[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

Dan du an

Xe ba gác
Tại sao thiếu ??? Ai cũng bảo tại không dám kí, nếu vô tư trong sáng tại sao không kí , nếu không dám kí thì từ chức cho người khác làm .......Nhưng chẳng ai từ chức cả thế mới buồn cười !
Cụ nói đúng. Từ chức luôn đi cho người khác dám ký họ làm nhỉ.

motthoidongbim

Xe điện
Ông nào chả tham: tiền tài- danh vọng- quyền lực.
Nếu cơ chế, công tác cán bộ ngon lành thì các vị ấy sẽ tập trung chuyên môn k nhấp nhổm.
Nhất trí vs cụ. Dưng mà phải hỏi từ thời lập cuốc nhé. Ko ai giờ tự dưng đập vỡ bát cơm của mình và con mình sau này.

chuotdong

Xe điện
Em thấy hiện nay xã hội loạn vì chẳng ông nào làm đúng luật cả. Hay có thể nói luật bị loạn. Cơ quan điều tra thích là bắt, thích là trừ tiền.
Nguyên tắc cao nhất của đấu thầu là được tự do chào giá. Chủ đầu tư chấm giá thấp nhất (khi đảm bảo kỹ thuật: chất lượng, hồ sơ)
Hợp đồng theo nguyên tắc cao nhất là tự nguyện của 2 bên. Thống nhất giá cả là ký mua.
Vậy, không thể có chuyện một bên thứ 3 nhảy vào nói rằng giá cao hay thấp.
Cơ quan nh.à nướ.c lo quản lý đơn vị của mình. Làm sai sót thì tự rút kinh nghiệm, bỏ tù gì đó của bên nh.à nướ.c thôi. Liên quan gì tới đội nhà thầu cung cấp. Dù cho họ có bán đắt.
Hãy học tập cách giải quyết của Hợp đồng trọn gói. Trước dù trọn gói mà chủ đầu tư, kiểm toán cứ đòi trừ khối lượng. Giờ không có chuyện đó. Trọn gói là trọn gói. Làm xong lấy tiền. Thích trừ đi mà trừ Chủ đầu tư và thiết kế.
Cụ lại ôm mớ lý thuyết về đấu thầu của Bộ kh-đt. Cái sai ở đây là có căn cứ nhận hối lộ và hàng hóa nghiên cứu nghiệm thu đểu. Như các cụ trên đã phân tích Nhà thầu mang đến cám ơn tiền % chả nhẽ lại không nhận, lương công chức thì thấp ..

theway

Xe tải
Cụ nói đúng. Từ chức luôn đi cho người khác dám ký họ làm nhỉ.
Tại sao thiếu ??? Ai cũng bảo tại không dám kí, nếu vô tư trong sáng tại sao không kí , nếu không dám kí thì từ chức cho người khác làm .......Nhưng chẳng ai từ chức cả thế mới buồn cười !
Gõ phím kiểu trẻ trâu như này chán chẳng muốn trả lời.

motthoidongbim

Xe điện
Nhiều bệnh viện, phòng khám bây giờ thiếu thuốc men, hoá chất xét nghiệm, vật tư tiêu hao. Người khổ cuối cùng là bệnh nhân thôi, đặc biệt là bệnh nhân nghèo
Cái quan tâm nhất và cấp thiết hiện nay thì chưa thấy đâu. Trọng tâm nhất của y tế là sk, tính mạng người bệnh. Trong đại dịch thì như thế, giờ qua đại dịch thì lại bị kiểu khác.

chuotdong

Xe điện
Em đc lãnh đạo giao đi mua sắm các máy tính, em lượn vài cửa hàng cuối cùng chọn cái báo giá rẻ nhất mùa, người ta mang đến lắp xong xuôi, ngày hôm sau kế toán bên bán cứ hỏi tài khoản để cảm ơn, họ chuyển cho em 500k, hazz đấy là văn hoá ăn sâu rồi.
Cái chính là cụ có nhận 500k cám ơn đó không, em đoán chắc là không nhận. Nhưng trong "bối cảnh" khác cụ sẽ lại nhận ngay thôi

Bigcat1

Xe buýt
Cụ lại ôm mớ lý thuyết về đấu thầu của Bộ kh-đt. Cái sai ở đây là có căn cứ nhận hối lộ và hàng hóa nghiên cứu nghiệm thu đểu. Như các cụ trên đã phân tích Nhà thầu mang đến cám ơn tiền % chả nhẽ lại không nhận, lương công chức thì thấp ..
Việc Nhà thầu vác tiền đến cám ơn là việc riêng. Còn việc trúng thầu là việc công.
Giá Kit bên TQ có 25k mà về ta chào 170k đó cũng là việc tự nguyện bình thường.
NN giao cho đơn vị chịu trách nhiệm. Đơn vị làm sai sót thì tự chịu. Liên quan gì Nhà thầu.
Cứ phải rõ ràng thế thì xã hội mới phát triển được.
Chứ bây giờ làm gì cũng bắt cả. Đấu thầu mà lại cứ lôi định mức với giá mạng ra làm căn cứ là chết rồi. Thử hỏi các cụ có cụ nào chỉ ăn lương theo hệ số không? Đến giá thợ xây còn chẳng theo định mức nữa là.
Đấy. Bây giờ không có ai làm cả. Càng làm càng sai. Không làm không tội. Kéo nhau xuống nước cả loạt.

chuotdong

Xe điện
Việc Nhà thầu vác tiền đến cám ơn là việc riêng. Còn việc trúng thầu là việc công.
NN giao cho đơn vị chịu trách nhiệm. Đơn vị làm sai sót thì tự chịu. Liên quan gì Nhà thầu.
Chứ bây giờ làm gì cũng bắt cả. Đấu thầu mà lại cứ lôi định mức với giá mạng ra làm căn cứ là chết rồi. Thử hỏi các cụ có cụ nào chỉ ăn lương theo hệ số không? Đến giá thợ xây còn chẳng theo định mức nữa là.
Đấy. Bây giờ không có ai làm cả. Càng làm càng sai. Không làm không tội. Kéo nhau xuống nước cả loạt.
Vụ VA này thì Nhà thầu không phải là "nhà thầu theo như thông thường nữa rồi, mà đc cả 1 hệ thống từ Bộ, Học viện .... bật đèn xanh để có thế độc quyền. Chứ công bằng thật thì chệnh lệnh giá cao vậy thì thiếu gì Nhà thầu nhập đc từ TQ về bán cạnh tranh

sthd

Xe lăn
Có thực tế các cơ quan điều tra, báo chí căn cứ giá chào thầu trên mạng. Vậy xin mời lên mạng mà mua.
Đơn giản có đơn vị ở HN trúng thầu cung cấp vật tư y tế. Họ bảo họ gửi hàng về như kiểu dân đen mua hàng chuyển ship. Chủ đầu tư tự cho người ra đường nhận hàng (nguyên tắc nhà thầu phải chuyển tận nơi, phong bì cảm ơn, bảo hành bảo tỏi....) giá trên mạng không có đâu. Thích thì chuyển tiền gửi hàng. Không thì thôi.
Hiện nay, các bệnh viện đang bị tình trạng như vậy. Đấu thầu với giá trên mạng thì bên bán không đủ chi phí. Tăng giá lên là dễ đá Juve vì không giải trình được. Vậy không làm nữa. Cấp trên cấp xuống bao nhiêu làm bấy nhiêu. Xong.
Em thấy hiện nay xã hội loạn vì chẳng ông nào làm đúng luật cả. Hay có thể nói luật bị loạn. Cơ quan điều tra thích là bắt, thích là trừ tiền.
Nguyên tắc cao nhất của đấu thầu là được tự do chào giá. Chủ đầu tư chấm giá thấp nhất (khi đảm bảo kỹ thuật: chất lượng, hồ sơ)
Hợp đồng theo nguyên tắc cao nhất là tự nguyện của 2 bên. Thống nhất giá cả là ký mua.
Vậy, không thể có chuyện một bên thứ 3 nhảy vào nói rằng giá cao hay thấp.
Cơ quan nh.à nướ.c lo quản lý đơn vị của mình. Làm sai sót thì tự rút kinh nghiệm, bỏ tù gì đó của bên nh.à nướ.c thôi. Liên quan gì tới đội nhà thầu cung cấp. Dù cho họ có bán đắt.
Hãy học tập cách giải quyết của Hợp đồng trọn gói. Trước dù trọn gói mà chủ đầu tư, kiểm toán cứ đòi trừ khối lượng. Giờ không có chuyện đó. Trọn gói là trọn gói. Làm xong lấy tiền. Thích trừ đi mà trừ Chủ đầu tư và thiết kế.
các cụ tưởng thế thôi.
thực tế để bắt một người, đặc biệt là bác sĩ, cqđt phải cân nhắc rất kĩ, có bằng chứng tư lợi và cố ý làm trái. rồi tất cả lại phải được Viện kiểm sát đánh giá lại. rồi tòa án, luật sư phản biện...

nên không có chuyện thiếu luật hay bắt bừa. mỗi vụ là hàng ngàn trang hồ sơ. Không có chuyện Cứ làm là sai. chỉ Cố ý làm trái vài có nhận tiền thì mới bị bắt

zaiwaz123

Xe điện
Gõ phím kiểu trẻ trâu như này chán chẳng muốn trả lời.
Nếu là người thật sự hiểu biết cụ có thể khai sáng cho chúng tôi ( Thật sự hiểu biết nhé còn nói chung chung thì tôi cũng đọc hết rồi )

sthd

Xe lăn
nhà thầu vô tư thì chả ai hỏi.

nhà thầu chạy định giá cao, kê khống chi phí, chi tiền hối lộ thì ở Mỹ cũng bị bắt

ke_lieu_mang

Xe hơi
Cái chính là cụ có nhận 500k cám ơn đó không, em đoán chắc là không nhận. Nhưng trong "bối cảnh" khác cụ sẽ lại nhận ngay thôi
Cụ hỏi hài, ko nhận thì đã ko biết đc là 500k. Còn đừng bảo là nhận rồi đem trả lại nhé vì nếu thế đã ko đc cho stk để có 500k. Còn câu " bối cảnh" khác, e đồng ý ý kiến của cụ ^^

jazzzzz

Xe lăn
Càng trong sáng càng k dám ký vì chả biết nó đúng hay sai.

jazzzzz

Xe lăn
Em đc lãnh đạo giao đi mua sắm các máy tính, em lượn vài cửa hàng cuối cùng chọn cái báo giá rẻ nhất mùa, người ta mang đến lắp xong xuôi, ngày hôm sau kế toán bên bán cứ hỏi tài khoản để cảm ơn, họ chuyển cho em 500k, hazz đấy là văn hoá ăn sâu rồi.
Chuyện này thì lại bình thường vì nó là một dạng mkt, giống cụ mua hàng đc thẻ Vip vậy.
Họ chi để lần sau cụ phát sinh nhu cầu sẽ tìm đến họ.
Nhưng nếu cụ nhận 500k đó trước khi chọn lại là chuyện khác.

zaiwaz123

Xe điện

barca6996

Xe container
Trước gọi là y tế dự phòng. Từ hồi dịch mới được gọi sang chảnh hơn cụ ạ, giống Tây.
Theo em được biết thì cdc các tỉnh được thành lập bắt đầu từ năm 2016 với 3 địa phương đầu tiên là Yên Bái, Bình Phước và Bắc Giang. CDC không chỉ là trung tâm y tế dự phòng mà trên cơ sở hợp nhất của 6,7 trung tâm khác nhau như sinh sản, Hiv và AIDS, bệnh truyền nhiễm và không truyền nhiễm... Cho nên thông tin cụ đưa ra là từ khi bắt đầu có dịch và sang chảnh giống tây có vẻ như là suy đoán của cụ 🤔

thekloop

Xe buýt
Cụ hiểu sai vấn đề. OK khẩn cấp, chỉ định thầu, đơn giá tất cả đều đúng quy trình và đúng. Ko sao cả. Vấn đề bắt ở đây là ông ăn đút lót của đơn vị cung cấp, và cái này thì cãi bảo tôi ko sai thì ai nghe đc. Còn ông vẫn mua bán đúng thế quY trình trên mà lại ko cầm tiền của đơn vị bán thì chẳng ai bắt ông cả.
Vấn đề bên lề, đó là thằng bán nó lại lãi nhiều quá, bán hàng dễ quá nên nó lại cảm ơn các anh mua bằng ít tiền. Và chẳng anh nào từ chối cả nên mới bị tóm.
vậy bản chất vấn đề cần làm là thằng VA nó mọc từ đâu ra, và nó có sx đc đâu, nó ko sx đc nên cái định giá là từ đâu ra ???? Ai định giá và định giá trên cơ sở nảo?????
Em phân tích nội dung trong bài báo, theo đó CQĐT chưa xác nhận ông giám đốc CDC nhận quà từ Việt Á. Nên chưa có kết luận chính xác. Còn bác ấy có nhận không thì chúng ta cứ theo dõi tiếp

Được gửi từ Anfield - Otofun

buicongchuc

Xe ba gác

jazzzzz

Xe lăn
Làm đến chức GĐ BV mà không biết đúng hay sai thì cũng hài đúng không cụ ?
Không biết đc đâu cụ vì mấy cái quy trình mua sắm nó là một hệ thống ma trận, không có tham mưu thì chịu chết.
Giám đốc không phải là thần đèn, nhất là mấy bác giỏi chuyên môn.