[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Sản phẩm này là kết quả của đề tài nghiên cứu cấp quốc gia được Bộ Khoa học và Công nghệ đặt hàng Học viện Quân y chủ trì, phối hợp với Công ty cổ phần Công nghệ Việt Á thực hiện. Đề tài được nghiệm thu và thông qua. Do đó, bộ kit test này đủ điều kiện để các cơ sở y tế sử dụng trong nước phục vụ công tác phòng chống dịch.
Sản phẩm là đề tài nghiên cứu mà cuối cùng lợi nhuận về hết cho mình anh nhỉ
Về bản chất thì VietA là sân sau của một ai đó thôi cụ. Mấy cái đề tài hay kiểu vậy.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Lần gần đây nhất hành chính bên em trình tăng vốn góp em thấy phải show đủ đó. Chẳng lẽ em nhầm? Em thấy kí giấy tờ mỏi tay để thay đổi dkkd.
Hình như cụ nhầm thế nào chứ cổ đông, địa chỉ nhà và số điện thoại không cần show mà ?????

Voi coi HN

Xe tăng
Em cứ thắc mắc từ hôm xưa cụ ạ. Như khi Vin công bố sx điện thoại, ô tô thì đều có giới thiệu cơ sở sx. Đây sx ra một thứ quan trọng như kit test - năm ngoái như anh hùng - mà sao không có tổ chức truyền thông hay ít ra là các cơ quan chức năng đến để thẩm tra, tham quan?
Xưởng em chỉ sx ra những thứ không liên quan đến sức khỏe - hợp đồng <3 tỷ mà bên A họ còn sang tận nơi xem xét họ mới ký hđ cơ. Đây hđ trăm tỷ mà đơn giản quá vậy?
Tiền nó bịt mẹ nó mắt rồi, nhìn thấy cái gì nữa đâu mà tham với chả quan. Quan tham thì cần gì tham quan, đớp rồi dẫn đến cái xó bếp chỉ là nơi sx nó cũng gật lia lịa như bổ củi.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Lũ khốn nạn, tận cùng của sự khốn nạn, đớp tiền trên tính mạng của đồng bào, vì đồng tiền mà bất chấp tất cả, không tự nhiên mà chúng nó sơ suất thế đâu...
Đặc sản xứ này nó thế, thường thì thùng rỗng thì kêu to, có một nói khuếch lên chục lần lấy thành tích.
Nhưng giờ đ éo ai tin mấy lời ông nói, còn hành động thì rõ như ban ngày rồi.
Không có thằng nào chịu trách nhiệm PL mà chỉ nhận sai sót thì còn nhiều cái sự khốn nạn kiểu này.

123 Uốn

Xe điện
Ông quan Thị lang Phạm Công Công của bộ
Vụ này chắc không thể nhận sai đính chính là xong, cả qui trình bài bản từ lúc phê duyệt đề tài đến khi triển khai và phê duyệt thế kia cơ mà. Dù rằng trong tình huống khẩn cấp thì dư luận và nhất là CQĐT cũng phải đặt nghi vấn.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Ôi zào, chuyện thường ngày. Có chăng khác là ở chỗ thích thịt ai và ai đủ béo để thịt thôi mà.

Cccm làm B cho các cơ quan hoặc doanh nghiệp nn thì biết thừa là các bác thích nhất 2 món là Xây dựng cơ bản và Mua sắm mà! Kiểu gì cũng phải cắt phế khoảng 30% cho chủ đầu tư là ít.

Em đố bác chủ đầu tư nào tư nguồn ngân sách bảo là không đấy?

vneseman

Xe lăn
Chẳng tự dưng một thằng còi dí còi dị lại lớn như Thánh Gióng thế, phải có một/nhiều thằng to tới rất to chụm mồm vào thổi đít thằng đó nó mới lớn được thế.

Vulcan V70

Xe trâu
Vụ này chắc không thể nhận sai đính chính là xong, cả qui trình bài bản từ lúc phê duyệt đề tài đến khi triển khai và phê duyệt thế kia cơ mà. Dù rằng trong tình huống khẩn cấp thì dư luận và nhất là CQĐT cũng phải đặt nghi vấn.
Truyền thông lúc đó đưa tin rầm rộ lắm

https://m.thanhnien.vn/viet-nam-che-tao-bo-kit-phat-hien-sars-cov-2-cong-suat-10-000-bo-ngay-post931827.html

Chỉnh sửa cuối:

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ thắc mắc từ hôm xưa cụ ạ. Như khi Vin công bố sx điện thoại, ô tô thì đều có giới thiệu cơ sở sx. Đây sx ra một thứ quan trọng như kit test - năm ngoái như anh hùng - mà sao không có tổ chức truyền thông hay ít ra là các cơ quan chức năng đến để thẩm tra, tham quan?
Xưởng em chỉ sx ra những thứ không liên quan đến sức khỏe - hợp đồng <3 tỷ mà bên A họ còn sang tận nơi xem xét họ mới ký hđ cơ. Đây hđ trăm tỷ mà đơn giản quá vậy?
Cái này chắc a e trong nghề vs nhau họ biết, họ biết thừa là VN không có khả năng sản xuất cái đó, nhưng tây, tàu, ấn thì đủ và rẻ ( kit pcr của hàn, úc nhập có 100k) . Có thể thằng em này nó cam kết vs các anh e nhập từ mấy thằng số má này ,về chế cháo dán nhãn nên các anh ấy yên tâm.có khi nó tự sản xuất mới không yên tâm. Còn ví dụ của cụ mợ về vin thì cũng chưa chắc đâu, điện thoại hồi bán ra đầy thị trường ,em có đi quanh nhà máy dưới hoà lạc, công nhân xây dựng còn đang lắp đặt , trát nền, nhà xe cn có vài cái xe máy, chắc sản xuất dưới hầm quá. Còn ô tô , mấy hình ảnh "sản xuất" cả động cơ ở cái xưởng đc ,lướt qua mấy s trong video giới thiệu thì có trẻ con tin thôi, tuổi tôm mà đòi sản xuất cả động cơ. Cơ mà vẫn có người tin ,thế cũng thành công rồi.

VuNgoanMuc

Xe điện
Ôi zào, chuyện thường ngày. Có chăng khác là ở chỗ thích thịt ai và ai đủ béo để thịt thôi mà.

Cccm làm B cho các cơ quan hoặc doanh nghiệp nn thì biết thừa là các bác thích nhất 2 món là Xây dựng cơ bản và Mua sắm mà! Kiểu gì cũng phải cắt phế khoảng 30% cho chủ đầu tư là ít.

Em đố bác chủ đầu tư nào tư nguồn ngân sách bảo là không đấy?
Đâm lao thì phải theo lao thôi cụ, "cơ chế" nó thế, chọc vào ngành nào chả có %, ngay cả ngành đi tóm ngành khác

Bắt đầu đánh rộng ra chưa

ca_kiem

Xe container
ăn giữa mùa dịch quả là THAM VÀ NGU, TIỀN NHIỀU ĐỂ LÀM GÌ LUÔN ĐÚNG!
Chắc cụ không hiểu kể cả bây giờ khi đang khởi tố Việt A + CDC Hải Dướng…thì các nới khác đang trong hợp đồng vẫn đớp hít bình thường như cần đường hộp sữa. Ngồi trên guồng rồi phải làm… ko làm thì uot có 100 cái đít khác sãn sàng thế chỗ

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ yêu cầu ko dùng Pcr để xét nghiệm covid lâu rồi mà cụ, em có nghi vấn đúng như cụ vì bạn bè em f0 bị đi oan nhiều lắm. Hệ lụy đi kèm là f1,f2 cách ly. Cảm giác cứ ngoáy mũi cho bằng + thì thôi.
Dương tính giả, vào khu cách ly điều trị rồi nhiễm thật bác ah.
F1 giả cũng vào khu cách ly rồi bị lây chéo...
Thế mới nói là quá tàn nhẫn các cụ ạ, bắt nhốt rồi lây nhiễm tùm lum vì thật giả lẫn lộn. Giờ thì nhanh hay pcr cũng chỉ là trò hề.

Nhiều cụ nghi ngờ cụ đồng hương Quảng Nôm to to có dính líu gì k, e nghĩ cụ ấy chống dịch mà nghe báo cáo VN sx được kit test covid thì mừng quá như e thôi. Chứ lúc đó tâm lí ai cũng mong tự chủ được công nghệ chứ đại đa số có chuyên môn cao đâu mà biết tụi nó lừa . Có khi cụ QN í giờ đang tức thở k nổi í.
Chuẩn cụ
Cụ ấy làm gần 3 khóa xxx toàn đầu bảng thì chơi gì với mấy loại tép riu này.
Tầm này mấy anh phó thủ or bộ thôi.
Khả năng bộ là cao. Vì cái này chỉ định rất dễ

SesameStreet

Xe điện
Em hóng được như vậy.
Tiền chuyển đi từ các cá nhân đăng ký kinh doanh hộ cá thế. Các tài khoản của cơ sở kinh doanh đều là sdt của vợ Việt.
Cụ là bạn của anh Việt ạ? Anh Việt hiền lành, ngoan ngoãn và tốt với mọi người lắm.
Anh ấy bóp nặn tiền bán kit (k ưt) lại chi ra xây nhà cho vợ con, họ hàng, chả giữ cho mình đồng nào.

trancannam

Xe điện
Cái này Bộ KH-CN và Y thôi. Cũng dạng tép thôi

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ không hiểu kể cả bây giờ khi đang khởi tố Việt A + CDC Hải Dướng…thì các nới khác đang trong hợp đồng vẫn đớp hít bình thường như cần đường hộp sữa. Ngồi trên guồng rồi phải làm… ko làm thì uot có 100 cái đít khác sãn sàng thế chỗ
Ai dí dao vào cổ bác phải nhận quà (COM), bác có thể từ chối hoặc tố cáo, xin nghỉ để không bị tóm nếu đen mà ?

trancannam

Xe điện
Cụ là bạn của anh Việt ạ? Anh Việt hiền lành, ngoan ngoãn và tốt với mọi người lắm.
Anh ấy bóp nặn tiền bán kit (k ưt) lại chi ra xây nhà cho vợ con, họ hàng, chả giữ cho mình đồng nào.
Chửi nhân viên như chửi chó. Trả lương 5-6 triệu/tháng, nợ tới nợ lui, nhân viên đấu tố khắp nơi