[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cái vụ thu, không thu theo em nhớ có quy định đàng hoàng, tránh trường hợp 1 người có 2 giấy tờ (kiểu thế). Tuy nhiên do khâu thủ tục nó bị chậm nên lâu cấp giấy tờ mới, làm ảnh hưởng đến dân.
Đúng rồi.
Nhưng nhanh như 14.0, bác cũng mất độ mươi ngày cho cái CMT mới.
Và trong thời gian đó, dân cóc có cái gì dùng.
Quy định, nếu tôi không nhầm, ấy thậm chí ra đời từ khi chưa có / rất ít máy ATM.
Tức là, nếu bác bị cắt góc CMT, bác không có cơ hội gì rút tiền mặt chi tiêu.

Tôi đi làm CMT 12 số, nó còn đòi nộp CMT 9 số, tôi đút tọt vào túi áo ngực, trước mặt nó, và bẩu, anh làm mất cmnr.

Mấy ông tiêm Moderna với Pfizer tính ra ngon đủ đường, 3-4 tuần là tới thời hạn chích mũi 2. Ông nào tiêm Az thì chờ 12 tuần :))
Nói riêng với cụ em tìm vc mãi mới được 1 liều. Còn bên họ hàng em làm khối cán bộ nn họ tiêm 2 liều xong cả tuần rồi, mà chỉ ngồi nhà đợi đúng lịch không trễ ngày nào. Liều 1 astra, đúng 8 tuần tiêm Fizer. Khu phố em cả trăm người tranh nhau vài liều vc vì sợ hết, nghĩ mà buồn cho dân. :(

Tiêm bình thường nhé, cụ cầm theo mấy cái giấy tờ khác có ảnh là được.

P/s: thằng nào không cho tiêm cụ báo em;)
Cám ơn cụ, mà em check thì 2 tháng nữa mới tới hạn tiêm liều 2 astra. Nên lúc đó dịch mà đỡ nó mở lại thì em đi làm cccd rồi tiêm cũng đc. Còn trẻ khỏe 1 liều đủ không tử vong nhập viện được rồi em thấy nhiều người già yếu bệnh vẫn đang chờ vc lắm. :(

Đúng rồi.
Nhưng nhanh như 14.0, bác cũng mất độ mươi ngày cho cái CMT mới.
Và trong thời gian đó, dân cóc có cái gì dùng.
Quy định, nếu tôi không nhầm, ấy thậm chí ra đời từ khi chưa có / rất ít máy ATM.
Tức là, nếu bác bị cắt góc CMT, bác không có cơ hội gì rút tiền mặt chi tiêu.

Tôi đi làm CMT 12 số, nó còn đòi nộp CMT 9 số, tôi đút tọt vào túi áo ngực, trước mặt nó, và bẩu, anh làm mất cmnr.
Em định như bác luôn là nếu làm thì cứ khai báo mất rồi làm, để lại cái cmnd cũ mà xài. Cơ mà lại mất thật trước hihi.

Mà rồi cụ vẫn làm trót lọt à?

Đức Phạm 8x

Xe điện
Nói riêng với cụ em tìm vc mãi mới được 1 liều. Còn bên họ hàng em làm khối cán bộ nn họ tiêm 2 liều xong cả tuần rồi, mà chỉ ngồi nhà đợi đúng lịch không trễ ngày nào. Liều 1 astra, đúng 8 tuần tiêm Fizer. Khu phố em cả trăm người tranh nhau vài liều vc vì sợ hết, nghĩ mà buồn cho dân. :(
Có tiêm là ổn rồi Cụ, chỗ em cũng tiêm theo khu phố, toàn Az cả. Mà tổ em là khu vực nguy cơ rất cao nên mới được ưu tiên tiêm sớm, bán kính chừng 500m quanh nhà em đếm sơ sơ cũng mấy chục hộ bị cách ly.

Hôm em đi tiêm lần 1 thì không thấy bắt trình CMTND, cái này ai đâu dại mà khai sai không như làm thủ tục NH đâu. Với giấy tờ hiện tại của cụ đã tiêm lần 1 rồi thì OK
Cám ơn cụ, tính em cẩn thận thôi chứ em nghĩ cũng không ai lại bắt bẻ nếu em có giấy tiêm 1 lần và đống giấy đấy được hihi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em định như bác luôn là nếu làm thì cứ khai báo mất rồi làm, để lại cái cmnd cũ mà xài. Cơ mà lại mất thật trước hihi.

Mà rồi cụ vẫn làm trót lọt à?
Tôi đều làm đợt đầu với CMT 12 số và CCCD.
Thực tế là tôi chỉ nộp Hộ khẩu thôi.

Có tiêm là ổn rồi Cụ, chỗ em cũng tiêm theo khu phố, toàn Az cả. Mà tổ em là khu vực nguy cơ rất cao nên mới được ưu tiên tiêm sớm, bán kính chừng 500m quanh nhà em đếm sơ sơ cũng mấy chục hộ bị cách ly.
Thế là may cụ ạ. Giờ họ tiêm kiểu đấy nên nhiều khu phố được phát cực ít phiếu vì thuộc diện "chưa có nhiều người nhiễm". Như khu em gần 800 người nhưng 1 ngày lẻ tẻ 15 phiếu. Nhiều nhà họ sợ họ hỏi phiếu tiêm liên tục mà không có. :(

Trong cái đăng ký tiêm có ô điền số cmt, cccd, thẻ bảo hiểm y tế chứ có phải xuất trình đâu nhỉ, thứ 7 tuần trước em mới tiêm
Em tiêm đợt một thì nó bắt kèm theo cmnd/cccd để check trước khi vào. Còn điền thì ai cũng điền đầy đủ hết cụ ạ. Cũng nhiều cụ bảo không cần cmnd, chắc khu em nó khác. Nghe các cụ nói thì em thấy vụ cmnd này không quan trọng lắm để bắt bẻ hihi.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, chẳng là em đen sao lại mất cmnd loại cũ ngay vào lúc này. Tiếc thì không vì cái cmnd đó nát bét rồi hết dịch em cũng đi đổi. Cơ mà giờ em đang lo vụ vaccine liệu có được tiêm không.

Hiện tại tất cả em có thể cung cấp là:

- Giấy xác nhận đã tiêm 1 liều (trong đó có số ghi số cmnd).

- CMND bản công chứng.

- 2 cái bằng lái mới.

- Kt3 đứng tên em gần chục năm nay. Hộ khẩu thì lười đổi nên vẫn ở quê. Em có thể đợi tiêm được ở khu vực phường mình trong trường hợp bất khả kháng các chỗ xa em đk không nhận.

- Hình chụp 2 mặt cmnd trong điện thoại.

Em không tra đâu được là trường hợp ai bị mất cmnd có được tiêm không. Em nghĩ cũng sẽ có nhưng không thấy chỗ nào đề cập tới.

Cám ơn các cụ trước.

Edit: em ở SG các cụ ạ. Và em mới tiêm nên em dự tình hình này ít nhất sau 1 tháng em mới có cơ hội tiêm lại. Em hỏi trước để xử lí còn kịp...
SG em không biết nhưng HN thì vẫn tiêm ok.

Tony_Le

Xe container
Chào các cụ, chẳng là em đen sao lại mất cmnd loại cũ ngay vào lúc này. Tiếc thì không vì cái cmnd đó nát bét rồi hết dịch em cũng đi đổi. Cơ mà giờ em đang lo vụ vaccine liệu có được tiêm không.

- CMND bản công chứng.

- 2 cái bằng lái mới.

- Kt3 đứng tên em gần chục năm nay. Hộ khẩu thì lười đổi nên vẫn ở quê. Em có thể đợi tiêm được ở khu vực phường mình trong trường hợp bất khả kháng các chỗ xa em đk không nhận.

Em không tra đâu được là trường hợp ai bị mất cmnd có được tiêm không. Em nghĩ cũng sẽ có nhưng không thấy chỗ nào đề cập tới.

Cám ơn các cụ trước.

Edit: em ở SG các cụ ạ. Và em mới tiêm nên em dự tình hình này ít nhất sau 1 tháng em mới có cơ hội tiêm lại. Em hỏi trước để xử lí còn kịp...
Lần 1 đi tiêm có ai hỏi giấy chứng mih của cụ không?

dexom

Xe Cứu Trợ
Trong diện được tiêm thì cứ chứng minh đúng người là được tiêm thôi em nghĩ thế.

niceshot

Xe container

- CMND bản công chứng.

- 2 cái bằng lái mới.

Cám ơn các cụ trước.

Em nghĩ về nguyên tắc thì CMND công chứng có thể dùng thay CMND trong trường hợp này.

baongan2511

Xe buýt
Sao ức chế? Cụ cần cái cũ làm gì khi đã có cái mới
Bị thu cái cũ mà cái mới k có. Hôm nọ em cần có việc gấp thì ra phường làm giấy xác minh nhân thân lain giãn cách nên phường không làm. Thế là lỡ dở hết việc của em nên mới ức chế cách làm việc

baongan2511

Xe buýt
Cụ đừng ức, chính sách nó thay đổi hàng ngày ấy mà. Theo em biết lúc thu, lúc không, chỗ thu, chỗ không.
Chuẩn cụ. Chỗ thu chỗ không. Em ra phường xin giấy xác nhận nhân thân mà cãi nhau với mấy thằng xxx phường. Nó bảo làm gì có chuyện thu lại. Phịt mị sao bọn nó làm mà nó lại đi hỏi ngược lại em thế

Tony_Le

Xe container
Bị thu cái cũ mà cái mới k có. Hôm nọ em cần có việc gấp thì ra phường làm giấy xác minh nhân thân lain giãn cách nên phường không làm. Thế là lỡ dở hết việc của em nên mới ức chế cách làm việc
Thu là sai, chắc chắn sai. trong thời gian chờ 1-2 tuần có cái mới, lúc đó giao dịch ngân hàng, đi lại sao?

baongan2511

Xe buýt
Thu là sai, chắc chắn sai. trong thời gian chờ 1-2 tuần có cái mới, lúc đó giao dịch ngân hàng, đi lại sao?
Ra làm nó bảo cùng lắm 1 tháng là xong giờ nửa năm mịe nó rồi cụ ạ. Càng nói càng bực.