[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em chém hết rồi đấy. Em chia bài ra để cho dễ đọc. Thế thôi. Em tham gia các diễn đàn hơn 20 năm rồi nhưng chưa thấy ai đi móc máy ba cái chuyện vớ vẩn đó như OF. Chắc lại mấy cậu trẻ con mới mò lên. Hồi xưa bọn em còn viết sẵn trong word, bật modem tung bài lên đọc chút rồi tắt đọc offline ấy (dial up).
Sư bố nhà ông, chắc ông được 40 chưa mà kêu trên đây toàn trẻ con.

Chỉnh sửa cuối:

Binbi

Xe điện
Bản chất ngành y tế VN cần quan hệ mới vào dc, ông kia có gì mà lấy dc 30% của vin. Trong khi vin Ko thiếu tiền .
Ép được Vin để nắm 30% CP thì chắc chắn phải là một thế lực rất mạnh, trên cả trưởng ngành. Em đang lờ mờ đoán về thế lực đó đây ạ :D

lang thang48

Xe buýt
Gớm thật.
không rõ bên bộ binh có chống lưng không.
nếu có chắc chìm xuồng.

Kit test xét nghiệm COVID-19 của Việt Nam có những ưu điểm vượt trội
06/03/2020 14:59 (GMT+7)
Bộ kit test phát hiện COVID-19 made in Việt Nam được sản xuất theo quy trình hết sức nghiêm ngặt, đạt tiêu chuẩn với một số ưu việt như kỹ thuật được tích hợp của các thử nghiệm nên tránh được những thao tác không chính xác; thời gian bộ kit cho kết quả xét nghiệm sẽ rút ngắn hơn, vì vậy giá thành của bộ kit cũng giảm hơn.

Tại họp báo của Bộ Khoa học và Công nghệ ngày 5/3, công bố kết quả "Nghiên cứu chế tạo bộ sinh phẩm Real-time RT-PCR one step phát hiện vi rút corona chủng mới (COVID-19)" do Học viện Quân y chủ trì, phối hợp với Công ty cổ phần Công nghệ Việt Á thực hiện, Thứ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ Phạm Công Tạc cho hay, trước diễn biến phức tạp của dịch bệnh COVID-19, ngay chiều mùng 6 tết, Bộ Khoa học và Công nghệ đã tổ chức buổi họp khẩn với các chuyên gia, nhà khoa học hàng đầu bàn về các định hướng nghiên cứu góp phần phòng chống dịch bệnh COVID- 19.
Tại buổi họp này các chuyên gia, các nhà khoa học đã thống nhất kiến nghị Bộ Khoa học và Công nghệ tập trung vào các hướng nghiên cứu về dịch tễ học, vi rút học, phác đồ điều trị đặc biệt là chế tạo bộ sinh phẩm (bộ kit) phát hiện COVID-19
Chỉ sau buổi họp vài ngày, Bộ trưởng Bộ Khoa học và Công nghệ Chu Ngọc Anh đã ký Quyết định phê duyệt đặt 04 nhiệm vụ Khoa học và Công nghệ cấp quốc gia đột xuất góp phần phòng chống dịch bệnh, trong đó có đề tài “Nghiên cứu chế tạo bộ sinh phẩm real-time RT-PCR và RT PCR phát hiện vi rút corona chủng mới” nói trên
Rút ngắn thời gian cho kết quả xét nghiệm

Theo Trung tướng Đỗ Quyết- Giám đốc Học viện Quân Y, đề tài nghiên cứu chế tạo bộ sinh phẩm Real-time RT-PCR one step phát hiện COVID-19 là đề tài khoa học và công nghệ độc lập cấp quốc gia.
Thành công của đề tài đặc biệt quan trọng, có ý nghĩa lớn trong tình hình dịch COVID-19 đang là mối lo ngại và nguy hiểm trên toàn cầu. Đến thời điểm này, có thể khẳng định thành công của đề tài chính là lần đầu tiên Việt Nam đã có bộ kit do chính Việt Nam sản xuất với số lượng lớn, chất lượng tốt tương đương với chất lượng bộ kit Việt Nam đang sử dụng của thế giới.
Bên cạnh đó, bộ kit được sản xuất theo quy trình hết sức nghiêm ngặt, đạt tiêu chuẩn với một số ưu việt như kỹ thuật được tích hợp của các thử nghiệm nên tránh được những thao tác không chính xác; thời gian bộ kit cho kết quả xét nghiệm sẽ rút ngắn hơn, vì vậy giá thành của bộ kit cũng giảm hơn.

Belat Missan

Xe điện
Với cái "nhà xưởng" như vậy thì ngay việc đóng lại mác cũng không tưởng.
Tất tần tần tật chắc hàng xóm làm cho đủ hết rồi, kể cả cái nhãn.
Phần lớn ở đây chắc chưa được thấy cái phòng thí nghiệm sinh học, nhưng để sản xuất thì chỉ cái phòng thí nghiệm (có mấy người ở đây chỉ ra cái phòng thí nghiệm của HV QY) chưa thể được, mà cả cái nhà xưởng phải tuân thủ các yêu cầu nghiêm ngặt cho sản xuất. Nhất là để sản xuất cái kít có độ nhạy rất cao này.
Ngay chỉ với xét nghiệm bằng PCR (không phải RT-PCR) trong quá trình làm phải mở ống mẫu người ta còn sợ bị ô nhiễm, gây ra KQ sai.
Bộ Y kỳ khôi khi đi kiểm tra, soi xét các cơ sở đăng ký sản xuất thuốc. Đến bây giờ có mấy nơi được sản xuất vaccines, nhưng cái cty VA với cơ sở thế này vẫn được phép sản xuất kít chẩn đoán cô vít!
Nhiều cụ sẽ bảo người ta còn khởi nghiệp dc trong gara ô tô ;))

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Thớt viết fair và đặt vấn đề rõ ràng, đọc cần có tư duy phản biện 1 chút ông trẻ ạ, vang luôn cho đỡ ngứa mắt.
Fe dell gì mà phe. Mở đầu câu chuyện luôn là ông chú, ông bác, thằng bạn nói cho ... Nó cũ lắm thằng e dại ạ. Lại còn "đợi e làm ly cafe rồi chém tiếp", đợi con cc gì mà 1 phút sau đã đẻ được 1 comment dài 1000 chữ

coolpix8700

Xe ngựa
Nhiều cụ sẽ bảo người ta còn khởi nghiệp dc trong gara ô tô ;))
Sang - chiết với thứ này đòi hỏi thiết bị không có bàn tay người được tiếp xúc trực tiếp. Không gian cũng yêu cầu độ vô trùng - bụi của các phòng thí nghiệm sinh học (tiêu chuẩn an toàn sinh học, không phải ô nhiễm gây bệnh cho người mà ô nhiễm vào kit làm mất độ nhậy).
Nhiều người đang nghĩ đến mấy cái can với ti ô như chiết rượu!

Chỉnh sửa cuối:

Belat Missan

Xe điện
Sang - chiết với thứ này đòi hỏi thiết bị không có bàn tay người được tiếp xúc trực tiếp. Không gian cũng yêu cầu độ vô trùng - bụi của các phòng thí nghiệm sinh học.
Xem qua thì cũng chả biết cty này có phòng thí nghiệm gì không ;))

ca_kiem

Xe container
Sang - chiết với thứ này đòi hỏi thiết bị không có bàn tay người được tiếp xúc trực tiếp. Không gian cũng yêu cầu độ vô trùng - bụi của các phòng thí nghiệm sinh học (tiêu chuẩn an toàn sinh học, không phải ô nhiễm gây bệnh cho người mà ô nhiễm vào kit làm mất độ nhậy).
Cụ vừa nói em mới nhớ… hôm qua em vừa sang can 20 lít thành 2 can 10 lít rược men ngô…cho anh em... Khó phết đấy cụ ạ , hút đau cà mồm ;))

Wakehao

[Tịch thu bằng lái]
Cái đó là do bật đèn xanh cho phép từ chối, vì đôi khi nó nhạy cảm. Việt Ớ cực kỳ khôn khi kéo HVQY thuộc BQP tham gia để làm bình phong.
Vấn đề bây giờ cụ Tổng cho làm đến đâu. Chứ cho phép CA làm nghiêm túc thì nước cạn lòi đá ngay, kể cả bác Rừng tía tô nếu dính vô mà cụ Tổng ko bảo kê cho thì cũng phải khai chứ đừng nói dân thường. Chả cần CA, em mà được quyền điều tra, nếu cụ đã nhận tiền của Việt Ớ, thì cụ vào tay em cũng khai trong 3 nốt nhạc thôi :))
Chưa ai dám đụng tới bác rừng đâu ạ.kể cả bác Tổng

coolpix8700

Xe ngựa
Thế nghĩa là ko có ah ;))
Nơi sản xuất có chục m2 mà lại thêm mấy cái lọ cho "phòng thí nghiệm" thì ai đứng được?
Thực ra họ cũng buôn đồ PCR cho các lab, nếu có người biết vận hành thì lấy 1 bộ để kiểm nghiệm lại chất lượng của mấy cái kit đang bán cho các tỉnh có khi cũng được coi là phòng thí nghiệm. Nhưng nhìn mặt mấy nhân viên kia mà cho bật máy lên có khi đi toi cả chục triệu nên không dám giao việc!

Isu_zu

Tháo bánh
Chưa ai dám đụng tới bác rừng đâu ạ, kể cả bác Tổng
Chuyện này thì em chịu, ý em mặc định cụ Tổng to nhất thôi, chứ e biết đằng sau đó cũng phức tạp lắm. Nhưng nếu đã đc bật đèn xanh cho làm đến đâu, thì lòi đến đó. Gì chứ e đã từng chứng kiến giang hồ bị hỏi cung rồi, khai càng nhanh càng đỡ đau. Đầu lĩnh Năm Cam thấy CSHS cầm lệnh bắt giữ đến nhà còn đái ra quần ngay chứ nói gì mấy đồng chí quen ăn sung mặc sướng chịt hoa khôi :))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cái đó là do bật đèn xanh cho phép từ chối, vì đôi khi nó nhạy cảm. Việt Ớ cực kỳ khôn khi kéo HVQY thuộc BQP tham gia để làm bình phong.
Vấn đề bây giờ cụ Tổng cho làm đến đâu. Chứ cho phép CA làm nghiêm túc thì nước cạn lòi đá ngay, kể cả bác Rừng tía tô nếu dính vô mà cụ Tổng ko bảo kê cho thì cũng phải khai chứ đừng nói dân thường. Chả cần CA, em mà được quyền điều tra, nếu cụ đã nhận tiền của Việt Ớ, thì cụ vào tay em cũng khai trong 3 nốt nhạc thôi :))
Giấy tờ hủy hết, tin nhắn không lưu ở đâu, đưa bao nhiêu chỉ viết ra tay rồi xóa, khi đưa chỉ có 2 người thì cụ tra ra kiểu gì. Em đã từng đóng họ tháng cho công an giao thông, trên xe chỉ có em và nó, hai bên không nói gì, bao nhiêu ghi ra tay rồi xóa. Đấy là nó còn cẩn thận bảo 2 bên bỏ hết thiết bị nghe nhìn như điện thoại, tai nghe ra, tắt hết. Trừ khi dùng cực hình, nhục hình thì em khai ra, mà nếu khai cũng chỉ là 1 chiều, 1 phía. Mà em chỉ là dân đen, chứ mấy vị có học mưu còn cao hơn em nhiều lắm, nếu không muốn gọi là tổ sư trong nghề ăn bẩn.

5599

Xe buýt
Về chuyên môn, em như chủ thớt kg dám bàn, em chỉ nghĩ khi họ sx ra bán giá tiệm cận trên cổng bộ Y tế thì cũng đâu đến mức to tội,đã có cq nào xác định chi phí cấu thành giá của VA chưa, việc lại quả cho bên mua là việc khá bt, giờ mua đâu,thầu đâu chả thế, em ví dụ bán cái nhà 100 tỏi lại quả cho môi giới 20 tỏi ( vì thích thế) có bị tội kg, đen cái là nhiều người quan tâm thôi.
Em chả biết VA là thằng nào trước ngày họ bị bắt cả nên các bác đừng chửi bưng bô lọ chai, chỉ là chưa hiểu chuyện rõ lắm nên có vài dòng.
Cụ bỏ tiền của nhà cụ mua thì nhận hoa hồng không sao. Cụ lợi dụng chức vụ để nhận hoa hồng về của riêng thì không được. Thực tế số tiền hoa hồng (nếu có) thì sẽ phải trả đúng vào tài khoản của bên mua, chứ chuyển vào tài khoản của cá nhân khác thì đâu có đúng bản chất.