Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

vnhn

Xe tăng
Toàn học lực yếu, xong thấy 1 thằng trung bình thì tưởng nó xuất sắc?!
Không khí ô nhiễm mức đỏ, khói bụi rơm ra chả giải quyết được gì, nước sạch đầy dầu và vỡ ống, nước thải không làm được gì, rò rỉ Hg từ cháy Rạng Đông ko có thông tin, cây xanh trồng toàn thử nghiệm, vỉa hè đổ bê tông lát lại cứng hóa ko cho nước mặt thấm xuống, xây và phá nhà cao tầng sai phép... Đã bao giờ HN được huy hoàng như thế này chưa? Dân ra đường sợ chết khiếp.
Ô thế không được khen thằng trung bình là giỏi hơn bọn học kém à? Vụ môi trường nó là hệ quả của sự phát triển thôi, ông ct giải quyết được thì dẹp mẹ cả cái bộ TNMT đi cho nhanh. Em dân Hà Nội đây và em thấy trị an khá là ổn. Nói thật chứ để cái Hà Nội này nó đi lên em nghĩ quá khó vì nó tập trung quá nhiều lợi ích của các ông lớn. Theo nhóm ông này thì động đến nhóm ông khác. Có thằng nào là vì đất nước đâu.

5599

Xe buýt
xin lỗi cụ, đừng nói công dân hà nội ở đây, hãy hỏi những người làm dưới chướng ông ấy sẽ rõ, từ ngay ông ấy lên đảo lộn tất cả, nếu có lấy phiếu tin nhiệm toàn bộ hệ thống viên chức công chức trong tp hà nôi, đàm bảo ông ấy trượt nhé..
Thảo nào bao nhiêu năm HN không phát triển được. Bây giờ mới biết được nguyên nhân là gì!!!
Trước thời Cc, phải nói câu là hãi với cái thủ tục hành chính, gặp bọn một cửa nếu không vui nó còn mắng cho ý.

xmanvn

Xe buýt
Cứ họp nhiều thì gọi là làm việc cường độ cao, năng nổ à cụ??? Họp xong không chốt đc đường hướng, cách thức thực hiện, tiến độ deadline... thì mai lại gọi các cán bộ đến họp tiếp thôi. Luẩn quà luẩn quẩn.
hop kiểu bắt ngày mai ra quy hoạch 1/2000 khu Triển lãm giảng võ đông anh, ngày hôm sau ra quy hoạch 1/500 khu triển lãm đông anh thì là bắt nhân viên làm ẩu. Mà làm ẩu dễ sai, sai khủng.
Một cái bản quy hoạch đó cả 20 chuyên viên ngồi soi 1-3 tháng mà vẫn còn sai sót. Bắt làm trong 1 đêm thì kiểu j chẳng sai. Mà mỗi cái sai có thê thiệt hai đến cả hàng chục-trăm- thậm chí ngìn tỷ đồng. Thậm chí sau sai không sửa nổi.
Ví dụ như cái quy hoạch Hoàng Quốc Việt kéo dài do các chuyên viên ngồi vẽ bút thích vẽ thế nào thì vẽ, chém bao khu dân cư, sao triển khai nổi?
HN này cũng đầy những quy hoạch dở hơi, vướng dân không triển khai nổi. Nhưng quy hoạch cứ treo, khổ bao nhiêu dân thường
Em ko đc dự họp. Hai cụ họp thấy thế nào

polizia

Xe container
Cứ họp nhiều thì gọi là làm việc cường độ cao, năng nổ à cụ??? Họp xong không chốt đc đường hướng, cách thức thực hiện, tiến độ deadline... thì mai lại gọi các cán bộ đến họp tiếp thôi. Luẩn quà luẩn quẩn.
Cái này thì bên doanh nghiệp họ hiểu rõ nhất.
Bạn em làm bên Sun group nó bảo làm việc vs Cc rất thích.
Quyết việc gì xong là đưa cái hẹn phải xong ngay.
Nó bảo làm dự án dưới thời Cc sướng vì trôi chảy chứ đời trc ăn vẫn ăn nhưng vẫn ko thông việc đc nhanh.
Em thì dân đen chỉ thấy ngồi nhà làm cái đkkd hộ cá thể xong 3 ngày sau mất 100k, mắc cái điện 3 pha cũng online xong trả đúng giá nhà nc sau 3 hôm có điện, đẻ đứa con ra khai online 5 ngày sau có cả khai sinh, hộ khẩu và thẻ bhyt ... là quá ngon.
7 năm sống ở Pháp em thấy thủ tục hành chính của Pháp phải gọi VN bằng cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Pixel3XL

Xe tải
Đọc trên báo mới hài, việc ông Chung bị ung thư báo chí đã đăng từ lâu, hồi mới xong cái trung tâm tầm soát ở St Paul.
Nhiều người ko phải công dân Hà Nội, ko sống ở Hà Nội nên nói thật là chả biết gì, cứ thấy quan chức bị bắt là hả hê xong kêu giả ung thư trốn tội :))
Nói ra ý này thì chắc em sẽ bị ném đá nhưng để nhận xét về ông Chung hãy để dân Hà Nội lên tiếng, người ở nơi khác ko biết gì thì phán xét nó ko khách quan.
Còn cá nhân em là 1 công dân HN thì đúng thực là so vs 3-4 đời chủ tịch cũ ông ý làm đc nhiều cái mà mắt thấy tai nghe tay sờ hơn.
Em vẫn tiếc cho Cc và đoán là chủ tịch mới đíu làm đc gì ra hồn bằng anh ý đâu.
Ko hiểu mấy bố khoa học công nghệ với các đề tài vứt xó thì điều hành thủ đô ra sao, e nhìn các đề tài khoa học nhiều nên nản

polizia

Xe container
Ko hiểu mấy bố khoa học công nghệ với các đề tài vứt xó thì điều hành thủ đô ra sao, e nhìn các đề tài khoa học nhiều nên nản
Riêng em nghĩ CC xuất thân công an, từ giám đốc CA đi lên nên ít nhất còn có uy vs sở CA, có lẽ vì thế trị an của Hà Nội ngon.
Ko rõ anh Chu có đủ uy để sai đc giám đốc sở Cẩm ko ?

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì bên doanh nghiệp họ hiểu rõ nhất.
Bạn em làm bên Sun group nó bảo làm việc vs Cc rất thích.
Quyết việc gì xong là đưa cái hẹn phải xong ngay.
Nó bảo làm dự án dưới thời Cc sướng vì trôi chảy chứ đời trc ăn vẫn ăn nhưng vẫn ko thông việc đc nhanh.
Em thì dân đen chỉ thấy ngồi nhà làm cái đkkd hộ cá thể xong 3 ngày sau mất 100k, mắc cái điện 3 pha cũng online xong trả đúng giá nhà nc sau 3 hôm có điện, đẻ đứa con ra khai online 5 ngày sau có cả khai sinh, hộ khẩu và thẻ bhyt ... là quá ngon.
7 năm sống ở Pháp em thấy thủ tục hành chính của Pháp phải gọi VN bằng cụ.
Vì cụ không hiểu quan hệ Sun với cụ Cc như nào. Nói chung nếu DN nào cũng được như thế thì nó lại đi 1 nhẽ.

letrungdungcz

Xe tăng
hop kiểu bắt ngày mai ra quy hoạch 1/2000 khu Triển lãm giảng võ đông anh, ngày hôm sau ra quy hoạch 1/500 khu triển lãm đông anh thì là bắt nhân viên làm ẩu. Mà làm ẩu dễ sai, sai khủng.
Một cái bản quy hoạch đó cả 20 chuyên viên ngồi soi 1-3 tháng mà vẫn còn sai sót. Bắt làm trong 1 đêm thì kiểu j chẳng sai. Mà mỗi cái sai có thê thiệt hai đến cả hàng chục-trăm- thậm chí ngìn tỷ đồng. Thậm chí sau sai không sửa nổi.
Ví dụ như cái quy hoạch Hoàng Quốc Việt kéo dài do các chuyên viên ngồi vẽ bút thích vẽ thế nào thì vẽ, chém bao khu dân cư, sao triển khai nổi?
HN này cũng đầy những quy hoạch dở hơi, vướng dân không triển khai nổi. Nhưng quy hoạch cứ treo, khổ bao nhiêu dân thường
Đất Việt ta người tài ko thiếu, nhưng để được trọng dụng đóng góp cho sự phát triển của xã hội thì ít, thậm chí tài quá lại thành lệch sóng cụ nhỉ.

Biết đến bao giờ...

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Nhiều cụ có vẻ hả hê mỗi khi quan chức gặp sự cố nào đó.
Nhiều cụ cứ chửi quan chức dốt hoặc tham ô nhưng nếu có cụ nào vào vị trí đó chắc cũng không để lòng tham ở nhà đâu.
Ofer phần nhiều chắc còn tham hơn, đời là thế mà cụ.

year2020

Xe tải
Pino là của nhật cường phải ko các cụ.
Giờ sở triển khai phần mềm mới eNetviet và bỏ pino rồi.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Không biết trong trại tạm giam cựu Ct bị đối xử như nào chứ em đọc nhật ký trong trại tạm giam của một số người gần đây thì kinh khủng lắm- khổ hơn trong trại cải tạo nhiều. Tạm giam thì toàn ngồi trong buồng giam chứ cải tạo còn được ra ngoài lao động, hít khí giời.
Thế đã bị tạm giam cụ còn đòi gì nữa? Đi dạo hồ uống capucino ăn chả cá lã vọng nhé? Em mà có quyền em nhốt bọn này chung với Dũng trọc, Quang Rambo, Trường Con, Đường nhuệ cho nó vui. Vì bản chất sau khi sử mà có tội thì mất quyền công dân, bị reset nên sẽ nhốt chung hết. Lúc đó mới hay.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Ung thư trực tràng thì chuẩn rồi, phải dùng thuốc thường xuyên.
Ở ngoài thì OK nhưng vào trại thì suy yếu là đúng rồi, gia đình người ta xin tại ngoại không có gì sai, nhưng offer vẫn xúm vào chửi được.
Việc cho bị can tại ngoại hay không thì người ta cũng sẽ xét theo luật.
Thế là cứ ai bị bắt mà bị ung thư trực tràng là được tại ngoại hả cụ? Thế là cháu nó mới giết người lần đầu là có thật đấy vì được tại ngoại vì K trực tràng lại có đk đi giết người lần thứ 2.

toimuondie

Xe container
Thế là cứ ai bị bắt mà bị ung thư trực tràng là được tại ngoại hả cụ? Thế là cháu nó mới giết người lần đầu là có thật đấy vì được tại ngoại vì K trực tràng lại có đk đi giết người lần thứ 2.
1. Bất kỳ ai cũng có quyền nộp đơn xin tại ngoại.
2. Cơ quan điều tra, Viện KS sẽ đối chiếu với các quy định của pháp luật để ra quyết định.
Còn quy định của pháp luật như nào thì nói ra chắc cụ không hiểu vì cụ nghĩ ra cái ví dụ trên là em hiểu trình độ cụ như nào rồi

Chỉnh sửa cuối:

5599

Xe buýt
Mọi người đều bình đẳng trước pháp luật, nhưng có một số được bình đẳng hơn.
Ai cũng có suy nghĩ như cụ thì hoá rồng từ lâu rồi.

La già

Xe tăng
Vì cụ không hiểu quan hệ Sun với cụ Cc như nào. Nói chung nếu DN nào cũng được như thế thì nó lại đi 1 nhẽ.
Híc, người thật việc thật nha! Dự án nước cấp cho 1 huyện ngoại thành anh ý bảo là nước sạch cấp cho người dân là quan trọng mặc dù với lãnh đạo khác chắc không dưới 50k $ nhưng a Cc bảo không cần miễn là mày người thật việc thật. Bật mí cái là dự án đó đầu tư gần 800 tỉ!

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Híc, người thật việc thật nha! Dự án nước cấp cho 1 huyện ngoại thành anh ý bảo là nước sạch cấp cho người dân là quan trọng mặc dù với lãnh đạo khác chắc không dưới 50k $ nhưng a Cc bảo không cần miễn là mày người thật việc thật. Bật mí cái là dự án đó đầu tư gần 800 tỉ!
Vấn đề là nguồn vốn như nào và có cuộc điện thoại nào gọi ở trên không đã. Chứ có 1 cụ mà tháng 3/2021 như dự kiến cụ CC còn phải ạ cụ kia khẩn trương (vừa alo), thì chả sợ xám mặt chứ có gì mà dám k với $ :D

La già

Xe tăng
Vấn đề là nguồn vốn như nào và có cuộc điện thoại nào gọi ở trên không đã. Chứ có 1 cụ mà tháng 3/2021 như dự kiến cụ CC còn phải ạ cụ kia khẩn trương (vừa alo), thì chả sợ xám mặt chứ có gì mà dám k với $ :D
Dạ, cái dự án này chỉ xin anh CC vì có quy trình thôi ạ. Em thấy anh ý ăn ở đâu em không biết nhưng dự án đó anh ý ủng hộj 100%. Có nghĩa là không phải ai cũng xấu cả cụ à

• Vodka
Reactions: m4s

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, cái dự án này chỉ xin anh CC vì có quy trình thôi ạ. Em thấy anh ý ăn ở đâu em không biết nhưng dự án đó anh ý ủng hộj 100%. Có nghĩa là không phải ai cũng xấu cả cụ à
Cách trình bày của cụ lạ nhỉ, 1 việc mà lại nói ngay: không phải ai cũng xấu. Đáng ra phải nói: Không phải vụ nào cụ ấy cũng Xúc, thì nghe còn được.
Mà thời điểm đó là lúc nào, cụ có thể bật mí được không? Ví dụ đầu 2019 thì hẳn là cụ C phải ngoan rồi.

La già

Xe tăng
Cách trình bày của cụ lạ nhỉ, 1 việc mà lại nói ngay: không phải ai cũng xấu. Đáng ra phải nói: Không phải vụ nào cụ ấy cũng Xúc, thì nghe còn được.
Mà thời điểm đó là lúc nào, cụ có thể bật mí được không? Ví dụ đầu 2019 thì hẳn là cụ C phải ngoan rồi.
Dạ, em không tranh luận nữa ạ

• Vodka
Reactions: Lah

letrungdungcz

Xe tăng
Thì đến như những tử tù phạm tội giết người sâu thẳm bên trong vẫn có phần người mà cụ.

Tốt thì được ghi nhận, xấu thì phải sửa, mà ko sửa đc thì phải trả giá. Còn đến đâu hay ntn thì đã có pháp luật.

Trạng thái
Thớt đang đóng