[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

duongphong

Xe container
Theo cụ thế nào là thông cáo báo chí chính thức, thông tin chính thức, phát ngôn chính thức tại các cuộc họp?
Cụ muốn xem văn bản chính thức thì có thể gửi thư yêu cầu lên lđ bộ hoặc cơ quan điều tra, hoặc TS báo TT để họ cung cấp.
Em đang hỏi cụ Văn bản, thông tin chính thức của bộ KHCN mà. Còn với em chém gió thì vẫn là chém. Khi nào có văn bản thì sẽ chuẩn. Án tại hồ sơ cụ :D

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
các cụ có tin vụ này chắc 1 2 năm tù, ra tù với tiền trăm, nghìn tỉ các anh ý vẫn làm vua. Tiền tiêu vài đời không hết. Ăn trên xương máu đồng bào mà không có quả báo thì em hết tin vào luật nhân quả rồi.
Nhẹ nhàng làm phát vài ngàn sinh mệnh kiếm vài ngàn tỉ. Giặc ở trong hàng ngũ mới là siêu nguy hiểm.
Dân thì mãi là bầy cừu bị dắt mũi bởi truyền thông.

Phán Thông

Xe buýt
Vụ này khủng hơn vụ chi lãi ngoài ngân hàng ngày xưa. Mà vụ lãi ngoài đấy bắt vài năm mới vãn.
Vụ Trịnh Sướng làm xăng giả bao thầu có mấy tỉnh miền Tây ăn có vài trăm tỏi mà số bị cáo đã là kỷ lục.
Nên em đoán vụ này còn nhiều giai đoạn nữa. Chắc bắt bớ phải đôi ba năm mới hết.
Vụ này nghiêm trọng hơn vì nó liên quan đến công tác phòng chống dịch cụ ạ.

New car 2023

Xe container
Cụ tham gia thi tốt nghiệp Đại học có mã số báo danh và nhận điểm đánh giá = 0, vậy cụ nghiễm nhiên được coi là "đã qua" kỳ kiểm tra đánh giá tốt nghiệp ĐH và đi hô hoán cả làng cả nước rằng cụ đã tốt nghiệp dc ko? :D
Ấy, bác cứ bìn tĩn.
Tôi tham gia thì gì đó và có Mã code. Mã xịn.
Tôi công bố cái đó. Tạm thế đã.

Tôi không nói / chưa nói / không hô hoán gì đến việc thi trượt hoặc đỗ.
Bác ghép ngay "có mã số báo danh và nhận điểm đánh giá = 0", là không đúng chỉ đạo của cậu Chu rồi.

Hình như cậu Chu thượng thư cũng bắt chước tôi, chỗ đo đỏ, phỏng ạ??
Đấy là câu hỏi từ tôi.
Còn việc nó Đỗ hay Trượt, đầy ra đấy rồi.

Hay, cậu Chu đã "hô hoán" rồi??

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Em đang hỏi cụ Văn bản, thông tin chính thức của bộ KHCN mà. Còn với em chém gió thì vẫn là chém. Khi nào có văn bản thì sẽ chuẩn. Án tại hồ sơ cụ :D
Rất tiếc e ko phải lđ bộ, cụ cần hỏi đúng người đúng chỗ.
Trước mắt thì thông tin chính thức của bộ đã được đăng tải trên website chính thức của bộ, ko tin bộ thì tin ai nữa!

QMintech

Xe tăng
Chờ Củi to, tận cùng của sự thất Đức là đây.

7vienngocrong

Xe tăng
Chửi nhân viên như chửi chó. Trả lương 5-6 triệu/tháng, nợ tới nợ lui, nhân viên đấu tố khắp nơi
Oh tên Việt này bẩn tính quá vậy. E cứ nghĩ nó kiếm tốt vậy nv phải lương thưởng đỡ đỡ chứ. Chơi vậy thì éo đứa nv nào thương được.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
TPO - Giám đốc CDC Nghệ An Nguyễn Văn Định nói không nhận một khoản tiền “hoa hồng” nào từ công ty Việt Á. Các bước xây dựng, triển khai gói thầu đều đúng quy trình, quy định.
Liên quan đến việc chi tiền ngoài hợp đồng trong vụ án công ty Việt Á, đối tượng Phan Tôn Noel Thảo - trợ lý tài chính Công ty Việt Á khai: “Tham gia chi tiền cùng công ty cho các đơn vị CDC Hải Dương, CDC Nghệ An và các bệnh viện. Chi tiền các đơn hàng xét nghiệm COVID, các thiết bị y tế. Số tiền chuyển khoản rất nhiều. Số tiền tùy thuộc vào đơn hàng đặt, ít khoảng 500 triệu, nhiều khoảng trăm tỷ đồng”.
Sáng 21/12, trao đổi với Tiền Phong, tiến sỹ Nguyễn Văn Định - Giám đốc CDC Nghệ An phủ nhận thông tin nhận tiền "hoa hồng" từ công ty Việt Á.
“Tôi đã xem qua clip (ghi hình lời khai của đối tượng Phan Tôn Noel Thảo-PV). Họ nói có chuyển tiền “hoa hồng” cho CDC Nghệ An. Tôi khẳng định rằng, tôi chưa từng nhận một khoản tiền nào từ công ty Việt Á. Qua kiểm tra các cán bộ trong đơn vị, anh chị em cũng khẳng định không nhận bất kỳ khoản tiền “hoa hồng” nào”, Giám đốc CDC Nghệ An Nguyễn Văn Định nói....
Phan Tôn Noel Thảo - Tên, họ giờ hay nhỉ :))

Bòrừng.vn

[Tịch thu bằng lái]
Các CDC giờ đầu óc đâu mà chống dịch nữa. Giờ họp hành, bàn bạc ... chống thằng VA này chuyển khoản nhầm nhọt linh tinh đã.
Cụ nói bé thôi ko a e hoang mang.
Lđ các CDC bây h tâm trí, đầu óc đâu mà chống dịch j nữa. Cong đít giải trình, làm việc.... với xxx để ko gia nhập juve.
Tsb thằng VA tự nhiên ck nhầm linh tinh quá.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Ấy, bác cứ bìn tĩn.
Tôi tham gia thì gì đó và có Mã code. Mã xịn.
Tôi công bố cái đó. Tạm thế đã.

Tôi không nói / chưa nói / không hô hoán gì đến việc thi trượt hoặc đỗ.
Bác ghép ngay "có mã số báo danh và nhận điểm đánh giá = 0", là không đúng chỉ đạo của cậu Chu rồi.

Hình như cậu Chu thượng thư cũng bắt chước tôi, chỗ đo đỏ, phỏng ạ??
Đấy là câu hỏi từ tôi.
Còn việc nó Đỗ hay Trượt, đầy ra đấy rồi.

Hay, cậu Chu đã "hô hoán" rồi??
Kết quả "NOT ACCEPTED" nằm chềnh ềnh ra đấy thây.

daibo888

Xe tải
Vâng
LĐ Đảg, NN, QH đi nước nọ nước kia, xin xỏ lòi mắt ra mới được dăm bảy tỷ
Như đợt gần nhất, Ông Huệ sang Hàn chảy máu mắt được 40 tỷ.

Từ TBT, viết báo, viết bài, viết lời kêu gọi, lên TV; các ngành kêu gào nhau, nhăn tin, cac ngân hàng lập tài khoản số đẹp để ủng hộ nhau từng 10k, từng 20k...

Nó làm quả, một thằng giám đốc CDC cấp tỉnh thôi, mà cái tỉnh cũng bé con con chứ tỉnh nhớn gì đâu mà nó làm quả 30 tỷ nhẹ như lông hồng.

Quá bằng cả hệ thống CT, cả nước từ già đến trẻ vất vả cầm bùi cho mấy thằng ranh ấy nó đa'i.

Nỗi nhục cho cả dân tộc chứ không phải một lĩnh vực, một nhóm nào đó.
Haizzz. E cũng trót đóng góp 2-3 ngày lương ủng hộ quỹ vắc xin với phòng chống dịch. Mà công ty có thẻm hỏi e có đồng ý hay ko đâu. Cứ đè bảng lương ra trừ thẳng rồi thông báo tiền đấy đem đi ủng hộ :))). Thế rồi các a CDC đớp, các a doanh nghiệp vật tư y tế đớp. Ko biết còn ai đớp tiền ủng hộ của e nữa ko :((

duongphong

Xe container
Rất tiếc e ko phải lđ bộ, cụ cần hỏi đúng người đúng chỗ.
Trước mắt thì thông tin chính thức của bộ đã được đăng tải trên website chính thức của bộ, ko tin bộ thì tin ai nữa!
Cụ xem còm trên. Cụ New car 2023 đã giải thích rõ ràng rồi cụ. Họ lợi dụng ngôn ngữ để nói nửa vời, đánh tráo khái niệm. Việc Bộ KHCN đã gửi lên WHO là có. Nhưng củ chuối là khi đăng tải thông tin không nói; Đạt hay Không cụ. Chỉ nói là đã gửi lên ...............:((
Cụ xem 1 mớ văn bản từ; TT, Chủ tịt đợt chống covid vừa rồi. Đọc mà hiểu được thì chết liền :))

7usd

Xe điện
Sao động cái là đòi giết người thế cụ. Mục tiêu của UBKT TW là bắt họ nôn tiền ra mà.
Thậm chí cả vợ hoặc chồng cho tử hình luôn cho có trách nhiệm. Nhờn với bọn này quá.

IP man

Xe lăn
Em hơi tò mò vụ này là sao lợi nhuận của Việt Á 2020 chỉ là 1.5 tỷ / hơn 400 tỷ doanh thu. Như vậy đâu có bao nhiêu đâu? Tỉ suất lợi nhuận quá thấp phải không ạ? Tất nhiên phải trừ tiền hối lộ.

Một số ý kiến có nói là quy định luật không rõ ràng dù có cơ chế nên cần gấp mà đúng luật thì không kịp? Cụ nào hiểu rõ vụ này không?
Cụ hỏi thật hay gì ợ? Chẳng nhẽ cụ chưa nghe đến nghệ thuật chuyển giá?

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Nôn ra rồi xử giảo thì mới thực hiện tốt chỉ thị Noi Gương được.
Nếu nôn ra mà lại làm mạnh tay thì tạo tiền lệ cho những tội nhân phía sau đổi mạng để giữ tiền cho người người thân.

ps/ Mà chỉ buồn cười là tiền thu được lại bị đẩy về ngân sách chứ ko trả lại cho người bị hại. :))). Cứ nuôi bò cho lớn rồi thịt kiểu này chán thật. :))) Tội người bị hại vì coi như tiền bị xung quỹ.

Pumzen

Xe ba gác
Chắc vẫn còn nhiều đơn hàng từ các tỉnh với VA đang dang dở, coi như CDC vùng đó gặp may nhỉ. :))

thichthittrau

Xe hơi
Bản chất ở đây là lợi ích nhóm từ kit test đến VX nên đều mang lên báo để o bế lãnh đạo. Bọn này nên đuổi việc , bỏ tù hết vì đã làm tiêu tốn tiền của nhà nước và nhân dân
Ô bạn bị lôi ra xóm test dính dương, bị bắt đi cách ly cà nhà, thấy nghi quá nên xin tự đi xét nghiệm ở ngoài, cầm giấy âm về nộp mới ko bị bế đi. Thế là tự nhiên tốn hơn 2 củ tiền xét nghiệm, trong khi dịch đang đói. Cũng còn may hơn những người bị dương giả rồi bế vào cách ly, chẳng may dính dương thật trong đấy thì đúng là đen.