[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

nidea

Xe tăng
Đô trưởng lúc đó nắm KHCN, trong phạm vi, quyền hạn thì đề tài trình lên có nội dung phù hợp, đáp ứng nhu cầu cấp bách lúc đó, thì phê duyệt.
Sau này, chủ đề tài không thực hiện theo đúng đề tài đã duyệt, mà đi mua sp của người khác, thì đó sai phạm của người thực hiện đề tài. Cơ quan phê duyệt có phần trách nhiệm trong việc giám sát thực hiện đề tài (giai đoạn sau).
Hai việc này khác nhau cụ nhé.
Nhưng cái xứ mình nó thế, đúng sai nó rất mong manh.
Giả sử lúc đó không thông qua, thì bây giờ có khi cũng bị trảm với lý do không kịp thời thông qua đề tài khoa học để SX trong nước, dẫn đến phải nhập ngoại mất xxxx nghìn tỷ, gây thiệt hại kinh tế rất lớn.
Cụ nhầm. Cụ nghĩ anh Toang vì lý do vớ vẩn đấy mà bị bắt sao? Riêng việc kết luận suy thoái tư tưởng chính trị, đạo đức thì ko có việc chỉ là thiếu trách nhiệm đâu ạ.

long.spc

Xe container
Đề tài nghiên cứu, sản xuất dụng cụ và sinh phẩm xét nghiệm covid là thật. Sản phẩm là thật, đáp ứng được yêu cầu xét nghiệm.
Sai lớn ở chỗ đưa và nhận. Đô trưởng và Thượng thư gánh quả này hơi nặng.
Em tưởng phòng nghiên cứu sản xuất có chục mét vuông, toàn nhập nước lạ về bán

pooka

Xe container
Em gặp Chị Tiến mấy lần, Chị đẹp mặn mà đấy
Chị Tiến out sớm là may đấy cụ.
Đợt chống dịch vừa rồi đúng là nhiều quyết định kỳ quặc. Nhưng giờ ở trên soi đến đâu, cho vào lò đến đâu thì chịu không biết sớm được.

emeraldflagon

Xe buýt
Đô trưởng lúc đó nắm KHCN, trong phạm vi, quyền hạn thì đề tài trình lên có nội dung phù hợp, đáp ứng nhu cầu cấp bách lúc đó, thì phê duyệt.
Sau này, chủ đề tài không thực hiện theo đúng đề tài đã duyệt, mà đi mua sp của người khác, thì đó sai phạm của người thực hiện đề tài. Cơ quan phê duyệt có phần trách nhiệm trong việc giám sát thực hiện đề tài (giai đoạn sau).
Giả sử lúc đó không thông qua, thì bây giờ có khi cũng bị trảm với lý do không kịp thời thông qua đề tài khoa học để SX trong nước, dẫn đến phải nhập ngoại mất xxxx nghìn tỷ, gây thiệt hại kinh tế rất lớn.
khi kí duyệt có cầm tiền không cụ? Nếu không cầm thì còn lâu công an mới bắt

pooka

Xe container
Cụ nhầm. Cụ nghĩ anh Toang vì lý do vớ vẩn đấy mà bị bắt sao? Riêng việc kết luận suy thoái tư tưởng chính trị, đạo đức thì ko có việc chỉ là thiếu trách nhiệm đâu ạ.
Cụ nói đúng đấy. Nếu còn lý do nghiêm trọng nữa có khi chờ toà xử thì mới được đưa hết ra.

New car 2023

Xe container
" chủ đề tài không thực hiện theo đúng đề tài đã duyệt, mà đi mua sp của người khác, thì đó sai phạm của người thực hiện đề tài": Công nhận, đồng chí Chủ đề tài tội to oạch.
Thế, cậu Chủ đề tài có bá cáo Đô trưởng về việc đi mua sản phẩm?
Có lẽ không, nhỉ.

Mà, ảnh cho thực hiện Đề tài lớn thế, lại không phải cho người mình biết rõ hoặc tin tưởng hoặc cả hai, bác nhỉ.

Thế thì chết là đáng rồi, mặc dù Cựu đô trưởng oan quá, bác nhỉ?

NQHU

Xe điện
Chuẩn rồi! mỗi ký không thì kỷ luật thôi dính án 90% có cái phong bao

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

thangtrung015

Xe buýt
Anh rồng xanh dc bổ nhiệm lúc covi thời a nghẹo, vin cũng có cổ phẩn ở việt á mà vin lại rất thân với a nghẹo các cụ để ý các dự án của vin lúc khánh thành toàn thấy a nghẹo chứ ko thấy a bột ngọt, em nghi trùm cuối tác động dc đến bồ trưởng và các cdc liên quan đến a nghẹo lắm
Bth, dù ko thik vin nhưng cư xử của ô nghẹo là bth, khuyến khích dn làm đất nc giàu mạnh chả có gì gọi là bất thường.

Anita Emi

Xe điện
Thế đấu thầu để làm gì hả cụ? Hồ sơ minh bạch công khai, ko thông thầu thì có vấn đề gì đâu?
Chưa làm, không va chạm với cơ chế thì nghĩ đơn giản, ngây thơ thế thôi.

Ví dụ, trong văn bản quy định là giá kế hoạch không được cao hơn giá trúng thầu của các gói đã có kết quả.

Cụ làm bộ hồ sơ thầu công khai minh bạch giá thấp theo đúng quy định... chả công ty nào tham gia, vì cái giá trúng thầu năm ngoái năm nay nó tăng mấy chục phần trăm rồi. Nhìn ra xã hội xem xăng, thép, nguyên liệu nhựa và cả thịt lợn... có những lúc nhảy múa thế nào?

Gần đây tình trạng thiếu thuốc men vật tư có một nguyên nhân là các Sở và bệnh viện vỡ thầu một loạt vì duyệt giá kế hoạch quá thấp. Mỗi quy trình làm thầu từ chuẩn bị hồ sơ, làm giá, duyệt giá từ bệnh viện sang sở sang ủy ban... ít nhất mất 1-2 tháng.

Duyệt giá cao.. ấy chết cái này bây giờ nhạy cảm lắm, đồng chí chờ xem xét thật kỹ nhé. Cái này phải họp liên ngành...

Vòng qua vòng lại, bệnh nhân ra ngoài mà mua, ví dụ thế này:

banmotnucuoi

Xe lăn
Chị Tiến out sớm là may đấy cụ.
Đợt chống dịch vừa rồi đúng là nhiều quyết định kỳ quặc. Nhưng giờ ở trên soi đến đâu, cho vào lò đến đâu thì chịu không biết sớm được.
Em có theo dõi fb của chị, khi dịch thì vẫn thấy đúng chất chuyên môn hơn đấy là kêu gọi tăng cường y tế cơ sở, sẵn sàng điều trị...
Bs là vậy có bệnh là chữa, ko có bệnh thì nằm nghỉ ngơi nó tự phục hồi. Và chắc chắn với chị vacxin là niềm đam mê

Cô_đơn

Xe tải
Cũng có cái lý do của nó

Ý Thái Bình, Y Hải Phòng, Y Thái Nguyên phần thực hành, lâm sàng cực kém vì điều kiện không cho phép ( Bệnh nhân ít, bệnh không đa dạng, ít tình huống nguy cấp). Mà nghề y thì cần học đi đôi với hành.
R
Cũng hơi lạc đề chút nhưng cái nhìn cụ phiến diện lắm ạ. Biết một ko biết hai . Y Thái Bình cũng sát viện đa khoa đấy. Rất nhiều người giỏi cũng từ đây ra còn dậy cả Y Hn cơ. Rất nhiều bác sỹ trưởng khoa các viện lớn trung ương cũng từ viện này. Đại học Y Thái bình là đại học đào tạo cho một vùng đông bằng Bắc bộ (thời trước nhé).

Dream Thai

Xe điện
" chủ đề tài không thực hiện theo đúng đề tài đã duyệt, mà đi mua sp của người khác, thì đó sai phạm của người thực hiện đề tài": Công nhận, đồng chí Chủ đề tài tội to oạch.
Thế, cậu Chủ đề tài có bá cáo Đô trưởng về việc đi mua sản phẩm?
Có lẽ không, nhỉ.

Mà, ảnh cho thực hiện Đề tài lớn thế, lại không phải cho người mình biết rõ hoặc tin tưởng hoặc cả hai, bác nhỉ.

Thế thì chết là đáng rồi, mặc dù Cựu đô trưởng oan quá, bác nhỉ?
Oan là oan sao nhiều thằng ăn ác mà ko đi tù như e thôi, chứ ai cũng trong sạch và quyết liệt thì làm gì có cái lệ feedback 30-40% cc nhở :-/

cairong_2011

Xe container
góp vốn, chưa làm gì, giải tán luôn. sao phải tốn cụ?

dân chính trị nó không sợ dịch đâu, nó chỉ sợ chính trị thôi. nên trưởng ban chống dịch cũng không quan trọng lắm với các lđ bộ, tỉnh
Hồi đó SG nguy cấp anh Trương Pace ko UV nhưng vẫn Phó thường trực éo ai dám nói gì anh.

88Fun

Xe buýt
Chưa làm, không va chạm với cơ chế thì nghĩ đơn giản, ngây thơ thế thôi.

Ví dụ, trong văn bản quy định là giá kế hoạch không được cao hơn giá trúng thầu của các gói đã có kết quả.

Cụ làm bộ hồ sơ thầu công khai minh bạch giá thấp theo đúng quy định... chả công ty nào tham gia, vì cái giá trúng thầu năm ngoái năm nay nó tăng mấy chục phần trăm rồi. Nhìn ra xã hội xem xăng, thép, nguyên liệu nhựa và cả thịt lợn... có những lúc nhảy múa thế nào?

Gần đây tình trạng thiếu thuốc men vật tư có một nguyên nhân là các Sở và bệnh viện vỡ thầu một loạt vì duyệt giá kế hoạch quá thấp. Mỗi quy trình làm thầu từ chuẩn bị hồ sơ, làm giá, duyệt giá từ bệnh viện sang sở sang ủy ban... ít nhất mất 1-2 tháng.

Duyệt giá cao.. ấy chết cái này bây giờ nhạy cảm lắm, đồng chí chờ xem xét thật kỹ nhé. Cái này phải họp liên ngành...

Vòng qua vòng lại, bệnh nhân ra ngoài mà mua, ví dụ thế này:

thâ
E thấy cty em đi thầu da NS, nhìn mặt là biết đã có ai đc nhắm rồi. Ae nhìn nhau bảo nhau thôi chứ oánh nhau làm j
Oánh nhau hôm sau cháo cũng chả đến lượt, cứ từ từ rồi chị cả thương…