[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

.Bo My

Xe container
Trung ủy to thật, Theo em hiểu thì quy trình kỷ luật 1 UVTW là UBKTTW đề xuất, Bộ ít người làm tờ trình, Hội nghị TW Đ họp lấy phiếu, phiếu đa số chọn hình thức nào thì áp dụng hình thức đó. Ko biết kỳ này cụ Tổng có triệu tập HNTW đột xuất không?
Ra TW thì chỉ có khai trừ yes or no thôi.

sthd

Xe lăn
Chả tệ lắm bác ạ.
Link: Đình chỉ sinh hoạt Đảng, trình Trung ương kỷ luật Bí thư Hải Dương (vietnamnet.vn)
Đồng chí Thăng thì về hiu chăn gà, tiết kiệm được một ít oẳng fee.
Đồng chí bên Sở yte chắc là dựa cột rồi.
Các đồng chí còn lại: Nghiêm khắc khiển trách.
Nói chung là nhẹ.
đình chỉ thì ra tw đương nhiên khai trừ
mà Khai trừ thì tiếp theo thế nào các cụ biết rồi.

kiểu này là anh gđ cdc khai tuốt tuồn tuột rồi

.Bo My

Xe container
Đại tướng tính toán như thần, chọn đúng mắc xích yếu nhất mà mở màn. Chắc cụ Tổng không chờ đến tháng 10 đâu mà họp gấp luôn, đến tháng 10 có khi là có thêm lời khai anh Thăng rồi! :D

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
đình chỉ thì ra tw đương nhiên khai trừ
mà Khai trừ thì tiếp theo thế nào các cụ biết rồi.

Êm chả xợ.
Ai khai gì, êm kiên quyết phủ nhận là xong.

Còn khai trừ nhưng chắc không đến nỗi bị xúc, bác ạ.
Vì bảng cáo trạng của bác Thăng không tệ như 2 bác Toang Long.

.Bo My

Xe container
Tầm cụ T mà bị khai trừ là phải đã làm gì khủng khiếp lắm. Chứ về nuôi gà thì không cần đưa ra Trung ương làm gì. Thế cụ tin là cụ T. chỉ đạo mua VÁ vì nước vì dân, liều cả chức vụ mà không lấy xu nào thật à! :D

alehap

Xe tải

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Tầm cụ T mà bị khai trừ là phải đã làm gì khủng khiếp lắm. Chứ về nuôi gà thì không cần đưa ra Trung ương làm gì. Thế cụ tin là cụ T. chỉ đạo mua VÁ vì nước vì dân, liều cả chức vụ mà không lấy xu nào thật à! :D
Êm tin là đồng chí Thăng liêm khiết ghê lắm. Không lấy xu nào sất.
Thấy bẩu sở hĩu độc 1/2 căn chung cư thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
Êm chả xợ.
Ai khai gì, êm kiên quyết phủ nhận là xong.

Không tệ thì đã không Khai trừ.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Họp TW khai trừ cũng bình thường mà, có điều kỳ này gắt hơn.
Kỳ trước có thanh niên 1976 khai trừ xong xách cặp ra về luôn. Ra khỏi phòng họp là người của dân từ đó, chả làm sao.
"Ngày 6.10.2017, tại Hội nghị T.Ư 6, Ban Chấp hành T.Ư Đảng quyết định cách chức Bí thư Thành uỷ Đà Nẵng, Ủy viên Ban Thường vụ, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ TP.Đà Nẵng nhiệm kỳ 2015 - 2020 đối với ông Nguyễn A B C D, đồng thời cho thôi giữ chức Ủy viên Ban Chấp hành TƯ Đảng khoá XII của ông này. "

.Bo My

Xe container
Họp TW khai trừ cũng bình thường mà, có điều kỳ này gắt hơn.
Kỳ trước có thanh niên 1976 khai trừ xong xách cặp ra về luôn. Ra khỏi phòng họp là người của dân từ đó, chả làm sao.
76 không có khai trừ nhé. Ra TW thì có 2 trường hợp, cách chức và cách trung ủy hoặc khai trừ. Đó là trường hợp "nghiêm trọng". Còn anh Thăng có cái từ "rất nghiêm trọng" đi trước rồi thì lành ít dữ nhiều.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
76 không có khai trừ nhé. Ra TW thì có 2 trường hợp, cách chức và cách trung ủy hoặc khai trừ. Đó là trường hợp "nghiêm trọng". Còn anh Thăng có cái từ "rất nghiêm trọng" đi trước rồi thì lành ít dữ nhiều.
Ờ nhầm :D 76 vẫn còn Mình :D

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ta đợi coi kịch bác ạ.
Bác tổ trưởng tổ dân phố phường tôi bẩu, tuần tới phường nhà họp đấu tố rồi.

Lam__Phương

Xe điện
Cụ nhầm nhé. Ngày trước anh X thoát là nhờ phiếu ở Trung ủy đấy. Cụ Tổng uất quá chả rơm rớm.
Sau pha đó Cụ Tổng nghiền ngẵm sửa Điều lệ rồi, ngày trước kỷ luật là ra TW thế nên a X mới thoát vì đệ còn nắm đa số ghế còn nay kỷ luật hay k thuộc về BCT, TW chỉ lựa chọn hình thức kỷ luật thôi.

Patriots

Xe lăn
Sau pha đó Cụ Tổng nghiền ngẵm sửa Điều lệ rồi, ngày trước kỷ luật là ra TW thế nên a X mới thoát vì đệ còn nắm đa số ghế còn nay kỷ luật hay k thuộc về BCT, TW chỉ lựa chọn hình thức kỷ luật thôi.
Cụ như trợ lý cụ tổng nhỉ

icemain

Xe tăng
Không phải sửa Điều lệ mà chỉ là Quy định xử lý kỷ luật. Điều lệ không dễ sửa nhưng lại có sự không tuân thủ Điều lệ vì lý do trường hợp đặc biệt :)

Đảng viên vi phạm đang là Ủy viên Trung ương tùy tính chất, mức độ và nội dung sai phạm thì sẽ bị xử lý theo quy định “Vi phạm trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo, quản lý, điều hành” (Điều 29) hoặc “Vi phạm trong thực hiện chức trách, nhiệm vụ, công vụ” (Điều 30) theo Quy định số 102-QĐ/TW ngày 15/11/2017 của Ban Chấp hành Trung ương Đảng về Xử lý kỷ luật Đảng viên Vi phạm.

Điều lệ Đảng hiện tại (thông qua ở Đại hội XI 1/2011) vẫn quy định:
Ban Chấp hành Trung ương quyết định các hình thức kỷ luật đảng viên, kể cả Uỷ viên Ban Chấp hành Trung ương, Uỷ viên Ban Bí thư, Uỷ viên Bộ Chính trị.

Bộ Chính trị, Ban Bí thư quyết định các hình thức kỷ luật đảng viên, kể cả đảng viên là cán bộ thuộc diện Bộ Chính trị, Ban Bí thư quản lý; khiển trách, cảnh cáo Uỷ viên Ban Chấp hành Trung ương vi phạm phẩm chất chính trị, tư tưởng, đạo đức, lối sống, sinh hoạt đảng, thực hiện nhiệm vụ đảng viên.

Chỉnh sửa cuối: