[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

dalink

Xe điện
VN nên mua vaccine Covid-19 (tốt+ an toàn) từ nước ngoài...và trong nước nên tập trung nỗ lực nghiên cứu loại vaccine ngừa tham nhũng dành cho cán bộ VIP (để đối phó với hình lò củi hiện diễn biến ngày càng phức tạp)...?! ;)
Tổ lái kinh nhể.

tourist678

Xe tải
các lão an yên nhé. tiêm nước cất chả chết con giời nào đâu =))

Putinka_Vodka

[Tịch thu bằng lái]
Dân Mỹ họ ko tim vaccine là đúng rồi . E nghĩ người Mỹ ko cần vaccine đâu . Cứ như vậy họ sẽ vui hơn . Ko làm gì được nhà nước chu cấp đấy đủ quá sướng . Đúng là thiên đường có khác

haivanphe

Xe container
Em chăm chỉ đeo khẩu trang, rửa tay bằng cồn hoặc xà phòng, hóng các cụ mợ tiêm trước, sau vài tháng thấy OK thì em đú theo ạ.

tuanzs

Xe container
Của khoai tây thì về chia đôi liều ra, tiêm mỗi ông Việt 1/2 là đủ rồi các cụ nhể. :))

thermos

Xe tải
Em chịu, nhường các cụ tiêm trước

Tengiduocnhi

Xe tải
10$ 1 liều là xúc thôi. Ăn với nằm thở chán lắm rồi.
Ko tiêm thì chả chết vì covid cũng chết đói.

Voi đi bộ

Xe buýt
Ôi thôi rồi, vaccine muốn đưa vào sử dụng phải đảm bảo an toàn và hiệu quả. Thiếu một trong hai là vứt đi.
Vaccine có xuất xứ từ đâu cũng phải đảm bảo hai yếu tố đó nên chưa chứng minh đc thì kính các cụ. Em không tiêm.

windmill

Xe buýt
CCCM cho em hỏi nếu tiêm vào mà có bị sao thì có kiện được không? Bảo hiểm có chi trả không?

mmxhung

Xe điện
Chửi ít thôi. Có thì chả đâm đầu vào tiêm ấy. Đến rễ cây còn ăn, thầy cúng còn vái thì vaccine là ngon rồi.
Cụ chuẩn, cháu đã chứng kiến dân man di được chữa bệnh bởi thầy cúng, thầy cúng lấy thắt lưng da, roi mây quật liên tiếp vào người bệnh để đuổi con ma trong người, người bệnh la hét khóc lóc van xin nhưng không được tha, hàng xóm láng giềng xúm đông lại hóng xem nhưng không ai tỏ ý can ngăn.

dalink

Xe điện
Cụ chuẩn, cháu đã chứng kiến dân man di được chữa bệnh bởi thầy cúng, thầy cúng lấy thắt lưng da, roi mây quật liên tiếp vào người bệnh để đuổi con ma trong người, người bệnh la hét khóc lóc van xin nhưng không được tha, hàng xóm láng giềng xúm đông lại hóng xem nhưng không ai tỏ ý can ngăn.
Em chưa xem nhưng cúng bái em đã xem nhiều, thuốc vớ vẩn thì càng đông. Em cũng tham gia cúng bái nhưng nói thật là ‘cho vui’, làm hài lòng người nhà thôi.

damhai

Xe buýt
Hiện nay, Nga đang có số tử vong vì Covid là 120 người/ 1 ngày. Nếu chậm có Vắc xin Covid 19 chỉ là cỡ 3 tháng thôi, Nga sẽ có khoảng 12 ngàn người tử vong. Còn ở Mỹ thì sẽ là khoảng 120 ngàn người tử vong. Còn nếu chậm như Việt nam, cuối năm 2021 mới có, thì nước Mỹ sẽ phải trả cái giá rất đắt nhé, là thêm nửa triệu người Mỹ sẽ tử vong vì Covid 19.

TsarPutin

Xe tăng
Nước Nga họ lắm thiên tài lắm
nên e tin, vì Putin tiêm cả cho con gái rồi

Anhnv3

Xe buýt
Đọc bài báo thì có nhiều người dân Mỹ không chịu tiêm vaccine covid-19, dù miễn phí. Có lẻ do họ không tin tưởng mấy vào sự an toàn và hiệu nghiệm của loại thuốc vaccine covid-19, được sản xuất ra quá nhanh chóng, không đủ thời gian nghiên cứu như các loại thuốc khác .

Theo em thì còn quá sớm để biết sự hiệu nghiệm và trình độ an toàn của vaccine covid-19 . Dù có miễn phí đi nữa, em vẫn không muốn làm chuột bạch trong giai đoạn nầy đâu . Em sẽ chờ cho đến ít nhất là 2-3 năm sau, để xem kết quả của thuốc rồi mới quyết định rằng nên tiêm thuốc hay không. Em thà rằng ít đi ra ngoài, chỉ đi khi nào thật cần thiết và tự bảo vệ mình .

Nếu như có vaccine covid-19 ra rồi và cho tiêm miễn phí, CCCM có tiêm vaccine covid-19 không .

Mỹ thông báo miễn phí vắc xin Covid-19 cho toàn dân, nhiều người không muốn tiêm
Ddợi 2-3 năm xem có an toàn ko thì chết rồi còn đợi gì. Về cơ bản sx vac xin là đầy rủi ro nghiên cứu đc chưa chắc đã sx đc sx đc chưa chắc đã bán được. Lấy ví dụ dịch Sars 2003 và Mers 2014 nó ko bùng phát thành dịch lớn nên nghiên cứu vâc xin là công toi nên các cty tư nhân về dược phẩm nó bỏ ko làm, lúc ban đầu của dịch covid vũ hán thì cũng chưa ông nào động đậy nc văc xin cả chỉ khi nó bùng lên ko phải là cúm theo mùa mà nó diễn biến quanh năm kể cả mùa hè ko phải chỉ mùa lạnh như các cúm khác thì mới đua nhau tìm vac xin. Còn việc Nga làm ra vắc xin ko lạ bởi vì Nga nghiên cứu vac xin cúm là đơn vị nhà nước và quân đội nên làm thì ko có tính tức thời mà cho lâu dài, nói tóm lại là vốn ngân sách, nên phát triển từ dòng sars lên cho covid vũ hán. Mặc dù các ông khác nghi ngờ kêu ko an toàn nhưng với lý do trên chứng tỏ họ đã nc và thử nghiệm loại vac xin tương tự từ lâu rồi nên ko thể nói là ko an toàn. Tầm này cứ ra hàng trc sx lớn là ăn thôi.

Anhnv3

Xe buýt
Đọc bài báo thì có nhiều người dân Mỹ không chịu tiêm vaccine covid-19, dù miễn phí. Có lẻ do họ không tin tưởng mấy vào sự an toàn và hiệu nghiệm của loại thuốc vaccine covid-19, được sản xuất ra quá nhanh chóng, không đủ thời gian nghiên cứu như các loại thuốc khác .

Theo em thì còn quá sớm để biết sự hiệu nghiệm và trình độ an toàn của vaccine covid-19 . Dù có miễn phí đi nữa, em vẫn không muốn làm chuột bạch trong giai đoạn nầy đâu . Em sẽ chờ cho đến ít nhất là 2-3 năm sau, để xem kết quả của thuốc rồi mới quyết định rằng nên tiêm thuốc hay không. Em thà rằng ít đi ra ngoài, chỉ đi khi nào thật cần thiết và tự bảo vệ mình .

Nếu như có vaccine covid-19 ra rồi và cho tiêm miễn phí, CCCM có tiêm vaccine covid-19 không .

Mỹ thông báo miễn phí vắc xin Covid-19 cho toàn dân, nhiều người không muốn tiêm
Ddợi 2-3 năm xem có an toàn ko thì chết rồi còn đợi gì. Về cơ bản sx vac xin là đầy rủi ro nghiên cứu đc chưa chắc đã sx đc sx đc chưa chắc đã bán được. Lấy ví dụ dịch Sars 2003 và Mers 2014 nó ko bùng phát thành dịch lớn nên nghiên cứu vâc xin là công toi nên các cty tư nhân về dược phẩm nó bỏ ko làm, lúc ban đầu của dịch covid vũ hán thì cũng chưa ông nào động đậy nc văc xin cả chỉ khi nó bùng lên ko phải là cúm theo mùa mà nó diễn biến quanh năm kể cả mùa hè ko phải chỉ mùa lạnh như các cúm khác thì mới đua nhau tìm vac xin. Còn việc Nga làm ra vắc xin ko lạ bởi vì Nga nghiên cứu vac xin cúm là đơn vị nhà nước và quân đội nên làm thì ko có tính tức thời mà cho lâu dài, nói tóm lại là vốn ngân sách, nên phát triển từ dòng sars lên cho covid vũ hán. Mặc dù các ông khác nghi ngờ kêu ko an toàn nhưng với lý do trên chứng tỏ họ đã nc và thử nghiệm loại vac xin tương tự từ lâu rồi nên ko thể nói là ko an toàn. Tầm này cứ ra hàng trc sx lớn là ăn thôi.

MiTa

Xe lăn
Em chăm chỉ đeo khẩu trang, rửa tay bằng cồn hoặc xà phòng, hóng các cụ mợ tiêm trước, sau vài tháng thấy OK thì em đú theo ạ.
Khôn như cụ thì

E cũng thế. Chả cứ nga mẽo gì, cứ lô đầu là ko có e.

dalink

Xe điện
Nói chung tiêm đại trà là em sẽ tiêm, chỉ cần vài nghìn người là có thể ok rồi. Đến rễ cây, sâm đất, mật gấu, cao hổ... còn xơi được, sợ éo giề.

Anhnv3

Xe buýt
Bọn Mẽo này xấu tính quá, dù sao đây cũng là ý tốt của Nga. Cứ mang về thử nghiệm cho khỉ trước đi biết đâu nó có hiệu quả thì sao?

Các quan chức Mỹ khác nói rằng vaccine Nga được coi là nửa vời ở Mỹ đến mức nó thậm chí không thu hút được sự quan tâm một cách nghiêm túc trước khi được công bố. "Không đời nào Mỹ thử loại vaccine này trên khỉ, chứ đừng nói đến con người", một quan chức y tế công cộng của chính phủ Mỹ cho biết.

Đuỵt m...giờ mang về tiêm đc cho dân thì thằng công ty ký 1,5 tỷ $ kia chết à? Thằng ký mua cũng chết, vì giá thằng kia đang treo là $70 còn của Rus tính ra là $10 chưa ship theo cụ thì nó chẳng tiêm cho khỉ là đúng hay sai.