[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

tien123

Xe tải
Các bác cứ khéo lo. Ông việt á khai ra hết rồi. Oan thị mầu gì nữa. Điều tra đưa kết luận công khai lên bộ chính trị hết rồi. Bắt ủy viên tw có phải đơn giản đâu

muadem

Xe cút kít
À em nói thêm, cơ bản là tham thôi :P

zaiwaz123

Xe điện
Không biết bao giờ trùm cuối lộ diện ....???

VuNgoanMuc

Xe điện
Chưa làm, không va chạm với cơ chế thì nghĩ đơn giản, ngây thơ thế thôi.

Ví dụ, trong văn bản quy định là giá kế hoạch không được cao hơn giá trúng thầu của các gói đã có kết quả.

Cụ làm bộ hồ sơ thầu công khai minh bạch giá thấp theo đúng quy định... chả công ty nào tham gia, vì cái giá trúng thầu năm ngoái năm nay nó tăng mấy chục phần trăm rồi. Nhìn ra xã hội xem xăng, thép, nguyên liệu nhựa và cả thịt lợn... có những lúc nhảy múa thế nào?

Gần đây tình trạng thiếu thuốc men vật tư có một nguyên nhân là các Sở và bệnh viện vỡ thầu một loạt vì duyệt giá kế hoạch quá thấp. Mỗi quy trình làm thầu từ chuẩn bị hồ sơ, làm giá, duyệt giá từ bệnh viện sang sở sang ủy ban... ít nhất mất 1-2 tháng.

Duyệt giá cao.. ấy chết cái này bây giờ nhạy cảm lắm, đồng chí chờ xem xét thật kỹ nhé. Cái này phải họp liên ngành...

Vòng qua vòng lại, bệnh nhân ra ngoài mà mua, ví dụ thế này:

Giờ không dám ký, không phải vì không có hoa hồng, mà vì không tin số liệu đưa lên ... Ký nháy hết rồi vẫn để đấy chờ thẩm tra.

Ladagia

Xe điện
Bác ấy là người phản đối mạnh mẽ nhất xét nghiệm diện rộng ở Sài Gòn mà vẫn tiếp tục truy vết xét nghiệm hẹp, thì có ông bảo nhận tiền Việt Á em cũng đến ạ.
Sài Gòn toang vì phong toả cực kỳ liên thiên, chưa ý thức được hết hậu quả. Đợt đấy ông chủ tịch TP đã bị kỷ luật chịu trách nhiệm rồi. Còn bác phó vào thị sát nói có ai nghe đâu. Hà Nội đợt sau cũng giống Sài Gòn nhưng phong toả nghiêm túc nên có sao đâu. Phải nói cho nó công bằng chứ.
Kể cả 2 chủ tịch Hà Nội đợt rồi và mợ Tiến nữa, có sai phạm nhưng không thể phủ nhận họ cũng có dấu ấn trong nhiệm kỳ của mình. Cái gì ra cái đấy chứ cứ ko thể cứ như thởi kỳ đấu tố được.
HN chống dịch khá tốt, k thể phủ nhận công lao ng đứng đầu được. Công ra công, tội ra tội cụ ạ. Chúng ta k đc phủ nhận công lao của ng khác.

Bomva

Xe điện
Em thấy chống tham nhũng ở VN dễ ợt. Động đâu cũng thấy bắt và bế đi. Em ra kèo này mới khó này, đố tìm được người không tham nhũng trong ...

zaiwaz123

Xe điện
HN chống dịch khá tốt, k thể phủ nhận công lao ng đứng đầu được. Công ra công, tội ra tội cụ ạ. Chúng ta k đc phủ nhận công lao của ng khác.
Gặp may là Omicron chứ không thì chưa biết thế nào , tốt mà gọi Y tế phường hàng trăm cuộc không ai nghe , tốt mà giá test nhanh lên gấp 3 lần ...Tốt mà ra đường phải có giấy A4 mặc dù trước đó là thượng thư bộ KHCN ..........Thủ tướng mà không đi thị sát thì toang lâu rồi .

My Hao

Xe điện
Thấy khám nhà riêng 2 anh đều ở trong các khu biệt thự haizzaaa...

xe lôi

Xe tăng
Anh zai khơi mào cho biến động ngành y tế có cụ nào còn nhớ ko?có người bảo cũng mới tự tử ko chết ? Sau màn biểu diễn của bên y tế thì bên nào sẽ xung phong tiếp theo?

nidea

Xe tăng
Gặp may là Omicron chứ không thì chưa biết thế nào , tốt mà gọi Y tế phường hàng trăm cuộc không ai nghe , tốt mà giá test nhanh lên gấp 3 lần ...Tốt mà ra đường phải có giấy A4 mặc dù trước đó là thượng thư bộ KHCN ..........Thủ tướng mà không đi thị sát thì toang lâu rồi .
Trước khi mở cửa thì các biện pháp đó đã giúp HN chỉ có hai ba chục ca/ngày. Thời gian đó chưa có vacine phủ nhưng HN đã ko vỡ trận. Sau này khi chính phủ yêu cầu thông thương thì HN mới toang nhé cụ.

DucHoan

Xe tăng
Các bệnh viện cũng đớp 1 mớ test cho người dân, nha em loanh quanh cũng mất vài triệu cho đợt test để đi đường đó. Nói chung đớp cả 1 hệ thống, lợi dụng dịch bệnh đớp không từ thứ gì

Lucifer2306

Xe tăng
May quá HN có anh toang nên phong tỏa nghiêm túc khi đã vax hết rồi nên ai cũng nhiễm mà vẫn ko toang, cụ cũng hàng nâng bi có số má đấy
Người đã thất thế rồi em nâng bi làm gì? Tranh thủ té nước theo mưa, mạt sát mới dễ. Em ở HN cụ định loè em ak? Phải hết tháng phong toả đầu tiên em mới được tiêm mũi 2, còn bạn bè em thì đợi hết tháng sau nữa mới được tiêm. Lấy đâu ra phủ vac hết? Vaccine về bao nhiêu tống hết vào Sài Gòn với Bình Dương còn gì?

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
May quá HN có anh toang nên phong tỏa nghiêm túc khi đã vax hết rồi nên ai cũng nhiễm mà vẫn ko toang, cụ cũng hàng nâng bi có số má đấy
Lúc chưa phủ vaccin thì HN không toang vì lý do gì?
HN nhiều lần có các ổ dịch nhưng đều dập thành công do làm tốt việc phong tỏa, cách ly, năm 2021 thì HN có chủng delta từ trước SG nhưng dập được, SG thì bung bét, chết không kịp thiêu.
Về luật pháp thì vụ Việt Á vi phạm nhiều nhưng xét về hậu quả là chết người thì SG mới là chỗ đáng gánh "trọng tội" nhất....Phong đáng ra phải tù mục xương mới xứng tội.
Vụ covid này, SG mới là chỗ làm em thấy phẫn nộ nhất qua một chuỗi hành xử rất ngang ngược bố láo và gây hậu quả rất nghiêm trọng.
Việt Á là gian lận và tham nhũng, nhưng đối với việc chống dịch, việc xét nghiệm không làm hại mà giúp ích....còn kiểu hành xử của SG thì rất có hại.

Chỉnh sửa cuối:
Trường hợp này mới thấy buồn cho cái sự thối tha, ấu trĩ của hệ thống hành chính. Em tin bác này không thiếu tiền và có lẽ ngồi chỗ thứ trưởng chưa chắc thu nhập từ tiền tham nhũng đã nhiều hơn vị trí Bác sỹ đầu ngành (bác sỹ chứ không phải giám đốc bệnh viện) tại Chợ rẫy. Thế nhưng hệ thống tóm bác ấy lên làm giám đốc bệnh viện, rồi bắt ra làm thứ trưởng. Trong một cái hệ thống mà cái đúng và cái sai nó không rõ ràng chả thằng nào có thể làm được việc, dù có muốn cống hiến thực sự. Bác bỏ mấy cái ghế hành chính quay lại cầm dao kéo là đúng rồi.
Tóm làm GD, tóm làm TT,nếu mà được vậy thì đã thành G7 rồi. Bằng mọi giá kiếm tiền đểmua đấy

DucHoan

Xe tăng
Liên quan đến bọn kit test này, thì cũng phải làm rõ ai cấp phép cho các bệnh viện cơ sở y tế đc cấp giấy test nữa. Cái kit mấy chục nghìn, mà test lấy giá gấp 9 gấp 10 lần, rồi đè dân ra test lấy test đẻ để tận thu.

banmotnucuoi

Xe lăn
Báo chí viết như này là cựu chủ tịch Chu khả năng cao là mắc lỗi, đi theo vết xe đổ y như tiền nhiệm. Giờ thủ đô chỉ còn trông cậy vào Đinh bí thư lèo lái vậy dù cũng từng bị TW cảnh cáo hay khiển trách hồi còn làm tư lệnh ngành.
Ui xời, cái điện biên bé bằng 10 mà a còn ko có tý dấu ấn gì, thì ở cái thủ đô to hàng top trên thế giới trông mong gì cụ.
Thủ đô nên gộp bớt quận huyện lại và đẩy mạnh phân quyền thì tốt hơn 8tr dân chỉ tầm 8-10 quận huyện. Quận huyện đc trao quyền như các tỉnh thành khác thì mới phát triển đc.
Bệnh đầu to giống SG nên làm gì cũng chậm, đi trước về sau. Bao cái hay cái tốt về hết Bình dương, Bắc ninh, vĩnh phúc