[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

cụ có hiểu là nó chứng nhận cái gì không?
em đọc được là "chứng nhận Hệ thống quản lý của tổ chức (VA) đã được đánh giá và được công nhận phù hợp với những yêu cầu của tiêu chuẩn Hệ thống quản lý dưới đây : EN ISO 13485-2016"

Căng nhỉ. Giá niêm yết như giá niêm yết trên sàn chứng khoán. Ai thích mua thì mua, ai môi giới thì hưởng 20%.
Nếu giá bán cao hơn giá trên sàn niêm yết 20%, rồi trích 20% hoa hồng thì có chuyện. Nhưng ở đây bán đúng giá thị trường, công khai toàn quốc.
Sự việc xảy rồi, thì 1 số khách hàng đâm đơn khởi kiện với nội dung là giá bán quá cao. Giá tôi muốn mua là 20k mà các anh bán 500k, các anh phải trả tiền.
ông này lảm nhảm nhỉ.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko thấy là em đã nói tùy vấn đề quan trọng hay ko mà sếp lờ đi hay xử lý, nó khác với chuyện sếp biết hay ko. Cụ nghĩ dễ dàng vậy, mời cụ thử nói xấu chế độ hay rải truyền đơn cái xem sao, giấu thật kỹ thật khéo xem đc bao lâu thì lên phường uống trà đá :))
Mà thôi ko bàn chuyện này loãng thớt, mà cứ cho là chỗ cụ thì cụ giỏi hơn sếp tổng vậy.
em chẳng dại gì mà thử cụ ạ 😂 sếp em thì đương nhiên giỏi hơn em rồi 😊😊

chúc cụ luôn minh mẫn, sáng suốt, chuyện gì cũng thông tỏ, quản lý tốt cấp dưới 👍

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko thấy là em đã nói tùy vấn đề quan trọng hay ko mà sếp lờ đi hay xử lý, nó khác với chuyện sếp biết hay ko. Cụ nghĩ dễ dàng vậy, mời cụ thử nói xấu chế độ hay rải truyền đơn cái xem sao, giấu thật kỹ thật khéo xem đc bao lâu thì lên phường uống trà đá :))
Mà thôi ko bàn chuyện này loãng thớt, mà cứ cho là chỗ cụ thì cụ giỏi hơn sếp tổng vậy.
Không phải nhân viên nghĩ sếp không biết, mà được bật đèn xanh, trong tỷ lệ cho phép. Bài chung là so sánh mấy ông gửi báo giá, ví dụ có 3 mức là 9, 10 và 11 đồng. Mua thằng 11 đ mà nó lại quả nhiều thì dễ lộ, vậy ép thằng báo 9 đ mà lại quả ít hơn thằng 10 và 11 đ xuống thành 8 đ mà vẫn có quà thì càng tốt. Vấn đề là chất lượng hàng nó ổn định, không lởm quá, tất nhiên em nói mua hàng ở tư nhân thôi. Còn mua bán ở nhà nước mua về không dùng, vứt xó, đắp chiếu thì em chưa được mua, chưa làm nên không biết. Còn mưu cao hơn thì gửi giá vào thành 9,5 đ mà vẫn có quà chắc được. Đẳng cấp cao hơn trong mua hàng như nào nữa thì em chưa gặp nên không dám chém.

Chỉnh sửa cuối:

.Bo My

Xe container
Sau vụ WHO, có cụ nào tra được thông tin Kit VA được cấp phép lưu hành ( bán rộng rãi) ở châu Âu và UK chưa ợ.

Em search chưa được :D
Sản phẩm hợp tác Học viện Quân Y thường được nước ngoài săn đón, như Nanocovax.

Kurumasuki

Xe container
Ngày xưa có phong trào xin chứng chỉ ISO để khè
Thế là một lũ tây giả lập VP tại VN bán A4
Về sau thấy chả giá trị gì với bọn nc ngoài nên phong trào xẹp hẳn
Không ngờ đến giờ lại tòi ra ông VA này vẫn chơi trò mèo với nhà nước.

luutu21

Xe buýt
Vấn đề quá nhỏ các sếp không thèm quan tâm chứ bảo không biết thì thật ngây thơ.

.Bo My

Xe container
Mà cụ nào có chuyên môn trả lời giúp là có đúng là máy VA chỉ dùng được cho kit Việt Á hay không, hay là nó chỉ dán cái thông báo đó lên máy. Máy thì cũng nhập ngoại thôi.

CCCK

Xe tăng
Anh Việt Á hình như chỉ là tài trợ và sở hữu, còn sản phẩm do HV Quân Y nghiên cứ thì phải?
View attachment 6763570

muoibaconcho

Xe điện
Sếp không ngu bác ạ, nhưng bọn nắm tin cho sếp thỉnh thoảng nó vẫn cho sếp ăn thịt lừa. Vậy mới có chuyện vua sáng suốt con dân được nhờ.
Cụ coi thường sếp quá đấy, chả có thằng nào dám cho sếp ăn thịt lừa đâu.
Sáng suốt, tối tuốt, đêm nuốt.

TeslaBee

Xe buýt
Cụ nào mà cứ nghĩ thế này thì là nhân viên quèn, chắc luôn :)

Một nhầm lẫn căn bản nữa là Tây nó dốt, không hiểu văn hóa Việt nên dễ qua mặt nó bằng mấy cái tiểu xảo... Bạn Tây nó là bố của các loại tiểu xảo và lừa. Thích lừa nó làm tới tận tầm chính phủ chứ mấy trò mèo của nhân viên VN nó trải qua vài trăm năm nay rồi. Nó coi thường thì lại hỏi vì sao!

Mãi muôn đời làm nhân viên thì cũng đừng nên hỏi vì sao!

longkhau

Xe tải
Nó có cả cái phòng thí nghiệm rởm đấy. Bộ Y, bộ Khoa không bắt bẻ gì nó thì nó cứ sang chiết, đóng lô rồi bán thôi.
Các địa phương lôi dân ra xét nghiệm cho hết số kit lởm là tự các địa phương, không liên quan đến bọn nó, phỏng ạ?
Ra toà cứ già mồm như thế mà cãi.
Làm đơn kiện ngược lại công an luôn đê.
9 xác!

Không "đùa" với PL được đâu.

Báo chí được đà :)
for fun: may mà mình không làm như tàu

longkhau

Xe tải
Theo bà bán nước thì CDC các tỉnh chỉ được giao nhiệm vụ chống dịch.
Cần cung cấp những gì để đảm bảo phương án chống dịch thì đã có nơi khác lo cho :))
Chưa hiểu sao anh CDC Hải Dương lại có quả đấy
Em chưa hiểu lắm,

Ý bà hàng nc là việc ký mua các thứ liên quan chống dịch, thì thường không phải CDC?

XPQ

Xe cút kít
Đúng là ngưu tầm ngưu, mã tầm mã cụ nhể :D
Mà anh Khế và chú em Việt này là cùng quê Quảng Nôm thì phải.

Câu "Ngưu tầm ngưu mã tầm mã" cũ lắm rồi, lại là câu gốc từ bên Tàu. Giờ hiện đại lại tẩy chay hàng Tàu, nên nói thành " Nga tìm Nga, Mỹ tìm Mỹ" thì vừa tiên tiến hiện đại mà vẫn đậm đà bản sắc tông dật. :D:D:D:D:D

Thinh82

Xe tải
Em mới đọc lướt qua có cụ nào nói đại loại về thằng Việt này gặp thời thế không cản được. Xin lỗi chứ thời thế méo gì loại này, loại dựa lưng cơ chế quan hệ ăn máu xương xác chết của đồng bào. Bên em chỉ làm 1 sản phẩm dạng thô sơ nhất của xã hội mà cái phòng thí nghiệm cũng hiện đại gấp tỷ lần của thằng Việt này. Đây là 1 sản phẩm công nghệ y học cao mà phòng thí nghiệm như cái xưởng rượu lậu. Thế mà nó vẫn lọt được qua các cấp quản lý. Nghĩ mà cay đắng xót xa.

truongvnss82

Xe buýt
Em mới đọc lướt qua có cụ nào nói đại loại về thằng Việt này gặp thời thế không cản được. Xin lỗi chứ thời thế méo gì loại này, loại dựa lưng cơ chế quan hệ ăn máu xương xác chết của đồng bào. Bên em chỉ làm 1 sản phẩm dạng thô sơ nhất của xã hội mà cái phòng thí nghiệm cũng hiện đại gấp tỷ lần của thằng Việt này. Đây là 1 sản phẩm công nghệ y học cao mà phòng thí nghiệm như cái xưởng rượu lậu. Thế mà nó vẫn lọt được qua các cấp quản lý. Nghĩ mà cay đắng xót xa.
Thằng này bù nhìn chỉ là con tốt thí, con rối cho người đứng sau giật dây thôi cụ ơi