sửa cuối:

Dodge Ram

Xe điện
Ông Nguyễn Đức Chung khai sau khi Nguyễn Hoàng Trung và Nguyễn Anh Ngọc bị bắt vào giữa tháng 7, bị can đã vứt bỏ số thuê bao nước ngoài vào tối 14/7."
thuê bao nước ngoài thì ăn thua gì nhỉ? Đã thuộc diện quản lý rồi thì cuộc gọi thứ hai đã có người nghe cùng rồi phải không các cụ?! :)

toimuondie

Xe container
Telegram là phần mềm bảo mật nhất bây giờ.
Em nghĩ cụ nghe đồn hoặc nghe quảng cáo thôi ạ.
Telegram cũng sử dụng mã hoá dữ liệu đầu vào không qua server giống như phần lớn các ứng dụng nhắn tin khác. Chỉ có điều nó sử dụng giao thức bảo mật của riêng được gọi là MTProto và nó cũng đầy điểm yếu trước các nhà bảo mật, hacker khác.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đùa vui hoặc cụ thông minh hơn người.
Người ta đang tránh gặp nhau không được, cụ lại xui gặp trực tiếp để trao đổi.
Chứng tỏ là chưa đủ trình để creat 1 hệ thống có nhân vật trung gian kiểu consigliere Tom Hagen các Lão nhề

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cụ nghe đồn hoặc nghe quảng cáo thôi ạ.
Telegram cũng sử dụng mã hoá dữ liệu đầu vào không qua server giống như phần lớn các ứng dụng nhắn tin khác. Chỉ có điều nó sử dụng giao thức bảo mật của riêng được gọi là MTProto và nó cũng đầy điểm yếu trước các nhà bảo mật, hacker khác.
Cảnh sát người ta không hack vào server mà đơn giản chỉ là bắt cái người sử dụng viber kia cung cấp thiết bị là có thể đọc bất cứ cái gì.

darthvader

Xe điện
Sao không sử dụng liên lạc viên kiểu chú bé đánh giày, hòm thư chết tại ghế nhựa số 2 bà hàng nước đầu phố .. cổ điển có khi lại khó tìm :)

metalins

Xe tăng
Sao phải photoshop xoá phần dấu và chữ ký vậy các cụ? Nếu thế chôm và gửi bản draft có phải đỡ tội ko nhỉ?

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Tội nhận hối lộ án cao nhất là tử hình
Tội đưa hối lộ cao nhất đến 20 năm
Vậy con số 10k$ chắc cũng đủ để nhận một mức án nào đó, vừa đủ để anh em khai ra những tình tiết khác

SIGNUS

Xe container
Người OF
Bây giờ các vụ án Việt Nam sao lại thấy giống phim Hàn Quốc cụ nhỉ? Đang khoẻ mạnh tự dưng lại lăn ra ung thư? :))
Mà em chưa thấy có kết quả xét nghiệm bệnh viên Bạch Mai với 108 là hai bệnh viện lớn và uy tín của nước ta xem cụ ấy có thật ung thư hay không? Em chả tin trừ khi nhìn thấy? Bình thường người dân ngèo ở khăp đất nước mà bị ung thư họ vẫn còn đi xét nghiệm đủ 3 bệnh viên mới tin? Đằng này chả nhẽ đương kim chủ tịch thành phố Hà Nội to như thế mà không có kết quả từ 02 bệnh viện sao?
Anh này bị K đại tràng (giai đoạn đầu, giờ thì không biết thế nào) từ 2015 khi còn là GĐCA, sau đó sang Pháp điều trị và khi trở về mới lên kế hoạch xây dựng trung tâm tầm soát ung thư đường tiêu hoá ở bv Xanh Pôn năm 2016 đó cụ! Cán bộ HN thì do Trung tâm chăm sóc sức khoẻ cán bộ HN bên cạnh Xanh Pôn theo dõi.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Sao không sử dụng liên lạc viên kiểu chú bé đánh giày, hòm thư chết tại ghế nhựa số 2 bà hàng nước đầu phố .. cổ điển có khi lại khó tìm :)

Khi cùng chung lý tưởng thì làm thế được; việc của bạn là việc của mình là việc của chung chúng ta. Chúng ta cùng phòng chống đối phương

Còn tôi làm việc cho anh; anh làm việc cho tôi thì chúng ta phải biết cùng chống trả đối phương và còn cần phải biết tự bảo vệ mình trước đối tác chứ.

born2go

Xe điện
Tất cả các phần mềm đều do con người tạo ra, nên chả có cái nào là bảo mật tuyệt đối theo ý chí của chúng ta cả.

Muốn là xem được hết. Phục vụ lợi ích của ai thôi.
Cao siêu nhất theo em là Truyền Khẩu Dụ🤓.

Không mặc quần áo, và nói thầm vào tai nhau. Kiểu vầy.

Tuyệt đối, thì đừng làm gì khuất tất, đỡ lo mật mỡ😉
Phần mềm Signal opensource, nếu cụ hiểu về công nghệ và mật mã sẽ hiểu là nó có khả năng bảo mật (gần như) tuyệt đối - nói "gần như" bởi vì đến thời điểm hiện tại không ai chứng minh có thể crack được. Còn việc cụ để lộ ra là do trình độ cá nhân, không liên quan tới phần mềm.

Mr.Chem

Xe điện
Tóm lại những cái dân nhìn thấy thì là việc tốt những cái không nhìn thấy thì chẳng biết thế nào mà lần cụ ạ?
Em cũng chả thấy xét xử hay đưa ra toà án gì cả?
Bộ Công an vào bắt đi và từ đó đến giờ bặt tin luôn? Đất nước công bằng văn minh hết ý! :))
Giai đoạn này là tạm giam điều tra vụ án, hạn tạm giam thì 4 tháng/lượt. Điều tra xong thì xét xử rồi tuyên án, án bao nhiêu năm thì trừ đi thời gian đã tạm giam (cái này e ko chắc lắm, cụ nào rõ thấy sai chỉnh giúp). Tạm giam có thể ra quyết định nhiều lần (nhưng có hạn tối đa hay không thì em cũng không biết), thằng em họ em cũng bị 2, 3 lượt tạm giam...hơn năm trời ngồi trong đó đến lúc tuyên án thì thả luôn.
Cụ không nên phát biểu chủ quan khi không lờ mờ hiểu về nó.

D nâu

Xe điện
Anh này bị K đại tràng (giai đoạn đầu, giờ thì không biết thế nào) từ 2015 khi còn là GĐCA, sau đó sang Pháp điều trị và khi trở về mới lên kế hoạch xây dựng trung tâm tầm soát ung thư đường tiêu hoá ở bv Xanh Pôn năm 2016 đó cụ! Cán bộ HN thì do Trung tâm chăm sóc sức khoẻ cán bộ HN bên cạnh Xanh Pôn theo dõi.

Trước hôm bị bắt em đọc báo thấy bảo là ông hoàn toản khoẻ mạnh không có bệnh tật gì? Nhưng cũng nghe thấy trên này bảo là bị đại tràng.

sthd

Xe lăn
phần mềm giời.
nghiệp vụ như Bộ mà để một chú học việc photo tài liệu điều tra mang về thì có mà loạn. khi đã nắm được chú em rồi thì ghé tai nói thầm cũng bị ghi âm.
vậy nên đơn giản là anh đã bị cài. đừng tìm phần mềm bảo mật với điện thoại Nga cho mất công

Tieulongnu10x

Xe máy
Chắc cụ đùa vui.
Người ta đang tránh gặp nhau không được, cụ lại xui gặp trực tiếp để trao đổi.
Em đâu có đùa cụ ơi.
Phàm là việc muốn giữ kín - càng ít người biết càng tốt.

Em xem bộ phim nào đó thấy người ta gặp nhau ở bể bơi, bàn chuyện khi đã xuống bơi 1-2 vòng. Lý do thì vô kể nhưng cơ bản là tránh ghi âm và quay phim. bàn xong chuyện thì lên "cầm nhầm" túi áo quần của nhau rồi đường ai nấy đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng