[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

witch12

Xe tải
Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp của Việt Á tìm rất dễ trên cổng dkkd (tất nhiên phải trả tiền) tuy nhiên rất đáng tiếc là sẽ không có thông tin về 80% cổ đông còn lại (theo quy định của pháp luật, các thông tin này không cần phải công khai).
Lần gần đây nhất hành chính bên em trình tăng vốn góp em thấy phải show đủ đó. Chẳng lẽ em nhầm? Em thấy kí giấy tờ mỏi tay để thay đổi dkkd.

theanh_vnpt

Xe điện

Ni No Kuni 2

Xe điện
oh thì ra là vậy. Em chơi cá cảnh dùng vi sinh thấy quảng cáo là sản xuất tại viện hàn lâm KHCN VN mà cứ nghi nghi. Lâu nay trong đầu cứ nghĩ viện hàn lâm KHCN phải toàn công trình khủng + chuyên môn sâu lắm sao lại đi làm mấy cái như này? thì ra là toàn mua bán tên cho đơn vị khác làm ăn cả.
View attachment 6758350
Hàng bio này ổn cụ ạ. Em cũng chơi thủy sinh với cá đánh giá cái này ổn. Còn có phải nhập phi ở tàu về xong sang chiết lọ nhỏ hay ko thì ko rõ =))

Bòrừng.vn

[Tịch thu bằng lái]
Tay thợ nháy chụp 2 ảnh này có nghề thật. Góc ảnh bao quát lột tả đc hết toàn bộ thần thái của a ấy.
2 ảnh này nổi tiếng ko kém bức chụp đội hình huyền thoại trên máy bay.
Chu tổng đốc sao nhìn hen huyền...thế nhỉ? Vừa hen huyền vừa thói ninh nặng.
Ko thế nàm sao nên dc vị trí như bh. 😂

RongPhuongBac

Xe điện
Tay thợ nháy chụp 2 ảnh này có nghề thật. Góc ảnh bao quát lột tả đc hết toàn bộ thần thái của a ấy.
2 ảnh này nổi tiếng ko kém bức chụp đội hình huyền thoại trên máy bay.

Ko thế nàm sao nên dc vị trí như bh. 😂
Chung Cựu đốc Bắc Hà không ngã ngựa thì ghế tổng đốc mùa quýt mới đến được tay họ Chu mà cụ. Nhìn thế đứng hiên ngang của Chung cựu đốc khác hẳn Chu tổng đốc :D

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
BYT mà không cấp phép thì không ai dám sử dụng, xây dựng giá cũng phải bắt đầu từ BYT. E nhớ không nhầm, báo đăng đã xuất khẩu sang 20 nước và ca ngợi đơn vị NC của HVQY, đặc biệt ca ngợi a thiếu tướng gì đó

dasaev

Xe buýt
oh thì ra là vậy. Em chơi cá cảnh dùng vi sinh thấy quảng cáo là sản xuất tại viện hàn lâm KHCN VN mà cứ nghi nghi. Lâu nay trong đầu cứ nghĩ viện hàn lâm KHCN phải toàn công trình khủng + chuyên môn sâu lắm sao lại đi làm mấy cái như này? thì ra là toàn mua bán tên cho đơn vị khác làm ăn cả.
View attachment 6758350
Em chưa hiểu ý cụ. Em đọc thì chưa thấy bán chác gì cả

Ni No Kuni 2

Xe điện

Đúng như nhiều cụ đã dự, phòng sx 10m2. Coi như nhập rời chỉ cho vào hộp gọi là sx.
Quảng nổ gội anh này bằng cụ

vnposh

Xe điện
Hóng các bác vào cho thông tin chỉ định thầu vụ này :))
Chính xác là "chỉ định thầu rút gọn". Việt Á của Phạm Quốc Việt 1 mình 1 ngựa nhong nhong.

Nhưng để lựa chọn được nhà thầu trúng thầu gói "chỉ định thầu rút gọn", gói thầu y tế chỉ định này chỉ được hạn mức tối đa 1 tỷ đồng.

Bên cạnh đó, khi thẩm định và phê duyệt giá gói thầu, các CDC chắc phải thuê tư vấn lập và thẩm định. Mấy ông tư vấn "nâng giá" testkit của Việt Á lên ngang tầm testkit nhập khẩu. Để hợp thức chi phí đầu vào và làm cơ sở chào giá, Việt Á làm giả luôn chứng từ đầu vào.

Testkit này là sản phẩm nghiên cứu của Học viện Quân y, hợp tác sản xuất với Việt Á.

Theo điều tra của báo chí, Việt Á không có năng lực và kinh nghiệm trong lĩnh vực này. Khả năng cao là "sân sau".

Nhận định ban đầu là một chuỗi các sai phạm nhưng được che đậy bằng những thủ đoạn cực kỳ tinh vi.

Quakhoang

Xe buýt
Xong
Theo tôi cơ quan chức năng phân tích cái này thì hơi khiên cưỡng, thay vì nói họ đắt người mua tôi nghĩ là có đủ phòng ban và thẩm quyền để yêu cầu giải thích tại sao sản phẩm của anh có giá trị như vậy, mỗi đơn vị đều có quyền định giá chất xám của mình miễn khách hàng chấp nhận một cách trong sáng. Ví như Pfizer họ đâu cho mặc cả đâu? Thậm chí còn không cho khách hàng biết ưu hay nhược điểm sản phẩm của họ, trong trường hợp này liệu có phân tích được vì sao Pfizer thổi giá như vậy?

Cá nhân tôi thấy, các anh ngồi phòng mua trên thế giới đều thuộc đẳng tanh như cá cả, làm gì có chuyện các anh ý không biết mua hay phân tích ưu nhược. Cho nên nếu các bác không giải quyết được vấn đề này thì mãi mãi các bác chỉ chọn được một trong ba thứ: Cái tốt giá cực cực đắt, hoặc cái đểu giá cực cực rẻ hoặc cái đểu giá cực cực đắt giống cái tốt mà thôi.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Khi Việt Nam chưa nổ dịch em đã phòng và sắm thiết bị virus tầu từ 29, 30 tết 2020. Khi dịch em chọn thông tin kỹ để hành xử. Em không tin những gì mà lâu nay luôn thế.

ubisapro

Xe trâu

Đúng như nhiều cụ đã dự, phòng sx 10m2. Coi như nhập rời chỉ cho vào hộp gọi là sx.
Quảng nổ gội anh này bằng cụ
chắc vừa đủ chỗ đứng để …người đứng xếp vào hộp và chuyển ra kho :D

isak

Xe tăng
Em chưa hiểu ý cụ. Em đọc thì chưa thấy bán chác gì cả
Nếu cụ nhập nước bio của Tàu nhãn hiệu Quảng Tây về thì em đảm bảo chả ai mua, cụ cũng chả được “khen thưởng” “tuyên dương” gì. Nhưng vẫn cái nước đó, cụ làm một đề tài NCKH nói là VN đầu tiên nghiên cứu được nước ABC, thì cụ vừa xin được tiền của nhà nước làm nghiên cứu, vừa gắn mác hàng VN chất lượng cao do chính người V nghiên cứu, vừa bán lấy lãi khủng.

Nghe đã thấy quen quen chưa cụ.

Quakhoang

Xe buýt
Cá nhân tôi cho rằng khi : Lợi ích cao hơn rủi ro thì vẫn dùng được thôi.
Ngay các tổ chức uy tín khác trên thế giới cũng nói như vậy khi phê duyệt cái gì khẩn cấp. Tôi cho rằng kể cả khi kittest đó chính xác 20% thôi thì cứ test 100 người bị bệnh cũng phát hiện được 23 người. Như vậy không tốt hơn là không phát hiện được ra ai.

Cá nhân tôi không hiểu sao các bác lại phải thắc mắc về vấn đề này trong khi đã có rất nhiều ví dụ.

dasaev

Xe buýt
Nếu cụ nhập nước bio của Tàu nhãn hiệu Quảng Tây về thì em đảm bảo chả ai mua, cụ cũng chả được “khen thưởng” “tuyên dương” gì. Nhưng vẫn cái nước đó, cụ làm một đề tài NCKH nói là VN đầu tiên nghiên cứu được nước ABC, thì cụ vừa xin được tiền của nhà nước làm nghiên cứu, vừa gắn mác hàng VN chất lượng cao do chính người V nghiên cứu, vừa bán lấy lãi khủng.

Nghe đã thấy quen quen chưa cụ.
À, họ có nhập Tàu về thì em k biết. Nhà em chỉ bàn trong khuôn khổ của đoạn trích dẫn và đánh dấu trên ảnh thôi.

The Tank

Xe điện
Thuyết âm mưu tí, e nghe bà bán nước nói:
1. Vụ VN pharma ngày trước, có 1 thứ trưởng Tệ Y Bố bỏ hàng chục tỷ thuê truyền thông đánh Bộ trưởng đương nhiệm ( tiền này là tiền đi vay, sẽ trả thêm lãi nếu vào ghế mới). Tuy nhiên vụ này tấn công ko thành, vị thứ trưởng đó phải sang ban bệ khác.
2. Covid đến, BYT ko người dẫn đầu, cờ đến tay. Vị thứ trưởng nọ được vào ghế nóng chống dịch. Ngoài việc chống dịch, đương nhiên cũng tranh thủ nọ chai, gây dựng quân cánh, cơ đồ...
3. Bên Y tế cũ bị đánh tới tấp, 1 loạt cán bộ cấp cao vào vòng lao lý :D.
4. Phản dame từ phe khác :D, ko phải ngẫu nhiên CDC Hải Dương bị chọn làm vật tế thần.
Em chém gió tí nhé các cụ @@
Cái số 1 của cụ là oánh vụ huỷ Taminflu. Tỷ lệ chết/nhiễm của cúm A đến 70,80% mà ko nhập thuốc về trc nhỡ nó lây như Covid này thì xoá sổ.
Tầm 2000 (thời ông Phương) xây rất nhiều BV và Trung tâm y tế quản lý các Bệnh viện. Đến thời bà Chiến (hay ô Triệu) tách Trung tâm y tế và Bệnh viện ra, thời bà Tiến cho nhập lại và cho xây thêm/mới các BV, đó là điều may chứ ko thì dịch này còn chết nữa.

Sonduong.BMV

Xe container
Nhận sai thôi.

cattrang130390

Xe tăng