[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Chuyện gì ra chuyện ấy cụ ạ, không phải từ vụ VA thì xây dựng thuyết âm mưu là bắt đi test để tiêu thụ sản phẩm đâu :))

Tất nhiên tập trung đông người thì là sai do cách thức tổ chức, nhưng không rà soát bệnh nhân thì làm sao kiểm soát được dịch, không test thì sao rà soát được. Sau này tiêm vaccine rồi và con Omicron nó lành thì thấy bình thường, chứ SG chết bao người, không chống dịch làm sao được.

Chả có trùm nào đâu cụ ơi, vụ này thuận tay đẩy thuyền thôi chứ cái lúc làm đề tài làm quái gì có ca nào đâu mà test. Lúc đấy chủ yếu anh em bắt tay nhau ăn cái đề tài để lấy thành tích chính trị. Cả năm 20 thị trường kit test ế chỏng chơ, năm 21 mới bùng nổ, không ai biết trước được mà dàn cục lâu thế.

Chưa làm nhà nước ngày nào, nói phét không tốn nước bọt :))
Em không phản đối test, nhưng đang dịch cho tụ tập đông người để lây chéo là phản cảm.

Sonduong.BMV

Xe container
Mấu chốt là tiền công KCB cho bệnh nhân tăng lên. Vì thế y bác sỹ cũng bắt đầu đối xử với bệnh nhân như khách hàng. Em nhớ có thời gian nhiều bệnh viện còn mang cả xe ô tô về các vùng quê mời người dân có bảo hiểm đi KCB. Nói chung nói thì bảo thực dụng, coi trọng đồng tiền. Nhưng bác sỹ đói mà phải niềm nở với bệnh nhân thì khó lắm.
Về cơ bản em thấy đội ngũ KCB cũng bình thường. Nhưng khi có nhiều áp lực, găp bênh nhân hoặc người nhà bệnh nhân có những đòi hỏi hoặc thái độ họ mới khó khăn thôi.

Lái xe máy

Xe tăng
Có vẻ lần này các bác PCTN làm rất nhanh. Hôm trước CT HN vẫn ký bổ nhiệm PGĐ Sở nội vụ đc mà.
Ký nhiều khi là theo phân công của TV Thành uy. Bổ nhiệm thường đi theo quy trình bên Đ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Người đứng đầu mà có tâm; có tầm quản lý thì sẽ tạo được đội ngũ tham mưu thân tín ngon lành ạ.
Thần thiên nhờ bộ hạ mà bác.
Em sửa tí "thiêng" cụ nhé.
Chứ "thiên" dễ lại thành "thăng thiên" đấy :D

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Sau này không biết chừng các anh bị bắt vì tội mua giá cao là bị oan, do tình thế lúc đó cấp bách, không cập nhật giá hoặc hiểu biết pháp luật còn hạn chế, nhận quà cảm ơn của bên bán với mục đích trong sáng, là cái tình của người Việt chứ không có động cơ làm giàu cá nhân, vụ lợi chủ trương chống dịch của NN ấy ?
Thời đại 4.0 rồi mà cụ nói cấp bách, gấp đến mức không search Google, tìm hiểu được giá bán ấy ạ ?.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Vụ kit test Việt Á này đầu voi đuôi chuột: Lúc covid mới xuất hiện, khâu xét duyệt đề tài khoa học để cái VA này xuất hiện trên thị trường đã có vấn đề. Lúc đó nổ hàng đầu thế giới, hàng đầu châu Á, một trong số những nước đầu tiên, mấy trăm nước đặt mua gì toé loe…

Nhưng khi đưa kit test VA vào sử dụng, thực sự thấy có vấn đề, đã xuất hiện những ổ dịch test đi test lại nhưng vẫn lọt vẫn sót ca F0 về lây cho cả xóm. Từ đó ở tuyến đầu người ta kêu ca về chất lượng kit test. Bác thủ của Bộ lên tivi lấp liếm rằng âm tính giả dương tính giả, test nhầm bằng que test chỉ thị gì gì đó, rồi trong một lô luôn luôn có những que test kiểu gì cũng ra dương hoặc ra âm, đã thấy mùi khét…

Cái quan trọng nhất trong vụ này chính là cái hệ thống đấu thầu qua mạng của ông Bộ Kế hoạch. Ông BKH đã xây dựng được hệ thống này khiến cho tham quan hết đường: Mọi thông tin về gói thầu, khối lượng mời thàu, yêu cầu về chất lượng, giá trúng thầu của doanh nghiệp trúng thầu đều phải đưa hết lên công khai… Vì vậy nó lồ lộ ra ngay. Các bác nhớ năm ngoái có những thời điểm đi làm 1 test nhanh có khi tốn đến triệu rưỡi, test PCR thì 3 triệu… Các doanh nghiệp y tế khác kêu ca lên cụ Thủ, có doanh nghiệp thì đề nghị tài trợ chống dịch sẵn sàng mua cả trăm nghìn kit test nhanh từ nước ngoài bao luôn tiền ship đến VN nhưng chỉ lấy giá dưới 20k/bộ. Trong khi nhà nước phải bỏ tiền ra mua chỉ định thầu gần 500k/bộ…

Ăn quá dày như thế thì bảo sao không lăn cổ ra chết. Cũng may là vụ vaccine nội còn hãm lại kịp. Chứ không cũng như VA này thì toang cả nước. Tiêm cái thứ không biết chất lượng đến đâu vào trong người thì cả nước thành tật… Vaccine nanocovax suýt nữa thì phê duyệt. Nhưng vì V.A đã có mùi khét nên ở trên không tin bộ Y nữa, bắt phải mang ra cho hội đồng người ta thẩm định thật khách quan khoa học, có an ninh ngồi chứng kiến (không thằng nào dám hối lộ)… Cuối cùng vaccine nội out, nguyên thủ quốc gia phải muối mặt đi xin từng liều vaccine của nước ngoài…

Nên e nghĩ trả giá vậy là đáng…
Minh bạch chống tham nhũng rất tốt. Ví dụ như đất đai, chỉ cần công khai toàn bộ thông tin quy hoạch kế hoạch điều chỉnh đấu giá giao dịch dự án vv là giải quyết được khối việc.

Hiendai

Xe tăng
Có a học Y bên quân đội sẽ làm quyền BT, a này đọc CV thì làm chính trị là chủ yếu
Bác Tuấn tim và bác Trường Sơn là hai người có chuyên môn cực tốt, chỉ tiếc là đã dùng họ sai việc, lãng phí nguồn lực và bao năm đào tạo, kinh nghiệm.
Em để 2 còm của các cụ ở đây cho nó giống chuyện bán Mâu và bán Thuẫn

căngthẳng

Xe tăng
Thảo nào đến FPT làm công nghệ cũng đầu tư làm dược, hiệu thuốc. Chắc siêu lợi nhuận, dân ta lại nhậu khỏe nên bệnh cũng nhiều.
Năm nay đến lượt thế giới di động mở hàng thuốc
ăn nhậu nhiều , ăn nhanh nhiều, tóm lại cứ ăn nhiều là y dược bội thu

bentley8

Xe điện
Anh Long khéo lại giống anh Son, không nhận thì án tử tội nhận hối lộ, nhận thì chả còn để lại gì cho vk con, chết thành con ma tù. Sao hình phạt nghiêm thế rồi mà vẫn nhận, và nhận mức cao hơn.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Bắt bắt nữa bàn tay không phút nghỉ.
Cho Việt Nam giàu mạnh văn minh !

danleduc

Xì hơi lốp
Bôi trơn ( nói thô là tiền đút lót quan chức ) mà Cty Việt Á chi là 800 tỷ đ... kinh thật. :D

Datong Geng

Xe đạp
Tại sao cụ làm 20 năm mà vẫn suy nghĩ là lương 7 triệu sao đủ sống, cụ có biết lương của cụ 7 triệu là do đâu ko chính là do bọn tham quan này đấy bới nếu ko có bọn nó thì lương của cụ đã là 20 triệu rồi chính vì vậy cụ phải cầu cho cụ bạc làm thật manj vào thì cụ mới có ngày lương dc 20-30 triệu một tháng
Vâng cụ,
Một trong những tiêu chí quan trọng để đánh giá hệ thống ý tế của 1 quốc gia là mức độ tiếp cận y tế của người dân, nói cách khác là độ phủ của các cơ sở khám/chữa bệnh. Y tế cao -> sức khoẻ người dân đc đảm bảo -> nguồn nhân lực ổn định -> thu hút đầu tư nước ngoài.
viet nam ko thiếu bệnh viện
Cái thiếu việt nam là thiếu bác sĩ giỏi và trang thiết bị chữa bệnh
Cụ tin là tỉnh như bình dương đế năm 2013 mới mua được máy chụp động mạch vành ko?

thanhtoanngay

Xe buýt
viet nam ko thiếu bệnh viện
Cái thiếu việt nam là thiếu bác sĩ giỏi và trang thiết bị chữa bệnh
Cụ tin là tỉnh như bình dương đế năm 2013 mới mua được máy chụp động mạch vành ko?
Cứ nhìn 2 cái bệnh viện lớn Việt Đức và Bạch Mai hiện đang mọc cỏ mọc rêu ở Hà Nam là biết

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Anh Long khéo lại giống anh Son, không nhận thì án tử tội nhận hối lộ, nhận thì chả còn để lại gì cho vk con, chết thành con ma tù. Sao hình phạt nghiêm thế rồi mà vẫn nhận, và nhận mức cao hơn.
Nó bắt thì nó bắt thôi, phe nào thắng thì phe còn lại đầu quân Juve là bình thường.
CA tầm này nó thích bắt ai mà chả dc, mấy đ/c từ phó phòng ở sở bắt đầu dc quy hoạch lên thì đã vào tầm ngắm của các anh ấy hết rồi, đường quan lộ mà lên dc đến Giám đốc, Cục trưởng ... Rồi lên cao hơn nữa thì thiếu gì phốt trên con đường đấy đâu

phohien035

Xe buýt
Bây giờ các Anh ấy đã yên vị trong lò rồi thì chỉ còn đợi ngày phán xử. Các cụ và em ngoài này tranh luận đúng sai chắc chỉ để cho xả stress. Quan trọng trùm cuối ko thể lộ diện và có khi mãi ko lộ diện. Rồi còn chị Viện sỹ đang đi du lịch NN nữa. Quanh chị ấy có quá nhiều thông tin

phohien035

Xe buýt
Nó bắt thì nó bắt thôi, phe nào thắng thì phe còn lại đầu quân Juve là bình thường.
CA tầm này nó thích bắt ai mà chả dc, mấy đ/c từ phó phòng ở sở bắt đầu dc quy hoạch lên thì đã vào tầm ngắm của các anh ấy hết rồi, đường quan lộ mà lên dc đến Giám đốc, Cục trưởng ... Rồi lên cao hơn nữa thì thiếu gì phốt trên con đường đấy đâu
Theo cụ thì có phe ? Vậy các phe cứ dền dứ thế này thì còn làm ăn gì được và bao giờ mới hết ?

xebobabanh17201

Xe điện
V.A chứng minh lại một điều" Cái gì ko mua được bằng xiền thì có thể mua bằng rất nhiều tiền" dù các anh nhà ta toàn qua cao cấp chín trị và tiền cũng ko thiếu

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Bắt vậy em sợ không còn cán bộ, không ai dám nhận làm thứ trưởng, bộ trưởng ấy.

sthd

Xe lăn
V.A chứng minh lại một điều" Cái gì ko mua được bằng xiền thì có thể mua bằng rất nhiều tiền" dù các anh nhà ta toàn qua cao cấp chín trị và tiền cũng ko thiếu
quên đi
VA đi đến đâu cũng có điện thoại trước dọn đường tới tấp.
không phải cứ tiền mà xong đâu